Waiting for Answer Brian k1984brian vào đây đối chứng,nghi ngờ scam 500wmz

Status
Not open for further replies.
mình thấy ko nên đồng ý 80% phải lấy 100% còn việc từ thiện thì sau khi lấy 100% bạn trích ra 20% đóng góp vào quỹ từ thiện cũng đc, cái tội thằng ẽ láo nháo .
Đây mới chỉ là ý kiến cá nhân mình còn quyết định cuối cùng vẫn thuộc về BQT mà :)

Đây mới chỉ là ý kiến cá nhân mình còn quyết định cuối cùng vẫn thuộc về BQT mà :)
Thấy bác nào cũng muốn bơm đểu bác ex nhỉ. Cũng bởi cái thái độ ất ơ của bác ấy.
Nếu thật bác ây ko scam thì cũng tội. Còn scam thì ko bằng cờ hó rồi.
Nói chung chỉ người trong cuộc thì mới xót. Bác thớt đã muốn nhanh gọn 80% cớ mà mấy bác cứ muốn phải 100% cơ. Cứ nói bác thớt mất tiền thì hiểu thế nào, thì bác ex kia cũng thế. Ko ko mất 8 triệu cũng cay.
Thôi hy vọng 2 bên sắp xếp ổn thỏa để tiếp tục làm việc kiếm lại xèng đã mất :D

Cậu nên nghĩ đến hướng tích cực chút nhé.... BQT luôn dựa trên bằng chứng chứ k xử theo tình cảm hay lời đồn.
Và câu đã đổi tên 1 lần đừng để đổi tên thêm 1 lần nữa nhé. :D
Chào thân ái và quyết thắng.

cậu nhầm to , BQT cũng là người mà người thì cũng xử lý theo cả TÌNH và LÝ . Nói chung là kể chuyện vui vậy thôi, ko có ý gì cả :)

Và đổi tên là việc riêng của tôi, thích thì tôi đổi. Sợ đêk bố con thằng nào, doạ cái lồng :D

P/s: Cái kiểu có tí quyền khi người ta nói gì ko vừa ý là lên giọng dọa nạt thì còn non và xanh lắm, thể nào chú vẫn chưa đc lên MOD là vì vậy đấy. Làm sao để người ta có thiện cảm với BQT chứ cái kiểu hơi 1 tí thì dọa dọa chỉ tổ làm ngứa mắt người khác thôi.

Chào

Last edited:
muốn thanh minh thanh nga gì để người ta hiểu thì lên đây mà nói chuyện, đằng nầy còn nói chuyện bố láo kiện ngược lại người ta, xong rồi lặng mất chả thèm trả lời :eek:

thái độ kiểu đó thông cam ? thông cái ...... :mad:

chợ đen cho vay lãi ngày ít cũng 3k/tr/ngày, 10tr của thớt bị chết 1 chỗ trong 4 ngày thiệt hại cũng phải đến cả thùng mỳ đấy nhỉ :p:p
Thấy bác nào cũng muốn bơm đểu bác ex nhỉ. Cũng bởi cái thái độ ất ơ của bác ấy.
Nếu thật bác ây ko scam thì cũng tội. Còn scam thì ko bằng cờ hó rồi.
Nói chung chỉ người trong cuộc thì mới xót. Bác thớt đã muốn nhanh gọn 80% cớ mà mấy bác cứ muốn phải 100% cơ. Cứ nói bác thớt mất tiền thì hiểu thế nào, thì bác ex kia cũng thế. Ko ko mất 8 triệu cũng cay.
Thôi hy vọng 2 bên sắp xếp ổn thỏa để tiếp tục làm việc kiếm lại xèng đã mất :D
bạn thấy tội ex sao, chưa nói đến ex có phải scam hay không, nhưng có câu "vạ từ miệng mà ra", đằng này lại "giấy trắng mực đen đóng dấu đỏ". Đã đóng bảo hiểm, lập topic thì phải chịu trách nhiệm với những gì mình viết trong topic đó, ở đây không những ex quote ẩu gây thiệt hại cho mem, thái độ thì thờ ơ, thiếu hợp tác...NHƯ THẾ CÓ ĐÁNG ĐỂ BẠN THẤY TỘI KHÔNG
Ý kiến cá nhân: ex chịu 100% trách nhiệm vụ này, trước tiên đền bù 100% thiệt hại, không được mua bán trong 1 thời gian. nếu BQT kết luận ex là scam thì hết bàn những điều trên

