• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Chat BÁO ĐỘNG TOÀN DÂN: NẠN NHA TẶC ĐANG HOÀNH HÀNH TRONG XÃ HỘI

Cái răng cái tóc là gốc con người là chuẩn

Đời đúng là kì lạ lắm ..ăn ở thất đức.sanh con kiểu éo nào mà lại ngay thân cư phúc..lộc tồn địa ko địa kiếp hãm...đế vượng " ko trả 1 đời,mà là mấy đời
Cung tử lại nằm thẳng cẳng vào đất " tuyệt " thật là cung hỷ nhé
P/s kẽ ác thường nghĩ họ 1 tay che trời dc..vậy xin hỏi tại sao con cháu lại gánh hết như vầy

😑
Nha tặc giành khách với nha khoa có tâm
🥰
Nha khoa có tâm giành với nha tặc
🍱
🍱
Nha tặc giành với nha tặc
🥦
nha tặc mần thịt luộc luôn người quen,người lạ
🍊
🍏
🍏
nha tặc mạo danh lấy tên là bệnh viện răng hàm mặt, .mạo danh giáo sư tiến sĩ làm trong bệnh viện răng hàm mặt .tu nghiệp nước ngoài này kia hại người tràn lan
Xã hội Hổn loạn xì ngầu, 80% nha khoa hiện nay là nha tặc .vì giành giật mà dùng mọi thủ đoạn chiêu trò.nói xấu,chê bên kia làm hư hỏng. Khen bên nó làm đẹp ,ko hư
🍑
🍑
🍑
🍑
🍑
các bạn cẩn thận.có nhiều bạn gặp nha tặc làm hư.đi chửa qua 3 4 5 nha khoa (có người xui gặp nha tặc cò mồi giăng liên tiếp) còn chưa xong.sống dở chết dở...
Nếu 1 ngày ko biết đâu với đâu...ai với ai thì vào thẳng bv rhm trung ương tphcm hoặc bv rhm hà nội của nhà nước (cẩn thận bọn nha tặc mạo danh gắn mác lấy tên là bệnh viện răng hàm mặt )mặc dù ko cam đoan 100% thành công nhưng đỡ hơn đi lang bang bị nha tặc hành chết đi sống lại
chúc các bạn bình an 1 đời

1 hàm răng ko quyết định dc tất cả cuộc đời của con người
P/s : lợi dụng nó gạt người, hại người ...thì đó là nghiệp

Nhìn các hàm răng sô lệch khấp khểnh nặng.lệch hàm méo mó từa lưa mà bọn bán răng nó làm cho đều tăm tắp nhìn đẹp đó..mà hậu quả nạn nhân lảnh no nốc.khóc ròng...ko có tiền trị cũng chết.trị xong cũng nghèo mạt
Thật sự quá quá PHục bọn nha tặc bán răng..

Tình trang chung của nhiều nạn nhân..
😓
Răng hư đi bảo hành nó chưỡi từa lưa

phá răng là 1 hành vi man rợ.họ luôn bảo họ làm là đẹp.nhưng nạn nhân qua tay họ thử hỏi đả bao nhiu người hư rồi.và sao họ k công khai ra.đẹp 1 ca là nổ lên tận trời thiên..nạn nhân hư thãm hại thì che giấu nhanh cực kỳ.nạn nhân đó sau này sống ra sao họ có quan tâm ko?? Sau này hết hạn bảo hành nạn nhân k có tiền thay chửa trị thì sẻ thế nào sao họ k nói??

