BQT MMO4ME có đang quá phân biệt đối xử không ?

Status
Not open for further replies.

kunsi

Junior
Reactions
281
MR
0.000
Xin nói với mọi người tôi là 1 chủ dịch vụ bán thẻ điện thoại , lúc đầu tôi đã đóng bảo hiểm 50$ sau một thời gian thì hợp tác với bác thieucuong mở chung 1 dịch vụ bán thẻ , mỗi người chịu một nửa bảo hiểm .

Ngay lúc đầu tôi đã tự hỏi tại sao lại có chuyện , bên trọng bên khinh . Những chủ dịch vụ cũ thì không phải đóng phí bảo hiểm còn chủ dịch vụ mới thì phải đóng .Câu trả lời của admin shin là

"Vì chủ dịch vụ cũ đã hoạt động lâu và có uy tín".

Câu trả lời này ok . Đồng ý với ý kiến của bác shin .
Xong đặt ra câu hỏi vậy chỉ cần có uy tín , và những mặt hàng không nằm trong khả năng scam thì sẽ được phép tồn tại phải không ?
Và dường như câu hỏi này chưa được giải đáp .

Vài hôm trước , tôi và bác nhatquangnguyen(mod mmo4me) có bàn nhau mở topic sell hosting do bác ý mua gói matter (đã có topic cấp host free cho một số anh em)

Tôi mở một topic trong box small với tiêu đề là sell hosting và domain giá rẻ .
Luật box small là

Các bạn buộc phải Post vào BOX Small Trades
Phải cập nhật số lượng chính xác để BQT tiện theo dõi. Các topic không có số lượng chính xác sẽ bị xoá mà không báo trước
Không cần phải cung cấp các thông tin cá nhân cũng như liên lạc với BQT nếu không cần thiết
Topic quá 10 ngày không có Reply sẽ bị xóa

Cái điều cập nhật số lượng chính xác thì có thể là topic đó tôi bị thiếu cũng ok . Topic vừa mở vài phút nói đúng hơn là vài s thì admin onlyC close luôn và cho vào thúng rác .
Vậy còn điều : Topic quá 10 ngày không có reply sẽ bị xóa thì chắc là không đc admin onlyC quan tâm :)

Trong khi đó rất nhiều topic làm ăn trái luật ,
Nào là chọn hẳn Prefix: Servie , mạnh hơn nữa là nhảy bổ vào box service của các chủ dịch vụ lớn để bán . Mà dường như BQT làm ngơ hoặc quá vô tâm .

Theo như tôi để ý thì thường là các poster nick màu xanh loại professional trở lên thì đc chiếu cố chăng . hay là coi thường nick đen của member . Xin nói thẳng là nick càng đẹp thì càng spam nhiều mà thôi . Tính từ lúc BQT còn chưa nắm rõ về VBB , chưa quy định cụ thể repply tính là post thì việc có hàng trăm hàng nghìn post là chuyện quá đơn giản . Kể cả nick đẹp ngất ngưởng là nick trader hoptac còn scam thì đừng bao giờ nói nick đẹp có uy tín .

BQT nếu cảm thấy tôi đã xúc phạm thì cứ việc banned .Xin thưa rằng nếu 4rum này không có những người nick xấu lấy đâu ra có nick đẹp , hoặc mấy ông nick đẹp chơi với nhau thì ngồi đấy mà xét xem ai uy tín hơn nào .

Mong anh em MMO4ME cho một câu chân tình ,xem tôi nói có gì sai nào ? Điều này rõ mồn một không thể chối được .

.Phân biệt đối xử nick đen và xanh rõ ràng.Hum trước e viết report scam exchanger999 mà mãi mod không chịu giải quyết.
Chỉ đến khi bác Dương cũng có 1 topic scam thằng này thì mod mới chịu ban..><

Quả này phải đề cử ,bác Dương là 1 trong 10 gương mặt đại diện của 4rum đi góp mặt trên bìa báo Time mới đc :))

Upvote 0
.Phân biệt đối xử nick đen và xanh rõ ràng.Hum trước e viết report scam exchanger999 mà mãi mod không chịu giải quyết.
Chỉ đến khi bác Dương cũng có 1 topic scam thằng này thì mod mới chịu ban..><

Mình có nói rồi mà. Nick đó không online từ trước hôm bạn report mấy ngày. Nên mình nghĩ có thể do việc gì đó, chưa muốn xử lý quá nhanh.
Phải cứng nhắc hơn nữa hả :-s

Upvote 0
Chẳng ai muốn mắc sai lầm đâu bạn à, chẳng qua là làm xong rồi mới biết sai nên nói "con người ai cũng phải mắc sai lầm" để đỡ lại thôi. Bạn nói nước Nhật ư? Ok, nước Nhật làm điện hạt nhân ấy, chưa đến vụ bị sóng thần làm rò rỉ hạt nhân ra thì có ai nghĩ làm điện hạt nhân là sai lầm?? Tuy cái đó là do khách quan, nhưng lúc làm điện hạt nhân thì người ta không nghĩ đến lúc nó bị rò rỉ thì hậu quả sẽ như thế nào=>sai lầm chủ quan ở chỗ đó.

