• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Chat BÁO ĐỘNG TOÀN DÂN: NẠN NHA TẶC ĐANG HOÀNH HÀNH TRONG XÃ HỘI

Tùy người, có ít cho ít, có nhiều cho nhiều, tui đâu có nhiều đâu bắt cho nhiều. :ami_fat_cat_062:
toàn đại za mmo mà cho có 10k :ami_fat_cat_019: :ami_fat_cat_019: :ami_fat_cat_019: :ami_fat_cat_019: :ami_fat_cat_019:

toàn đại za mmo mà cho có 10k :ami_fat_cat_019: :ami_fat_cat_019: :ami_fat_cat_019: :ami_fat_cat_019: :ami_fat_cat_019:
Nhìn vậy thui chứ ko phải vậy đâu. Đừng đánh giá qua vẻ bề ngoài :ami_fat_cat_046:

Nhìn vậy thui chứ ko phải vậy đâu. Đừng đánh giá qua vẻ bề ngoài :ami_fat_cat_046:
đại za thường keo kiệt , nhưng keo quá nó kẹo luôn

:ami_fat_cat_019: :ami_fat_cat_019: :ami_fat_cat_019: :ami_fat_cat_019: :ami_fat_cat_019: :ami_fat_cat_019: :ami_fat_cat_019:

:ami_fat_cat_016: :ami_fat_cat_016: :ami_fat_cat_016: :ami_fat_cat_016: :ami_fat_cat_016: :ami_fat_cat_016:

!!! Xin hãy đọc hết bài này !!!!
●răng mới sâu đi trám tốn 100 200k trám trong 5 phút( nhanh gọn rẻ ) .nhưng bạn sợ đau và tốn kém. và thế là cứ để nó sâu to vào tủy
● sâu to vào tủy ,bắt buộc phải chửa tủy rồi (chữa tủy cũng tầm 200 đến 750k 1 cái tủy răng tùy chất liệu và tay nghề )(răng chết tủy thì như cây đả chết ,nên bọc bảo vệ)
tiền bọc răng sứ (tốn tầm 3 đến 7 triệu /1 cái ) ,thời gian làm 3 đến 7 hôm là xong nhưng bạn lại chê đau và đắt ko chữa,cố chịu đựng
● và thế là sâu hết cùi và chân răng hư tét.nứt te tua hết luôn.tới đó nhức quá rồi,hôi quá rồi ko chịu đựng được thì bạn mới mò ra nha khoa và cái kết báo trước.nhổ bỏ cái răng (tiền nhổ củng tầm 300 đến 1 triệu tùy nha khoa và tùy vị trí)
● lúc này mất cái răng các nha khoa sẻ tư vấn ko nên để trống và tư vấn cách để giúp tránh răng sô lệch ảnh hưởng sau này ( ko làm thì nó di răng sau này ãnh hưởng khớp,thần kinh ,nướu, hệ quả lâu dài này kia.dài thòn lòn...và bạn là người lãnh hết.)
● bạn nghe theo thì có 4 cách
1.đeo hàm duy trì ( hàm này hay dc dùng sau niềng ấy)(tìm hiểu kỹ rồi hãy sử dụng)
2.đeo răng tạm tháo lắp chờ sau này có tiền impant hoặc cầu( răng tạm cũng khó chịu và ko thể nào đeo cả đời dc.vì vị trí răng bị mất theo thời gian sẻ tiêu xương ấy teo quá sao đeo )(có trường hợp đặc biết ko tiêu xương nhưng hiếm người ko bị lắm) . rẻ củng vài trăm ngàn .nghe nói đeo tháo lắp lâu dài gây ảnh hưởng ,hư các răng trụ ấy.
3.cầu răng ( mài 2 răng cạnh ra làm cầu.lâu năm răng bị mất nó teo xương hở ra và hôi là điều đương nhiên.và chưa kể là cầu răng có hại cho 2 răng cạnh.( gãy cầu .gảy răng ko phải là trường hợp hiếm )( khuyến cáo chỉ nên sử dụng cho các bệnh nhân có tuổi.và k có đièu kiện sức khỏe để implant )( 1 răng sứ là tầm 3 đến 5 triệu cứ nhân 3 răng lên nhé.chi phí khá cao)
4.implant đắt, nhưng ko làm hư các răng cạnh.và ko phải ai củng thích hợp để làm .phải khám xét nghiệm máu,tim,đường huyết,huyết áp .khám sức khỏe chụp xương kỹ mới tiến hành được..)( implant mà ko kiễm tra kỷ lưỡng cắm đại dễ chết như chơi ) và implant mà hư, gảy ,hay biến chứng viêm nhiểm còn sợ nửa.vì nó dù sao cũng là đồ giã .nhiều ca bị đào thải phãi cắm lại (implant mà tốt như quãng cáo thì mình đề nghị tất cả nha sĩ nào ca ngợi nó hơn răng thật thì nhổ hết răng rồi cắm implant cho dân mình thêm phần tin tưởng ) chứ riêng mình là mình ko tin .implant tôt cở nào cũng ko bằng răng thật của chúng ta (giá implant trung bình tầm 10 đến 35 triệu 1 cây.và đau.thời gian làm cũng lâu nửa).
●implant muốn bền thì phải vệ sinh thật sạch sẽ ,kiêng cử thuốc lá , bia, rượu để tránh đào thãi sớm
● nhiều trường hợp nhổ xong nha khoa lấy tiền xong là hết.ko tư vấn cho các bạn cách để phòng ngừa răng di chuyển gì cả ( mấy ca này mình gặp nhiều lắm.) Hậu quả là bệnh nhân lảnh hoàn toàn
●●●●nhiều bạn còn xui hơn ra nha khoa gặp nha tặc thấy sâu là nhổ.ờ thì nhổ 1 cái vẩn nhai được.sau đó lại sâu nhổ tiếp cái nửa ,cố cố vẩn nhai được ,lại sâu lại nhổ tiếp ..nhỗ tiếp...uh nhổ hết thì răng còn đâu nửa mà nhai(tháo lắp 2 hàm hay implant 2 hàm đây..)..răng còn thì nó cũng sô lệch từa lưa( google đễ tìm hiễu tác hại cũa mất răng nhe ")
●TỐN VÀI TRĂM NGÀN HAY VÀI TRĂM TRIỆU ,ĐIỀU TRỊ 5 PHÚT HAY VÀI NGÀY VÀI THÁNG LÀ DO CÁC BẠN TỰ CHỌN
●SÂU HƠI HƠI VÀ SÂU TO MÀ CHÂN RĂNG CÒN TỐT CÙI CÒN TO """ TUYỆT ĐỐI KO ĐƯỢC NGHE BỌN NÓ NHỔ BỎ ĐỂ IMPLANT HAY BẮC CẦU NHÉ""""( chiêu này nhiều nha khoa dùng để bào tiền bệnh nhân lắm.)
● Điều trị nơi nha sĩ có tâm chứ ko phãi nơi nha tặc nhé(KO NHA TẶC NÀO NÓ NHẬN NÓ LÀ NHA TẶC ĐÂU.Điều tra CẨN THẬN NHA TẶC VÀ CÒ NÓ GIĂNG BẨY dụ )
● hư răng nào thì nên trị hay bọc cái đó thôi ,tránh làm hư các răng cạnh(tùy trường hợp)
■■■■■■■Cái kết tự hỏi ...vậy tại sao răng các bạn vừa sâu ko đi trị bà nó cho rồi vừa rẻ vừa nhanh.vừa dể trị.lại bền

