Bức xúc việc crack game,phần mềm tràn làn

thế dân lập trình làm ra sản phẩm thì đùng một cái crack vậy còn phát triển kiểu gì ,bất công vậy
Người ta luôn luôn có lãi trong việc tạo ra sản phẩm ông ơi . Khi ra 1 sản phẩm phải tốn 1 thời gian sau mới có crack lúc đó người có tiền đã mua hết rồi , Còn còn lại dân nghèo , Vào khi có crack rồi nó ko bán dc hàng ... => họ update phiên bản mới liên tục để người ta mua . Nếu họ ko phát triển họ sẽ ko bán dc hàng vì cái củ xuất hiện crack rồi . Người dùng phần mềm càng ngày có nhiều tính năng hơn

Toàn bộ soft trong máy chủ thớt có mua bản quyền hết à, thớt chỉ mua đĩa gốc về nghe nhạc thôi à, xem JAV cũng mua đĩa gốc luôn à
Bản thân mình làm đc trước đã mới kêu gọi người khác

nói thiệt chứ bạn là người dùng máy để giải trí vớ vẩn thôi chứ dân lập trình có phần mêm nếu mua hàng trăm chai đó
mà nếu ko có tiền thì thôi bỏ lun hả
nên ko nói dc đâu
nên bỏ suy nghĩ đi

tất nhiên là bỏ tiền ra rồi chứ sao

net bean free ;))

- - - Updated - - -

Toàn bộ soft trong máy chủ thớt có mua bản quyền hết à, thớt chỉ mua đĩa gốc về nghe nhạc thôi à, xem JAV cũng mua đĩa gốc luôn à
Bản thân mình làm đc trước đã mới kêu gọi người khác
đây đang nói game với phần mềm không động các loại khác nhé

nghe đến chuyện bản quyền ở vn thì hiếm quá, hầu hết toàn xài đồ chùa crack chứ ít ai chịu tìm hiểu mấy phần mềm miễn phí. Mình dùng jetclean bản free thấy máy chạy ổn định mà chả cần ccCleaner làm j, xài paint.net thay cho pts,.... nói chung có nhiều phần mềm miễn phí tốt nhưng ta chưa dùng.

thế dân lập trình làm ra sản phẩm thì đùng một cái crack vậy còn phát triển kiểu gì ,bất công vậy

cậu cứ làm ra sản phẩm của mình đi đã, rồi hẵng lo ngkhac' crack nhé, coi chừng chả ai thèm xài.
VietNam toàn tính luơng bậy ba, hoặc gia công phần mềm, chứ game ghiết có cái vẹo nào ra hồn đâu.

Last edited by a moderator:
đây đang nói game với phần mềm không động các loại khác nhé

Nói vậy tức là lập trình game với phần mềm thì tốn công sức nên ko đc dùng hàng crack, còn mấy cái khác thì ko tốn công nên dùng chùa thoải mái à
Giống như thằng ăn cắp vàng kêu gọi mọi ng ko nên ăn cắp tiền :))

Nói túm lại cột lại bó lại tao thấy thằng thớt này rảnh rảnh khìn khìn, dek thèm nói nữa, chú mày ngon cứ sài hàng xịn hết đi

Người ta luôn luôn có lãi trong việc tạo ra sản phẩm ông ơi . Khi ra 1 sản phẩm phải tốn 1 thời gian sau mới có crack lúc đó người có tiền đã mua hết rồi , Còn còn lại dân nghèo , Vào khi có crack rồi nó ko bán dc hàng ... => họ update phiên bản mới liên tục để người ta mua . Nếu họ ko phát triển họ sẽ ko bán dc hàng vì cái củ xuất hiện crack rồi . Công nghệ càng ngày càng cao củng nhờ 1 phần cracker + hacker đấy

phá hoại kinh doanh của người khác vậy mà còn phát triển à

ở ngoài đời cái thể loại crack kiểu này là ăn cướp,phá hoại vậy ngoài đời nó phát triển được xã hội à

