SCAM Bị Scam mất 600Z, nhờ mod xử lý cho em vụ này

Status
Not open for further replies.
Vụ này mà ex đền 100% thì nói thật cũng hơi quá.
Ông thớt thì phải nói cực kỳ cẩu thả, cẩu thả hơn cả ông ex nhiều, ăn thua là ở chỗ rule.
Nên xem xét và update lại cái rule cho chặt chẽ
Em chém tý :D

Ông thớt thì phải nói cực kỳ cẩu thả, cẩu thả hơn cả ông ex nhiều, ăn thua là ở chỗ rule.
:D nói chung xét đến tình thì nó thế nhưng mà tính theo logic và trách nhiệm thì cái xác nhận cuối cùng nó quyết định toàn bộ giao dịch,có xác nhận đấy người ta mới chuyển tiền mới dẫn đến scam,còn ban quản trị xem xét xử lý thế nào thì lại còn tùy nhưng sao cho đúng với hài lòng hai bên thì tốt

mịa éo hiểu cái phần memo khi send tiền để làm cảnh hay sao mà cứ dính abcd o_O. Nói tóm lại ngu thì chết

giống như chù thớt đang đóng vở kịch :3

nick reg 2012 mà cẩu thả như voi :3

Quan trọng vẫn là hai bạn tự nhận mình sai chổ nào. Rồi thỏa thuận để hài lòng cả đôi bên, không mất hòa khí, cũng không gây quá khó xử cho staff làm việc theo rule mất tình cảm.

bạn chủ topic cũng có 1 phần trách nhiệm chứ yahoo buzz trước là cau phải biet ai scam rồi :3

ex confirm thì giống như khi các bác chuyển tiền rùi nhập mã xác nhận từ điện thoại,vụ này ex đi 100% thui

Luật bên ngoài nó còn lách được, chứ rule diễn đàn nhằm nhò gì
Chủ yếu tự cảnh giác là chính;)

50/50 cho nhanh gọn. Cũng nói nhiều lần rồi. Thôi chờ BQL giải quyết kakaka

50/50 cho nhanh gọn. Cũng nói nhiều lần rồi. Thôi chờ BQL giải quyết kakaka
:oops: lúc đầu khi thread bảo chấp nhận mất tiền, mình đã gợi ý cho 2 bên 50/50 nhưng ông ex ko hề mún như vậy ổng k mún mất 1 xu nào cả .
P/S : vụ này nói thật lỗi ông thread cũng có, nhưng ông ex cũng thế xác nhận ẩu thế thì ráng mà lãnh đạn :rolleyes:

cứ theo rule mà làm thôi, kế cả trường hợp chủ thread cố tình gài để chơi exchanger vẫn phải xử theo rule thì mới tạo thành tiền lệ để các exchanger (hoặc người xác nhận sau) cẩn thận hơn được, từ đó mới góp phần giảm đất sống của bọn fake nick.
  • Khi vụ việc SCAM ACBD xảy ra. Ai là người xác nhận giao dịch cuối cùng mà không kiểm tra rõ ràng sẽ phải chịu trách nhiệm 100%

Mình để ý thấy thế này. Lúc 10:35 AM nạn nhân nói với EX là Đang giao dịch với bác 700Z VCB. Chỉ sau đó 2 phút là 10:37 AM EX xác nhận đang giao dịch. Chỉ trong thời gian ngắn vậy chắc chắn 2 người phải đang chat yahoo với nhau thì mới biết để xác nhận topic với nhau.
Nếu không chát với nhau tại sao lại xác nhận là đang giao dịch ? => EX là người sai, xác nhận linh tinh

cứ theo luật mà làm :mad:. theo 14 page thấy mấy thành phần cứ chửi thớt " ngu thì chết" . vậy thì bác ex cũng "ngu thì ráng chịu" . luật như thế rồi còn cofim bừa bãi :eek: lúc đầu thớt đã nói cho qua ko cần đền bù rồi còn thích làm bố đời :D cứ 50/50 rồi mai vài ba vụ lại 50/50 nữa:)

Mình để ý thấy thế này. Lúc 10:35 AM nạn nhân nói với EX là Đang giao dịch với bác 700Z VCB. Chỉ sau đó 2 phút là 10:37 AM EX xác nhận đang giao dịch. Chỉ trong thời gian ngắn vậy chắc chắn 2 người phải đang chat yahoo với nhau thì mới biết để xác nhận topic với nhau.
Nếu không chát với nhau tại sao lại xác nhận là đang giao dịch ? => EX là người sai, xác nhận linh tinh
Bạn không hiểu bản chất của ABC :D

thằng scam nó chat với 2 thằng có j khó hiểu :))

up lên nào ae :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,794
170,875
Latest member
noithatthietke
Back