Request Bức xúc quá anh em ạ. Lần đầu tiên đi rút tiền lại bị trường hợp như thế này ?

Kahnh

Banned
Reactions
87
MR
0.000
Cày mmo cả tháng chỉ có 2-3 triệu , hồi sáng em mới ra ngân hàng rút tại quầy , được thu ngân nó báo sau này phải rút tiền trên 20tr mới được rút tại quầy techcombank , còn dưới 20tr phải làm thẻ ATM. Hồi sáng em mới rút 500k, bây giờ còn 2tr5 chả lẽ bây giờ phải đợi lên 20tr mới rút hết được sao :(:(:(:(:(:(

Mỗi người 1 ý kiến, nói ra mất lòng nhưng tư duy tiếc 1k1 của một số bạn nó nhỏ lắm, bảo sao ko giàu được, thời gian bạn ra quầy đợi chờ làm thủ tục thì cái thời gian đấy bạn làm việc khác kiếm được mấy cái 1k1 rồi. Trừ khi cái bank nó ngay cạnh nhà thì ko nói
bank nó gần nhà tôi có 40m thôi :eek::eek::eek:

Upvote 0
Techcombank rút cây ATM của Tech free nhé.

Upvote 0
Mỗi người 1 ý kiến, nói ra mất lòng nhưng tư duy tiếc 1k1 của một số bạn nó nhỏ lắm, bảo sao ko giàu được, thời gian bạn ra quầy đợi chờ làm thủ tục thì cái thời gian đấy bạn làm việc khác kiếm được mấy cái 1k1 rồi. Trừ khi cái bank nó ngay cạnh nhà thì ko nói

time bác rút atm thì nó cũng same vậy thôi, chưa kể đút vào rút ra nhìu lần, nuốt tiền, cây này hết tiền r phải kiếm cây khác, nhưng mình nói như vậy ko phải cứ nhắm vào quầy mà rút tuỳ t/h cụ thể từng người, hay rút quá nhiều cash thì quầy chắc cú r , còn tư duy tiếc thì tuỳ từng người bác nói đúng nên cần được tôn trọng, à mà ở đây tiếc chứ ko phải kiết nhé đừng nhầm. Hi vọng sẽ giàu lên nhờ tiếc kiệm :(

Upvote 0
time bác rút atm thì nó cũng same vậy thôi, chưa kể đút vào rút ra nhìu lần, nuốt tiền, cây này hết tiền r phải kiếm cây khác, nhưng mình nói như vậy ko phải cứ nhắm vào quầy mà rút tuỳ t/h cụ thể từng người, hay rút quá nhiều cash thì quầy chắc cú r , còn tư duy tiếc thì tuỳ từng người bác nói đúng nên cần được tôn trọng, à mà ở đây tiếc chứ ko phải kiết nhé đừng nhầm. Hi vọng sẽ giàu lên nhờ tiếc kiệm :(

Ủa mình không thấy câu nói của mình có dùng từ kiết lúc nào cả. Rõ ràng dùng từ tiếc mà :eek: . Còn nói time ra ATM rút cũng same thì chịu rồi :D, khác nào so chạy bộ với đi xe máy . Rút nhiều tiền thì ai nói gì, rút vài trăm k mà ra bank mới đáng nói, rút 1 lần thì ko nói nhưng lần nào cũng rút mới là chuyện đáng bàn

Upvote 0
thanh niên kiểu này , chắc hết cả đời người chả mời nổi bạn bè cốc trà đá vỉa hè :D

Upvote 0
Cày mmo cả tháng chỉ có 2-3 triệu , hồi sáng em mới ra ngân hàng rút tại quầy , được thu ngân nó báo sau này phải rút tiền trên 20tr mới được rút tại quầy techcombank , còn dưới 20tr phải làm thẻ ATM. Hồi sáng em mới rút 500k, bây giờ còn 2tr5 chả lẽ bây giờ phải đợi lên 20tr mới rút hết được sao :(:(:(:(:(:(

Mình rất ít xài ATM, 1 phần có tiền bên ngoài nên không cần phải rút nhiều , 1 tháng mình rút có 1 đến 2 lần thôi bạn, mà xài ATM phí chát quá trong khi nhu cầu không nhiều

dạ thôi em xin close topic đây, vì thấy nhiều pro vào cmt, chắc các pro đều hiểu rõ rồ, em newbie có mấy đồng thứ nhất chỉ có mấy đồng thứ 2 không có nhu cầu, thứ 3 là em xài lâu nhưng đầu tiên bị hỏi như thế này i :D:D:D:D:D

Thôi vãi thanh niên rồi, thấy đông cmmt vào coi lai coi nói j nhiều thế
Tiếc tiền nói mẹ nó tiếc tiền đi, trình bày lên phường, cái post lòi mặt kiết ra đó mà còn lái qua thái độ với chả này nọ, còn bảo ng này ng nọ trẻ trâu
Rồi còn mấy thanh niên dạy làm giàu với ý thức tiết kiệm tiền phí rút ATM thì lặn mẹ cho nước nó trong nhé
Vãi thanh niên 2016 quá

Upvote 0
Một lần nữa xin close topic ở đây, mong các bạn không vào topic mình nữa. Mình rất hoan nghênh các bạn vào thảo luận, nhưng các đi hơi quá rồi, mình thấy topic của mình không đáng bị người khác lên án,.Topic của mình là yêu cầu chứ không phải thảo luận, chat, relax gì cả,trong khi rất nhiều topic của các newbie cần sự giúp đỡ thì rất là lèo tèo , còn topic của mình thì lại rất động , lúc đầu mình cứ nghĩ anh em chắc không có time, chắc mình nhầm, họ chỉ chờ lỗi sai của ai đó mà chỉ trích, trong khi vấn đề chính của mình đã nói #1 thì rất ít người giải đáp.

Hỡi ôi xã hội này kẻ xấu lại nhiều hơn người tốt sao ?

Mình rất ủng hộ tinh thần đóng góp, nhưng mình không hoan nghênh thể loại thiếu hiểu biết vào đây, mong các bạn thông cảm , các bạn có thời gian vào topic của mình thì hãy dành thời gian vào topic của các newbie khác mà giúp đỡ họ , như vậy sức bạn gõ máy tính và thời gian của bạn sẽ không uổng phí

Cảm ơn

Last edited:
Upvote 0
@Kahnh bạn report người khác xúc phạm bạn, mình vào kiểm tra thì không thấy ai xúc phạm bạn bằng những từ ngữ nào đáng kể hết, chỉ thấy bạn nói người khác là trẻ trâu. Lần đầu mình bỏ qua, lần sau report bậy trong khi chính mình lại nói người khác trẻ trâu là mình tặng vài points nhé.

Upvote 0
@Kahnh bạn report người khác xúc phạm bạn, mình vào kiểm tra thì không thấy ai xúc phạm bạn bằng những từ ngữ nào đáng kể hết, chỉ thấy bạn nói người khác là trẻ trâu. Lần đầu mình bỏ qua, lần sau report bậy trong khi chính mình lại nói người khác trẻ trâu là mình tặng vài points nhé.

cảm ơn mod, nhờ mod mà mình hiểu ra rất nhiều thứ ;);););)

Upvote 0
thông cảm cho thớt chứ mấy bac :D mỗi người kiếm tiền khác nhau nên cách xài, quan điểm về tiền cũng khác nhau mà, bác ấy chê phí ATM chát thì cũng chả trách đc so với thu nhập, nhiều bác chắc kiếm tiền tỉ mỗi tháng, xài ko hết nên mới cảm thấy sock vs topic này thôi :D

Upvote 0
tớ thấy topic này vui quá!ngày xưa mình cũng như thớt,ngại làm thẻ vì ko có tiền,nhưng cuối cùng vẫn phải làm chứ ngày nào cũng gặp bọn giao dịch viên phát ngại :D

Upvote 0

Mình có 4 thẻ ATM, nhưng lúc cần tiền phải kiếm cho bằng được bank Đông Á để rút free, nhiều lúc chạy vòng vòng tiền xăng nó còn hơn fee rút , mất thời gian. Hay tự trách mình "Tình già hoá non", nhưng những lần sau vẫn như vậy, chắc nó thuộc về bản chất :( . Mình vui khi thực hiện những gì thuộc về bản chất, không gượng ép. Mình khá thoải mái, nên cứ trao đổi góp ý thẳng thắng. "Keo kiết, bủn xỉn, bần tiện" cũng chỉ là từ ngữ mô tả mức độ tiết kiệm của 1 con người thui mà, các bạn đừng vì lòng tự ái mà gây war, cứ gọi mình là "Keo kiết, bủn xỉn, bần tiền" cũng chả vấn đề gì :D

Về chuyện làm giàu, có những người làm giàu bằng cách tiết kiệm từng bạc cắc lẻ, nhưng cũng có những người giàu nhờ tính những chuyện lớn lao hơn nhỏ nhặt.

Upvote 0
Ủa mình không thấy câu nói của mình có dùng từ kiết lúc nào cả. Rõ ràng dùng từ tiếc mà :eek: . Còn nói time ra ATM rút cũng same thì chịu rồi :D, khác nào so chạy bộ với đi xe máy . Rút nhiều tiền thì ai nói gì, rút vài trăm k mà ra bank mới đáng nói, rút 1 lần thì ko nói nhưng lần nào cũng rút mới là chuyện đáng bàn
mình giải nghĩa xí thôi chứ đâu nói bác dùng đâu, ngôn ngữ vn nhìu sắc thái nghĩa, thường tiếc j ko nói mà cứ tiếc tiền là lại liên tưởng đến kiết (mà kiết lỵ là thua lun) mà thôi bác đừng bận tâm, ai cũng có ý đúng cần được tôn trọng. ahaha

Ps: emoticons khi viết comment hình như bi lỗi ảnh @mods

Upvote 0
Vào ngân hàng rút 500k đi siêu thị nó ko cho. Bảo min rút 20tr. Thế là mình bảo nó cho mình rút hẳn 500tr làm cọc tiền to đùng, sau đó mình rút 1 tờ 500k để lát thanh toán siêu thị xong rồi mình bảo nó gửi lại 499tr500k vào tài khoản =)))) Feeling like a boss :rolleyes:
PS: Chém thôi chứ đang lượm mót từng k một đây :oops: Nhưng cũng ko tiếc mấy k fee cho lắm. Rút đông á thì k mất fee. Vcb thì 1k. Khác bank thì 3k. Có nhiêu đâu nhỉ :oops:

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,415
169,763
Latest member
lenhhosung37

Most viewed of week

Most viewed of week

Back