Waiting for Answer Bị CA triệu tập do liên quan đến shoplr.vn

bữa tui về có làm 1 bài review ở box chat, nói mà có nguoi k tin. tui lên đó là gần 2h. và tầm 3h15 thì tui dc về rồi mấy bác à.
lên đó nó sẽ hỏi các bác thế này: anh làm nghề gì,làm cái đó để làm gì, có lợi ích gì từ cái đó,anh làm cho ai, rồi anh nhận tiền qua đâu,anh có biết NVC ...blah blah,nó sẽ hỏi tới tới lun hỏi cho tới khi nào mình bí bí là nó kiếm cớ hỏi đủ điều , dạng như hù dọa đó bác
Cứ yên tâm , trả lời tất cả vì mình k phạm pháp k gì phải sợ bác à,nó hỏi NVC là ai cứ nói k biet, vậy sao có gd vs NVC cứ nói là hồi đó em nhận dc tiền ảo, rồi lên google gõ là cần bán tiền blah blah, rồi thấy địa chỉ yahoo nên lien lac để trao đổi giá cả và chuyển tien cho nó roi nó chuyển lại tien VND cho mình, nói cái LR này nó như là tỷ giá đô la mỹ cũng lên xuống,nó hỏi bán cho thằng đó để làm gì thì nói em khong biet, chỉ biết mình đổi tiền LR thanh tien viet để xài thoi là tụi nó k hỏi dc nữa.cứ chối het thong tin ve cái thang đó, mà thiet ra a e mình cugn đâu biet nó la ai đâu,nó hỏi thêm là có quen thằng gì anh em của NVC quên tên oy,cũng tra loi y vậy.Có lúc nó hỏi em là biết ai uy tín nhất làm exchanger trên mạng k, e trả lời trên đây chả ai uy tín hết anh ơi, hên xui, nhiều khi em cũng bị nguoi ta lừa( nói nó sao anh khong đi bắt tụi lừa đảo em mà kiu em lên đây làm gì :))))) cái nó cười cười rồi im) còn hoi bạn bè anh quen biet ở đâu blah blah đủ thứ
NHƯNG NÓI CHUNG LÀ ANH EM CỨ THOẢI MÁI TINH THẦN, LÊN RỒI VỀ CHẲNG CÓ GÌ, NẾU CÓ GÌ NÓ CÒNG ĐẦU RỒI K MỜI MỌC THẾ NÀY ĐÂU,

Cái chữ đỏ đó, sao bác không lấy mấy cái số tài khoản bank trong Report Scam hoặc khai "hiện tại em nghĩ Rinny là người uy tín nhất làm exchanger trên mạng". ;)

Từ từ ai cũng có phần hành của mình :D, SG vẫn đang hóng :D

Cái chữ đỏ đó, sao bác không lấy mấy cái số tài khoản bank trong Report Scam hoặc khai "hiện tại em nghĩ Rinny là người uy tín nhất làm exchanger trên mạng". ;)
có chuẩn bị sẵn đâu mà khai này khai nọ bác. len cái nó hỏi zay mà.,k lẽ a oi cho e muon máy tính xíu :))) cơ ma đụng zô máy nó nó nói mình phá máy nó nữa bác à

pm cai contact đi biết đâu hôm đấy đi 1 lượt mình giao lưu luôn..tớ có khoảng 900 PM, giao dịch đúng 1 lần mới đau :(
Yahoo : entalnal_flame :D tưởng HD có mỗi mình hóa ra là có bạn :D

Bác nào ở HN bị gọi rồi cho hỏi quận quiếc đi.
Hôm nay rảnh vô 4rum mới biết có vụ này. Bỏ MMO được 1-2 năm từ sau vụ LR đóng cửa, trước có giao dịch 10-15tr ở shoplr (trước em mua LR để mua đồ chơi game onl là chính), không biết bị gọi hem. Hàng xóm láng giềng nữa, phiền phức quá. :(

Bác nào ở HN bị gọi rồi cho hỏi quận quiếc đi.
Hôm nay rảnh vô 4rum mới biết có vụ này. Bỏ MMO được 1-2 năm từ sau vụ LR đóng cửa, trước có giao dịch 10-15tr ở shoplr (trước em mua LR để mua đồ chơi game onl là chính), không biết bị gọi hem. Hàng xóm láng giềng nữa, phiền phức quá. :(

Nói thật chứ, sao ai cũng sợ hàng xóm nhỉ :-? mình sống cho mình hay là cho hàng xóm ? mình đói họ có giúp được gì ko ? mình có tiền cũng đóng góp được gì cho khu phố mình ở :-?

Đây chỉ là gọi lên hợp tác điều tra vụ NVC thôi, bạn chưa phải là tội phạm nhé :p, hôm nay mình có giấy mời nhưng mình vẫn lạc quan lắm, mình chẳng sợ gì, hàng xóm thì kệ hàng xóm :D, lên cho rảnh nợ còn làm ăn tiếp.

Nói thật chứ, sao ai cũng sợ hàng xóm nhỉ :-? mình sống cho mình hay là cho hàng xóm ? mình đói họ có giúp được gì ko ? mình có tiền cũng đóng góp được gì cho khu phố mình ở :-?

Đây chỉ là gọi lên hợp tác điều tra vụ NVC thôi, bạn chưa phải là tội phạm nhé :p, hôm nay mình có giấy mời nhưng mình vẫn lạc quan lắm, mình chẳng sợ gì, hàng xóm thì kệ hàng xóm :D, lên cho rảnh nợ còn làm ăn tiếp.
Tôi thì chỉ sợ các cụ ở nhà lo lắng mình làm gì nên đã phải làm công tác tư tưởng trước với các cụ rồi nên ko còn vấn đề gì nữa .Chứ còn hàng xóm thì kệ con mie chúng nó chứ quan tâm làm éo j cho mệt đầu :D .Tất nhiên việc nằm trong danh sách mời sẽ ảnh hưởng ít nhiều đến công việc của mình vì khi đó mình sẽ bị cơ quan CA địa phương để ý và theo dõi .Nếu sau này có vụ gì tương tự thì mình sẽ lại là người bị kiểm tra đầu tiên .Vì vậy chúng ta cần luôn sống và tuân thủ nghiêm túc theo pháp luật VN :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,404
172,492
Latest member
hiu1710

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom