Report Bị ăn cắp tiền trong tài khoản PM

Status
Not open for further replies.

winhyip

Banned
Reactions
111
MR
0.000
Insuree Balance
0
Cách đây vài giờ do chủ quan mình đã bị đánh cắp 99 PM.
Mình xin trình bày ở đây mong mọi người có thể góp ý. vì mình có vài điều còn thắc mắc, muốn cho rõ ràng nhưng kiến thức nông cạn quá. Mong mọi người chỉ giáo giúp !

- Lúc 00h15 : Do mình xài Dcom Mimax 2G nên login PM không được. Mình có xin teamview 1 người bạn để check acc có nhận được tiền từ site chưa, sau khi team xong mình logout và tắt trình duyệt. sau đó tắt teamview.
- 2 phút sau đó : Có người đăng nhập vào và send tiền của mình đến tài khoản U2311244 (Frank)
- Lúc 01h37 : Mình lại đăng nhập vào check tài khoản nhưng lần này mình log trên máy mình thì phát hiện tài khoản bị mất tiền.

Note : Lúc team mình có nhìn thấy VERY MAIL bị DISABLE nhưng lại k chú ý lắm. h mới ngỡ lại thì....

Câu hỏi mà mình còn thắc mắc là mình bị keylog hay là nguyên nhân nào ???
Tại sao IP send tiền lại cùng 1 IP với IP mình đã xin teamview????

vaumpw

Mong mọi người có thể chỉ ra nguyên nhân để mình khắc phục. Cảm ơn mọi người !!!

:D 9 nó chứ ai. Cooki 1 cái ra pass , ko cần bik pass cũng vào dc

"Tại sao IP send tiền lại cùng 1 IP với IP mình đã xin teamview????"
Thớt đã tự nói ra câu này thì cần gì xin ý kiến ai nữa

VẬY MỌI NGƯỜI ƠI, NHƯ THẾ NÀY NHA. MÌNH TEAM VIEW THÌ CÓ KHẢ NĂNG NÀO BỊ LẤY TIỀN THÔNG QUA ĐÓ KHÔNG, NẾU KHÔNG PHẢI LÀ NGƯỜI ĐÓ, MÀ LÀ KẺ KHÁC THÌ ĐÚNG KHÔNG, CÓ KHẢ NĂNG NÀO KHÔNG???
MỌI NGƯỜI CHÚ Ý NHA. THỜI ĐIỂN NÓ SEND TIỀN LÀ LÚC MÌNH CHƯA LOGOUT, CHỨNG TỎ NÓ LOGIN 1 VÀO ACC LÚC MÌNH VẪN CHƯA THOÁT.
NHƯ THẾ KHẢ NĂNG BỊ KẺ KHÁC LẤY LÀ CÓ KHÔNG, HAY CHÍNH ĐỨA ĐÓ NÓ LẤY ????

VẬY MỌI NGƯỜI ƠI, NHƯ THẾ NÀY NHA. MÌNH TEAM VIEW THÌ CÓ KHẢ NĂNG NÀO BỊ LẤY TIỀN THÔNG QUA ĐÓ KHÔNG, NẾU KHÔNG PHẢI LÀ NGƯỜI ĐÓ, MÀ LÀ KẺ KHÁC THÌ ĐÚNG KHÔNG, CÓ KHẢ NĂNG NÀO KHÔNG???
MỌI NGƯỜI CHÚ Ý NHA. THỜI ĐIỂN NÓ SEND TIỀN LÀ LÚC MÌNH CHƯA LOGOUT, CHỨNG TỎ NÓ LOGIN 1 VÀO ACC LÚC MÌNH VẪN CHƯA THOÁT.
NHƯ THẾ KHẢ NĂNG BỊ KẺ KHÁC LẤY LÀ CÓ KHÔNG, HAY CHÍNH ĐỨA ĐÓ NÓ LẤY ????
Nghe chuyện thì có vẻ bạn cho nó id pass của pm rồi đúng không? Lúc teamview sao để nó tắt verify email đi ?

Tốt nhất lên quyet virus định kỳ. lên dùng bàn phím ảo để tránh keylogger. Sau cùng chia buồn với thớt...

Nghe chuyện thì có vẻ bạn cho nó id pass của pm rồi đúng không? Lúc teamview sao để nó tắt verify email đi ?
mình chỉ muốn biết chính xác là có khả năng một người khác lấy hay là chính thằng đấy lấy thui. vì IP là trùng, mình k đưa ID và Pass cho nó.

