Bị hack không hiểu Vì sao.thằng cha này "U3510112 (Google)"

chắc là bác log vào trang nào đó, có lẽ vậy mà id và pass của mail bác nó biết nhờ đó , cẩn thận khi đặt pass mail trùng với tài khoản nào đó :D

chắc chắn nó không dò đựoc pass của mình đâu.
chỉ có thể là mình bị keylog gì đó thôi.

Khi cậu biết bị mất tiền là pass bị mất hết rồi ?, do cậu ko để bào vệ gmail = mail phụ và phone, nó lấy mail cậu bằng cách báo mất pass với gmail nên nó cung cấp lại pass gmail khác, cậu phải xài bào mật = phone và mail phụ, khi nó báo mất pass gmail, gmail sẽ có tin nhắn code vô phone cho cậu. Nó sẽ ko có code và sẽ ko đổi đc pass gmail. Ko mất gmail thì sẽ ko mất LR

nói chung mail là tất cả thế nên bảo mật đc mail thì tẹt đi :))

bật task manager lên = tổ hợp ctrl + alt + del hoặc chuột phải vào thanh taskbar chọn task manager . Xong ông kick vào processes : Tìm cái dòng winlogon.exe , khi nào ông thấy có 2 cái dòng đó thì tức là có một người đang dòm máy ông ( bình thường chỉ có một ) , kiểu như team view hay sao đó :-?? . Tôi cũng chỉ được một bro kêu thế chứ chưa bị bao giờ :"> . Một dạng team view hay keylog đó mà :"> .

Ối có 2 cái winlogon.exe

1 cái ngay trên đầu có chữ In Hoa với Use name là tên mình.
1 cái kéo lui xuông dưới thì thấy nhưng mà là chữ thường với use name là sysTem

Liệu có phai là do cái này ko các bác

---------- Post added at 02:07 AM ---------- Previous post was at 02:03 AM ----------

Khi cậu biết bị mất tiền là pass bị mất hết rồi ?, do cậu ko để bào vệ gmail = mail phụ và phone, nó lấy mail cậu bằng cách báo mất pass với gmail nên nó cung cấp lại pass gmail khác, cậu phải xài bào mật = phone và mail phụ, khi nó báo mất pass gmail, gmail sẽ có tin nhắn code vô phone cho cậu. Nó sẽ ko có code và sẽ ko đổi đc pass gmail. Ko mất gmail thì sẽ ko mất LR

Cái này mình có nếu muốn lấy lại pass thì phải login mail phụ nữa mà.Giờ mình vào đăng ký thêm cái Bảo vệ gmail với 2 cấp mật khẩu nữa.

Chủ thớt muốn làm cái gì đó thì đóng băng máy vi tính lại cho an toàn, thứ 2 ko nên để lộ tài khoản LR, đảm bảo phần mềm ko virus thì cài đặt vào máy đi sau đó đóng băng lại là ổn nhất, nên tạo mail mới, chủ thớt có thể sử dụng mail của @ecapteam.com mình, mình share cho cho đỡ bị hack.

Chủ thớt muốn làm cái gì đó thì đóng băng máy vi tính lại cho an toàn, thứ 2 ko nên để lộ tài khoản LR, đảm bảo phần mềm ko virus thì cài đặt vào máy đi sau đó đóng băng lại là ổn nhất, nên tạo mail mới, chủ thớt có thể sử dụng mail của @ecapteam.com mình, mình share cho cho đỡ bị hack.

Chắc bạn đang nói cái http://google.com/a/ecapteam.com phải ko :-?
Xài cái đấy khác gì xài mail của google đâu bạn :D

P/S: đã dùng google app sao không dùng luôn cái mail.ecapteam.com nhỉ?

Ối có 2 cái winlogon.exe

1 cái ngay trên đầu có chữ In Hoa với Use name là tên mình.
1 cái kéo lui xuông dưới thì thấy nhưng mà là chữ thường với use name là sysTem

Liệu có phai là do cái này ko các bác

---------- Post added at 02:07 AM ---------- Previous post was at 02:03 AM ----------

Cái này mình có nếu muốn lấy lại pass thì phải login mail phụ nữa mà.Giờ mình vào đăng ký thêm cái Bảo vệ gmail với 2 cấp mật khẩu nữa.

