Binh6699 xin lỗi và đôi lời tâm sự

Thực sự mà nói, bạn xin lỗi và unban thì các mem và BQT mmo4me cũng rộng lòng tha thứ và bỏ qua thôi.
Nhưng cái chính là làm mất đi cái nhìn khách quan của các mem đối với 1 thành viên BQT có tính cách cố chấp, chèn ép khách hàng là các mem. Nên nói thật, ai làm ăn với các thành viên của BQT của mmo4me sẽ có ác cảm lắm.
Rồi có ngày 4rum sẽ topic toàn xin xỏ unban cho các MOD vì lý do không thông cảm cho khách hàng, hài quá.
Các bạn nắm đằng chuôi, muốn chém ai thì chém. Bản thân các mem bị bạn chém họ cũng ức chế chứ, họ cũng là con người, họ mất ăn, mất ngủ thì các bạn nói xin thông cảm tha thứ là xong?
Vote loại binh6699 ra khỏi BQT mmo4me sau khi unban.
Không chấp nhận có 1 thành BQT xem thường đạo đức, tư cách của 1 người chỉ biết lợi ích nhỏ của mình, làm ảnh hưởng cả tập thể.
Từ này nói thật ra mọi ý kiến của bạn đều bị quy về trục lợi cho cá nhân của bạn thôi.
Bạn nghĩ trong 1 cơ quan gì đấy có hiếm được những ai không ăn lót không. Mình nói chắc bạn này dễ hiểu. Ai cũng vậy thôi. Sai sửa sai. Quay đầu làm lại từ đầu. Ai cũng ủng hộ. vote cho bác binh6699 quay trở lại với công việc của mình.

Làm người thì không ai không có những hỉ, nộ , ái ,ố. Không ai không có những lúc mắc phải sai lầm. Mod Bình đã biết sai và nhận lỗi, nên ai có những bất đồng gì thì cũng nên bỏ qua nhé. Tập trung kiếm tiền, thêm bạn bớt thù vẫn hơn. Mình đã có vài lần tiếp xúc ngoài đời với mod Bình và ấn tượng là 1 thanh niên khá nhiệt tình và đáng mến.

Nếu như ai cũng bị band, rồi cứ clone nick để xin lỗi như thế này, thì member forum này nhìu vô kể, đến cả Mod cũng clone thì ngĩ sao mem ko clone??? Ko thể thích là clone dc. Mình ngĩ nên unset MOD trong 1 time để tự kiểm điểm và suy ngĩ:)

CÁi ngu nhất của con người chính là sự nóng nãy!
Trong sách Đắc Nhân Tâm, Với mục 12 Cách Làm Cho Người Khác Nghe Theo Mình, ở mục thứ 1.
Cách chiến thắng trong 1 cuộc tranh cãi là tránh nó đi!
và mục thứ 3:
Nếu bạn sai thì bạn hãy vui vẻ nhận lỗi ngay đi!
Nhớ nhé Bình! :binhsua06:

Chỉ tính đọc thôi, không tính ý kiến ý cò gì. Nhưng sau khi đọc cái comment này
Thực sự mà nói, bạn xin lỗi và unban thì các mem và BQT mmo4me cũng rộng lòng tha thứ và bỏ qua thôi.
Nhưng cái chính là làm mất đi cái nhìn khách quan của các mem đối với 1 thành viên BQT có tính cách cố chấp, chèn ép khách hàng là các mem. Nên nói thật, ai làm ăn với các thành viên của BQT của mmo4me sẽ có ác cảm lắm.
Rồi có ngày 4rum sẽ topic toàn xin xỏ unban cho các MOD vì lý do không thông cảm cho khách hàng, hài quá.
Các bạn nắm đằng chuôi, muốn chém ai thì chém. Bản thân các mem bị bạn chém họ cũng ức chế chứ, họ cũng là con người, họ mất ăn, mất ngủ thì các bạn nói xin thông cảm tha thứ là xong?
Vote loại binh6699 ra khỏi BQT mmo4me sau khi unban.
Không chấp nhận có 1 thành BQT xem thường đạo đức, tư cách của 1 người chỉ biết lợi ích nhỏ của mình, làm ảnh hưởng cả tập thể.
Từ này nói thật ra mọi ý kiến của bạn đều bị quy về trục lợi cho cá nhân của bạn thôi.

socolar2010 tôi cũng xin nói đôi lời:
1. "Đánh kẻ chạy đi, không ai đánh người chạy lại", Bình đã nhận lỗi rồi thì thôi, mọi người cũng không nên gạch đá làm gì
2. Có điều sau vụ này của Mod Bình, các T Mod, các Mod, Các Admin, các quan chức của Forum có rút ra được bài học gì không mới là quan trọng. làm gì thì làm, đừng lợi dụng chức quyền, bức người quá đáng. Cái chuyện các mem bị chém, mem mất ăn mất ngủ chỉ là chuyện thường . Nếu các mem bị áp bức này chịu nhiệt không nổi, trong phút nông nổi tự xử luôn thì lúc đó các Ban Quản Trị forum có còn nói được lời xịn lỗi hay không? Lương tâm các bạn có bị cắn rứt hay không? Tôi không muốn nhắc lại chuyện cũ ( của người khác )nhưng vẫn cứ ray rứt vì nó
.