thật sự mà nói nếu có nhiều tiền thì em sẽ sử dụng hàng bản quyền nhưng hiện giờ thì em vẫn sài crack lý do đơn giản là phục vụ nhu cầu của bản thân. thử hỏi cảm giác của bác Xuân Đức bên box captcha là như thế nào nếu 1 ai đó crack phần mềm bác ấy.
Cái gì cũng có hướng khắc phục cả, chắc chắn tất cả hãng game đều biết chắc một điều khi game mình ra thì sẽ có crack nhưng một số hãng game đã có cách khắc phục. Cụ thể là EA Games sản xuất game FIFA 13 vừa rồi, hàng crack hơn hẳn và chơi tuyệt vời hơn hàng crack. Số lượng game thủ Việt Nam mua bản quyền FIFA 13 là rất đông vì chỉ để thỏa mãn đam mê chơi được tất cả tính năng của game FIFA 13 (nổi bật là chơi online), thật sự FIFA 13 bản quyền rất đáng đồng tiền bỏ ra.
nói chung là khi có nhiều tiền thì họ sẽ nghĩ khác, khi không có tiền họ sẽ nghĩ khác miễn sao thỏa mãn nhu cầu của bản thân thôi, nhưng nghĩ gì thì nghĩ nếu như tất cả chúng ta có ý thức sử dụng Windows bản quyền thì có lẽ giờ đây Windows 8 còn hơn Windows 8 hiện tại

Nếu kể ra của mình làm ra mà đứa khác fá thì cũng khó chịu thật, nhưng mình ko nghĩ bạn dùng máy từ trc' tới h toàn fần mềm bản quyền :))

thật sự mà nói nếu có nhiều tiền thì em sẽ sử dụng hàng bản quyền nhưng hiện giờ thì em vẫn sài crack lý do đơn giản là phục vụ nhu cầu của bản thân. thử hỏi cảm giác của bác Xuân Đức bên box captcha là như thế nào nếu 1 ai đó crack phần mềm bác ấy.
Cái gì cũng có hướng khắc phục cả, chắc chắn tất cả hãng game đều biết chắc một điều khi game mình ra thì sẽ có crack nhưng một số hãng game đã có cách khắc phục. Cụ thể là EA Games sản xuất game FIFA 13 vừa rồi, hàng crack hơn hẳn và chơi tuyệt vời hơn hàng crack. Số lượng game thủ Việt Nam mua bản quyền FIFA 13 là rất đông vì chỉ để thỏa mãn đam mê chơi được tất cả tính năng của game FIFA 13 (nổi bật là chơi online), thật sự FIFA 13 bản quyền rất đáng đồng tiền bỏ ra.
nói chung là khi có nhiều tiền thì họ sẽ nghĩ khác, khi không có tiền họ sẽ nghĩ khác miễn sao thỏa mãn nhu cầu của bản thân thôi, nhưng nghĩ gì thì nghĩ nếu như tất cả chúng ta có ý thức sử dụng Windows bản quyền thì có lẽ giờ đây Windows 8 còn hơn Windows 8 hiện tại

Tiếc thay cho 4 năm học IT :binhsua39:
Hình như bạn chỉ biết cắm đầu vào học nhỉ
Phát minh 1 > Phá hoại 1 > Phát minh 2 > Phá hoai 2.....cứ thế mà phát triển lên kô ngừng :m122:

Tiếc thay cho 4 năm học IT :binhsua39:
Hình như bạn chỉ biết cắm đầu vào học nhỉ
Phát minh 1 > Phá hoại 1 > Phát minh 2 > Phá hoai 2.....cứ thế mà phát triển lên kô ngừng :m122:

vậy cậu không biết là giờ các công ty việt nam về công nghệ thông tin hầu hết là đi gia công cho bọn nước ngoài cũng chỉ vì crack việt nam quá nhiều

phá hoại kinh doanh của người khác vậy mà còn phát triển à

ở ngoài đời cái thể loại crack kiểu này là ăn cướp,phá hoại vậy ngoài đời nó phát triển được xã hội à
Ngu học . ko nhờ chiến tranh ... lấy cái *** gì phát triển từ cây Kiếm , đao lên tới súng rồi tên lửa , boom nguyên tử hả ông ?

Ngu học . ko nhờ chiến tranh ... lấy cái *** gì phát triển từ cây Kiếm , đao lên tới súng rồi tên lửa , boom nguyên tử hả ông ?
thế đại học nó đào tạo ông ra để làm gì,ông vẫn có thể du học mà không thì học trong nước

Announcements

Forum statistics

Threads
420,865
172,939
Latest member
DeEtte

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back