SCAM Bị Scam mất 600Z, nhờ mod xử lý cho em vụ này

Status
Not open for further replies.
Nghi án dàn dựng là rất lớn 600$ chứ k phải là 600k
Hóng xem admin giải quyết vụ này thế nào:rolleyes:
Nhìn nick của thớt chắc cũng là 1 pro mmo. bạn có bất cẩn đến nỗi vậy không. nếu lỗi do bất cẩn thì nên tự mình chịu toàn bộ trách nhiệm.
Xác nhận lại với bạn là 600$ nhé! Bất cẩn thì ai mà không có lúc như thế hả bạn? Mình đồng ý là mình bất cẩn, nhưng mà xin bạn chịu khó đọc lại toàn bộ những gì mình viết ở #1 rồi hẵng nhận xét, còn nếu không thì mời bạn out khỏi pic giùm mình! cảm ơn bạn đã hiểu

:( bạn có hiểu vấn đề ko vậy. ko hiểu thì chịu khó đọc lại.ko hiểu gì thì đừng nên chém
Chém gì, tiền của mình không biết giữ để mất thì chịu thôi. Chẳng thằng nào có hơn 1k z mà sent tiền như thớt. Còn số Z của bạn exchanger đã có ở đầu topic rồi, k chịu nhìn thì chết. Bác exchanger cứ yêu cầu show proof send tiền vào ví Z của bác. Nếu k show được thì k chấp nhận. Còn admin mà giữ tiền để chia 50/50 thì báo công an vào giải quyết.

Cái này mà cũng phải tranh cải: Vấn đề giải quyết rất đơn giản là:

1. Với giao dịch có xác nhận của 2 bên tại Forum:
    • Khi vụ việc SCAM ACBD xảy ra. Ai là người xác nhận giao dịch cuối cùng mà không kiểm tra rõ ràng sẽ phải chịu trách nhiệm 100%
Các bạn tham khảo kĩ để tránh các sự việc không hay xảy ra nha.

Giờ cậu và tôi nên nói chuyện như 2 người bị hại, tôi ko nghi ngờ cậu dànxếp nữa và cậu cũng đừng nghi tôi cố tình, Vào rắc rối thì ai cũg mệt mỏi và ko giữ được bình tĩnh nên cứ cho là mình đúng. Cậu nick có vẽ lâu năm hơn tôi mà bất cẩn hơn cả tôi, bị pam trước , nick thì hoa văn hoa hòe hoa sói như vậy mà ko để ý, với lại topic của tôi mua bán nhỏ1 chiều chứ ko phải vài trăm trang như các exchenger khác, có 2 3 trang thôi, ví sửdụng được up lên đó hết rồi. Tôi xác nhận như vậy theo tôi nghĩ là chỉ1 câu rule ngắn gọn như vậy mà xửmình thua 100% thì tội mìnhquá, Luật hiến pháp phức tạpvậymà còn có kẻ hở nữa là. Giờ tinh sao hài hòa thì tốt. :(
Ông việc gì phải lo. Bắt hắn show proof chuyển Z vào ví Z của ông. k show được thì đừng nói gì nữa. Cái tội ngu vì không biết giữ tiền

Giờ cậu và tôi nên nói chuyện như 2 người bị hại, tôi ko nghi ngờ cậu dànxếp nữa và cậu cũng đừng nghi tôi cố tình, Vào rắc rối thì ai cũg mệt mỏi và ko giữ được bình tĩnh nên cứ cho là mình đúng. Cậu nick có vẽ lâu năm hơn tôi mà bất cẩn hơn cả tôi, bị pam trước , nick thì hoa văn hoa hòe hoa sói như vậy mà ko để ý, với lại topic của tôi mua bán nhỏ1 chiều chứ ko phải vài trăm trang như các exchenger khác, có 2 3 trang thôi, ví sửdụng được up lên đó hết rồi. Tôi xác nhận như vậy theo tôi nghĩ là chỉ1 câu rule ngắn gọn như vậy mà xửmình thua 100% thì tội mìnhquá, Luật hiến pháp phức tạpvậymà còn có kẻ hở nữa là. Giờ tinh sao hài hòa thì tốt. :(

Bây giờ thì chỉ còn cách nhờ mod giải quyết, bởi vì như tôi đã nói trước đó với bạn, chuyện này ít nhiều gì cũng có liên quan đến bạn, vì nếu bạn ko xác nhận ở trên pic thì tôi cũng ko bao giờ send tiền - chả có nhẽ lại là ngẫu nhiên, vì thằng Scam thì nó có thể chầu chực đến từng phút chờ bạn xác nhận giao dịch để nó Scam hay ko? Đây mới là điều đáng noi!

Ông việc gì phải lo. Bắt hắn show proof chuyển Z vào ví Z của ông. k show được thì đừng nói gì nữa. Cái tội ngu vì không biết giữ tiền
Xin mời bạn out khoi pic của mình, đây là vấn đề tranh chấp của hai người chúng tôi, ko liên quan đến bạn! Vì thế mong bạn hiểu cho! cảm ơn!

Nói người khác ngu mà không biết ai mới là người ngu đâu. Cứ việc ko lo đi, tới lúc bị buộc nôn tiền hoặc mất bảo hiểm xem lúc đấy có lo ko nhé

Bây giờ thì chỉ còn cách nhờ mod giải quyết, bởi vì như tôi đã nói trước đó với bạn, chuyện này ít nhiều gì cũng có liên quan đến bạn, vì nếu bạn ko xác nhận ở trên pic thì tôi cũng ko bao giờ send tiền - chả có nhẽ lại là ngẫu nhiên, vì thằng Scam thì nó có thể chầu chực đến từng phút chờ bạn xác nhận giao dịch để nó Scam hay ko? Đây mới là điều đáng noi!

