Cách tạo nhiều Firefox với Profile riêng biệt

intelceleron

Newbie
Reactions
36
MR
0.000
Các bạn đã biết Firefox rất mạnh và thông dụng cho dân IT . Mỗi khi các bạn lướt web , tất nhiên là dùng proxy do Modem cung cấp và đi trực tiếp đến các web . Nhưng có 1 lúc nào đó các bạn muốn fake sock/proxy để đi đến các website mà không ảnh hưởng đến trình duyệt Firefox hiện tại đang dùng , chắc chắn các bạn sẽ fake cho IE để đi web (mặc dù ko thích nó ) . Sau đây mình giới thiệu các bạn 1 cách , đó là chạy nhiều Firefox riêng biệt với history, cookies, add-ons ... riêng biệt hoàn toàn , mỗi Firefox là 1 sock/proxy riêng biệt cũng được

Bước 1: Click chuột phải vào biểu tượng Firefox , chọn Properties , tại dòng TARGET các bạn điền -p vào cuối cùng (như thế này đây : "C:program FilesMozilla Firefoxfirefox.exe" -p)

Bước 2: Click chuột phải vào biểu tượng My Computer , chọn Properties -> Advaned --> Environment Variables

Bước 3: Tại Environment Variables , chọn New và viết vào Variables name là Moz_no_remote và Variables value có giá trị là 1

Bước 4
: Tắt Firefox và mở lại , ta thấy Choose User Profile chọn thẻ Create Profiles để tạo profile mới , có thể tạo bao nhiêu tùy thích, mỗi profile sẽ là 1 trình duyệt độc lập ! Các profile khác nhau sẽ có cache khác nhau

Cho hỏi là sử dụng cách này thì mỗi Profile mình fake mỗi cái 1 Ip được không. Hay là các Profile chỉ sài cùng 1 Ip.

Hi vọng min chỉ giúp em,làm thế nào mình có thể chỉnh một số cấu hinh add on cho tất cả các profile chung nhau.
Vì mỗi khi em tạo một profile mới em lại phải cài lại add on ít thì không sao nhiều cũng khá mệt giúp em với

copy 1 profile đã cấu hình ra dùng thôi

tiện đây cho em hỏi bro có cách nào đổi ip mà không cần tắt modem không . :)) . hoặc giả fake ip cho các pròfile riêng biệt như thế nào. Có phần mềm nào frê không . Thank ạ

bật profile cần fake IP lên , vào cài đặt chỉnh network là được . Mỗi profile đều có 1 network riêng , đây là điểm mạnh và ưu thế so với các trình duyệt khác

số là hok bik fake ip . Newb . Có mấy trang PTC toàn chơi lần mấy chục nick mà vừa login vừa tắt modem . Cả mấy tiếng đồng hồ (tắt modem 1 lần 2p @@)

số là hok bik fake ip . Newb . Có mấy trang PTC toàn chơi lần mấy chục nick mà vừa login vừa tắt modem . Cả mấy tiếng đồng hồ (tắt modem 1 lần 2p @@)
chơi kiểu đấy thì bạn phải xóa cookie trình duyệt đấy đi.
Rồi vào Tools->Advanced->Network->Settings... sau đó chọn Manual proxy...... rồi bạn bỏ proxy bạn muốn fake vào, xong ok là chiến thôi.
Nhưng mỗi lần đổi sang nick khác thì lại xóa cookie, cũng tầm 2 phút =))
Cách khác là dùng vip72 change sock =))

ctrl+shift+n nên hok cần xóa côkie . Hì hì. Proxy muốn fake mình điền đại à bạn 113.166.4.89 (thấy vào web nó hay có mấy số này , tưởng ip nhà mạng cấp cho router , tắt modem đổi router còn.............không biết gì về proxy. Bạn nói thêm giúp mình đc không :)) hì hì

bạn nên tìm hiểu cách dùng ssh qua bitvise , từ đó tạo sock 5 và áp dụng vào fake IP để chơi PTC khỏi bị ban nhé . Nhớ xóa cookie sau mỗi lần thay đổi ssh

1 file profile là chỉ đc 1 con ssh thôi hả. bỏ nhiều con vào 1 file profile đc không. ( thấy mấy bác dùng ssh, dùng cả ngàn con, chả lẻ tạo 1 ngàn cái profile )

e mới vào mấy bác thông cảm

bạn nên tìm hiểu cách dùng ssh qua bitvise , từ đó tạo sock 5 và áp dụng vào fake IP để chơi PTC khỏi bị ban nhé . Nhớ xóa cookie sau mỗi lần thay đổi ssh
cách này hay

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,637
170,739
Latest member
topsonvn

Most viewed of week

Most viewed of week

Back