• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Waiting for Answer Bị CA triệu tập do liên quan đến shoplr.vn

Mấy bác ex thêm cái Bảo Kim với Ngân Lượng vào gd cho an toàn, những bank VN hiện h ko còn j là an toàn rồi, lộ thông tin cá nhân hết cả rồi. Mấy bác cứ nói ko làm j phạm pháp thì ko phải sợ, đúng là mình ko phạm pháp nhưng chẳng bao h mún bị mời lên CA thế này đâu nhé, mất hết sỉ diện rồi, mất hết sỉ diện y như là sắp chết ấy (ngày xưa đi học lỡ hôm đó ko học bài dc bị kêu lên mà e còn mún đi tự tử cho bớt nhục đấy).

LR die hệ lụy tới ngày hnay :(
Ko chỉ LR ko thôi đâu bác, sau này sẽ lôi ra hết những ông ngày xưa chơi zeek mà toàn rút cả tỷ, những ng xin acc zeek và cả những kẻ đi bán pz/pp mà bị refund ngày trc nữa, từ từ sẽ lôi hết ra ngoài ánh sáng (vì chỉ cần bắt dc 1 tên là họ sẽ khai ra cả dây cả dọc), Đây chỉ là mới bắt đầu của 1 quá trình càn quét MMO.

nguyenduong90

Hero
Verified
Reactions
2,179
MR
0.014
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
haizz.. bình tĩnh nào.. các chú các bác cứ làm mọi chuyện nó thêm to lên. rùi khi nghe CA mời thị lại hoảng loạn...

qua vụ này các bác đủ hiểu mấy tay EX họ gom tiền lãi bao nhiu rùi đấy,,, lúc trước site EX mọc ra như nấm cũng vì ham lợi cao,,, giờ CA đều tra thì Ex tay hết...

luật Việt Nam chưa có quy định cụ thể, cụng nhờ thằng NVC nên anh em mới bị đều tra và từ đây Việt Nam mới biết đến thế giới kiếm tiến online, nhưng họ chưa rõ cách kiếm tiền thế nào nên rất dễ quy tội chung với bọn UG, vì vậy họ mời anh em đều tra và giải đáp về việc làm sao kiếm tiền online để từ đó ra 1 bộ luật cụ thể về hình thức này. và sau đó, sẽ quyết định có nên cho hay không việc sử dụng các loại tiền ảo wmz, pm trên lãnh thổ việt nam cũng như có cho phép kinh doanh trao đổi mua bán tiền ảo này hay không ?

Baokim, Nganluong cũng là kinh doanh tiền ảo nhưng họ sử dụng tiền ảo được pháp luật việt nam công nhận

lúc trước Baokim còn EX wmz nhưng sau này họ đã gỡ bỏ rùi.

các anh em đồng chí cứ an tâm. chưa đến nổi phải đi tù đâu.

nếu tôi nặng thì chỉ phạt hành chính vì kinh doanh bất hợp pháp thôi....nhưng vì lần đầu tiên và các anh em chưa biết luật nên nếu có phạt họ sẽ căn cứ giảm nhẹ hình phạt.. không đáng gì phải lo

Còn việc gia đình bạn bè, người thân sẽ nhìn mình con mắt thế nào thì đành chịu. ai bị mời thì xác định giống như có tiền án tiền sự vậy.

nói chung mất thanh danh cả đời

nhưng túm lại 1 câu "Cây ngay không sợ chết đứng"

captchater

Banned
Reactions
1,956
MR
0.002
Ko chỉ LR ko thôi đâu bác, sau này sẽ lôi ra hết những ông ngày xưa chơi zeek mà toàn rút cả tỷ, những ng xin acc zeek và cả những kẻ đi bán pz/pp mà bị refund ngày trc nữa, từ từ sẽ lôi hết ra ngoài ánh sáng (vì chỉ cần bắt dc 1 tên là họ sẽ khai ra cả dây cả dọc), Đây chỉ là mới bắt đầu của 1 quá trình càn quét MMO.
lôi kiểu gì?
Bạn đăng ký làm C50 đi, nhà nước đang rất cần những thiên tài như bạn :D

