huytt117

Junior
Reactions
21
MR
0.674
Tình hình là em ko hiểu các hacker hack kiểu gì khi đã bật bảo mật đủ kiểu
khi đã cài email, sdt, otp..
họ xài kiểu gì và cách phòng vệ như nào các bác nhỉ ?
thanks

1 trong 2 trường hợp sau thôi:
  1. Bạn vào trang web giả mạo rồi nhập các thông tin như email và sdt, otp. Hacker chỉ việc sao chép thông tin bạn nhập vào Facebook.
  2. Máy bạn dính virus nên bị hacker theo dõi.

Upvote 1
1 trong 2 trường hợp sau thôi:
  1. Bạn vào trang web giả mạo rồi nhập các thông tin như email và sdt, otp. Hacker chỉ việc sao chép thông tin bạn nhập vào Facebook.
  2. Máy bạn dính virus nên bị hacker theo dõi.
cảm ơn bạn, nhưng mình chưa hiểu nếu họ copy qua máy họ là trình duyệt khác, ip khác...
nhập lại email, sdt, password lại..thì trình duyệt máy họ bắt nhập mã otp khác
sao vô được bạn ?

Upvote 0
cách đơn giản là bảo mật 2 lớp , thế là xong ai mà lấy đc

Upvote 0
2fa cũng đục đc b a. Máy ông b kia khả năng định botnet. Cách cuối là reinstall win thui 🤣🤣
sms về sdt thì sao mà lấy đc , đúng là mơ , trừ khi nó có cái sim đt đó thôi

Upvote 0
Mình nghĩ là nó chiếm quyền vị trí tài khoản của bạn xong dùng tài khoản của bạn xác nhận vị trí của nó . Còn theo mình muốn phòng thì cứ bảo mật đầy đủ , ẩn thông tin tài khoản , ẩn cả bạn bè các kiểu . Các pass khác nhau , 2fa cho các tài khoản liên quan .

Upvote 0
Mình nghĩ là nó chiếm quyền vị trí tài khoản của bạn xong dùng tài khoản của bạn xác nhận vị trí của nó . Còn theo mình muốn phòng thì cứ bảo mật đầy đủ , ẩn thông tin tài khoản , ẩn cả bạn bè các kiểu . Các pass khác nhau , 2fa cho các tài khoản liên quan .
theo tui thấy thì có vẻ vô lý thế nào ấy , giờ bọn nó nuôi acc rồi bán dịch vụ chứ cần j hack , mà hack giờ đâu phải dễ , chỉ có rip acc là nhanh thôi chứ hack làm j

Upvote 0
theo tui thấy thì có vẻ vô lý thế nào ấy , giờ bọn nó nuôi acc rồi bán dịch vụ chứ cần j hack , mà hack giờ đâu phải dễ , chỉ có rip acc là nhanh thôi chứ hack làm j
Nick via là nick hack đó b
Còn clone là họ mới tự reg

Upvote 0
mình thì không rành nhưng mình vẫn thấy dạng web với kiểu chơi phần mềm để lấy tài khoản vẫn nhiều mà . Chứ không thì mấy con via đâu mà bán

Upvote 0
mình thì không rành nhưng mình vẫn thấy dạng web với kiểu chơi phần mềm để lấy tài khoản vẫn nhiều mà . Chứ không thì mấy con via đâu mà bán
thời đại nào rồi , giờ bảo mật nó cao lắm ko nhưng cái thời 2010 2012 đâu

Upvote 0
Nick via là nick hack đó b
Còn clone là họ mới tự reg
nick nào chả thế , giờ hacks ko có đơn giản đâu , trừ khi đưa mật khẩu cho họ và tk k có bảo mất 2 lớp thôi

Upvote 0
thời đại nào rồi , giờ bảo mật nó cao lắm ko nhưng cái thời 2010 2012 đâu
thời nào cũng vậy thôi sếp , lúc mất mới biết . Giờ thì khó hơn thật nhưng nhiều người vẫn cứ dâng mỡ cho mèo nên vậy thôi

Upvote 0
thời nào cũng vậy thôi sếp , lúc mất mới biết . Giờ thì khó hơn thật nhưng nhiều người vẫn cứ dâng mỡ cho mèo nên vậy thôi
hahaha , ko dễ đâu , giờ cứ bảo mật 2 lớp là chắc cứng , khó mà lấy đc , chỉ có rip tài khoản thôi chứ hack kiểu j với tk đã bất 2 lớp

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
418,673
170,772
Latest member
bingan14511
Back
Top Bottom