Suggest Bọn vietcombank làm ăn bố láo quá các bác ơi

Trước giờ tụi ngân hàng đều bán thông tin của khách hàng ra ngoài hết.
Tới ngày sinh nhật theo CMND, SĐT, tình trạng hôn nhân.. Chức vụ nó còn biết chi tiết. (mấy cái này khai ở ngân hàng thôi).

Công an nó sờ vào thì thằng nào chả phải tòi thông tin ra, chả cần xin phép bố con thằng nào, nhưng nếu nó bán thông tin mình cho mấy thằng bảo hiểm, thằng nhà đất thì bác tính sao?
hiện tại nó vẫn bán cho bọn làm bảo hiểm và nhà đất đấy thôi. Đơn cử việc hợp tác giữa bảo hiểm và ngân hàng đó.
Tại sao lại có bọn tư vấn của bảo hiểm gọi cho mình. Thông tin từ ngân hàng thôi.
Thêm cả mấy nhà mạng di động nữa, họ cũng cung cấp thông tin cho đối tác, để đối tác mồi chài khách.
May ra không dùng internet, ko dùng ngân hàng, ko di động, thì thông tin cá nhân mới tạm yên ổn.
Chỉ có một chi tiết, là chẳng có ngân hàng, dịch vụ viễn thông di động nào, có cam kết một cách chắc chắn bằng văn bản giữa hai bên hoặc đưa vào luật của cty cung cấp dịch vụ là : đảm bảo an toàn tuyệt đối thông tin cá nhân của khách hàng, nếu không sẽ chịu hoàn toàn trách nhiệm trước pháp luật.

ở vn ,info cá nhân thì dù lớn bé họ cũng bán hết từ lâu rồi bạn ơi!

Nhớ vụ bạn Cường ở Bến Te không ? Hồi đấy bọn Vietcombank, Đông Á nó giao nộp sao kê cho bên công an trong khi mình là chủ tài khoản còn không biết. Do đó mình có thể kết luận, hầu hết các bank ở VN đều đi ngầm với bên công an. Có thể 1 ngày đẹp zời, bạn sẽ được bên an ninh mời lên để giải trình tất cả các giao dịch cách đấy chục năm.

Vào năm 2015, mình bị C46 mời lên "uống chè" (vụ Cường Bến cmn Te) để giải trình tất cả các giao dịch với bạn Cường từ năm 2005 hay 2006 gì đấy. Mình bị quay như chong chóng, hỏi cặn kẽ từng giao dịch, khổ cái là 10 năm rồi, bố ai nhớ, chỉ nhớ hồi đấy mua Egold hộ cho ông anh, ông ý đánh bạc online.

Bên an ninh họ bắt phải đưa user name và password truy cập Egold, nhưng Egold đã sập bà nó từ lâu nên mình thoát được.

Từ đó, các giao dịch của mình đều là:

Dặn sender ghi memo kiểu như: gửi tiền mua hộ bịch sữa, gửi tiền mua bộ quần áo... để sau này giải trình dễ hơn.

Nhưng giờ nó
Thấy người bạn mình bảo trước giờ vietcombank vẫn vậy, ngày nào tầm tối cũng bàn giao 1 cục data cho bên C50 để họ ngâm cứu.
Vấn đề là nó đưa cgo công an thì chả nói, nó lại đưa cho mấy bên bảo hiểm, bên nhà đất,.... rồi mấy bố ấy bán lại cho bên nọ bên kia, rồi rơi vào tay mấy thằng hacker..... kết quả là mất hết, bác nghĩ sao?

Nhưng giờ nó

Vấn đề là nó đưa cgo công an thì chả nói, nó lại đưa cho mấy bên bảo hiểm, bên nhà đất,.... rồi mấy bố ấy bán lại cho bên nọ bên kia, rồi rơi vào tay mấy thằng hacker..... kết quả là mất hết, bác nghĩ sao?
hacker hack dc ak bạn:oops:o_O:rolleyes:

cạch vietcom từ lâu từ vụ tiết lộ thông tin khách hàng =))
Thím chỉ dùm mình 1 ngân hàng ko tiết lộ thông tin kh với, theo hiểu biết chút đỉnh của mình trừ thằng agribank (vì nó cùi quá mình ko xài) ra thì thằng nào chả thế, né thế nào dc mà né, đây là xứ An Nam mà thím đòi né à

Nhớ vụ bạn Cường ở Bến Te không ? Hồi đấy bọn Vietcombank, Đông Á nó giao nộp sao kê cho bên công an trong khi mình là chủ tài khoản còn không biết. Do đó mình có thể kết luận, hầu hết các bank ở VN đều đi ngầm với bên công an. Có thể 1 ngày đẹp zời, bạn sẽ được bên an ninh mời lên để giải trình tất cả các giao dịch cách đấy chục năm.

Vào năm 2015, mình bị C46 mời lên "uống chè" (vụ Cường Bến cmn Te) để giải trình tất cả các giao dịch với bạn Cường từ năm 2005 hay 2006 gì đấy. Mình bị quay như chong chóng, hỏi cặn kẽ từng giao dịch, khổ cái là 10 năm rồi, bố ai nhớ, chỉ nhớ hồi đấy mua Egold hộ cho ông anh, ông ý đánh bạc online.

Bên an ninh họ bắt phải đưa user name và password truy cập Egold, nhưng Egold đã sập bà nó từ lâu nên mình thoát được.

Từ đó, các giao dịch của mình đều là:

Dặn sender ghi memo kiểu như: gửi tiền mua hộ bịch sữa, gửi tiền mua bộ quần áo... để sau này giải trình dễ hơn.
Tut anh em đang xài ngon mà thím pub rồi

Trước giờ tụi ngân hàng đều bán thông tin của khách hàng ra ngoài hết.
Tới ngày sinh nhật theo CMND, SĐT, tình trạng hôn nhân.. Chức vụ nó còn biết chi tiết. (mấy cái này khai ở ngân hàng thôi).
Thế là bác khai đểu hết hả???:cool::cool::cool:

Thấy người bạn mình bảo trước giờ vietcombank vẫn vậy, ngày nào tầm tối cũng bàn giao 1 cục data cho bên C50 để họ ngâm cứu.
Ngày xưa nó còn làm ngầm, h nó công khai cmn rồi, thằng vietcom này đúng là bố láo

Thế là bác khai đểu hết hả???:cool::cool::cool:
Khai thật chứ, khai bảo 3x còn độc thân mấy con nhân viên ngân hàng nó cười khúc khích. xong bảo thế chi nhánh có em nào chưa chồng ko về làm kế toàn cho a :D

cá nhân tổ chức theo quy định của pháp luật @@

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,327
170,452
Latest member
kimngocabigail

Most viewed of week

Most viewed of week

Back