Bức xúc việc crack game,phần mềm tràn làn

mà chốt vấn đề là chủ thớt mới học IT ra trường , cứ nghĩ là tiền chuẩn bị chảy vào túi ầm ầm thì lại gặp cracker .

Thay vì lên đây than vãn , bạn nên ngồi học thêm thì tốt hơn . bạn nghĩ rằng cái page kia có 100k like thì chúa sẽ tiêu diệt hết cracker chắc ?

thế thì cậu chỉnh lại hoài bão của cậu thôi .

1 là thay đổi hoài bão .

2 là học tập bill gate , phát triển tiếp hoài bão .

Bill gate thời gian đó ít crack nên nó phát triển được giờ mạng internet liên lạc nhanh kết nối nhanh vậy
làm được gì bỏ luôn cho rồi

Có lẽ nhiều bạn sẽ không đồng ý với mình về quan điểm này

Nhưng thật sự là rất bức xúc

Hiện này dạo qua các diễn đàn thường xuyên có crack,trong khi những người lập trình viên khó khăn vất vả làm ra phần mềm thì rất nhiều người khác có thể dùng chùa,bao nhiêu mồ hôi công sức đổ xuống sông xuống biển.

Nhiều diễn đàn chỉ cần kiếm vài ba đồng lẻ quảng cáo mà gạt bỏ đi miếng cơm manh áo của lập trình viên,phần mềm crack tràn lann chả ai mua phần mềm

Chả còn động lực tìm tòi để phát triển phần mềm một cách hoàn thiện,liệu ngành lập trình sẽ đi đâu về đau?

Nay mình lập một hội ở facebook về vấn đề này bày tỏ quan điểm cho các cracker thấy rằng việc làm đó là sai trái và ngưng ngay lại

và mình hy vọng một ngày nào đó nước ta sẽ thắt chặt vấn đề này ,đưa ra mức hình phạt thích đáng ,truy cứu hình sự với cracker

Mọi người hãy ủng hộ hội và tuyên chiến với cracker,cracker chả khác gì loại ở ngoài đời ăn cướp của người khác
Nhảm quá đi, thời buổi kinh tế khó khăn không có gì để ăn mà bản với quyền. Ông có dám đảm bảo là trong máy tính của ông không có phần mềm nào sài crack không mà nói.

nói thế này thì bó tay haizzzz

nói thật mà, con người bạn quá kém thôi thấy thế mà đã mất hứng thú thì làm đc việc gì xin lỗi vì tui nói nặng lời, biết bao người cũng theo con đường IT họ vẫn làm đấy thôi crack thì mặc kệ họ có gục ngã hay quan tâm ko thế tại sao cậu lại thế

mà chốt vấn đề là chủ thớt mới học IT ra trường , cứ nghĩ là tiền chuẩn bị chảy vào túi ầm ầm thì lại gặp cracker .

Thay vì lên đây than vãn , bạn nên ngồi học thêm thì tốt hơn . bạn nghĩ rằng cái page kia có 100k like thì chúa sẽ tiêu diệt hết cracker chắc ?

đơn giản đây bức xức với cracker ,xem ai cùng chí hướng thì phản đối, cái gì không đúng thì phải phản đối

Lại xuất hiện 1 người mang hoài bảo cứu cả thế giới xuất hiện . S.jpg

Last edited by a moderator:
Nhảm quá đi, thời buổi kinh tế khó khăn không có gì để ăn mà bản với quyền. Ông có dám đảm bảo là trong máy tính của ông không có phần mềm nào sài crack không mà nói.

thế dân lập trình làm ra sản phẩm thì đùng một cái crack vậy còn phát triển kiểu gì ,bất công vậy

Lại xuất hiện 1 người mang hoài bảo cứu cả thế giới xuất hiện .
tôi không hoài bảo cứu cả thế giới đơn giản tôi bức xúc với cracker

- - - Updated - - -

bản Win hay Office c đang dùng là c bỏ tiền ra mua à
office nó cài trong win rồi

mà office cũng có bản miễn phí của microsoft nó cũng cấp mà

Tiếc là Facebook ko có nút dislike bạn à. Mình sẵn sàng rủ cả đám bạn mình ấn vào cái nút dislike nếu nó hiện diện trên cái FB của bạn. Đừng nhận xét về cách làm của tớ mà bạn nên xem lại khả năng kinh tế của việt nam với các nước phát triển khác. Hơn nữa nếu VN ko có win lậu thì việc bạn đc tiếp cận với tin học và có thể ngồi đây chém gió là khó khăn hơn bạn tưởng đấy.

Ko crack thì cạp đất mà ăn à , ko crack thì đâu có window mà ngồi chém gió ở đây :binhsua12:

Tiếc là Facebook ko có nút dislike bạn à. Mình sẵn sàng rủ cả đám bạn mình ấn vào cái nút dislike nếu nó hiện diện trên cái FB của bạn. Đừng nhận xét về cách làm của tớ mà bạn nên xem lại khả năng kinh tế của việt nam với các nước phát triển khác. Hơn nữa nếu VN ko có win lậu thì việc bạn đc tiếp cận với tin học và có thể ngồi đây chém gió là khó khăn hơn bạn tưởng đấy.

lại nói về kinh tế

haizzzz

Mỗi người đều được học và được dạy một nghề

Vậy cớ sao lại được dùng chùa trong khi những người khác phải thức suốt đêm để làm

dùng chính sức, suy nghĩ làm ra tiền, ngồi đó bức xúc này nọ có làm ra tiền ko, bức xúc rồi không làm lấy gì mà ăn hả bạn

thế dân lập trình làm ra sản phẩm thì đùng một cái crack vậy còn phát triển kiểu gì ,bất công vậy
Muốn hết bất công thì ông lập tức xóa hết tất cả các phần mềm crack trên máy tính của ông đi rồi chạy ra tiệm bán phần mềm hay mua online mua toàn bộ những phần mêm mà ông đã crack như thế là công bằng đối với dân lập trình. Và đây xin thông báo với mọi người" Siêu nhân đã có mặt tại VN để tiêu diệt mấy thằng dám crack phần mềm" :binhsua04:

tôi không hoài bảo cứu cả thế giới đơn giản tôi bức xúc với cracker

- - - Updated - - -

office nó cài trong win rồi

mà office cũng có bản miễn phí của microsoft nó cũng cấp mà
nói thiệt chứ bạn là người dùng máy để giải trí vớ vẩn thôi chứ dân lập trình có phần mêm nếu mua hàng trăm chai đó
mà nếu ko có tiền thì thôi bỏ lun hả
nên ko nói dc đâu
nên bỏ suy nghĩ đi

Muốn hết bất công thì ông lập tức xóa hết tất cả các phần mềm crack trên máy tính của ông đi rồi chạy ra tiệm bán phần mềm hay mua online mua toàn bộ những phần mêm mà ông đã crack như thế là công bằng đối với dân lập trình. Và đây xin thông báo với mọi người" Siêu nhân đã có mặt tại VN để tiêu diệt mấy thằng dám crack phần mềm" :binhsua04:

hơ hơ tôi chỉ muốn có hình phạt thích đáng cho việc crack phần mềm

Announcements

Forum statistics

Threads
420,867
172,940
Latest member
pickmegirl

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week