Cái vấn đề hạt nhân thì em ko phải chuyên ngành nên ko rõ lắm :) , nhưng mà người Nhật vẫn nổi tiếng vì cách làm việc công bằng .

Upvote 0
Bác dẫn chứng có lý lắm , em ko đặt việc có anh Quang hay ko có anh quang là việc quan trọng , ý em muốn nói là tại sao lại ko công bằng như vậy . Nhưng bác làm em chợt nghiệm ra điều bác nói có lý , nhưng dù sao thì bác C cũng phải cho một lý do đại khái là "À ! Nó là bạn ngoài đời của anh " , chẳng hạn thế còn nghe đc ,còn nếu ko nói thì có nghĩa là phân biệt rồi . :) , nhưng dù sao thì vẫn muốn góp ý về cách hoạt động của BQT . Admin là người điều hành , thì phải phân phát công việc cho mod ,phải tìm đc những cái dây níu chân , đề phòng scammer ,đối với tất cả mọi người trên 4rum .
Nói như cái dòng bôi đen của bạn mới là phân biệt đối xử ấy :)). Không lẽ là bạn của C thì được qua sao. C đã giải thích ở trên kia là do sai lầm của C nên mấy topic kia mới được sống chứ không phải là người quen mà cho qua=> không có việc phân biệt đối xử ở đây.
Nhân đây nói với bạn 2 việc:
1. Về vấn đề scam ấy, thì BQT cũng đưa ra nhiều giải pháp rồi, nhưng cái quan trọng mà dân scam đánh vào chính là sự tham lam của tất cả các bạn (dù rao bán trên yh, lập topic small trade.....nhưng có một điểm chung là giá thì rất rẻ,nhiều bạn nhìn nghi nghi nhưng cái lòng tham nó lấn át lí trí nên vẫn cố mua, nghĩ rằng biết đâu đây là con gà,mình mua được món hời :)), còn bên box PTC(mình quản lí) thì trả BN, refback cao....). Bạn có thấy sự mâu thuẫn là: lòng tham là của các bạn, nhưng bị scam thì cứ kêu BQT xử lí :). Cái box scam thì topic đầy ra đó, những chiêu scam cũng đã có trong đó, mà có mấy ai đọc? Đọc rồi nhưng vẫn bị dính chiêu, lỗi do ai? Dịch vụ uy tín thì cũng đã có, nhưng tại sao scamer vẫn hoạt động được? Đó là do lòng tham.
2. Mình định mở 1 topic trong box suggest để các mem vào báo các topic phạm rule chưa được xử lí, vì mod hay admin cũng còn có công việc ngoài đời nữa, không thể nào ngồi canh 24/24 được, và topic nó cũng không ở yên 1 chỗ mà nó còn trôi đi nữa. (dự định thôi, vì còn bàn nữa)
Thân!

---------- Post added at 03:10 PM ---------- Previous post was at 03:06 PM ----------

Cái vấn đề hạt nhân thì em ko phải chuyên ngành nên ko rõ lắm :) , nhưng mà người Nhật vẫn nổi tiếng vì cách làm việc công bằng .
nói thêm với bạn, công bằng thì công bằng chứ qua VN vẫn phải đút lót cho mấy anh VN thôi, điển hình là cái Đại lộ Đông Tây ấy. Dẫn chứng đây :)). http://www.tin247.com/cong_ty_nhat_lot_tien_quan_chuc_vn_nhu_the_nao-2-38590.html
Nói chung là không có nên so sánh 2 dân tộc với nhau vì mỗi dân tộc có bản sắc riêng.
Thân!

Upvote 0
nói chung là topic này muốn gì ==!
Làm em đang gõ captcha phải nhảy qua hóng :p

Kết luận 1 câu chủ topic muốn gì? admin và các MOD cảm thấy nguyện vọng ấy hợp lý thì OK 1 tiếng cho người ta yên lòng . Còn nếu ko thì phân tích cái sai cho chủ topic rồi close topic là xong
Thế thôi việc gì phải tranh luận lâu dài ==!