Nói chung là những vụ liên quan đến dịch vụ có bảo hiểm thường luôn lập lờ trong kết quả. Về phương diện cách giải quyết thì rất ko rõ ràng nhưng bằng chứng để kết tội cũng ko rõ ràng luôn. Và kết quả là ko bao giờ có vụ 100% mà luôn chỉ là 50 : 50 .

Còn ai theo dõi quá trình sẽ thấy việc đổ tội, post proof giao dịch trên trình duyệt mà ko phải history yahoo, câu giờ,....... Quá nhiều vấn đề để có thể "ĐOÁN LÀ SCAM" rồi :) Nhưng về bằng chứng thì ko "có thẩm quyền" nên ko kiểm tra hộ bị hại đc. Bị hại tự làm hoặc nhờ ai kiểm tra kĩ lại xem có lỗ hỏng nào ko nhé :)

Mình đoán là BQT sẽ xử lý là phạt bồi thường 50 % và thằng Ex kia rút bảo hiểm rồi kiếm nick khác đóng bảo hiểm hoạt động lại thôi, chứ cái kiểu làm ăn mập mờ giấu tài khoản để tạo lỗ hỏng , vô trách nhiệm với quote giao dịch, vô trách nhiệm với xử lý vấn đề..........thì chả ma nào dám giao dịch với him nữa :)

Như mình thì chả tội gì chịu mất 20% vì cái quote lấp lửng kia đc !
Chỉ riêng cái quote kia đã đủ để mình p đòi lại 100% rồi ! Chả ngu gì chịu mất 20% dù him ex có scamer hay ko scamer

kể ra việc : ko public tài khoản giao dịch (cái này là có ý đồ từ trước) , quote xác nhận giao dịch skype rõ ràng (thực hiện ý đồ) .. Đủ để bồi thường 100% cmnr :)

Đa số ai cũng nghĩ vậy, nhưng suy nghĩ của BQT thường khác với member thường :) Vì họ hoạt động dịch vụ trên forum nên BQT cũng phải bảo vệ quyền lợi cho họ. Chưa chắc BQT đã xử lý như ý kiến chúng mình đâu :)

chợ đen cho vay lãi ngày ít cũng 3k/tr/ngày

bạn thấy tội ex sao, chưa nói đến ex có phải scam hay không, nhưng có câu "vạ từ miệng mà ra", đằng này lại "giấy trắng mực đen đóng dấu đỏ". Đã đóng bảo hiểm, lập topic thì phải chịu trách nhiệm với những gì mình viết trong topic đó, ở đây không những ex quote ẩu gây thiệt hại cho mem, thái độ thì thờ ơ, thiếu hợp tác...NHƯ THẾ CÓ ĐÁNG ĐỂ BẠN THẤY TỘI KHÔNG
Ý kiến cá nhân: ex chịu 100% trách nhiệm vụ này, trước tiên đền bù 100% thiệt hại, không được mua bán trong 1 thời gian. nếu BQT kết luận ex là scam thì hết bàn những điều trên
Chính vì chợ đen 3k/tr/ngày nên mình nghĩ bác thớt cũng muốn lấy lại tiền nhanh nhanh để mà còn xoay làm việc khác.
Còn chuyện bao nhiêu thì m2inh chỉ góp ý.
Mỗi người 1 cảm xúc, mình cũng ko thích cái thái độ cũng ông ex này chút nào. Nhưng mà là mình xui xui mà mất tiền thì cũng xót. Nhưng thấy mấy bác trên comment cái gì xét tình và lý gì đấy. Ở đây mình xét lý chứ ko xét về tình và thái độ gì cả. Vì rõ ràng bác thớt cũng xác nhận là có 1phần lỗi (vì cái quote đó đâu có chữ confirm hay xác nhận gì đâu)

cái vote nó rỏ ràng là sắp đặt, xác nhận giao dịch mà ghi là thanh nguyen typing là C* gì .
Theo như mình biết thì do bác ex copy log chat yahoo dính thêm phần đó vào
Nếu mà bên mua tinh ý thì thấy đang gd skype sao lại có phần typing đó dc. Vì trên skype nó ra hình cây viết mà

