• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Waiting for Answer Brian k1984brian vào đây đối chứng,nghi ngờ scam 500wmz

Status
Not open for further replies.
Thì mình cũng mong các sếp vào xác nhận đang xem xét để yên tâm hơn thôi @@ chứ ko thấy gì cũng hơi nản.
Dự bạn đc thường 50% 4rum mình luật mình thấy ngố lắm đọc ra toàn bảo vệ ex

Mọi bằng chứng đưa ra phía ex đều ko giải thích đc rõ ràng. Mình chờ admin giải quyết thôi
Giờ ex lật lọng r nói k nhận đc z từ bạn thiết nghĩ nếu đúng v tại s đêm qua ex k nói rỏ mà qua 1 đêm mới nói, chắc bí ở cái proof 2 log chat 1 số tk nên suy nghĩ cách khác chăng và giờ mới sn ra

Ex mà cũng bán cam à. Hix. Bảo hiểm có 10 củ mà giao dịch trên 500Z thì cũng nguy hiểm nhỉ. :(

Mod hay admin nào đó vào xác nhận đang xem xét vụ việc cho mình yên tâm chút chứ sao thấy bên xử lí ko có động tĩnh gì hết @@ @Shin @binh6699 @danhmay24h
Chào bạn !

Bạn cứ bình tĩnh chờ đợi BQT đang làm việc và sẽ cho kết quả sớm nhất có thể.
Dự bạn đc thường 50% 4rum mình luật mình thấy ngố lắm đọc ra toàn bảo vệ ex
Bạn nên đưa ra dẫn chứng cụ thể cho lời nói mình nếu rule thiếu sót thì BQT sẽ xem xét và khắc phục còn nếu bạn không đưa ra được dẫn chứng cụ thể vui lòng không comment như thế bạn nhé. o_O
BQT luôn luôn bảo vệ cho member và bảo vệ lẽ phải nếu EX sai hoặc BQT sai thì sẽ bị xử lý theo đúng rule của forum không hề bao che cho bất kỳ một ai bạn nhé.

Mọi bằng chứng đưa ra phía ex đều ko giải thích đc rõ ràng. Mình chờ admin giải quyết thôi
Theo mình thì không phải là ko giải thích đc rõ ràng mà là chưa tìm ( fake) được bằng chứng

Chào bạn !

Bạn nên đưa ra dẫn chứng cụ thể cho lời nói mình nếu rule thiếu sót thì BQT sẽ xem xét và khắc phục còn nếu bạn không đưa ra được dẫn chứng cụ thể vui lòng không comment như thế bạn nhé. o_O
BQT luôn luôn bảo vệ cho member và bảo vệ lẽ phải nếu EX sai hoặc BQT sai thì sẽ bị xử lý theo đúng rule của forum không hề bao che cho bất kỳ một ai bạn nhé.
Mình thích nói như. V đợi xử xong đi nếu thường 50% or k thường thì có dẫn chứng ngay
Topic này cũng gần ngày chưa mod nào thật sự thụ lý mà chỉ đi qua đi lại nói vài câu

Chào bạn !

Ok mình tin tưởng vào BQT hi vọng nhanh chóng để mình có thể giải quyết đc vấn đề của mình :(

Thì mình cũng mong các sếp vào xác nhận đang xem xét để yên tâm hơn thôi @@ chứ ko thấy gì cũng hơi nản.

Mình xin xác nhận với bạn rằng:

- Trong vụ việc của bạn, các mod đều theo dõi, và có sự bàn bạc cụ thể trước khí có kết luận sau cùng.

- Bạn hãy cố gắng đợi ý kiến chính thức từ BQT. Vì trong việc này không có mod nào tự ý quyết được, do vậy cần có thời gian. Bạn nên bình tĩnh chờ đợi, vì sự việc này của bạn không thể giải quyết ngay trong 24h hay 48h được

- Mình đã lập topic trong BQT để xin ý kiến thêm, nên mong bạn thớt cùng các bạn đang theo dõi, hãy cố gắng bình tĩnh đợi BQT thảo luận nha.

P/S: Mong các bạn hãy hiểu cho, trước những quyết định khó khăn, cần có sự cân nhắc, bàn bạc và thống nhất trong BQT. Mình sẽ thông báo ngay khi có quyết định chính thức từ BQT.

Mình xin xác nhận với bạn rằng:

- Trong vụ việc của bạn, các mod đều theo dõi, và có sự bàn bạc cụ thể trước khí có kết luận sau cùng.

- Bạn hãy cố gắng đợi ý kiến chính thức từ BQT. Vì trong việc này không có mod nào tự ý quyết được, do vậy cần có thời gian. Bạn nên bình tĩnh chờ đợi, vì sự việc này của bạn không thể giải quyết ngay trong 24h hay 48h được

- Mình đã lập topic trong BQT để xin ý kiến thêm, nên mong bạn thớt cùng các bạn đang theo dõi, hãy cố gắng bình tĩnh đợi BQT thảo luận nha.