lôi kiểu gì?
Bạn đăng ký làm C50 đi, nhà nước đang rất cần những thiên tài như bạn :D
Lúc zeek đang nổi loạn ở Vn ko ít những mem kiếm cả mấy chục ngàn $ đâu bác ạ, tiền đó họ đều bán ra VND. Khi rà soát lại hệ thống thanh toán onl thì những ng nhận tiền vs số tiền khủng sẽ dc mời lên hỏi về nguồn gốc số tiền đó, vậy những ng đó sẽ khai thế nào khi mà họ ko nạp tiền vào bank hoặc có nạp cũng ko dc trăm triệu nhưng khi thu về số tiền cả tỷ như thế là đã có vấn đề rồi. Bản thân những ng phạm tội sẽ có tật giật mình, khi khai gian thì gương mặt biểu hiện ra cả rồi (kiểu như máy kiểm tra nói dối vậy đấy =)) ). Còn nhưng ông bán pz/pp thì nguồn ở đâu khai ra rồi ngta sẽ lần mò ra từ từ. Bắt dc 1 e thì coi như cả đám dính hết, vì khi bị hỏi đã từng gd vs ai thì phải tl thật chứ tl bậy nó quy tội chống ng thi hành công vụ đấy.

LONGVUONG

Junior
Reactions
60
MR
0.000
mình giao dịch với bác ấy từ hồi cậu ấy chưa có mở website và từ năm 2011 cơ khoảng 5-6 lần gì đó vài trăm lr chủ yếu giao dịch qua yahoo chuyên tiền thôi không biết là có bị mời uống cà phê không nữa :p

Lúc zeek đang nổi loạn ở Vn ko ít những mem kiếm cả mấy chục ngàn $ đâu bác ạ, tiền đó họ đều bán ra VND. Khi rà soát lại hệ thống thanh toán onl thì những ng nhận tiền vs số tiền khủng sẽ dc mời lên hỏi về nguồn gốc số tiền đó, vậy những ng đó sẽ khai thế nào khi mà họ ko nạp tiền vào bank hoặc có nạp cũng ko dc trăm triệu nhưng khi thu về số tiền cả tỷ như thế là đã có vấn đề rồi. Bản thân những ng phạm tội sẽ có tật giật mình, khi khai gian thì gương mặt biểu hiện ra cả rồi (kiểu như máy kiểm tra nói dối vậy đấy =)) ). Còn nhưng ông bán pz/pp thì nguồn ở đâu khai ra rồi ngta sẽ lần mò ra từ từ. Bắt dc 1 e thì coi như cả đám dính hết, vì khi bị hỏi đã từng gd vs ai thì phải tl thật chứ tl bậy nó quy tội chống ng thi hành công vụ đấy.
Mấy site này là liên kết với NH còn các giao dịch PZ,PP thì đều là bằng tay. Và cũng lâu rồi. 1 ngày có cả vạn giao dịch thì xét sao đc :)
Giờ ko ai lo quá khứ đâu chỉ đang nhìn nhận về sự thay đổi trong tương lai thôi :)

Giống như luật sư nói : ko cấm nhưng cũng ko cho. Nên kết quả chỉ là nhắc nhở thôi. Còn khi nào luật đc bổ sung thì lúc đó mới áp dụng chính thức các hình thức kinh doanh, xử phạt cho việc này :)

Chẳng có gì phải lo lắng cả , mấy ông chủ site lớn còn ko lo thì chúng ta lo bò trắng răng thôi :) Giờ chỉ đợi xem nhà nước ta bao giờ thì sẽ ra luật và luật thế nào thôi. CÒn giờ các chú C50, Công an thì cứ dọa để cho các bác sợ chứ các bác trong sạch (ko ug,) thì sợ gì :)

Mấy site này là liên kết với NH còn các giao dịch PZ,PP thì đều là bằng tay. Và cũng lâu rồi. 1 ngày có cả vạn giao dịch thì xét sao đc :)
Giờ ko ai lo quá khứ đâu chỉ đang nhìn nhận về sự thay đổi trong tương lai thôi :)

Giống như luật sư nói : ko cấm nhưng cũng ko cho. Nên kết quả chỉ là nhắc nhở thôi. Còn khi nào luật đc bổ sung thì lúc đó mới áp dụng chính thức các hình thức kinh doanh, xử phạt cho việc này :)

