• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Waiting for Answer Brian k1984brian vào đây đối chứng,nghi ngờ scam 500wmz

Status
Not open for further replies.
Phát biểu trước khi suy nghĩ? là ai vậy bạn. Nội cái cậu này là biết bạn suy nghĩ trước khi phát biểu nhiều như nào rồi =))
bây giờ tôi pm bạn nói sell Z đi
Bạn tính scam tôi quote ẩu. như trường hợp của thớt chẳng hạn. Lúc đó tôi giả chat với 1 nick clone khác nữa của tôi trên skype. Rồi send tiền vào 1 cái ví clone của tôi. Rồi lên kêu than report đòi 50% =))
Nghĩ đi nghĩ cho kỹ vào
đếch hiểu bản nói cái éo gì.
"Tôi nói gì sai? Có phải 2 người có lỗi ko?
Bác đóng 20 triệu đi vào mà scam.Có mỗi cái mồm. COi chừng bị phản damge bị nó scam ngược thì ngồi đó mà khóc. Thằng nào cũng mạnh mồm kêu đóng bảo hiểm vào scam.
Ngay quote ý kiến của tôi là 70 - 30 vì đằng nào bên nào cũng có lỗi. Vậy chẳng biết mấy bác đọc vào mắt mũi để đâu cứ phán 50/50."

Mình cũng ko hiểu nổi, khi close topic bên kia BQT đã nói sẽ nhanh chóng đưa ra quyết định, hôm nay là ngày thứ 6 của vụ việc, cũng là ngày thứ 3 close topic kia rồi."Nhanh chóng" ở đây là bao lâu vậy BQT,mong BQT cho 1 câu tl rõ ràng @Shin @binh6699 @danhmay24h

đếch hiểu bản nói cái éo gì.

Bác đóng 20 triệu đi vào mà scam.Có mỗi cái mồm. COi chừng bị phản damge bị nó scam ngược thì ngồi đó mà khóc. Thằng nào cũng mạnh mồm kêu đóng bảo hiểm vào scam.
."
Lúc nãy ông hỏi phản damage kiểu gì thì tôi giải thích ra. Nói vậy còn ko hiểu nữa thì đừng quote bài tôi rồi chửi đổng như những người khác.

hay là câu giờ chờ người ta nản rồi 50/50 nửa, mấy quan hay chơi skill nầy với dân lắm :p

sr mình nhiểm phim tàu nhiều quá :D

Lúc nãy ông hỏi phản damage kiểu gì thì tôi giải thích ra. Nói vậy còn ko hiểu nữa thì đừng quote bài tôi rồi chửi đổng như những người khác.
:D ex là chủ động mà. sao mà bị phản được. mình chả hiểu bạn nói phản kiểu gì

thử xem các topic của các ex cái , được bao nhiêu người ghi rõ đang giao dịch với ex qua yahoo tên gì , chủ yếu là đều quote kiểu đang giao dịch với thớt. không ghi rõ tên yahoo, ex chỉ cần tạo 1 cái yahoo tự fake rồi bảo scam ABC. Ex nắm quyền chủ động, ex không confim thì bạn phản kiểu gì? thử cho 1 kịch bản scam bảo hiểm đi với bạn ơi, suy nghĩ rồi lại nói nhé/. ( ko tính trường họp người bán chủ động pm ex nhé.)

Last edited:
:D ex là chủ động mà. sao mà bị phản được. mình chả hiểu bạn nói phản kiểu gì
Vậy giờ tôi giải thích này cho rõ nhé: Giả sử Ex nick A, nick yahoo là A1 và nick skype là A2. Seller nick B có 2 nick skype là B1 và B2 (có 2 ví Z là ví 1 và vi2)
OK
Seller B rao mua với nick skype B1
Giả sử ông ex muốn scam để lấy 50% như lời các bác nói đi .Kịch bản sẽ như là trường hợp của bác bị scam của topic này.
Ông ex dùng nick A2 chủ động pm B1. Rồi yêu cầu B vào topic ex của mình confirm. B vào ghi là : đang gd 300 trên skype".
Ông ex muốn scam quote lại cái quote đókiểu như ông ex brain trong topic này chẳng hạn.
Tới đây seller B thấy ông này quote ẩu sơ hở. Liền đâng nhập nick skype B2 và tạo 1 log chat gd giữa B1 và B2 rồi dùng ví 1 gửi tiền vào ví 2.

