Cách hiển thị outlook

King23108

Senior
Reactions
545
MR
0.000
Lần đầu xài Outlook nên ko bít gì mong mọi người giúp mình cài đặt làm sao khi mà tắt cái trình outlook nó vẫn tự động đồng hộ mail từ email của mình
với lại làm sao để bít có thư mà ko cần mở outlook, vì mình thấy ông thầy chỉnh cái gì đó mà nó có cái số nhỏ ở góc biểu tượng outlook ở taskbar là số những mail chưa đọc
thanks mọi người

Mình dùng Thunderbird :D:D:D

Gôgle một phát là ra ngay bác ơi :m003:

Mình xài google talk. Có mail nó hiển thị góc phải màn hình.

Cái này là trí nhớ thôi nha, lúc trước thường chỉnh như thế này:
1. Chỉnh outlook để khi minimize thì nó xuống tray, cái này search google đi nha nó gọi là "Minimize to tray" đó, hình như là click chuột phải lên outlook ở taskbar thì phải,...qên cmnr.
2. Tạo shortcut của outlook ra trên desktop, click chuột phải lên shortcut đó trong properties/shortcut chọn mode "run in Minimize". Mục đích là khi mở outlook lên thì nó chạy thẳng xuống tray luôn không có mở lên. Sau đó thì đem cái shortcut đó vào trong startup để khi mở máy thì outlook đồng bộ mail liền.
3. Chỉnh thời gian đồng bộ mail. Cái này vào trong Tool/Option chỗ nào thì wên cmnr chỉnh là tự động load mail trong khoảng thời gian nào đó 5phut là mặc định hay sao đó. Tại vì outlook có hai chức năng đồng bộ mail 1 là nhấn phím F9 thì phải, 2 là chỉnh tự động theo thời gian. Không nhớ rõ nữa google đi nha....
Gook luck

Last edited by a moderator:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,837
170,904
Latest member
viecoi

Most viewed of week

Most discussed of week