Chẳng có gì phải lo lắng cả , mấy ông chủ site lớn còn ko lo thì chúng ta lo bò trắng răng thôi :) Giờ chỉ đợi xem nhà nước ta bao giờ thì sẽ ra luật và luật thế nào thôi. CÒn giờ các chú C50, Công an thì cứ dọa để cho các bác sợ chứ các bác trong sạch (ko ug,) thì sợ gì :)
Thì e nói những ông u gờ đấy, chỉ những ông đó mới có tật giật mình chứ ng bt thì đâu có j phải lo, lo là lo bị tai tiếng khi liên quan đến CA thôi.

ta2012

Junior
Reactions
41
MR
0.000
Hiện tại thì chưa có luật nào cấm hay qui định mua bán tiền điện tử, chỉ có nghị định 185 bắt đăng ký kinh doanh trên mạng áp dụng từ 1.1.2014. Ai có Website kinh doanh thì đi đăng ký ngay. Để tránh bị CA nhòm ngó tốt nhất là MMO chuyển sang giao dịch bằng tiền mặt, Vì giao dịch bằng tk vẫn có thể bị tìm ra và phạt vì tội trốn thuế nếu số tiền kiếm được thuộc diện nộp thuế. Còn khi giao dịch bằng tiền mặt thì chỉ có trời biết, đất biết thôi.

TheGhost

Banned
Reactions
308
MR
0.000
Chat with me via Skype
Hiện tại thì chưa có luật nào cấm hay qui định mua bán tiền điện tử, chỉ có nghị định 185 bắt đăng ký kinh doanh trên mạng áp dụng từ 1.1.2014. Ai có Website kinh doanh thì đi đăng ký ngay. Để tránh bị CA nhòm ngó tốt nhất là MMO chuyển sang giao dịch bằng tiền mặt, Vì giao dịch bằng tk vẫn có thể bị tìm ra và phạt vì tội trốn thuế nếu số tiền kiếm được thuộc diện nộp thuế. Còn khi giao dịch bằng tiền mặt thì chỉ có trời biết, đất biết thôi.
bạn ko hiểu rỏ rồi, VN mình ko hề chấp nhận tiền ảo cũng như có những quy định gì về nó cả, nên khi gd hoàn toàn ko thể đánh vào thuế đc, chỉ đánh thuế là đánh thuế mấy site ex thôi bạn mua bán trao đổi trên này dùng bank chuyển khoản có ghi gì đâu mà họ biết, hơn nữa ko có luật nào bảo vệ người dùng tiền ảo vì vậy cũng ko thể đánh thuế đc vì có đc xem nó là tiền tệ hay gì đâu MMO vốn dĩ toàn onl toàn làm việc với nc ngoài nên rất khó đánh thuế nếu dùng bằng chứng là nhận chuyển tiền từ bank để đánh thuế là vô lý và ko áp dụng đc, vì toàn chuyển qua lại ko có nội dung nên ko áp dụng đc để khai thuế

anh em nào lên gap CA có thể nói lai cho mọi người cùng biêt với
nhiều người đi và về rồi có gì đâu mà mọi người phải rối, nói chung ai có gd với NVC là lên hết, lên nó chỉ hỏi thôi rồi cho về chứ ko có gì cả, mỗi chuyển này mà gần chục topic rồi

bạn ko hiểu rỏ rồi, VN mình ko hề chấp nhận tiền ảo cũng như có những quy định gì về nó cả, nên khi gd hoàn toàn ko thể đánh vào thuế đc, chỉ đánh thuế là đánh thuế mấy site ex thôi bạn mua bán trao đổi trên này dùng bank chuyển khoản có ghi gì đâu mà họ biết, hơn nữa ko có luật nào bảo vệ người dùng tiền ảo vì vậy cũng ko thể đánh thuế đc vì có đc xem nó là tiền tệ hay gì đâu MMO vốn dĩ toàn onl toàn làm việc với nc ngoài nên rất khó đánh thuế nếu dùng bằng chứng là nhận chuyển tiền từ bank để đánh thuế là vô lý và ko áp dụng đc, vì toàn chuyển qua lại ko có nội dung nên ko áp dụng đc để khai thuế
ở đây là đánh thuế thu nhập, CA hoàn toàn có thể sao kê được các khoản thu nhập trên tk nếu có giao dịch.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,007
176,499
Latest member
vin777garden

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week