Các pro về vagex giúp với

ct_ou

Hero
Verified
Reactions
1,059
MR
1.691
Máy mình đã cài flash player nhưng sao bật vagex lên nó cứ checking flash là sao nhỉ. Mong các pro giúp cái.

Bạn click trên ie mở trang nào có flash như 24h.com.vn mục các video bóng đá, sau đó nó có hiện 1 thanh vàng dưới các tab, click vào chọn flash all tab là được

Làm mọi cách rồi vẫn chả có cách nào được

up date flash mới nhất đi

Máy mình đã cài flash player nhưng sao bật vagex lên nó cứ checking flash là sao nhỉ. Mong các pro giúp cái.

Trước hết cài flash, nếu vẫn báo, bật IE trước khi bật Vagex là ok :)

Tải bản update mới nhất đi bạn, giờ chạy cái auto Vagex ver 2.0.1 rồi mà, rồi sau đó mở IE lên, vào youtube xem thử 1 cái video xem nó có load bình thường không, nếu nó báo thiếu flash thì cài vào, còn chạy ok là được rồi, vì cái auto này chạy trên nền IE mà

Không có dấu chéo
Fash đã update bản mới nhất vẫn vậy.
Làm tất cả các cách của các bác vẫn không được
Vào phần tool chỉnh phần chế độ auto chạy flash luôn bạn hoặc là do trình duyệt của bạn chạy bản portable

Căng nhỉ thường thì cái vagex này đơn giản mà ? thôi mua đồ về cúng nó đi :)

Hôm bữa mình cũng bị thế này mặc dù đã cài flash bt r , bạn kiểm tra lại xem cài flash chưa , vẫn k được thì thử vào Contropanel ~> Internet Option ~> Thẻ Advanced r chọn Reset xong mở lại xem sao

Bạn có thể thực hiện như sau:
Trước tiên, bạn vào Control Panel mở biểu tượng Internet Options, chọn thẻ Security, chọn tiếp Custom Level khi hộp thoại hiện ra thì click chọn Enable hết tất cả các mục trong đó, và nhấn nút OK. Tiếp tục mở biểu tượng Internet Options > chọn thẻ Advanced rồi kéo thanh trượt bên phải để tìm tới mục Mutimedia sau đó bạn đánh dấu kiểm tất cả trong ô trong mục Mutimedia rồi nhấn nút OK.
- Sau khi mở trang Web, nhấn thẻ Tools > chọn Manage Add-ons. Trong hộp Show > chọn Add-ons that have been used by Internet Explorer và ở danh sách các Add-on phía dưới, chúng ta chọn Shockwave Flash Object rồi đánh dấu kiểm ở mục Enable [là bật] hoặc Disable [là tắt], rồi nhấn OK.
Nếu vẫn chưa khắc phục được thì có thể dùng chương trình Toggle Flash [TF] tải miễn phí tại http://flash.melameth.com/togflash.msi tương thích với mọi Windows/Vista và IE 7.0 trở lên, yêu cầu máy cài sẵn Microsoft.NET Framework 2.0.Với cách này chúng ta có thể bật/tắt Flash nhanh hơn. Trước khi cài đặt chúng ta nên đóng IE, và sau khi cài xong thì cho chạy lại IE khi đó sẽ thấy biểu tượng của TF trên thanh công cụ. Khi muốn bật/tắt Flash thì chỉ cần nhấn vào biểu tượng này, rồi nhấn Refersh [hoặc nhấn F5] để làm tươi mới lại trang Web là xong.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,669
172,720
Latest member
hero1299

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week