Kill cái proccess có tên bác đi xem sao :D

:binhsua17:Tạo máy ảo riêng dành log acc gd thôi ( ko dùng bất cứ tunnel nào chuyển bất cứ cái gì từ máy thật vào máy ảo, cần cứ lên web down cho lành ). Sang nữa thì bác làm hẳn con Netbook để dành chơi với mấy acc gd thôi ( chủ thầu đề chắc dư tiền mua mà nhỉ ) :binhsua115:
P/s: Bác bị hack tối qua thế tiền gd với em, sau khi bác gd xong với ng` kia là bị nó phổng tay trên bác àh. :binhsua38:

Mình cũng bị mất tiền LR một cách khó hiểu

Máy hoàn toàn sạch sẽ, không có virus hay keylog gì

chưa từng click vào 1 link lạ nào

LR rất ít dùng, API tắt.

Sau 1 thời gian dùng LR, tiền ko cánh mà bay vào tài khoản LR của thằng CaMauGov gì đó, số tiền cũng nhỏ nên cũng ko tiếc gì.

Nhưng cứ tình hình này LR ko còn an toàn nữa. Mình đã bỏ acc LR đó và ko có ý định tiếp tục dùng LR nữa

LR mang tiếng bảo mật tốt tầng tầng lớp lớp mà toàn bị hack 1 cách khó hiểu ko rõ nguyên nhân, chán

Mình tin rằng sẽ có nhiều người mất $ nữa :)

Bye bye LR

Tớ cũng bị một lần. Nhưng có điều không mất acc LR cũng như mail. Do là khi gõ địa chỉ libertyreserve.com trên thanh address của trình duyệt. Gõ thiếu một chữ thành libertyreseve.com, nó cũng hiện trang chủ của LR, mình login, sau đó, nó yêu cầu nhập địa chỉ mail và mật khẩu. Thấy lạ nên mới out ra. Nhìn lại address, thì ra là bị lừa. Vào đổi tất tật tật :)
Ngày hôm sau, check mail, LR gởi một mã xác nhận là mình có đăng nhập LR từ một địa chỉ IP khác (Costa Rica). Ối, bỏ tay :))
Cẩn thận vẫn là điều trên hết. Bảo vệ mail thật tốt thì nguy cơ mất các tài khoản ngân hàng là thấp hơn.
Vài dòng chia sẻ :)

Mình cũng bị mất tiền LR một cách khó hiểu

Máy hoàn toàn sạch sẽ, không có virus hay keylog gì

chưa từng click vào 1 link lạ nào

LR rất ít dùng, API tắt.

Sau 1 thời gian dùng LR, tiền ko cánh mà bay vào tài khoản LR của thằng CaMauGov gì đó, số tiền cũng nhỏ nên cũng ko tiếc gì.

Nhưng cứ tình hình này LR ko còn an toàn nữa. Mình đã bỏ acc LR đó và ko có ý định tiếp tục dùng LR nữa

LR mang tiếng bảo mật tốt tầng tầng lớp lớp mà toàn bị hack 1 cách khó hiểu ko rõ nguyên nhân, chán

Mình tin rằng sẽ có nhiều người mất $ nữa :)

Bye bye LR

Không có gì là tuyệt đối cả. Lỗ hổng bảo mật thì đầy cả ra, vấn đề là thằng phát hiện ra nó public hay giữ riêng trục lợi thôi
Hiện nay cũng có nhiều kỹ thuật ko cần tấn công trực tiếp vào máy nạn nhân nhưng vẫn lấy được thông tin đấy, virus đâu hẳng trong file exe hay gì gì đấy cao xa, nó có thể nằm ngay trong file word vẫn send nhau hằng ngày đó.
Thế giới này ngoài 1 số ít người tốt, còn lại được bao nhiêu thằng dư hơi ngồi crack mấy cái soft cho mọi người xài mà ko thu lợi từ việc đó đây. Ai dám mạnh miệng bảo sau khi crack xong 1 soft nào đó thì "máy tớ vẫn là máy của tớ" nào. Trình antivirus còn bị crack thì sau khi crack nó còn thực hiện đúng chức năng của nó ko thì có trời với thằng viết crack mới biết =))

Ai muốn an toàn thì đăng ký 1 mạng lease line, mua 1 cái máy chỉ cài trình duyệt web. Ngoài thực hiện các giao dịch thì không làm gì khác nữa thì xác suất an toàn lên đến 90%. Còn lại thì đừng hỏi vì sao bị mất pass =))

Bảo vệ gmail với 2 cấp mật khẩu. Cái voice Mesenger nó gởi mình có fee gì ko cái cụ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,715
171,817
Latest member
vinhtoan29021988
Back
Top Bottom