Nếu như chị biết đến em sớm chị đã không khổ vì răng thế này. Đau đến mức đôi lúc uất hận cái nha khoa đó và giận cả bản thân mình. Chị không phải là người hay dùng mạng xã hội nhiều, bắt đầu dùng face năm 2017 và thấy nha khoa đó rầm rộ trên face có khuyến mãi làm trắng răng 5 triệu giảm còn 2 triệu, vì từ nhỏ hay uống thuốc nên răng hơi vàng xíu nhưng răng cực kỳ khỏe, nhỏ lớn không hề đau răng bao giờ. Hôm đó như 1 định mệnh khi chị bước vô cái khu nhà đó, vì phòng làm là 1 căn hộ tầng 25 chung cư bên Bình Thạnh, sau nó đổi qua chung cư bên Q1, nếu nói ra chắc trên face rất nhiều người biết tên nha khoa đó. Cũng tại chị không tìm hiểu trước về nha khoa, về việc mình định làm cứ nghĩ qua tẩy trắng thôi, qua nv tư vấn là răng cửa cắn khớp ngược, răng không tẩy được, bọc sứ thay đổi gương mặt... lúc đó mụ mị nghe ham đưa răng nha sĩ mài luôn 20 cái, bước ra khỏi thang máy chung cư như bừng tỉnh thì răng đã mài rồi còn đâu. Từ lúc làm răng đến giờ khổ đủ điều, tiền mất không tiếc, tiếc nhất là mãi hối hận vì tự mình hại mình. Lợi bị viêm liên tục, răng sâu hết cái này đến cái khác mặc dù đã vệ sinh rất kỹ, từ lúc bọc sứ đã phải nhổ 3 răng sâu và 1 răng đang sâu vì dịch không đi xử lý được, mấy tháng nay SG dịch phải chịu trận vì răng, 2 ngày nay lợi bị áp xe mọc mụn mủ... tả không hết nỗi phiền và ức kể từ khi đi bọc sứ. Họ nói bảo hành 5 năm, 6 tháng đi vệ sinh định kỳ họ làm qua loa cho có nên đi đúng 1 lần đầu tiên rồi thôi, không dám quay lại. Tự nhiên đang yên lành đi rước cái khổ cả đời vô mình, mỗi lần đau thì nhớ lại mà tức cái nha khoa, cái ông bác sĩ vô lương tâm, đạo đức nghề không có khi răng ngta khỏe vậy vãn có thể cầm máy lên khoan, chỉ vì mấy chục triệu mà họ bán rẻ đạo đức nghề, hận bản thân vì thiếu hiểu biết, cứ nghĩ làm sẽ đẹp thêm chút mà tin lời đi phá cái sk của mình, rồi lại nghĩ coi như cái nghiệp mình trả vì kiếp trước mình sai trái nên giờ phải chịu đau đớn suốt vì vấn đề răng miệng, hết răng rồi lợi, kể từ 2017 giờ không bao giờ được ổn vì vấn đề răng miệng, chưa kể cứ hôi nên từ đó còn ngại trong vấn đề giao tiếp. Hối hận cả cuộc đời là đi bọc sứ. Ai mà có ý định thì trừ khi quá xấu hay hư còn không thì mình khuyên là có sao để vậy đừng bọc, khổ lắm mọi người ơi...
Nguồn copy
Khóc cùng chị ấy luôn

Cẩn thận với chiêu lấy cao răng miễn phí (1 là tay nghề yếu lấy mẻ răng ,2 tới đó nó vẻ ra chê từa lưa để bạn bọc 2 hàm dù là răng ko đang hư gì cả..
Tuyệt chiêu thả con tép bắt con tôm hùm

dm như e răng cửa bị lệch xong hay bị sưng lợi chỗ chân răng,ra khám nó bảo điều trị tuỷ là hết,ai ngờ đâu lấy hết tuỷ vẫn bị viêm như thường.Ra nha khoa to hơn chụp chiếu thì bs bảo bị tiêu xương rồi,răng lấy tuỷ rồi giờ chỉ còn cách nhổ đi xong làm cầu răng hoặc cấy implant.Hiện tại thì e vẫn chưa dám nhổ,giờ súc miệng đều hàng ngày thì ko bị sưng nữa.Biết thế ngay từ đầu ko lấy tuỷ nữa,chịu khó súc miệng,giờ răng coi như đã chết chờ rụng thôi.trước khi lấy tuỷ còn cắn nhai được răng cửa,từ ngày lấy tuỷ rồi ko cắn được nữa

