• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Help Bị hack ví MyetherWallet

Em nghĩ khả năng cao nhất là bác chủ thớt vào phải fake site rồi cung cấp private key vào đấy. Trên trang chủ của myetherwallet cũng có cảnh báo về cái này.

Hi mọi người,

Mình vừa mới bị hack hết sạch ETH và 1 ít ATS, cũng không nhiều lắm nên không tiếc nhưng cái mình hoang mang là mình không biết tại sao bị hack để biết đường mà tránh, vì mình không bao giờ tải phần mềm lạ hoặc click link vớ vẩn, file Keystore và Private key thì chỉ có mình có. Giờ không biết tại sao bị hack để mà khắc phục nữa :(. Bạn nào rành chỉ mình với, hoặc có cái ví nào hỗ trợ ERC 20 mà có xác minh 2 bước thì share mình với nha, chứ thế này nguy hiểm quá

Thanks

Có thể bác vào site fake như myetherawlet.com thay vì myetherwallet.com chăng? Mấy site fake nó hay đc adword của Google đưa lên link quảng cáo đầu tiên.

Với lại bác đưa cho mình coi cái transaction Id bác bị hack ETH và ATS và thời gian nào thì người ta mới tin đc chứ?

Hi mọi người,

Mình vừa mới bị hack hết sạch ETH và 1 ít ATS, cũng không nhiều lắm nên không tiếc nhưng cái mình hoang mang là mình không biết tại sao bị hack để biết đường mà tránh, vì mình không bao giờ tải phần mềm lạ hoặc click link vớ vẩn, file Keystore và Private key thì chỉ có mình có. Giờ không biết tại sao bị hack để mà khắc phục nữa :(. Bạn nào rành chỉ mình với, hoặc có cái ví nào hỗ trợ ERC 20 mà có xác minh 2 bước thì share mình với nha, chứ thế này nguy hiểm quá

Thanks
Mình cũng bị hack toàn bộ hôm nay. K biết click phải cái gì. Hôm nay vào ví thấy toàn bộ token bị chuyển vào ví 0x3F8A7323aD733eE489b3312A99760f7a4F987ace

Mấy ông chơi airdrop vào link mail nó gửi về bảo very mail, nó có yêu cầu vào myetherwallet.com để add adress token đó, + link đính kèm bấm vào hiện ra 1 trang giống myetherwallet.com 99% không nhìn kĩ cứ xài Key nhập vào là đi luôn ví... hồi mới chơi airdrop tụi cũng bị 1 lần mà may là tôi luôn dùng 1 ví phụ đăng kí song song với ví chính, rồi luôn check trước mail airdrop bất kì token nào gửi về, lần đó nhìn ko kĩ đăng nhập bằng ví phụ vào nửa ngày sau mất mất luôn 5$, phải bỏ ví đó lập ví mới... Kinh nghiệm của tôi là dùng ví phụ check trước airdrop thấy nghi nghi 1 ngày sau mới đăng ký bằng ví chính...

Cũng mong rằng đây là lần cuối cùng bác bị như thế này :D. Ví bị hack coi như bỏ rồi, theo quan điểm của e sau khi bị hack ví thì nên xóa hết toàn bộ cookie trên trình duyệt, tạo ví mới lưu trên máy nên giải nén nó ra rồi đặt mật khẩu cho nó, nếu bác sợ mất máy thì bỏ nó vô Google Drive set mật khẩu cấp 2 cho Gmail, nếu muốn an toàn hơn thì bác in cái mã QR ra kẹp vô cuốn sách nào đó, khi cần thì lấy ra không ai mà mò đc KEY của bác hết :D . Nhớ khi làm Airdrop không nên click vô mấy trang xác minh ví ngoại trừ https://www.myetherwallet.com/ ra. Trên trình duyệt nên cài Metamask khi bác click vô trang ko an toàn nó đều cảnh báo cho bác hết:rolleyes: Ví Myetherwallet ko phải ko an toàn mà là người dùng ko chấp hành nguyên tắc của nó :D

E cũng mới bị hack xong, giờ nên tạo ví mới hay sao mấy bác? Tại e làm airdrop toàn về ví này nên bỏ tiếc quá :(((

Nếu tiếc coin, token nào nạp chút tiền làm phí chuyển vào chuyển hết đi, còn không còn token thì bỏ ví đi bác

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,983
171,046
Latest member
nxminh911
Back
Top Bottom