Tôi bảo cậu rồi, cậu ko cần thanh minh thanh nga gì hết, cứ để Mod với Admin làm việc, từ giờ cậu chỉ cần đọc, không cần comment lại, đừng comment lại làm chỗ cho chúng nó đì cậu

PS một câu cho mọi người nhớ lại vụ Brian nhé, Ex confirm sai hoàn toàn mà member phải chịu trách nhiệm, nên vụ này đừng có nói đưa tình nghĩa vào nhé. Cứ rule mà xử, nếu vụ này không xử theo rule thì bỏ hết rule đi nhé

@lohan53 đã chat 1 câu chân tình @senbohung cũng nên xem xét gải quyết theo cá nhân mà lấy chỗ làm ăn lâu dài .
Ban đầu tôi cũng định bỏ qua chuyện này, coi như cái tội ngu, chỉ là đăng lên để mọi người cẩn thận, nhưng mà bác ấy lại tỏ thái độ nghi ngờ tôi dàn dựng, đến khi tôi đăng tất cả log chat thì bác ấy lại nói là ko nghi ngờ nữa -- thì đây chỉ là bao biện. Đành nhờ Admin xử lý vậy

Nói người khác ngu mà không biết ai mới là người ngu đâu. Cứ việc ko lo đi, tới lúc bị buộc nôn tiền hoặc mất bảo hiểm xem lúc đấy có lo ko nhé

Tôi bảo cậu rồi, cậu ko cần thanh minh thanh nga gì hết, cứ để Mod với Admin làm việc, từ giờ cậu chỉ cần đọc, không cần comment lại, đừng comment lại làm chỗ cho chúng nó đì cậu

PS một câu cho mọi người nhớ lại vụ Brian nhé, Ex confirm sai hoàn toàn mà member phải chịu trách nhiệm, nên vụ này đừng có nói đưa tình nghĩa vào nhé. Cứ rule mà xử, nếu vụ này không xử theo rule thì bỏ hết rule đi nhé
Em cũng đã định dừng comment lại rồi, nhưng mà các bác này lại ko chịu đọc kĩ cái #1 cho nên mới phải xoắn đến giờ đây!

day la cho tranh luận. cậu hiểu ko. chủ thớt muón chung minh scam thi phai giải trình chi tiết tuong tận để mọi nguoi xem xét. lần sau suy nghi ky hay phat biểu

giờ scam dễ thật

để chút nữa vào pm mấy cái ông exchange bảo sell 3k nhé

ok xác nhận ( lấy 1 nick khác sell 3k thật ) còn nick vào confirm thì làm ăn với 1 cái Z + yahoo trời ơi đất hỡi nào

thế là ngon 3k thì vẫn bán bình thường tự dưng được 3k khác nhẩy vào mồm

dễ quá dễ quá, tý vào làm luôn :D gì chứ mình đang có history toàn giao dịch mấy k / 1 lần đây

làm giầu không khó khi gần cuối năm ( nói như vậy là ae đủ hiểu ai bài ai rồi )

Nên tạo 1 box giao dịch. Nơi đó member có thể xóa thread của chính mình. Thế thì không còn Scam nữa

giờ scam dễ thật

để chút nữa vào pm mấy cái ông exchange bảo sell 3k nhé

ok xác nhận ( lấy 1 nick khác sell 3k thật ) còn nick vào confirm thì làm ăn với 1 cái Z + yahoo trời ơi đất hỡi nào

thế là ngon 3k thì vẫn bán bình thường tự dưng được 3k khác nhẩy vào mồm

dễ quá dễ quá, tý vào làm luôn :D gì chứ mình đang có history toàn giao dịch mấy k / 1 lần đây

làm giầu không khó khi gần cuối năm ( nói như vậy là ae đủ hiểu ai bài ai rồi )

Dễ lắm thử đi :)) . Giờ Ex confirm là đang giao dịch với yahoo xxx thì ngồi đấy mà ăn tiền nhé, hoặc confirm là chỉ nhận giao dịch qua yahoo xxx thì cũng ngồi đấy mà hốc nhé :))

day la cho tranh luận. cậu hiểu ko. chủ thớt muón chung minh scam thi phai giải trình chi tiết tuong tận để mọi nguoi xem xét. lần sau suy nghi ky hay phat biểu

Nói suy nghĩ kỹ mà không biết ai mới là người không biết suy nghĩ đây. Có ai nói Ex scam không mà chủ thớt cần chứng minh. Đọc lại các vụ report scam khác và tham khảo thêm rule trước khi phát biểu nhé

1 bài học cho các ex, bao nhiêu vụ rồi mà ko rút kn cái tội confirm ẩu tả.
Không cần biết người gd với mình là ai, đã làm dịch vụ thì phải có trách nhiệm bảo vệ khách hàng chứ

Em cũng đã định dừng comment lại rồi, nhưng mà các bác này lại ko chịu đọc kĩ cái #1 cho nên mới phải xoắn đến giờ đây!
:( bỏ đi bạn. để BQT giải quyết. forum có 1 số thành phần ném đá kinh lắm, chả có sức mà xoắn lại đâu. tốt nhất là dàn xếp 50 - 50 là hợp lý. Ai cũng có lỗi mà.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,870
170,927
Latest member
kntrieu

Most viewed of week

Most discussed of week