Suggest Cách nhận thẻ Payoneer về Việt Nam thành công 100%

Reactions
38
MR
0.001
Đây là bài viết hướng dẫn mới nhất theo chính sách thay đổi các bước đăng ký tài khoản PAYONEER từ ngày 25/04/2017 nha các bạn.Bởi vì bây giờ khi đăng ký thẻ Payoneer bạn sẽ bắt buộc liên kết với tài khoản ngân hàng địa phương và rồi sau đó nếu có nhu cầu sử dụng thẻ Master Card của Payoneer thì bạn sẽ request để nó gửi về Việt Nam cho các bạn.

Nếu bạn muốn yêu cầu Payoneer gửi thẻ cho các bạn thì hãy xem bài viết mới nhất của mình tại đây:

Hướng dẫn yêu cầu Payoneer gửi thẻ Master Card về Việt Nam

Sau khi yêu cầu thẻ xong bạn sẽ tiến hành theo dõi nó để tránh việc thất lạc, quy trình theo dõi như sau:
Theo dõi quá trình thẻ đang ở nước ngoài

Thông tin quá trình thẻ PO đang chuyển về VN
Đây là email thông báo quá trình thẻ bạn chuyển từ nước ngoài về Việt Nam đó nhé, email này sẽ nhận được vào khoảng ngày thứ 2 hoặc 3 sau khi payoneer thông báo thẻ bạn đã được payoneer tiến hành chuyển đi ở cái email “Register Mail Delivery Alert “ !

Bây giờ bạn bấm vào cái mã Theo dõi lô hàng của bạn (Track You Shipment) để xem thông tin nào, nó ghi rất rõ quá trình thẻ bạn được vận chuyển từ đâu đến đâu vào ngày giờ nào.

Giao diện trang theo dõi quá trình thẻ đang chuyển phát từ Payoneer thông qua DHL về VN sẽ như sau:

Công việc của bạn bây giờ là cứ theo dõi nó hàng ngày, và kinh nghiệm của mình thì phải đến 15 ngày gì nó mới về tới Việt Nam lức này nó sẽ có ghi chữ VIETNAM gì đó bạn nhìn là sẽ thấy ngay.

Ngay lúc này chung ta mới cần check tới Mã số hiệu hay còn gọi là Mã bưu phẩm.Ở trên mã số hiệu chính là dãy số RX5714XXXXXXX…Mã số hiệu sẽ hiện lên sau khi thẻ bắt đầu được dịch vụ DHL chuyển phát, và theo mình thấy tầm khoảng 4 -> 5 ngày sau khi nhận được cái email ở trên.

Mã số hiệu này dùng để check khi bưa phẩm đã đến Việt Nam thôi nhé, chính vì vậy mình đã nói ở trên khi nào thấy xuất hiện chữ VIETNAM ở trang theo dõi lô hàng thì bạn mới dùng mã này để check.

Theo dõi thẻ payoneer khi đã về Việt Nam
Như mình đã nói thì khi bạn vào trang theo dõi lô hàng mà đã thấy thẻ về Việt Nam thì bây giờ chúng ta sẽ check mã số hiệu của nó tại Việt Nam.

Vậy khi nào thì thẻ thể tới Việt Nam, tới VN ở đây là mới tới bưu cục lớn hoặc còn đang ở nơi nào đó mà chưa chuyển tới bưu cục phát nhé các bạn.Bưu cục phát là bưu cục mà gần địa chỉ chúng ta đã ghi nhất.Các bạn nhìn vào hình ảnh dưới đây sẽ rõ:

Hình 2. Quá trình theo dõi thẻ Payoneer bằng mã Tracking
Ở hình trên thì từ ngày 17/05/2017 thì thẻ Payoneer của mình đã bắt đầu cập bến tại Việt Nam, như vậy mình đã yêu cầu lấy thẻ từ ngày 08/11/2017 thì đế ngày 11/05/2017 dịch vụ DHL bắt đầu chuyển phát thẻ đi, thì tầm 1 tuần nó đã đến Việt Nam rồi.

Thực chất ở đây là tới hay chưa mình cũng không rõ như bắt đầu từ ngày này thì bạn đã có thể check mã bưu phẩm (Mã số hiệu) tại Việt Nam được rồi.Bạn nhìn vào hình ảnh dưới đây nhé:

Hình 3. Kiểm tra quá trình thẻ payooner đang ở Việt Nam
Các bạn có thấy là từ ngày 17/05/2017 thì mình check mã số hiệu đã thấy cập nhật rồi phải không nào?Để check được như trên bạn vào trang web http://www.vnpost.vn/ và chọn cho mình vào mục này:

Hình 4. Kiểm tra trình trạng đơn hàng bằng mã bưu phẩm tại VN
Bạn nhập mã số hiệu (Delivery by DP Paket Plus) ở Hình 1 mình có bôi đen rồi đó để vào kiểm tra thử nhé.Nên nhớ quá trình này sẽ cập nhật khi bạn theo dõi đã thấy thẻ về VIỆT NAM như ở Hình 2 thôi nhé. Thông thường tầm 2 tuần là bạn có thể check được rồi chứ sớm hơn có khi chưa có dữ liệu vì thẻ chưa về đến VN.

Theo mình thấy cứ khi nào thấy nó có ghi chữ VN là bạn có thể check được rồi.

Thông thường khi thẻ đã đến Việt Nam sẽ có dòng thông báo như sau:

Thẻ payoneer đã đến Việt Nam
CHÚ Ý:

Kinh nghiệm xương máu của mình là bạn đường nên đợi nó chuyển trạng thái sang màu xanh lá cây hoặc để nhân viên bưu điện tự giao hàng tới.Mà bạn hãy chủ động gọi điện thoại cho bên bưu điện để biết bưu phẩm đang ở đâu mà tới lấy.

Bạn có thể gọi lên số điện thoại 1900 54 54 81 rồi đọc mã bưu phẩm ở trên để cho nhân viên kiểm tra xem đơn hàng đang nằm ở đâu và để bạn tới lấy.Nếu như hàng vẫn chư đưa đến bưu cục phát thì cách 1 ngày bạn cứ gọi cầm chừng để hỏi nhé, như vậy là chắc cú nhất.

Trường hợp của mình thì mình gọi lên hỏi được bưu cục rồi mình tiến hành gọi đên bưu cục đó và hỏi nhận viên về lô hàng đó , người ta xác nhận nó đang nằm ở bưu điện và thế là mình tới lấy luôn khỏi đợi nó đem tới.

Kết quả
Mình đã nhận được thẻ thành công nè các bạn, trong video bên dưới mình có nói mọi người chủ động đi nhận tuy nhiên mình làm video chỉ để hướng dẫn nên mình chẳng đi nhận luôn để nhân viên bưu điện đem tới.Và cuối cùng thì ngày 05/06/2017 thì thẻ đã tới tận công ty mình.

Tính ra là 1 tháng lận đó các bạn, nếu chủ động đi lấy thì tầm 20 -25 ngày gì thôi.

Thẻ payoneer đã về Việt Nam

Phong bì thẻ Payoneer
Video hướng dẫn

Nếu bạn chưa đăng ký tài khoản Payoneer thì hãy xem bài viết mình hướng dẫn ở đây nhé:
https://mmo4me.com/threads/payoneer-thay-doi-cach-dang-ky-tu-ngay-23-04-2017.337451/

Có thắc mắc gì xin cứ để lại comment cho mình nhé...Chúc các bạn thành công!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,616
170,726
Latest member
fb88vnme
Back
Top Bottom