boybuon8 SCAM

Status
Not open for further replies.

Odyssey8x

Senior
Reactions
349
MR
0.001
Sự việc bắt đầu từ đây: http://mmo4me.com/showthread.php?60975-Ban-GR-pix-cu
Hôm 04/06 , tôi có mua của boybuon8 G Pix , nhưng đến ngày 23/06 . Thì tôi không thể đăng nhập được vào pix , nên có vào mail để xem lại , thì ngay cả mail cũng không thể đăng nhập , tôi dùng câu hỏi bí mật để tìm lại mật khẩu thì phát hiện ra là boybuon8 vào ngày 22/06 đã dùng chức năng fogot pass của pix , sau khi lấy lại mật khẩu pix đã tiến hành thay đổi mật khẩu pix và đồng thời đổi cả mật khẩu mail. Sau đó tôi thay đổi lại và vào được cả mail + pix . Nhưng sang hôm sau thì lập tức tất cả lại bị thay đổi một lần nữa , và lần này thì ngay cả câu hỏi bí mật cũng đã bị thay đổi luôn , người bán G pix đã dùng mail thay thế để lấy lại tất cả mọi thông tin .
Thông tin G Pix :

[email protected]
[email protected]
[email protected]
[email protected]
Còn đây là mail mà pix gửi về khi boybuon8 dùng chức năng fogot pass :
View attachment 12936
Còn boybuon8 . Anh nói cho chú biết là lần sau có muốn xin tiền thì ngửa tay ra mà xin , chứ đừng có làm cái trò scam làm gì , scam vài chục tỉ thì còn đáng để scam , chứ scam 5$ thì không đáng để scam đâu . 5$ coi như anh bố thí cho chú em đấy , nhưng anh vẫn hơi tiếc một chút là 5 $ đó để cho 1 người ăn xin ngoài đường có một bữa cơm hơn là bố thí cho loại người như chú .
Nhân tiện đây tôi cảnh báo mọi người một chút là khi gd mua bán G pix nên chú ý đến mail thay thế , (tôi chủ quan , sơ ý ở đây nên mới mất 5$)
Trong khi giao dịch mà thấy thằng bán nó cứ thúc giục nhanh thì hủy gd ngay , bởi chỉ có kẻ scam mới thúc giục người mua nhanh lên , để nhằm làm phân tâm , mất tập trung người mua dẫn đến người mua sơ ý một vài chi tiết, không để ý tới .(Lúc tôi giao dịch với thằng boybuon8 này khi thấy nó thúc giục tôi đã hơi nghi ngờ rồi , rồi lại thêm cứ đòi tôi kiểm tra nhanh lên để còn nhận tiền từ Mod 5Tin làm trung gian , tôi thấy lạ là đã có Mod làm trung gian rồi , thì trước sau gì tiền cũng về tay nó , đâu cần thúc giục làm gì , thúc giục không xong thì quay ra chửi trung gian cầm tiền gì mà lâu vậy . Hôm đó cũng nghi ngờ nó rồi , mà chủ quan nên tặc lưỡi gd ).

thời buổi khó khăn 1$ nó cũng scam . huống gì 5$

Chia buồn với bác, dạo này forum nhiều súc vật không đáng để gọi nó là chó, em 3.5$ còn bị scam huống chi bác 5$;))

Cậu lần sau hết sức cẩn thận nhé. post lên cho mọi người cảnh giác hơn.

up cho ai chưa đọc thì vào đọc rồi đi ngủ :m020:

cảnh giác hơn đi bác ơi
em 2.7 LR cnó còn k tha huống chi 1 bác 5$ 1 bác 3.5$ :m151:

dễ thôi lúc cậu mua có mail thay thế trong đó ko.........mà lạ ghê gúm đã đổi câu hỏi bí mật ko đổi lun cái mail thay thế ik :| để làm gì ko đc :|

đá cho vào nhận hàng

Vãi thế 5$ mà củng scam nữa àh tưởng 50$ chứ ,Ôi long tham đúng là vô đáy

Các bạn đừng có Lôi con "CHÓ" để so sánh với "Nó" - " Con CHó không có tội"

dễ thôi lúc cậu mua có mail thay thế trong đó ko.........mà lạ ghê gúm đã đổi câu hỏi bí mật ko đổi lun cái mail thay thế ik :| để làm gì ko đc :|

đá cho vào nhận hàng

Lúc mua thì tôi chủ quan , nên chỉ thiết lập câu hỏi bí mật , không để ý tới là có mail thay thế không , (tại nó cứ giục làm mất tập trung ). Đến hôm 23/06 , mới để ý là có mail thay thế , nhưng vấn đề là zingmail nó khác gmail ở chỗ là muốn đổi mail thay thế thì trước đó phải đặt chế độ bảo vệ tài khoản bằng sms thì nó mới cho đổi mail thay thế , thế nên tôi không thể đổi mail thay thế . Tôi vào đặt bảo vệ tài khoản bằng sms thì Vinagame nó đòi phải tới Nghênh khách đường , tức là tới trụ sở của nó để đăng kí , chứ nếu dk bảo vệ bằng sms trên web được thì tôi đã đăng kí từ hôm mua tài khoản rồi .

mình cũng mua cái group cùng đợt với bạn không biêt có sao không thử kiểm tra đã

mình cũng mua cái group cùng đợt với bạn không biêt có sao không thử kiểm tra đã

G mà dùng mail.zing.vn thì cậu nên xem lại có mail thay thế không . Mail thay thế của zing nếu chưa đặt chế độ bảo vệ tài khoản bằng sms thì không thay đổi được mail thay thế đâu .

:binhsua15::binhsua15::binhsua15:

Captcha có hẳn 1 topic Trung gian đó bạn,lần sau chú ý nhé.

bác ở UB QN hả bác! chỗ nào vậy ta

Chú cũng Uông Bí . Quảng Ninh ah . A ở Nam Khê , gần trường Cao đẳng sư phạm Quảng Ninh, chẳng nhẽ chú cũng gần chỗ anh .

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,745
170,833
Latest member
Namanh1111

Most viewed of week

Most viewed of week

Back