Mình thấy cái quote đó ko rõ ràng chút nào cả.

người ta ghi rõ ràng là đang giao dịch qua skype. Ko xài skype nhưng vẫn xác nhận quote thì là rõ ràng rồi còn gì. Làm ăn ngoài đời cũng vậy thôi.

VD: Người ta mang hợp đồng đến ghi là rao hàng là SẮT (nhưng cái bạn cần là THÉP) nhưng bạn vẫn kí thì bạn phải chịu 100% , giấy trắng mực đen. Việc quote ở giao dịch cũng vậy thôi :) Thấy sai là phải ý kiến liền, đó là tác phong của ngành dịch vụ. Nếu có lỗi từ 2 phía thì lỗi ko bao giờ thuộc về khách hàng :)

Thôi ko tham gia nữa, ko phải chuyện của mình, tự dưng lại nhiều chuyện quá. Gõ captcha kiếm cháo thôi :D

Ai về nhà nấy đi, đợi có kết luận từ BQT rồi nói tiếp :) MOD nên tạm closed để dễ giải quyết và đỡ tốn thời gian của mọi người trong khi đợi kết quả

Thôi ko tham gia nữa, ko phải chuyện của mình, tự dưng lại nhiều chuyện quá. Gõ captcha kiếm cháo thôi :D

Ai về nhà nấy đi, đợi có kết luận từ BQT rồi nói tiếp :) MOD nên tạm closed để dễ giải quyết và đỡ tốn thời gian của mọi người trong khi đợi kết quả
Cảm ơn bác rất nhiều mấy ngày đã qua đóng góp rất nhiều ý kiến hay. Chúc bác kiếm đc nhiều tiền :D

Cảm ơn bác rất nhiều mấy ngày đã qua đóng góp rất nhiều ý kiến hay. Chúc bác kiếm đc nhiều tiền :D
nếu bác ko nhận đủ 10tr thì lập cái top quyên góp cho thớt, mỗi người 2-3$ cũng đủ :p

người ta ghi rõ ràng là đang giao dịch qua skype. Ko xài skype nhưng vẫn xác nhận quote thì là rõ ràng rồi còn gì. Làm ăn ngoài đời cũng vậy thôi.

VD: Người ta mang hợp đồng đến ghi là rao hàng là SẮT (nhưng cái bạn cần là THÉP) nhưng bạn vẫn kí thì bạn phải chịu 100% , giấy trắng mực đen. Việc quote ở giao dịch cũng vậy thôi :) Thấy sai là phải ý kiến liền, đó là tác phong của ngành dịch vụ. Nếu có lỗi từ 2 phía thì lỗi ko bao giờ thuộc về khách hàng :)
bạn ví dụ rất trực quan. Nhưng mà xin lỗi bạn ở ngoài cái hợp đồng mà có chữ ký mà ko có mộc thì kiện lên Trung Ương cũng ko ai giải quyết cho đâu nhé, Bởi vậy lúc ký hợp đồng ko có mộc chẳng ai thèm gd đâu.

Cho nên trường hợp này cũng vậy cái quote quá chung chung mà bác thớt cũng tin thì cũng 1 phần lỗi còn gì?
Đụng đến tiền bạc mà cái gì cũng lỗi thuộc về mình thì có mà phá sản à?

Chúc thớt sớm nhận lại đủ $. Chứ mình theo dõi topic này mấy hôm nay rồi, càng đọc càng thấy Ex vớ vẩn.
Không hiểu Ex cố đấm ăn xôi làm gì gì o_O

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,011
173,079
Latest member
modelingcourse

Most viewed of week

Most discussed of week