SCAM Bị Scam mất 600Z, nhờ mod xử lý cho em vụ này

Status
Not open for further replies.
:( bỏ đi bạn. để BQT giải quyết. forum có 1 số thành phần ném đá kinh lắm, chả có sức mà xoắn lại đâu. tốt nhất là dàn xếp 50 - 50 là hợp lý. Ai cũng có lỗi mà.
Em cũng đang chờ đây bác ạ! Nhưng mà chưa thấy admin vào giải quyết cho, ko hiểu sao?

Em cũng đang chờ đây bác ạ! Nhưng mà chưa thấy admin vào giải quyết cho, ko hiểu sao?
từ từ bạn, admin cũng có việc làm chứ đâu rảnh để on thường xuyên. chắc khoảng 1 tuần, từ ngày lập pic thì BQT mới xử lý xong.

Ko thằng EX nào điên dàn xếp vụ này để ăn đòn.
Nếu bạn ko dàn xếp thì theo mình 50/50 coi như bài học kinh nguyệt cho cả 2 bạn. Vui vẻ ăn tết ko cay cú ^_^
lol theo mình cứ nội quy mà xử ko cần bik ai đúng sai tội tình chi mô.... từ khi vào mmo thấy scam ngày nào cũng có mà chưa thấy vụ nào xử đúng luật.. cứ thôi thì mình chia đôi nãn @@

Mình cũng sợ bị sợ xử thua vụ này nên mình cũng có ý kiến để có thể bào chữa chút ít, hy vọng admin đọc được thì cũng xem xét cho em.
Nội dung ở #1 là quan trọng để biết được thông tin cần mua bán, giá cả . Em đã post lên các ví sử dụng. Em đã xác nhận nhưng seller đã sent sang ví khác. Thì em nghĩ là xác nhận đó chưa đủ mạnh để seller send tiền từa lưa hột dưa 3 4 ví liền. Nếu đây là giao dịch bán btc-e code thì em chấp nhận toi vụ này. Còn ví Z có history, em chưa nhận được $ vài ví Z trên topic cả.. Rule xác nhận chỉ mới ra từ vụ brian, mong các bạn xem xét những điểm chưa được cần bổ sung vì ghi ngắn gọn như thế suy nghĩ kiểu nào cũng hợp lý. Dù sao sự việc còn 50 50 thì mình mong có hoà giải hợp lý để tránh việc 1 người bị thiệt hại quá nhiều còn người kia ko bị gì. Cám ơn mọi người

Không cần biết lỗi phải thế nào, nhưng vụ này có liên quan đến ex và dù sao ex cũng cònfirm, bên bán mất số tiền không nhỏ, tham khảo ý kiến ex thì ex lại còn thách đố bố đời, chẳng thấy chữ tình đâu hết. Tâm lý người ta đang mất tiền cơ số to to, lại bị cái ông có liên quan ném đá vỡ đầu. Bực bỏ cm nó ra. Không bật hơi phí, nói chung ông Ex sau vụ này cũng nên rút kinh nghiệm ứng xử.Ít nhất cũng nên an ủi chia sẻ với người ta, hỗ trợ làm sáng tỏ thi chắc thớt không đến nỗi nào....

Trường hợp của em cũng y như này, cũng vì thấy confirm xác minh rồi nên em mới chuyển Z, chứ nếu ko có xác minh thì làm sao em dám chuyển?
cơ bản theo mình thì cậu bị fake yh rồi
2.png 1.png

