• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Bị "[email protected]" hack

anhking1990

Junior
Reactions
47
MR
0.002
Mình vừa bị thằng [email protected] hack mất hết acc gmail và nick yahoo. Đã lấy lại được tài khoản nhưng không rõ nó có cắm trojan trên máy của mình không nữa? :-s
Search trên google thì thấy nó đã từng hack của anh em trên 4rum mình rồi, chứng tỏ nó hack từ mmo4vn mà ra :-s mấy hôm nay mình không hề download gì từ 4rum, hay gmail, ko hiểu nó hack kiểu gì. Anh em cẩn thận nhé :(
Mình sau khi kiểm tra tài khoản thì đã thấy mất $5 trong LR. Cũng không nhiều nhặn gì, coi như một bài học thôi
ngoài thằng trên thì còn 1 thằng là [email protected]
1 tay trùm chuyên dùng trojan trên 4rum mình. Hiện tại mình đã bị nó tấn công ít nhất là 5 lần rồi. và hên là lần nào cũng lấy lại dc tài khoản.
Các bạn cũng nên đề phòng khi dùng soft trên 4rum!
bảo mất 2 lớp thì hack vô ích
+1 cho bảo mật 2 lớp :)

Last edited by a moderator:

vicgiap

Hero
Reactions
2,322
MR
3.378
Chat with me via Yahoo Messenger
Mình vừa bị thằng [email protected] hack mất hết acc gmail và nick yahoo. Đã lấy lại được tài khoản nhưng không rõ nó có cắm trojan trên máy của mình không nữa? :-s
Search trên google thì thấy nó đã từng hack của anh em trên 4rum mình rồi, chứng tỏ nó hack từ mmo4vn mà ra :-s mấy hôm nay mình không hề download gì từ 4rum, hay gmail, ko hiểu nó hack kiểu gì. Anh em cẩn thận nhé :(
làm sao nhận biết đc nó hack mình = trojan, chưa biết trojan bjo, mình gà lắm. sao ta????

Mình cũng không rõ thằng này làm thế nào mà lấy được pass gmail mmo của mình nữa.
Sau khi có acc gmail kia, nó lấy được luôn của nick yahoo, vì tên và pass yahoo vs gmail của mình giống nhau. Sau đó nó mò được sang cả 2 acc gmail làm việc của mình, nhưng lúc đầu thằng này nó lại đổi pass qua di động, nhờ vậy mà di động của mình báo tin mã số đổi mật khẩu, nên mình biết và vội online đổi lại mật khẩu. Lúc mình online thì nó đã hack thành công cả 3 tài khoản gmail, 1 nick yahoo rồi. Trong gmail nó để tự động chuyển tiếp về "[email protected]", lúc đó sơ ý không chụp hình nên không có bằng chứng để up :(. Cũng may mắn là mình có để số di động nên đã lấy lại được tài khoản
Mình vừa vào LR thì thấy đã bị lấy hết tiền, may mà chỉ có hơn $5 thôi, cũng không tiếc lắm.
LR của nó là : 03/24/2012 12:41 89319925 U3439234 (vietnam) - $5.27 $0.00 $0.00

martinpro

Banned
Reactions
445
MR
0.000
thớt đâu ta, vào giải thích tý, the nào là trojan, và cách đề phòng bọn giặc hack loại hình này?:binhsua79:

trojan là con ngựa thành troj =))

nó là 1 loại virus đc chạy ẩn cùng với hệ điều hành của máy tính.

khi máy bị nhiễm những thao tác bàn phím sẽ bị ghi lại rồi gủi qua ( STMP Gmail . ) ( FPT của host )

nó cũng có thể ghi lại màn hình bằng thao tắc kick chuột ( perfect keylogger , 1 thời con này làm loạn VLTK với hack pass rương :)) )

có con còn điểu khiển máy victim ( Adramax keylogger , hình như thế quên mẹ tên rồi )

hầu như khi file dính keylogger sẽ ra đuôi là .exe, và người làm ra nó sẽ nén lại thành .zip .rar vv.vv

Còn 1 con nữa khá là nguy hiểm, có thể lừa đc khá nhiều thằng mê gái. nó là con Myspace. con này sau ghi gắn virus vào file (img) nó sẽ giữ nguyên đuôi của file là img và ko bị đổi thành exe. loại này nhiều thằng me gái nó send ảnh kick vào là dính

những thông tin trên tớ upload từ 2008 =)) giờ chắc mấy con tớ kể tên bị anti nó chém hết rồi

P/s phòng chống thì tốt nhất là , khuyên thật đấy, dùng BKAV :)) mẹ thằng quảng nổ diệt keylogger với trojan nhanh kinh khủng

còn thực sự ra thì chẳng có trình anti nào an toàn 100% cả. các bạn phải tự phòng chống thôi

tớ nói 1 câu như này các cậu hiểu, có virus thì mới có anti virus, vậy khi mà virus mới ra các anti chưa kịp upload thông tin, thì nguy cơ mình tèo là rất cao, tốt nhất như các pro nói. dùng sanboxie cho nó an toàn :)) deepfrezze nữa

done hết tut. mà các bạn đừng cho tớ là người nguy hiểm nha

PixProner

Senior
Reactions
842
MR
0.000
Dùng Avira đi , đặt chế độ Block traffic ở mức cao nhất xem có con keylog nào ăn đc ko :) chấp hết bọn Keylog

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,813
176,256
Latest member
dieply

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom