Report Bị ăn cắp tiền trong tài khoản PM

Status
Not open for further replies.
còn cái này thì sao http://dvd4arab.maktoob.com/f1069/4165910.html?amp;goto=newpost
mình có hỏi ý kiến một vài người có kiến thức bảo mật, họ đều nói là có thể làm được, quá mau thuẩn
nhưng đích thực số PM là của người đó.
Chả có cái DNS hay gì gì hết.
Là cậu bị thằng kia lấy thôi chẳng đi đâu khác cả.
Nói ở đây chỉ tổ mất thời gian, chi bằng cậu qua nhà thằng kia mà xốp nó cho ói tiền ra là xong chuyện.

Nhìn hình và thời gian thì biết ngay. thời gian chỉ có 2p từ khi bạn login đến lúc số tiền bị chuyển. Làm mẹ gì có thằng hacker nào nó hên vậy, chui ngay vào khung giờ vàng.
Cái này có thể tóm tắt như sau:
1. Bạn contact thằng bạn bảo muốn login nhờ PM
2. Thằng bạn thấy ngon liền cài keylog ở máy bạn cho team, bạn login, pass gửi về máy laptop nó, nó dùng máy đó đăng nhập và disble cái chức năng kia đi. Vì là cùng ip nên khi nó login ở máy laptop, PM ko gửi PIN
3. Nó send tiền thôi

Nhìn hình và thời gian thì biết ngay. thời gian chỉ có 2p từ khi bạn login đến lúc số tiền bị chuyển. Làm mẹ gì có thằng hacker nào nó hên vậy, chui ngay vào khung giờ vàng.
2. Thằng bạn thấy ngon liền cài keylog ở máy bạn cho team, bạn login, pass gửi về máy laptop nó, nó dùng máy đó đăng nhập và disble cái chức năng kia đi. Vì là cùng ip nên khi nó login ở máy laptop, PM ko gửi PIN
3. Nó send tiền thôi
Lời giải thích chính xác nhất.
MOD nào Close lại đi thôi.

MOD CLOSE GIÚP. NGUYÊN NHÂN ĐÃ XÁC ĐỊNH VÀ ĐÃ BIẾT THỦ PHẠM, TIẾC LÀ KHÔNG THỂ LÀM GÌ NGOÀI TIẾC NUỐI.
thủ phạm là ai vậy :) nói cho anh em biết mà tránh

3. Nó send tiền thôi
bác phán như thánh, search google cái PM nhá
chắc chắn là bị dns change!

Mình đã thử nghiệm như trường hợp của chủ thớt thì thấy:

- Khi chủ thớt copy ( ID + Password Perfect Money ) từ máy chủ thớt ( Gọi là máy A)---> teamviewer --> đến máy cần login Paste vào ( máy của bạn chủ thớt - Gọi là máy B). Khi đó thì Password cũng mặc định được lưu vào bộ nhớ của máy B. Nên khi chủ thớt thoát Teamviewer ra bên máy B chỉ cần Ctrl + V là paste được password của chủ thớt. Còn ID thì có auto completed hoặc dùng phần mềm loaded memory để xem các history copy paste.

Nếu chủ thớt mà tự gõ vào thì chắc máy B có keylog.

Khi login vào được rồi thì...

các thánh chưa chắc chắn đã phán bạn ng ta ko tốt, xem cái User PM đó kìa của nc ngoài chứ VN éo đâu má cứ đổi cho ng ta, chưa biết rỏ thế nào nhưng cũng 50-50 thôi ko lý éo gì thằng kia công phu thế tạo trước 1 TK PM nc ngoài đợi để hack thread

Tạm hiểu thế này nhé thread Máy của bạn bạn đã bị dính DNS rồi, chứ nó ko phải là thằng hack bạn đâu nhé, vừa dùng google dịch cái topic kia bên kia cũng có 1 số ng bị, tuy rằng google dịch ko chuẩn nhưng cũng hiểu đc phần nào, là cái nick nhận $ của bạn là 1 hacker và ko phải chỉ có bạn là nạn nhân ko thôi đâu, có 1 số ng ả rập nữa .
R.I.P thread nhé . bài viết đc viết ra từ 1 nick reg nằm 2012 ( và đc đăng vào ngày 21/9 ( lúc 7h sáng Ả Rập ) vậy chắc ko lý nào thằng bạn bạn nó đầu tư đến thế đâu :)

Tạm hiểu thế này nhé thread Máy của bạn bạn đã bị dính DNS rồi, chứ nó ko phải là thằng hack bạn đâu nhé, vừa dùng google dịch cái topic kia bên kia cũng có 1 số ng bị, tuy rằng google dịch ko chuẩn nhưng cũng hiểu đc phần nào, là cái nick nhận $ của bạn là 1 hacker và ko phải chỉ có bạn là nạn nhân ko thôi đâu, có 1 số ng ả rập nữa .
R.I.P thread nhé . bài viết đc viết ra từ 1 nick reg nằm 2012 ( và đc đăng vào ngày 21/9 ( lúc 7h sáng Ả Rập ) vậy chắc ko lý nào thằng bạn bạn nó đầu tư đến thế đâu :)
mấy thằng kia phán các kiểu như đúng rồi, đơn giản google thôi là ra :cool:
ta thích mi rồi đấy :rolleyes:

Last edited:
mấy thằng kia phán các kiểu như đúng tồi, đơn giản google thôi là ra :cool:
ta thích mi rồi đấy :rolleyes:
các thánh 4rum mà toàn hổ báo với xúi là giỏi :(

Mấy bác nghe nói bạn thớt này nọ chắc cũng nhiều người nghĩ là người VN.

Theo mình đoán IP 46.105.x.x đa số là từ Pháp. Nên mình đoán bạn thớt k phải là người Việt Nam. ( mà bên Pháp, Frank là tên phổ biến) ^^.

Mấy bác nghe nói bạn thớt này nọ chắc cũng nhiều người nghĩ là người VN.

Theo mình đoán IP 46.105.x.x đa số là từ Pháp. Nên mình đoán bạn thớt k phải là người Việt Nam. ( mà bên Pháp, Frank là tên phổ biến) ^^.
nếu thằng bạn thread là ng nước ngoài thì R.I.P thread có 1 thằng bạn rất tốt :) còn nếu nó là ng VN thì các thánh trên phán vl quá

fake ip rồi đặt tên thì có gì khó, vớ vẩn thằng này scam nổi tiếng thì sao, cứ fake ip và tên nước ngoài thì là người nước đấy ah, có scamm nào lấy tên thật ko? mấy thánh cũng phán vl ấy nhỉ

Last edited:
fake ip rồi đặt tên thì có gì khó, vớ vẩn thằng này scam nổi tiếng thì sao, cứ fake ip và tên nước ngoài thì là người nước đấy ah, có scamm nào lấy tên thật ko? mấy thánh cũng phán vl ấy nhỉ
bạn vào cái topic kia xem rồi hiểu, chưa xem thì đừng vội nói :) Đầu tiên topic đó mộc lên trước khi thread bị hack, thứ 2 nick post topic đó là nick 2012, thứ 3 4rum đó là 1 4rum ả rập, thứ 4 thằng bạn thread khá giỏi tiếng Ả Rập khi nó viết éo sai 1 cái gì :( Google ko thể làm đc điều này :D

bạn vào cái topic kia xem rồi hiểu, chưa xem thì đừng vội nói :) Đầu tiên topic đó mộc lên trước khi thread bị hack, thứ 2 nick post topic đó là nick 2012, thứ 3 4rum đó là 1 4rum ả rập, thứ 4 thằng bạn thread khá giỏi tiếng Ả Rập khi nó viết éo sai 1 cái gì :( Google ko thể làm đc điều này :D
nhìn lại đi đọc xem topic nói cái gì, cảnh báo nic pm scam, người a rậo viết cảnh báo chứ ko phải thằng chủ nic pm đó viết