Xong lên đây tạo 1 report do ex quote ẩu nên chuyển tiền cho scammer. Đòi ông ex bồi thường. Giả sử là 50 50 đi.
Thế thì ko phải ăn dc 50% à?

thử xem các topic của các ex cái , được bao nhiêu người ghi rõ đang giao dịch với ex qua yahoo tên gì , chủ yếu là đều quote kiểu đang giao dịch với thớt. không ghi rõ tên yahoo, ex chỉ cần tạo 1 cái yahoo tự fake rồi bảo scam ABC. Ex nắm quyền chủ động, ex không confim thì bạn phản kiểu gì? thử cho 1 kịch bản scam bảo hiểm đi với bạn ơi, suy nghĩ rồi lại nói nhé/. ( ko tính trường họp người bán chủ động pm ex nhé.)
bạn nói ko suy nghĩ mà cứ bảo tôi suy nghĩ?

trước giờ toàn phán có lợi cho ex

cái j mà scam ABC ko xử, rule ko có nói là người đóng bảo hiểm phải chịu trách nhiệm với tài khoản của mình ah. Cái reply, comment thì ko thuộc tài khoản chắc

vkl mãi éo xong chắc cùng 1 ruột rồi vkl chúng nó chỉ bảo vệ quyền lợi của nhau thôi có éo gì mà điều với chả tra! khí đã rõ ràng từ lâu!
xin chia buồn cùng bạn samurai2536 vì chúng nó đã đang định nhuốt cả *** của bạn!:mad::mad::mad::mad::mad:

Vậy giờ tôi giải thích này cho rõ nhé: Giả sử Ex nick A, nick yahoo là A1 và nick skype là A2. Seller nick B có 2 nick skype là B1 và B2 (có 2 ví Z là ví 1 và vi2)
OK
Seller B rao mua với nick skype B1
Giả sử ông ex muốn scam để lấy 50% như lời các bác nói đi .Kịch bản sẽ như là trường hợp của bác bị scam của topic này.
Ông ex dùng nick A2 chủ động pm B1. Rồi yêu cầu B vào topic ex của mình confirm. B vào ghi là : đang gd 300 trên skype".
Ông ex muốn scam quote lại cái quote đókiểu như ông ex brain trong topic này chẳng hạn.
Tới đây seller B thấy ông này quote ẩu sơ hở. Liền đâng nhập nick skype B2 và tạo 1 log chat gd giữa B1 và B2 rồi dùng ví 1 gửi tiền vào ví 2.

Xong lên đây tạo 1 report do ex quote ẩu nên chuyển tiền cho scammer. Đòi ông ex bồi thường. Giả sử là 50 50 đi.
Thế thì ko phải ăn dc 50% à?
ex sẽ public số Z, và cũng chỉ chịu trách nhiệm với những giao dịch qua những acc đã public. chỉ có ông ex này là ko public số Z mục đích để scam thôi. Nếu lần này thớt mà quên ghi chữ skype thì xác định là thớt mất trắng 10tr nhé. Đây là lỗi của ex, đang giao dịch qua yahoo mà vẫn comfim đang giao dịch qua skype nên ex phải chịu trách nhiệm.
Theo như kịch bản của bạn thì ông ex sẽ ko phải chịu trách nhiệm nhé. vì đúng là ông ex có giao dịch với ông B1 qua skype.

ex sẽ public số Z, và cũng chỉ chịu trách nhiệm với những giao dịch qua những acc đã public. chỉ có ông ex này là ko public số Z mục đích để scam thôi. Nếu lần này thớt mà quên ghi chữ skype thì xác định là thớt mất trắng 10tr nhé. Đây là lỗi của ex, đang giao dịch qua yahoo mà vẫn comfim đang giao dịch qua skype nên ex phải chịu trách nhiệm.
Theo như kịch bản của bạn thì ông ex sẽ ko phải chịu trách nhiệm nhé. vì đúng là ông ex có giao dịch với ông B1 qua skype.
Đang nói về về việc mấy ông đòi dep tiền vào scam người ta mà. Tổ lái đi đâu thế?
Đã nói là quote ẩu! Ko ghi giao dịch với ai nick nào cứ ghi chung chung là gd trên skype và ông ex cũng quote chung chun thì biết gd với nick skype nào?

Đang nói về về việc mấy ông đòi dep tiền vào scam người ta mà. Tổ lái đi đâu thế?
Đã nói là quote ẩu! Ko ghi giao dịch với ai nick nào cứ ghi chung chung là gd trên skype và ông ex cũng quote chung chun thì biết gd với nick skype nào?
vấn đề ở đây là ông ex giao dịch qua yahoo mà vẫn comfim giao dịch qua skype nhé. nếu giao dịch qua yahoo và quote đang giao dịch thì thớt mất trắng tiền rồi.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,984
171,048
Latest member
nhacai12bet16523
Back
Top Bottom