Bạn nghĩ trong 1 cơ quan gì đấy có hiếm được những ai không ăn lót không. Mình nói chắc bạn này dễ hiểu. Ai cũng vậy thôi. Sai sửa sai. Quay đầu làm lại từ đầu. Ai cũng ủng hộ. vote cho bác binh6699 quay trở lại với công việc của mình.
unban thì đơn giản, còn MOD này muốn quay lại làm MOD cũng ko ai cản, vì nói thật, bạn có làm admin 4rum đi nữa cũng chẳng ảnh hưởng nhìu đến mình và mọi người. Sau này riêng Mod binh6699 có làm gì đi nữa thì trong con mắt người khác cũng chỉ là 1 hạng người chưa đủ lớn để nói chuyện. Chưa đủ hiểu biết để phân biệt đúng sai. Sau này sẽ còn nhìu MOD binh7799 binh8899 ra mà gây tranh cãi.

Last edited by a moderator:
Sai biết nhận cái sai là tốt
Nhưng phải đến lúc bị baned rồi mới biết nhận sai thì đã quá muộn
Thôi thì vote cho 1 phiếu unban nhưng chắc bạn không nên làm mod nữa

Chỉ tính đọc thôi, không tính ý kiến ý cò gì. Nhưng sau khi đọc cái comment này

socolar2010 tôi cũng xin nói đôi lời:
1. "Đánh kẻ chạy đi, không ai đánh người chạy lại", Bình đã nhận lỗi rồi thì thôi, mọi người cũng không nên gạch đá làm gì
2. Có điều sau vụ này của Mod Bình, các T Mod, các Mod, Các Admin, các quan chức của Forum có rút ra được bài học gì không mới là quan trọng. làm gì thì làm, đừng lợi dụng chức quyền, bức người quá đáng. Cái chuyện các mem bị chém, mem mất ăn mất ngủ chỉ là chuyện thường . Nếu các mem bị áp bức này chịu nhiệt không nổi, trong phút nông nổi tự xử luôn thì lúc đó các Ban Quản Trị forum có còn nói được lời xịn lỗi hay không? Lương tâm các bạn có bị cắn rứt hay không? Tôi không muốn nhắc lại chuyện cũ ( của người khác )nhưng vẫn cứ ray rứt vì nó
.
Bạn nói hợp lí quá. Sau vụ này mọi người nên bình tình hơn giải quyết công vc là đc, ko để vc tương tự ntn xảy ra lần 2.

Sao mọi người xoắn lên hết vậy !?
MOD Bình cũng chỉ bị ban 2 ngày cảnh cáo theo lời Admin OnlyC thôi mà
Giờ thì ai thích thì chơi không thì té với cậu ta, việc gì phải nhảy chồm chồm vào té nước theo mưa chi nữa.
Cậu Bình đã bị banned nick MOD kia rồi mới lập thread này nên mọi người coi lại nhé.

Riêng cậu Bình thì anh nhận xét em còn trẻ, giỏi, nhiệt tình nhưng cố gắng kiềm chế nhé.
Ngày anh còn tuổi em cũng ngựa non háu đá lắm nên bị chém te tua.
Thôi qua đợt này mà rút kinh nghiện vậy, bị ban nick có 2 ngày mà, mai là hết phép rồi lo chi mà xin Unban sớm chứ :)
Chúc em học giỏi, làm việc tốt và thành công hơn nữa

NamTuoc

Bình cũng rút kinh nghiệm hé. Mình mở dịch vụ thì "khách hàng là thượng đế". Dù khách hàng có sai đi nữa thì mình cũng vui vẻ mà trả lời, còn khách hàng làm căng thì giải quyết 1 lần, lần sau không cho sử dụng dịch vụ của mình nữa là được. Dịch vụ tốt, 1 người dùng, sẽ giới thiệu thêm những người khác nữa, cứ như vậy khách hàng sẽ tăng dần theo thời gian, 1 dịch vụ kém, thì cho dù khuyến mãi đến đâu khi người ta dùng 1 lần xong sẽ không bao giờ quay trở lại. Giống như Vedan vậy, trước nhiều người dùng, sau vì cái vụ xả nước thải ra môi trường thì bị tẩy chai liền. Kinh doanh trên mạng hay ngoài đời cũng giống hệt nhau. Sự hài lòng của khách hàng là sự thành công của chính mình!

Mong qua việc này Bình sẽ rút ra được bài học!

Người ta ghét nhất là quan + thương cấu kết với nhau .... Bác thì chơi cả 2 lại còn lạm quyền 1 lần .... Tốt nhất bỏ 1 trong 2 đi bác ới
Đúng như thớt đã nói là con người ai củng có lúc lầm lỗi ... vì thế admin cho tất cả mod đang kinh doanh rớt xuống member hết đi :m066: lở sao này các mod lại nông nổi rồi lở dại

Last edited by a moderator:
nếu đây là lời xin lỗi thật lòng thì ai cũng sẵng sàng bỏ qua cho bạn, nhưng tại sao bạn ko xin lỗi trước khi bị ban, nói thế thôi

chào bạn nếu bạn có theo dõi thì chắc đã thấy mình xin lỗi và mình cũng có lập even để nhận lỗi

Xin các bác đừng quá gay gắt với em Thanks

Announcements

Forum statistics

Threads
421,001
173,062
Latest member
Koora

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week