Mình nói thật cứ đến nha khoa nào mà họ quanh đi quẩn lại cuối cùng vẫn là tư vấn phá răng khỏe để bọc sứ đó đã là cái tội rất lớn của ng làm ngành nha. Kể cả pk đó tay nghề bs có giỏi đến cỡ nào. Mài răng khỏe để bọc sứ đang là vấn nạn quá nhiều ở các pk nha tại Việt Nam. Là con ng, nhất là ng dc học về nha hiểu giá trị chiếc răng khỏe là quý giá đến nhường nào, nhưng tại sao lại vẫn khuyên mài răng bọc sứ. Giờ những nạn nhân giống như mình lại muốn có những luật định thật nghiêm đối với các pk nha rằng chỉ răng hỏng sâu tủy vỡ lớn với mài răng bọc sứ, còn lại k dc tư vấn phá răng khỏe, bởi việc phá đi hàm răng khỏe của ng khác đó là cái tội, tội rất lớn là khác. 2 bạn cứ đúng với chuẩn nhưng nếu bạn phải khổ sở đeo hàm răng giả luôn khó chịu đau nhức lợi viêm tùm lum , sợ hãi hoang mang buồn chán sống giống như 1 ng đã chết lúc đó khẳng định các b sẽ nghĩ khác thậm chí còn căm hận lũ nha tặc k chỉ tới chết mà cả khi có kiếp sau vẫn mang theo cái hận này

Hiện nay bọn nha tặc rất quỷ ma thủ đoạn
bà con cẩn thận giờ bọn nha tặc.cò mồi giăng con mồi.rồi viết feedback pr từa lưa.cảm nhận cảm ơn nhìu lắm...chiêu trò cực kỳ thâm độc.khó biết dc ai với ai.rất dể sụp bẩy .nếu ko pải người trong nghành
Cẩn thận.. bọn thú đội lớp người
Trời đang nhìn nghành y này..mà bọn nha tặc cứ nhào vô hại người.đúng là tự đào hố chôn mình

Quảng cáo phủ nano trá hình bọc sứ như này hiện nay vô cùng nhiều và tràn lan..mình cam đoan các bạn nào mà dính phải chỉ có tốn +đau+ hôi
Quá quá nhiều nạn nhân rồi....
(Đừng bao giờ nghĩ rằng làm rẻ mới hư làm mắc ko hư...sai lầm chết người đầy người bay vài trăm triệu vẩn ôm hàm răng mà khóc ngày đêm)
P/s nha tặc chiêu trò nhiều vô kể

Người ta làm răng sứ xong sao thấy ngta vui vẻ.
Còn t làm răng xong thì bị stress, sụt cân, mất ngủ, tinh thần suy giảm, phải tìm đến phật pháp để có thể giúp tâm an và ngủ đc.
3 tháng đã trôi qua, t đã cố gắng chấp nhận việc 2 răng cửa của t đã vĩnh viễn k còn như xưa nữa mà thay vào là 2 răng dán sứ. Nhưng đến hiện tại, mỗi lần cười thấy 2 răng cửa là t lại buồn muốn stress.
Răng bị thưa, trám hoài, bsi tư vấn dán sứ, trước khi làm bsi nói răng mài rất ít, k hô thêm đâu, k to quá đâu.
Kết quả thì hoàn toàn trái ngược với những j đã nói trước đó.
Hỏi tới thì nói do này do kia.
T đã xấu giờ càng xấu hơn
Sai lầm lần này t phải trả giá quá đắt, tiền mất tật mang
Mong ai có ý định làm đẹp bằng răng sứ thì xin đừng, răng thật vẫn hơn.
Cảm giác mất đi thứ mà k thể lấy lại đc thật là đau đớn.

Nha tặc hay nha sĩ thì đừng nghe họ nói.mà hãy nhìn cách họ làm
(Đa cấp nói ko hay thì dụ được ai)
( gặp nha tặc nhẹ thì mất tiền,sức khỏe,tinh thần hoãng loạn.nặng là mất mạng)
Một nạn nhân 18 tuổi đã đến để điều trị một vấn đề nhỏ về men răng nhưng cuối cùng phải nhổ 24 chiếc răng.
-
Một tòa án Pháp đã kết án tù hai cha con nha sĩ vì thực hiện những phẫu thuật không cần thiết trên các bệnh nhân khỏe mạnh dẫn đến nhiễm trùng và tổn thương vĩnh viễn cho họ.
Theo các công tố viên, ông Lionel Guedj đã thực 3.900 ca phẫu thuật trên 327 bệnh nhân. Các ca phẫu thuật thường là lấy tủy và nhổ đi những chiếc răng hoàn toàn khỏe mạnh của bệnh nhân và yêu cầu bệnh nhân thay thế chúng bằng những cầu răng đắt tiền.
Để tối đa hóa lợi nhuận, cặp cha con nha sĩ này đã điều trị cực kỳ cẩu thả, coi trọng số lượng hơn chất lượng, nhiều lần dẫn đến nhiễm trùng, viêm và tổn thương vĩnh viễn cho các bệnh nhân.
Các thủ thuật nha khoa cần trung bình 45 phút đến một giờ để thực hiện, hai cha con này chỉ làm xong trong khoảng 10 phút.
Theo dịch vụ y tế quốc gia Pháp, ông Lionel Guedj đã lắp số lượng cầu răng nhiều hơn gấp 28 lần so với các nha sĩ bình thường.
Các nạn nhân của các nha sĩ lừa đảo này cho biết những cuộc phẩu thuật như vậy gây ra tổn thương vĩnh viễn cho họ.
Theo hãng tin AFP, cô Ouassila - một nạn nhân của ông Guedj cho biết trước phiên điều trần rằng “Tôi đã bị nhổ một nửa số răng năm 45 tuổi, và ở tuổi 55, tôi chỉ toàn răng giả”.
Thẩm phán đã kết tội các nha sĩ trên tội trục lợi bằng cách “hủy hoại” cuộc sống của các nạn nhân khiến họ phải chịu đựng “đau đớn khủng khiếp”.
Tuy nhiên, hai cha con nha sĩ khẳng định họ không có ý làm hại các bệnh nhân. Ông Lionel Guedj nói trước tòa rằng “Không bao giờ tôi có ý định gây thương tích hoặc gây đau đớn cho họ”.
Tuy nhiên, những lời bào chữa của hai người này không thuyết phục được tòa án và công chúng.
Trong một động thái hiếm hoi, thẩm phán đã ra lệnh tống thẳng hai người vào tù, bất kể họ có kháng cáo hay không trước sự tán thưởng của hàng chục nạn nhân tham dự phiên điều trần.

Răng khấp khểnh gập ghềnh nhiều,chen lấn xiên vẹo tuyệt đối ko được để vậy bọc sứ dàn cho đều ra...cách này chỉ có bọn thất nhân ác đức lợi dụng dân ko biết gì về y học mới xài thôi
Hậu quả rất là kinh khủng .mất tiền, lẫn sức khỏe và đau đớn lâu dài....trị cũng lâu ,mất số tiền siêu to khổng lồ và khó trị nữa...(có ca trị ko được luôn)
P/s kiến thức chung

Nếu thời gian qiay lại thì mình thề sẽ ko bao giờ làm răng sứ thẩm mỹ Mình làm đã 5 năm rồi,phải đánh răng liên tục
Nhiều lúc quên nó thúi tới sóck óc lun,mùi thum thủm thúi hơn bồn cầu vệ sinh nhiều,có lần vô tình nghe đồng nghiệp xung quanh sau lưng gọi mình là con miệng thúi, mình về nhà khóc cả tháng trời ,tự ti và buồn lắm bạn.ra đường phải đeo mấy lớp khẩu trang vì sợ người ta hửi được mùi , ra nha khoa khám thì họ kêu muốn hết thúi là phải thay toàn bộ nhưng mình hết tiền rồi ,đành phải chịu đựng
Copy
Nuôi nha khoa hay là chịu đựng !!! Nếu là bạn bạn sẽ chọn như thế nào.tình trạng ko có tiền thay này nhiều bạn đang chịu đựng lắm

Mình làm 2 hàm được 6 năm và mới thay lại vì bị tụt nướu gây viêm nhiễm ,bên nha khoa cũ nó bảo chỉ bảo hành sứ .Trời đất ơi 1 sự lừa gạt vô cùng trắng trợn. mình còn nhớ lúc đó mình chỉ đi trám 1 cái răng sâu bé xíu thì nó dụ mình làm đi cho đẹp bảo rằng giờ ai ai cũng làm hết á. Hết có tầm vài chục triệu 1 hàm hà mà đẹp long lanh sài bền cả đời ,có gì thì bên anh bảo hành hết cho lo gì,rồi thêm mấy con sales vào còn nhe răng ra dụ ,bảo em làm nè chị có hư hôi gì đâu. sau 1 loạt mê trận mình đã mắc bẩy nên giờ ôm hận,
Mình biết mình ngu rồi.cãi không cãi được, nói thì không nói lại không giấy tờ hay chứng cứ gì về việc nó lừa gạt. Giờ nó cứ khăng khăng dựa vào cái thẻ bh nói chỉ bao hành đúng theo thẻ( nghĩa là chỉ bảo hành sứ còn cùi răng hay bất cứ thứ gì nó đều ko liên quan, không chịu trách nhiệm )
thế là phải bỏ ra cả đống tiền để thay. lúc thay tháo hết sứ ra rồi thì nó bảo phải lấy tủy hết nếu không sẽ đau buốt .mình nghe xong đất trời như sụp đổ vì mình biết răng không còn tủy là răng chết. Nên nhất quyết không cho nó lấy tủy. mình nói bên nó tại sao ngày xưa lúc nó dụ dỗ mình bọc sứ thẩm mỹ tụi nó không nói cho mình nghe chuyện lấy tủy và tụt nướu như hôm nay thì nó bảo mình im lặng ,để yên cho nó tập trung làm , kiểu như né tránh.mình cãi um lên ko cho nó làm tiếp nửa thì nó đổ hết lỗi cho mình.bảo là ngày xưa ai nó cũng nói tác hại tại bệnh nhân như em cứ ngoan cố muốn làm chứ nó có dụ ai làm bao giờ. trên thẻ bảo hành bên anh cũng ghi rõ là bảo hành sứ chứ có bảo hành cái gì khác đâu.
bọn này rất ác ôn và ngang ngược bạn ơi.đổ hết tất cả lên đầu mình ,cãi nhau với bọn nó thì bọn nó bảo mình ăn vạ đòi vặt hết răng mình ,thằng nha sĩ và mấy con sale kiểu như muốn đánh mình ngay nha khoa luôn mình sợ quá phải bỏ chạy về
Sau đó Mình phải chạy đi nơi khác điều trị tốn thêm hơn cả 100 triệu (lấy tủy 2 hàm trên dưới luôn ) ,đau đớn và hối hận mình biết mình ngu rồi, bạn ơi , bạn nhớ chia sẽ nhiều nhiều để cho bọn này ko còn hại được người ,không còn ai khổ như mình nữa.

Chào cả nhà ,hôm nay em mới mạnh dạn đăng bài, 1 phần vì quá hối hận vì sự ngu dốt khờ khạo của mình 1 phần vì muốn gửi lời khuyên tới mọi người.
😪
Và đây là lịch sử đi làm răng của mình, đầu tiên răng mình chỉ hô nhẹ, chìa nhẹ, không bị bệnh gì về răng, men răng còn khá tốt, mình đi khám mấy nha khoa với ý định niềng răng, đi 1,2 nk rồi lần thứ 3 mình gặp trúng nha tặc, mình muốn niềng mà nó cứ bảo niềng lâu lắm, niềng bất tiện lắm, răng đẹp này niềng làm gì, bọc sứ cho đẹp , (khen răng đẹp rồi còn dụ người tq bọc sứ)),nói thật lúc ấy chưa tìm hiểu nhiều về làm sứ, chỉ nghe chúng nó nói làm sứ 3 ngày là có răng sứ ăn như răng thật, rồi ma sui quỷ khiến mình ngu muội để nó mài 14 cái răng, lúc nó mài nó kêu mài ít à,nhưng sự thật là khi mài xong mình mới thực sự sốc, sốc vì biết mình đã bị nó lừa.Chưa hết, mấy ngày sau có răng, nó lắp xong cho mình, 1 tuần đầu thực sứ khó chịu vì đau buốt ,mình nghĩ mới nên vậy tuần thứ 2 thì nó đau hơn và ăn nhai bị cộm cấn đủ kiểu, nên mình quay lại chỉnh, chỉnh tới chỉnh lui hết chục lần vẫn đau và ê, kéo dài tới gần 3 tháng nó bảo bị loạn khớp thái dương, nó tháo ra để tiếp 2tuan,mình thấy không ổn nên quyết định đi bs RHM khám.Tới đây thì mình nghe bs chụp và tư vấn càng nghe càng thấm, và đau nhói cái lồng ngực, bác bảo răng đang khỏe sao mài đi để bọc sứ vậy,không gì tốt bằng răng thật đâu, chỉ có r sâu răng có vấn đề mới bọc sứ, rồi bác nói răng của mình bọc sai kĩ thuật cấn lợi nên bị đau buốt, và bị hỏng 1 răng vì đã lấy tủy, mà trước khi làm nk kia lấy tủy răng của mình cũng không hề nói cho mình biết, ác quá.Mình phải tháo sứ ra để bọc lại nó đau và buốt đến tận óc, trong thời gian ổn định răng mình phải mang răng tạm, đợi 2 tuần răng ổn mới bọc được sứ.Mình đã khủng hoảng tâm lí, mất ăn mất ngủ, người gầy và như không còn sức sống,khóc hết nước mắt.
Tới đây mình khuyên thật mọi người nếu răng khỏe không vấn đề đừng có làm, còn mình không nói những ai tự nguyện làm thì học sẽ dễ chấp nhận hơn, và trước khi làm răng hay bất cứ thứ gì mình nên tìm hiểu kỹ, chọn nơi uy tín mà làm ,đừng như mình tiền mất tật mang, vừa mất sức khỏe, vừa hao tốn tiền của và thời gian, nha tặc giờ mọc lên như nấm, vì đồng tiền chúng nó bất chấp để hại bao nhiêu người theo mình nghĩ thì một bác sĩ có tâm, họ sẽ luôn hướng mình bảo tồn răng thật, và hỏi mong muốn của khách, chứ không chèo quéo khách làm này làm kia như lũ nha tặc.Mình tâm lí bất ổn nên đừng có ném đá mình, giờ mình đang cố gắng học cách chấp nhận, coi như một bài học để đời, cố gắng để lạc quan hơn vì mình còn trẻ đời còn dài lắm.
😪
😪
Và mong rằng nha tặc sớm bị trừng phạt để nhường chỗ cho những bs có tâm.

Chán đời kinh khủng mấy bạn ơi, mình đi thăm khám niềng răng / bọc sứ cho 2 cái răng cửa số 2 - tình trạng là răng khoẻ, mọc lệch.
Vậy mà nỡ lòng nào nó tư vấn nhiệt tình bọc sứ, mình có kiến thức gì đâu về nha khoa, mà nóng vội tin tưởng. Cho nó mài rồi bọc. Giờ coi hệ luỵ bọc sứ mà muốn khóc, mình stress bữa giờ và hoang mang lắm.
Bạn nào đã từng sa ngã vô con đường này hãy chia sẽ cùng nhau cách vượt qua giai đoạn sốc này với.
Hay có thể giới thiệu giúp mình mấy phòng nha khoa xịn có thế niềng răng hoặc làm cái gì đó cứu vớt nỗi ám ảnh này được không.
Chứ tháng nay mình mất ngủ, toàn nằm mơ rụng răng. Giọng của nhỏ sales cứ văng vẳng bên tai “chị làm răng sứ rồi nó như chiếc áo giáp bảo vệ răng mình, dùng bền lắm”.
Trước tiên là mình trách mình ngu, ngu vl luôn khi nóng vội. Sau đó mình chán ngán thế giới khi cái bọn làm bên ngành sức khoẻ mà bán rẻ lương tâm, chúng nó có kiến thức nha khoa nhiều nhất, khách hàng cần sự tư vấn có tâm, chúng nó có cả dịch vụ niềng răng, mà lại tư vấn bọc.
Trong quá trình bọc chúng nó còn dụ làm 4 cái đi cho cân. May làm sao mà tiền có mỗi 2 cái. Ước gì ko có xu nào luôn cho khỏi ước mơ làm đẹp với mọi người.

Mình muốn chia sẻ ca của mình vầy nè mn.
Mình có 1 răng mọc lệch hàm dưới, 2 răng cửa mọc nghiên hàm trên.
Mình qua thằng nha tặc thăm khám niềng/bọc. Do thấy quảng cáo bọc chỉ mài nhỏ.
Vô nó ko tư vấn niềng. Nó kêu bọc đi, rồi 1 bầy ma trận sales nói 1000 lợi ích của bọc sứ.
Mình tin tưởng chúng nó là nha sĩ, làm ngành y nên sẽ có kiến thức. Mình đồng ý làm 2 răng cửa, sau 4 năm nó ê ê. Mà hôm đó có tiền làm mỗi 2 cái răng nên hàm dưới vẫn còn 1 cái lệch.
Mình hoang mang và stress cả tháng nay, ko thể làm việc hay tập trung cuộc sống.
Hôm trước mình đi khám lại bên bác sĩ T ở nha khoa THM, và nhiều nơi khác như nk paris, vietsmile, newgate.
Họ đều nói phải giữ răng 2. Còn niềng sẽ niềng hàm dưới.
Mình mong tìm lại được niềm vui trong cuộc đời này bằng làm cho hàm răng này đẹp hơn bằng con đường mình mong muốn vào 4 năm trước nhưng lầm đường lạc lối và cái đám mất dạy đó.
Mọi người thấy răng bọc sứ niềng được không xin cho mình lời khuyên với. Sau khi gặp nha tặc mình đã rất mất lòng tin ở nha sĩ.
P/s số bạn này còn may dả man..đi có 2 răng
Hiện tại răng đang ê buốt,chửa trị..thật may mắn vì đã ko làm cả hàm

Nhiều đêm tâm sự với các nạn nhân cảm giác vừa thương vừa buồn lại vừa bất lực
Quá nhiều bạn phải đi vay mượn,Vở nợ vì răng sứ hư.số tiền chửa trị quá lớn hơn cả trăm triệu thì đào đâu ra mà cúng cho nha khoa.có bạn phải lén ăn cắp tiền của cha mẹ để chữa trị ,ba mẹ biết được đánh gần chết nhưng đành chịu vì ko lẽ nhổ hết răng con mình bỏ ??còn 1 số khác thì đành chịu đựng( đau răng viêm lở lét ghê thế nào các bạn chắc cũng hiểu)
vì răng sứ thẩm mỷ quá nhiều người bị vở nợ rồi..đến bao giờ máu và nước mắt của dân tộc mới ngừng chảy đây
Lướt vào tường của các nha tặc thẩm mỷ.nha tặc nào cũng ăn uống sang chảnh.khoe nhà khoe xe từa lưa..cái bọn chúng ăn là xương máu của dân tộc ta..
Đến khi nào.. có lẽ là ko bao giờ có ngày đó....
P/s 1 que diêm nhỏ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,919
170,994
Latest member
tuanhvjpro
Back
Top Bottom