Help Bị hack ví MyetherWallet

Sharkdy

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
Hi mọi người,

Mình vừa mới bị hack hết sạch ETH và 1 ít ATS, cũng không nhiều lắm nên không tiếc nhưng cái mình hoang mang là mình không biết tại sao bị hack để biết đường mà tránh, vì mình không bao giờ tải phần mềm lạ hoặc click link vớ vẩn, file Keystore và Private key thì chỉ có mình có. Giờ không biết tại sao bị hack để mà khắc phục nữa :(. Bạn nào rành chỉ mình với, hoặc có cái ví nào hỗ trợ ERC 20 mà có xác minh 2 bước thì share mình với nha, chứ thế này nguy hiểm quá

Thanks

Khả năng hack từ ví này rất thấp vì lưu key ra giấy. Trừ khi máy bạn có trojan, virus.

1 là bác bị trojan virus hai llà bác đăng cái private key ở đâu đó rồi. Xác định mất rồi là mất thôi bác vì cái này có trời kiện.

Hi mọi người,

Mình vừa mới bị hack hết sạch ETH và 1 ít ATS, cũng không nhiều lắm nên không tiếc nhưng cái mình hoang mang là mình không biết tại sao bị hack để biết đường mà tránh, vì mình không bao giờ tải phần mềm lạ hoặc click link vớ vẩn, file Keystore và Private key thì chỉ có mình có. Giờ không biết tại sao bị hack để mà khắc phục nữa :(. Bạn nào rành chỉ mình với, hoặc có cái ví nào hỗ trợ ERC 20 mà có xác minh 2 bước thì share mình với nha, chứ thế này nguy hiểm quá

Thanks
chơi mấy cái này thì thì lưu keystore (đặt mật khẩu khó vào, chỉ mình nhớ thôi) chứ lưu cả private key thì dễ mất lắm

chơi mấy cái này thì thì lưu keystore (đặt mật khẩu khó vào, chỉ mình nhớ thôi) chứ lưu cả private key thì dễ mất lắm
Em vẫn dùng bằng Private key mà, nhưng em dùng bằng macbook nên cắhc ko có trojan hay hack được. Chứ bạn em còn post cái private key lên web thì em cũng quỳ nó, mất hơn 70 đô tiền coin

Em vẫn dùng bằng Private key mà, nhưng em dùng bằng macbook nên cắhc ko có trojan hay hack được. Chứ bạn em còn post cái private key lên web thì em cũng quỳ nó, mất hơn 70 đô tiền coin
thằng này nó không như etc có Private Key Encryption, nên dùng PK là quá nguy hiểm. Mất key coi như mất hết

post key vào site fake nào đó coi như xong phim :p

có keystore và private key mà vẫn bị hack hả ta, căng nhỉ

có keystore và private key mà vẫn bị hack hả ta, căng nhỉ
hình như mọi người đang nghĩ là keystore có đặt mật khẩu thì share được private key thoải mái :p

lưu ý: mất pk là mất coin vì nó không yêu cầu nhập mật khẩu gì nữa cả

Có làm Video Clip trên Youtube ko bác? Ko để ý là Private key sẽ bị show ra... Ai đó rảnh sẽ truy cập vào...

hình như mọi người đang nghĩ là keystore có đặt mật khẩu thì share được private key thoải mái :p

lưu ý: mất pk là mất coin vì nó không yêu cầu nhập mật khẩu gì nữa cả
bác nói mình hả????
có nhìu bài trên mạng chỉ cách tạo ví này r mà, chả thằng nào nói cái đó dc share cả ;)

Hi mọi người,

Thanks
thằng này chắc bác chủ quăng cái privakey lung tung vứt xó xỉnh ở đâu đó nên bị hack

Hi mọi người,

Thanks
Mình cũng đang lưu vào máy, nên xài Kasper cho máy 24/7 cho chắc kèo -_-

chốn đâu cho hết nắng bây giờ?

khả năng là bác thớt gõ myetherwallet rồi nhờ a gôgle tìm , trang đầu tiên là hàng face có để chữ QC trc site là fake nha

khả năng là bác thớt gõ myetherwallet rồi nhờ a gôgle tìm , trang đầu tiên là hàng face có để chữ QC trc site là fake nha
Bạn này nói có lý....

mua cái ví cứng trezor hoặc ledger dùng thôi, không nên tin tưởng mấy cái ví online

ưu điểm của các ví này là dùng được trên ví online myetherwallet mà không lo bị lộ private key

trên mạng tìm từ khóa :"myetherwallet " ra 1 trang tương tư nhưng có chử t đăng sau. bạn vào nhầm site đó mà
cái này công đồng cảnh báo nhiều rồi

trên mạng tìm từ khóa :"myetherwallet " ra 1 trang tương tư nhưng có chử t đăng sau. bạn vào nhầm site đó mà
cái này công đồng cảnh báo nhiều rồi
đâu mình thấy có 1 site thôi mà tao_O

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,471
169,797
Latest member
datken

Most viewed of week

Most viewed of week