P/S: Mong các bạn hãy hiểu cho, trước những quyết định khó khăn, cần có sự cân nhắc, bàn bạc và thống nhất trong BQT. Mình sẽ thông báo ngay khi có quyết định chính thức từ BQT.
Ok mod có xác nhận vậy mình có chút an tâm hơn rồi. Thanks mod và mọi người :)

DoctorXuan thì nghĩ:
1. Nếu chứng minh đc Ex là sờ cam thì tịch thu toàn bộ BH và get banned.
2. Nếu chỉ ABC thôi thì 50/50 bà tước quyền làm EX tại MMO4ME, và hãy đảm bảo rằng lần sau ko đội mồ sống dậy với nick name đại loại như: King of WMZ, GaysWMZ. (vì thái độ vô trách nhiệm khi confirm, cậy Pờ rồ bất hợp tác, chày cối câu giờ, ko đủ tư cách làm EX)

@danhmay24h ném vô BQL box cho các mod tham khảo o_O

Giờ ex lật lọng r nói k nhận đc z từ bạn thiết nghĩ nếu đúng v tại s đêm qua ex k nói rỏ mà qua 1 đêm mới nói, chắc bí ở cái proof 2 log chat 1 số tk nên suy nghĩ cách khác chăng và giờ mới sn ra
Mình mà giao dịch thường có thói quen là xác nhận giao dịch. Khi bên ex nhân dc tiền rồi thì mình mới pub tài khoản ngân hàng ra.Chứ ex chưa nhận dc $ thì mình ko bao giờ pub tk ngân hàng ra cả. Vì chưa gửi tiền pub thấy kì.

DoctorXuan thì nghĩ:
1. Nếu chứng minh đc Ex là sờ cam thì tịch thu toàn bộ BH và get banned.
2. Nếu chỉ ABC thôi thì 50/50 bà tước quyền làm EX tại MMO4ME, và hãy đảm bảo rằng lần sau ko đội mồ sống dậy với nick name đại loại như: King of WMZ, GaysWMZ. (vì thái độ vô trách nhiệm khi confirm, cậy Pờ rồ bất hợp tác, chày cối câu giờ, ko đủ tư cách làm EX)

@danhmay24h ném vô BQL box cho các mod tham khảo o_O
Tất cả các bằng chứng mình đưa ra, và tất cả nghi ngờ Ex đều ko tl đc thoả đáng thì chắc chắn là Ex scam rồi. Cho dù bằng chứng chưa chứng tỏ đc 100% vì scammer fake rất khó để có đc bằng chứng chứng tỏ 100%

Mình thích nói như. V đợi xử xong đi nếu thường 50% or k thường thì có dẫn chứng ngay
Topic này cũng gần ngày chưa mod nào thật sự thụ lý mà chỉ đi qua đi lại nói vài câu
bác này không hiểu công an làm việc à
mấy mod chẻn qua comment làm được gì
mấy mod họp nhau bàn ý kiến chứ
sao trách mấy mod được
họ cũng còn nhiều việc ngoài đời mà

các mod đứng ngoài điều tra quan sát cả đấy. quá đau đầu vụ này ấy chứ

lội từ page 1 đến đây thì thấy ex scam cmnr

Nói thật là éo có cái dịch vụ đàng hoàng nào mà lại giấu tài khoản giao dịch như cái thằng brain này cả :) Làm dịch vụ phải public rõ ràng các tài khoản để tránh trường hợp gửi khác tài khoản cho khách hàng.

Có ý đồ từ đầu cmnr rồi :)