Mình cũng sợ bị sợ xử thua vụ này nên mình cũng có ý kiến để có thể bào chữa chút ít, hy vọng admin đọc được thì cũng xem xét cho em.
Nội dung ở #1 là quan trọng để biết được thông tin cần mua bán, giá cả . Em đã post lên các ví sử dụng. Em đã xác nhận nhưng seller đã sent sang ví khác. Thì em nghĩ là xác nhận đó chưa đủ mạnh để seller send tiền từa lưa hột dưa 3 4 ví liền. Nếu đây là giao dịch bán btc-e code thì em chấp nhận toi vụ này. Còn ví Z có history, em chưa nhận được $ vài ví Z trên topic cả.. Rule xác nhận chỉ mới ra từ vụ brian, mong các bạn xem xét những điểm chưa được cần bổ sung vì ghi ngắn gọn như thế suy nghĩ kiểu nào cũng hợp lý. Dù sao sự việc còn 50 50 thì mình mong có hoà giải hợp lý để tránh việc 1 người bị thiệt hại quá nhiều còn người kia ko bị gì. Cám ơn mọi người
Dẻo mồm ngay từ đầu thì có phải vừa ko mất tiền vừa đỡ mệt.. Tự dưng ngứa mồm ....Đúng là cái mồm làm tội cái thân ::(

Không cần biết lỗi phải thế nào, nhưng vụ này có liên quan đến ex và dù sao ex cũng cònfirm, bên bán mất số tiền không nhỏ, tham khảo ý kiến ex thì ex lại còn thách đố bố đời, chẳng thấy chữ tình đâu hết. Tâm lý người ta đang mất tiền cơ số to to, lại bị cái ông có liên quan ném đá vỡ đầu. Bực bỏ cm nó ra. Không bật hơi phí, nói chung ông Ex sau vụ này cũng nên rút kinh nghiệm ứng xử.Ít nhất cũng nên an ủi chia sẻ với người ta, hỗ trợ làm sáng tỏ thi chắc thớt không đến nỗi nào....
Lúc đó mình nghĩ 2 người là 1, dù sao thì mình cũng đã thay đổi cách nói chuyện rồi mà

cái này thì cũng chưa chắc cậu à, giả sử cậu là @lohan53 thu z và tớ bán z tớ pm yh của cậu và định bán 1 số z, sau đó cùng vào forum để cofirm và cậu thu z nhưng vẫn chưa nhận dc z và tớ pm cho cậu nói là tớ vừa send z cho cậu nhưng nhưng ko phải là số z cậu đề trên topic. thì có cho là scam ko

cách tránh scamer của mình là, tự pm nick có BH or trung gian trước, nếu họ tự pm mình thì block ngay khỏi dò id cho mệt :v

cơ bản theo mình thì cậu bị fake yh rồi
View attachment 45654 View attachment 45653
Dẻo mồm ngay từ đầu thì có phải vừa ko mất tiền vừa đỡ mệt.. Tự dưng ngứa mồm ....Đúng là cái mồm làm tội cái thân ::(
MỌI CHUYỆN BÂY GIỜ CỨ ĐỂ CHỜ ADMIN GIẢI QUYẾT, EM XIN DỪNG MỌI COMMENTS CỦA MÌNH TẠI ĐÂY, CHO ĐẾN KHI ĐƯỢC GIẢI QUYẾT. CẢM ƠN MỌI NGƯỜI ĐÃ QUAN TÂM.

cái này thì cũng chưa chắc cậu à, giả sử cậu là @lohan53 thu z và tớ bán z tớ pm yh của cậu và định bán 1 số z, sau đó cùng vào forum để cofirm và cậu thu z nhưng vẫn chưa nhận dc z và tớ pm cho cậu nói là tớ vừa send z cho cậu nhưng nhưng ko phải là số z cậu đề trên topic. thì có cho là scam ko

Mình cũng nói là chưa biết đúng sai thế nào cả. Có thể thớt scam hoặc không, không kết luận được, nhưng làm dịch vụ thì mình cũng nên kết hợp giải quyết để tránh gây bức xúc cho người ta chứ.

auto exchanger là chắc ăn nhất,hoặc các site uy tín mà mua với bán đi.chán mấy thớt bị scam rồi

Mệt nhi? sau vụ này cái rule kiểu ji cũng pải update :D
Chứ như mình trước nay toàn Xác nhận gd với bạn :D :D

Đã up ví z chủ topic ko xem kỹ thì chủ topic thua rồi :|

xin phá lệ. Định mệnh bọn óc ch* scam

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,870
170,927