Ask Cách tối ưu bluestacks cho máy cổ

lamborghini

Senior
Reactions
281
MR
0.825
Mình có 1 thùng máy cổ chạy AMD 64 x2 2.5GHz, Ram 4G buss 800 chạy dual, card nvidia onboard. Cài blue 0.9.27 vào chạy khá giựt, bác nào có cách config lại blue mượt tí chỉ mình với. Mình đã nâng Ram của blue theo google sama nhưng không có cải thiện gì :oops:
Ai biết cách giúp mình với nhé, cày trên con lap cả ngày thấy thương em nó quá :(
Cảm ơn mấy bác

chả có cách nào đâu !! mua VGA rời đắp vào là mượt :D

Mình có 1 thùng máy cổ chạy AMD 64 x2 2.5GHz, Ram 4G buss 800 chạy dual, card nvidia onboard. Cài blue 0.9.27 vào chạy khá giựt, bác nào có cách config lại blue mượt tí chỉ mình với. Mình đã nâng Ram của blue theo google sama nhưng không có cải thiện gì :oops:
Ai biết cách giúp mình với nhé, cày trên con lap cả ngày thấy thương em nó quá :(
Cảm ơn mấy bác

set ram 1g chưa và chỉnh độ phận giải thấp xuống tý

Cảm ơn mấy bác
cau hinh nay ho tro ao hoa ko tot, nen no lag giat ao tung chao, chu ko phai la no yeu nen lag giat dau a
xai BS thi nen biet ve muc do tuong thich cua no voi phan cung
ko phai may nao manh la xai BS se muot ma, cai do chi la 1 phan thoi nhe

Xem xét driver đã cài đầy đủ chưa. Driver đầy đủ, đúng sẽ cải thiện đc hiệu suất máy tính.

cau hinh nay ho tro ao hoa ko tot, nen no lag giat ao tung chao, chu ko phai la no yeu nen lag giat dau a
xai BS thi nen biet ve muc do tuong thich cua no voi phan cung
ko phai may nao manh la xai BS se muot ma, cai do chi la 1 phan thoi nhe
Cảm ơn bác, mình cũng nghĩ vậy nên đắn đo mua card rời, sợ ko cải thiện dc gì

Mình check ảo hóa bằng tool của AMD đây các bác:

:( e cũg có 1 con máy cùi e chỉh chạy blu mượt lắm r mà lại pị lỗi time đếm time lúc tíh = s lúc tíh = fút trog khi jờ máy tíh lại chạy đúg :v fix thế wái nào cũg díh :(

:( e cũg có 1 con máy cùi e chỉh chạy blu mượt lắm r mà lại pị lỗi time đếm time lúc tíh = s lúc tíh = fút trog khi jờ máy tíh lại chạy đúg :v fix thế wái nào cũg díh :(
Chỉnh sao mượt dc vậy bạn?

Cấu hình đó ko phải là tồi đâu. Bạn xem HDD có còn tốt ko, chỉ e ổ đĩa bị bad vài sector làm cho tốc độ bị chậm lại.
Với lại chơi AMD thì TUYỆT ĐỐI không xài win ghost sẵn trên thị trường mà phải tự cài lấy, cài DRIVER NGHIÊM TÚC rồi sẽ thấy sự khác biệt rất là lớn. Sau đó thì lưu lại bản ghost sau này dùng.

P/s Bản ghost ở trên mạng dùng chung khi cài lên máy AMD (nhất là với chipset Nvidia) thì làm giảm hiệu năng của hệ thống tới vài lần.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,290
170,419
Latest member
minhkobiet20066
Back
Top Bottom