bác này không hiểu công an làm việc à
mấy mod chẻn qua comment làm được gì
mấy mod họp nhau bàn ý kiến chứ
sao trách mấy mod được
họ cũng còn nhiều việc ngoài đời mà
thì ai nói gì, nhưng mình thấy vụ này rỏ ràng mod cũng ko ai team xác nhận gì bên kia cả . Mình nói chả phải gạch mod chứ thật sự đôi khi mod làm việc mình thấy ko ổn . hôm qua hơi say nên k ngồi máy đc phải dùng mtv để onl cmt ở đây bạn ILY nói mình là cần chứng mình rule nghiên về ex là thế nào đúng ko ?
Mình nói ra luôn nè
Việc Scam của EX có hay ko mình k nói đến chỉ nói những cái này a-e tự nghĩ sẽ ỏ
Thứ nhất : EX này có 1 cái rất mập mờ đó là khi chủ thread reporf ông ta ông ta lại vào đối chấp rất lung tung và vẽ đủ đường cả r up proof tùm lum r sau đó chính proof đấy đã phản bội ex khi 2 tk trong 2 log chat đều là 1 vậy mà ng chủ tk đó chưa nhận đc tiền kể từ đó EX im lặng ko nói 1 câu nào .
Tiếp đến topic của poker ra mắt ex vẫn ko nói gì vẫn im lặng, đến hơn nữa ngay sau EX vào phán ngay 1 câu tui vẫn chưa nhận đc Z từ người bán, vậy là ntn ? tại sao cái đêm topic này mọc lên ko vào nói luôn mà phải lằng nhằng đưa ra đủ proof tranh chấp đủ lý, trong khi nếu tg đó ko nhận đc Z chỉ cần nói 1 câu phải xong ko ? tui chỉ đưa ra giả thuyết, ex là scam vì có quá nhiều TG cho ông ta để suy nghĩ phương án 2 để lật án vì phương án 1 bị sơ hở ở phần log chat 2 log chat 1 tk .
Về phần Vô Trách nhiệm và mình thấy rule 4rum nếu xử vụ này 50/50 thì Rule 4rum toàn bảo vệ ex chứ ko bảo vệ mem cái này mình nói là nếu vụ này 50/50 nhé .
Về Phần vô trách nhiêm " nếu ex ko phải scam " tại sao ông ta lại sơ ý đến mức vote lại 1 cmt xác nhận trị giá 10tr 1 cách sơ ý như vậy ? ông ta nói ko dùng skype chỉ dùng yahoo, trong khi sell lại cmt là gd ở skype, vậy mà ex vẫn ko biết vô tình hay cố ý vote xác nhận việc ex xác nhận như thế này làm cho bạn sell lầm tường mình đang gd đúng nên mới chuyển Z, 1 giả thuyết khác đc đưa ra EX vô tình hay cố ý ? nếu vô tình thì ghép vào tội vô trách nhiệm dẫn đến làm ng khác mất $, cố ý " ex 9 là scam " 2 cái này đều có khả năng, mình thiên về ex cố tình hơn, vì 1 ex nếu lâu năm sẽ hiểu 4rum quá nhiều trò ABC tại sao lại ko nhận ra mà vẫn xác nhận chứ, nếu tội này chỉ Thường 50% thì mình nghĩ ko đc thoả đáng .
Nếu chỉ thường 50% thì rule 4rum ko phải chỉ nghiên về ex sao, Vì là mem khi bán $ vote cmt của ex xác nhận mà đôi khi vô tình ex đó cmt để lại yahoo mà mem ko chú ý vote lại xác nhận để rồi dẫn đến việc bị scam ABC, giống bác ex này xác nhận cho bạn bị scam kia, thì 100% mem đó bị ăn cam hoàn toàn và ko bị thường đúng ko ?
Vậy trong trường hợp này cũng vậy, EX là ng phải chịu thường 100%, và theo mình nên rút quyền hoàn toàn ông ta làm ex tại 4rum .
Là 1 Ex lại vô trách nhiệm làm ăn mập mờ, khi đang gd với khác lại mở miệng ra bảo ko chú ý cứ lo gd cho nhanh để còn chơi game . thật sự mình cũng sợ ex này, 10tr mà lại nói câu ko chú ý, người ta bán $ cho ông, ông cũng đc tiền chứ phải ko đâu mà nói vô trách nhiệm như vậy, cái ko chú ý đấy làm ng khác mất 10tr đấy .
P/S : mình nói trên quan điểm cá nhận, ko gạch đá gì mod, tuy rằng mình chả ưa gì mod những cũng ko đến nổi ghét, mình thấy vụ này rỏ ràng .
Mình Góp y Shin nên xem lại ALL dịch vụ ở 4rum, và 1 số dịch vụ ko công khai ở 4rum nữa, mình thấy nhiều dịch vụ a-e lên tiếng nói nhưng ko đi đến đâu cả .
Thật sự ở 4rum này mình chả dùng dịch vụ nào chỉ có lâu lâu bán Z thôi nhưng toàn bán cho Auto nên chả lo bị scam kiểu thế này .
mình ko cố ý đụng chạm mod hay shin nhưng mình thấy rule 4rum đôi khi còn nhiều cái ko thật sự tốt cho mem, đôi khi còn là chia khoá để 1 số thành phần lách luật hại lại mem nữa .
Đặt biệt cái vụ Cmt phone, mình nói thật 90% a-e trên MMO ko có cái khái niệm gọi phone xác nhận gd đâu 1 phần sđt họ k muốn cho người lạ biết 1 phần đôi khi đt hết tiền thì sao " k biết rule này bỏ chưa vì lâu r ko đọc "
Xin Hết :( đừng gạch nhé vừa ngủ dậy đấy :(

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,990
171,043
Latest member
teddi
Back