Bức xúc việc crack game,phần mềm tràn làn

CLOSE TOPIC :binhsua08:

mấy bác chém nhau ghê wa' :binhsua12::binhsua12:
tóm lại là cái gì cũng có cái hại :binhsua06::binhsua06:

Bạn này bị hoang tưởng à. Uh phần mềm của Việt Nam thì mình còn nghĩ cho người Việt mình. Nhưng dám chắc chắn cái win của bạn chắc gì đã full hết license mà bạn tỏ vẻ ra thế. Đưa đây teamview phát xem máy bạn có những cái gì >>???

Thớt mới ra trường à, hay mới tập viết soft bị thằng nào nó crack rồi cay cú ? thiển cận quá :) tìm hiểu thêm đi :) bản thân còn xài lậu thì nói ai, win đang xài có mua bản quyền ko đấy ? đừng cãi nó ko phải phần mềm mà là phần cứng nhé :hihi:

vậy cậu không biết là giờ các công ty việt nam về công nghệ thông tin hầu hết là đi gia công cho bọn nước ngoài cũng chỉ vì crack việt nam quá nhiều

Nói crack việt nam quá nhiều bạn đúng là ếch ngồi đáy giếng rồi nói thật càng nói càng thấy bạn hiểu biết quá ít ỏi có lẽ chỉ học lí thuyết suông :binhsua27:

Thớt mới ra trường à, hay mới tập viết soft bị thằng nào nó crack rồi cay cú ? thiển cận quá :) tìm hiểu thêm đi :) bản thân còn xài lậu thì nói ai, win đang xài có mua bản quyền ko đấy ? đừng cãi nó ko phải phần mềm mà là phần cứng nhé :hihi:

win lậu nào,mua máy đã có dĩa rồi haizzzz

sao ai cũng bảo là win lậu

vì tại sao bạn có tiền chứ nếu ai cũng mua như bạn thì
cần j phải crack
nên khi bạn có tiền còn người khác ko có
vấn đề là ở chỗ đó
chứ ai cũng có tiền thì cần quái gì phải crack
chả nhẽ máy tính phần mềm nào mà hay dành cho người giầu hết à
nên crack nó công bằng cho dân sử dụng ở chỗ đó
nên suy nghĩ đi còn khi mình hạnh phúc có người khác đang khó khăn
phải hiểu cơ bản ở chỗ đó
đừng suy từ mình ra
ai cũng phải giống mình

hơn 50 % máy bác là hàng lậu . i guess :v

Mấy bác chém nhau ghê thật đấy. Thớt à mình cũng phần nào đồng ý với bạn nhưng mà còn nhiều người dùng khác ko có cơ hội sử dụng các phần mềm trả phí, nói thẳng là ko có tiền mua phần mềm ấy, rồi sẽ như thế nào nếu phần mềm free thì ko dc đầu tư vì ko có lợi nhuận ? Nói chung là phần lớn dựa vào ý thức thôi, thấy hay thì cứ mua soft ủng hộ ngta. Ko có tiền mua thì cũng phải ngậm ngùi chờ crack thôi thớt à

Thôi nói với thớt 1 câu nữa thôi, cái gì mình ko biết thì học, chứ đừng than thân trách phận nói cuộc đời bất công. Chỉ cho nè, thớt học lập trình thì nên lên các diễn đàn, site về tut, tip,trick lớn như codeproject, java2s, stackoverflow, hackforum, tut4you...hay ở VN là congdongcviet, congdongjava, diendantinhoc, hvaonline.... tìm thử xem có thằng lập trình viên nào tầm trung trở lên ko biết bảo mật ko? có thằng nào ko biết 1 ít kỹ thuật crack hack để dằn túi ko. Nếu có thì thằng đó giống thớt, hoặc nó mới ra trường, hoặc là nó chỉ là 1 thằng coder tàn tàn quanh năm suốt tháng chỉ biết thêm, xóa, sửa. Thế bị có bị crack cũng chả có gì phải tội. Nhiều khi phải cảm ơn mấy thằng crack, vì nhờ nó mình mới thấy chỗ ngu của mình. Chứ mà ko bị crack, rồi lại nghĩ mình cao siêu lắm ko thằng nào crack dc thì lại thủ dâm tinh thần tới chết nữa. Khi nào mình cảm thấy mình đủ trình đi ngược số đông thì nên mạnh dạn, còn mà trình còi cứ thích đánh đu lại ăn gạch, người ta hay gọi cái này là tài lanh đó :D

Người thường có IQ 1 tí thì tới 3 page đã hiểu dc vấn đề và kêu mod close rồi . Làm gì mà chậm thế để tới page 10 vậy

bản thân mình không ủng hộ các cracker crack hàng. nhưng bản thân mình cũng đang sài nên không phán đc gì.
à mà cho mình hỏi, có bao nhiêu phần mềm do người vn làm đã bị crack và bị share ợ?. lúc trước mình cũng ở các forum crack rồi, tuy ko học được gì nhưng cũng biết họ rất ít crack hàng việt :D

thớt nói vậy là kém biết rồi ,kể cả soft/crack hay script/null các cracker đều ghi mục đích sử dùng là kiểm tra học tập,không dùng cho thương mại hóa,nếu thích và muốn ủng hộ ng viết thì mua bản quyền...các công ty lớn giờ đều phải dùng pm bản quyền vì họ kinh doanh

Nếu phần mềm nào cũng mua bản quyền thì chắc h mình cũng ko biết cái máy tính là gì rồi, chỉ đại gia mới dùng được thôi, sinh viên nghèo đâu có cơ hội dùng tởi ! Lo tiền học phí rồi còn phải bỏ tiền ra mua soft bản quyền nữa?:binhsua04:. Ko có crackers thì sao ta tiếp cận với công nghệ được. Mà phần mềm làm ra thường nhắm đến những công ty, doanh nghiệp lớn, họ sẵn sàng bỏ tiền ra mua soft bản quyền. Mình thấy bạn chỉ nghĩ cho bạn nhưng bạn chưa nghĩ đến những người, tầng lớp khác. Chắc bạn gặp khó khăn này, không có hướng giải quyết và chưa có con đường khác để đi, đâm ra bức xúc. Nếu muốn xoá bỏ vấn nạn crack thì chắc bạn khiếu nại ko đúng nơi rồi, lên đây với topic này mình nghĩ thớt chỉ bị ném đá thôi. Haizzz

crack là nghệ thuật, cracker là nghệ sỹ.
thớt phát minh ra ngôn ngữ programing mới đê.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,867
172,940
Latest member
pickmegirl

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back