Upvote 0
Nói như cái dòng bôi đen của bạn mới là phân biệt đối xử ấy :)). Không lẽ là bạn của C thì được qua sao. C đã giải thích ở trên kia là do sai lầm của C nên mấy topic kia mới được sống chứ không phải là người quen mà cho qua=> không có việc phân biệt đối xử ở đây.
Nhân đây nói với bạn 2 việc:
1. Về vấn đề scam ấy, thì BQT cũng đưa ra nhiều giải pháp rồi, nhưng cái quan trọng mà dân scam đánh vào chính là sự tham lam của tất cả các bạn (dù rao bán trên yh, lập topic small trade.....nhưng có một điểm chung là giá thì rất rẻ,nhiều bạn nhìn nghi nghi nhưng cái lòng tham nó lấn át lí trí nên vẫn cố mua, nghĩ rằng biết đâu đây là con gà,mình mua được món hời :)), còn bên box PTC(mình quản lí) thì trả BN, refback cao....). Bạn có thấy sự mâu thuẫn là: lòng tham là của các bạn, nhưng bị scam thì cứ kêu BQT xử lí :). Cái box scam thì topic đầy ra đó, những chiêu scam cũng đã có trong đó, mà có mấy ai đọc? Đọc rồi nhưng vẫn bị dính chiêu, lỗi do ai? Dịch vụ uy tín thì cũng đã có, nhưng tại sao scamer vẫn hoạt động được? Đó là do lòng tham.
2. Mình định mở 1 topic trong box suggest để các mem vào báo các topic phạm rule chưa được xử lí, vì mod hay admin cũng còn có công việc ngoài đời nữa, không thể nào ngồi canh 24/24 được, và topic nó cũng không ở yên 1 chỗ mà nó còn trôi đi nữa. (dự định thôi, vì còn bàn nữa)
Thân!

---------- Post added at 03:10 PM ---------- Previous post was at 03:06 PM ----------

nói thêm với bạn, công bằng thì công bằng chứ qua VN vẫn phải đút lót cho mấy anh VN thôi, điển hình là cái Đại lộ Đông Tây ấy. Dẫn chứng đây :)). http://www.tin247.com/cong_ty_nhat_lot_tien_quan_chuc_vn_nhu_the_nao-2-38590.html
Nói chung là không có nên so sánh 2 dân tộc với nhau vì mỗi dân tộc có bản sắc riêng.
Thân!

Em đang muốn đăng kí mod box report mà chưa đc :( . Thế mà onlyC bảo dạo này ít scammer nên ko cần mod box đó ,bảo để ổng quản lý đc rồi ,giờ lại bảo là đang thiếu người ,chả biết thế nào mà lần .

Vụ nhật thì thôi , ko tranh luận nữa . Em cũng chả đủ lý để nói với bác :)) . Đến đây thôi là close đc rồi . Đóng giùm em cái topic .Thank

Upvote 0
tóm lại là các ông mod với onlyC cũng có cái đúng, nhưng đừng có mang rule ra mà dọa anh em
ai phạm rule thì có các mức độ, chứ dọa nạt nhau thế chỉ hạ thấp uy tín thôi

Upvote 0
nói chung là topic này muốn gì ==!
Làm em đang gõ captcha phải nhảy qua hóng :p

Kết luận 1 câu chủ topic muốn gì? admin và các MOD cảm thấy nguyện vọng ấy hợp lý thì OK 1 tiếng cho người ta yên lòng . Còn nếu ko thì phân tích cái sai cho chủ topic rồi close topic là xong
Thế thôi việc gì phải tranh luận lâu dài ==!

Mình ko có sai nghe . :|

---------- Post added at 03:26 PM ---------- Previous post was at 03:24 PM ----------

Giờ admin vẫn chưa thể giải thích hợp lý cái lý do close topic mình nhưng admin nhận sai rồi thì thôi , bỏ qua . Còn admin C vẫn găng thì tranh luận tiếp . ;)

Upvote 0
Em đang muốn đăng kí mod box report mà chưa đc . Thế mà onlyC bảo dạo này ít scammer nên ko cần mod box đó ,bảo để ổng quản lý đc rồi ,giờ lại bảo là đang thiếu người ,chả biết thế nào mà lần .
Box khác thiếu. Box đó không thiếu :)

nhưng đừng có mang rule ra mà dọa anh em
ai phạm rule thì có các mức độ, chứ dọa nạt nhau thế chỉ hạ thấp uy tín thôi
mình ko hù doạ. Chỉ muốn topic đi đúng hướng, giải quyết cho nhanh.

Giờ admin vẫn chưa thể giải thích hợp lý cái lý do close topic mình nhưng admin nhận sai rồi thì thôi , bỏ qua . Còn admin C vẫn găng thì tranh luận tiếp
Mình giải thích 2 3 lần cho bạn rồi, bạn không chịu hiểu.
Thôi, mình ko rảnh "găng" với bạn. Mình nhận sai chỗ "maxryan9999".

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,652
170,745
Latest member
phumyhungreal

Most viewed of week