Tốt nhất lên quyet virus định kỳ. lên dùng bàn phím ảo để tránh keylogger. Sau cùng chia buồn với thớt...
CÓ lửa mới có khói, cả ngày ko sao tự nhiên teamview cái mất 100$ thì tất nhiên nghi ngờ nhất vẫn là sự kiện này chứ

mình chỉ muốn biết chính xác là có khả năng một người khác lấy hay là chính thằng đấy lấy thui. vì IP là trùng, mình k đưa ID và Pass cho nó.
Cậu teamview mà có ở đó canh máy ko?

cái mình muốn tìm hiểu là có cách nào để 1 người khác lấy tiền trên IP đó không ???? Mong mọi người chỉ giáo... Nếu là không có, mà chính nó lấy thì để $99 đó mua danh dự của nó cũng quá rẻ

Cậu teamview mà có ở đó canh máy ko?
team view send pin thì mình qua máy mình để lấy pin code. và có qua máy mình để bật snipping nhưng nó quá ngắn để tắt, chủ yếu cái IP đó, là giống nhau.??? có khả năng người khác vào k??? lấy pass thông qua team???

CÓ lửa mới có khói, cả ngày ko sao tự nhiên teamview cái mất 100$ thì tất nhiên nghi ngờ nhất vẫn là sự kiện này chứ
chắc chắc là do teamview nhưng là ai, nếu IP khác mình sẽ không nghi ngờ, nhưng là 1 IP. VẬY ???? Tiền là mồ hôi nước mắt xót lắm

khả năng rất lớn là cái máy bạn teamview có thể login vào send tiên vì đã có cookie nên không cần đăng nhập lại và ko bị hỏi pin

team view send pin thì mình qua máy mình để lấy pin code. và có qua máy mình để bật snipping nhưng nó quá ngắn để tắt, chủ yếu cái IP đó, là giống nhau.??? có khả năng người khác vào k??? lấy pass thông qua team???
À mình đã hiểu sự việc, tức là cậu team vào máy nó để đăng nhập pm đúng ko, vậy đúng rồi, khả năng rất cao là bị lưu lại cookies, còn đã đăng nhập = ip đó thì nó sẽ không cần pin vẫn log được chỉ cần id pass thôi nhé, mình log trên máy mình ip nào cũng chỉ gửi pin 1 lần khi đổi ip thôi

khả năng rất lớn là cái máy bạn teamview có thể login vào send tiên vì đã có cookie nên không cần đăng nhập lại và ko bị hỏi pin
đây là mạng nhà, 1 máy bàn và 1 laptop , có thể nó login vào máy còn lại ??? vả lại nó đã tắt Identy Check. có thay IP cũng thế, mình nghĩ nếu là 1 người có khả năng lấy pass qua team thì cần gì phải mất thời gian hack moderm để lấy cùng IP. 2 phút có quá đủ không.

À mình đã hiểu sự việc, tức là cậu team vào máy nó để đăng nhập pm đúng ko, vậy đúng rồi, khả năng rất cao là bị lưu lại cookies, còn đã đăng nhập = ip đó thì nó sẽ không cần pin vẫn log được chỉ cần id pass thôi nhé, mình log trên máy mình ip nào cũng chỉ gửi pin 1 lần khi đổi ip thôi
cái đấy mình biết, trùng IP lần trước sẽ không send PIN, với lại nó disable rồi, đổi cũng thế thôi, nghi vấn nằm ở chổ, 2 cái IP là như nhau. có khả năng ngoại lệ nào không phải bạn mình không??? mình muốn làm sáng tỏ trước khi mua danh dự của nó với $99. quá rẻ
VERY MAIL bị DISABLE thì cần gì lưu cookies, 19:16 đăng nhập vào là disable luôn.
19:16 mình log bạn à !!!

Hôm bữa có 1 vụ đã kêu là bật code card đi thì ko bật :-<
Mỗi modem 1 ip trùng ip từ 2 vị trí xa nhau chỉ có thể ip đó là socks hoặc proxy, trong trường hợp này xác định 2 thằng chung mạng or thằng kia lấy

Hôm bữa có 1 vụ đã kêu là bật code card đi thì ko bật :-<
Mỗi modem 1 ip trùng ip từ 2 vị trí xa nhau chỉ có thể ip đó là socks hoặc proxy, trong trường hợp này xác định 2 thằng chung mạng or thằng kia lấy
rất cảm ơn bạn, thằng này thì k dùng proxy hoặc socks rồi. đây là mạng nhà nó bạn ạ !

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,889
170,948
Latest member
tamnhindautu

Most viewed of week

Most discussed of week