Thứ 1: Nó biết mã id và pass PM của cậu qua email hay data trong ổ cứng.
Thứ 2: Nó chiếm quyền điều khiển modem bằng cách vào modem setup cái gì đó theo ý nó.
Thứ 3: Tắt teamview nhưng nó vẫn truy cập PM được bằng id và pass đã biết trước đó thông qua dns change modem của cậu, dns change này quá rõ là cho dù ở cách xa bao nhiêu nhưng vẫn tiếm quyền điều khiển modem được.

À thôi biết rồi =)). Nó thay đổi email ở tài khoản PM của thớt rồi nó lấy mã pincode PM từ email mà nó đã thay đổi rồi đăng nhập vào :D Nếu account của thớt đã xác minh thì chỉ cần 1 cú thay đổi email là nó lấy đc tất cả

Thứ nhất là nó đợi thớt lơ là là nó thay đổi email, xong vào email của nó để xác nhận và đổi sang email của nó, sau đó nó login = IP 46.105.xx nhưng mà PM nó đòi mã PINcode từ email của nó là [email protected] (Xong bước 1)

Sau khi xác nhận mã Pincode xong thì sang bước thứ 2 là nó tính IP truy cập chính thức là IP 46.105... bây giờ email hoàn toàn nằm dưới quyền kiểm soát của nó. Cậu thua ván này ! :D (Bước 2)

Nó vào bỏ Identity Check để lần sau không cần đòi mã PINCODE mỗi khi đăng nhập nữa... tức ý đồ của nó là sau này cậu có nguồn tiền nào mới về tiếp thì nó tiếp tục hack nếu cậu k để ý để mà đổi lại email. (Bước 3)

Bước 4: Sau khi tắt chức năng Identity Check xong thì login lại vẫn là IP đó 46.105.... vì IP này đã được xác nhận qua email [email protected] của hacker.

Bước 5: Send tiền qua tài khoản PM khác của nó.

Bước 6: Thoát PM xem như hack đc 99$

Các bước sau cùng:
+ Cậu nhận tiếp 3$ từ site nào đó.
+ Cậu vào với IP 120.72.xx không cần Pincode vì nó đã tắt chức năng Check Identity rồi

Last edited:
Khuyên thế này thôi:
1. thớt lên tìm hiểu kỹ đọc kỹ những lời mọi người nói và những dẫn chứng mọi người đưa cho thớt xem
2. Một điều nữa lên tìm hiểu bạn của thớt nó có biết MMO, UG là gì ko nếu nó biết thì nó sẽ trao đổi với thớt thường xuyên (lúc này mới đánh hướng sang kẻ đáng nghi là bạn của thớt) còn không thì tin chắc là thớt dính DNS change (cái này nó auto luôn - tớ nghĩ vậy)

Khuyên thế này thôi:
1. thớt lên tìm hiểu kỹ đọc kỹ những lời mọi người nói và những dẫn chứng mọi người đưa cho thớt xem
2. Một điều nữa lên tìm hiểu bạn của thớt nó có biết MMO, UG là gì ko nếu nó biết thì nó sẽ trao đổi với thớt thường xuyên (lúc này mới đánh hướng sang kẻ đáng nghi là bạn của thớt) còn không thì tin chắc là thớt dính DNS change (cái này nó auto luôn - tớ nghĩ vậy)

Hỏi thớt 1 câu thôi:
- Nếu acc của thớt nếu chưa verify thì k thể đổi được email.
- Nếu acc của thớt đã verify rồi thì nó lợi dụng lúc thớt sơ hở nó đổi email và nó lấy tiền. Hết

Cái dở của PM là cho thay đổi tài khoản từ email chính sang email khác...

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,895
170,958
Latest member
Ckayapk

Most viewed of week

Most discussed of week