dm như e răng cửa bị lệch xong hay bị sưng lợi chỗ chân răng,ra khám nó bảo điều trị tuỷ là hết,ai ngờ đâu lấy hết tuỷ vẫn bị viêm như thường.Ra nha khoa to hơn chụp chiếu thì bs bảo bị tiêu xương rồi,răng lấy tuỷ rồi giờ chỉ còn cách nhổ đi xong làm cầu răng hoặc cấy implant.Hiện tại thì e vẫn chưa dám nhổ,giờ súc miệng đều hàng ngày thì ko bị sưng nữa.Biết thế ngay từ đầu ko lấy tuỷ nữa,chịu khó súc miệng,giờ răng coi như đã chết chờ rụng thôi.trước khi lấy tuỷ còn cắn nhai được răng cửa,từ ngày lấy tuỷ rồi ko cắn được nữa
vô bệnh viện đi bạn , nếu chỗ bạn có bv răng hàm mặt của nhà nước thì nên vào đó vì 80% nha khoa tư đều là nha tặc vào đó là chết , lấy tuỷ mà chỗ lang băm là nhiểm trùng tiêu xương , hoặc tuổi thọ răng đó kém , trong 4r mình nhiều người bị lắm , rồi bọc sứ , cắm implant giả nữa

vô bệnh viện đi bạn , nếu chỗ bạn có bv răng hàm mặt của nhà nước thì nên vào đó vì 80% nha khoa tư đều là nha tặc vào đó là chết , lấy tuỷ mà chỗ lang băm là nhiểm trùng tiêu xương , hoặc tuổi thọ răng đó kém , trong 4r mình nhiều người bị lắm , rồi bọc sứ , cắm implant giả nữa
hiện tại thì mình ko bị sưng răng nhiều như trước nưa nhưng mà răng coi như bỏ vì ko ăn nhai đc,cứ nhai là sưng lợi ngay,chắc pải vào viện khám lại thôi

hiện tại thì mình ko bị sưng răng nhiều như trước nưa nhưng mà răng coi như bỏ vì ko ăn nhai đc,cứ nhai là sưng lợi ngay,chắc pải vào viện khám lại thôi
Không biết tên tài khoản bác có liên quan ko nhỉ?

Vậy cho mình hỏi nếu như lấy vôi răng nhiều thì có ảnh hưởng gì tới răng sau này hk ta.
nhai mía đia bạn , mà răng dùng nhiều thì sẽ hư thôi , ăn ít lại nha , nó có độ mòn đó , xài nhiều nó mòn và vỡ mẻ trong quá trình ăn nhai , đó là tự nhiên , lấy thì tới chỗ uy tín , đời người chỉ cần lấy 2 lần thôi

Last edited:
khổ cho bạn rồi , tốn tiền nuôi bác sĩ , thật ra cái răng bạn thích chữa cũng đc , ko chữa nó mất cũng k sao , vì bạn vẫn sống khoẻ mạnh , nhưng giờ thời đại nó khác cần ăn uống nhiều nên răng nó cần , chứ gia đình mình , cô dì chú bác thấy toàn sâu rồi rụng , cũng để y vậy có bọc sứ trồng trụ j đâu vẫn sống tốt , khoẻ mạnh đến giờ , bạn giữ mấy thì năm 50 tuổi thì nó cũng chia tay bạn thôi , tuỳ người có người còn nhưng ăn ko đc , vì nhai nó đau

thà mất răng đó thì thôi , đừng có nghe nó mà làm cầu răng đồ mệt lắm , có tiền thì cắm trụ , răng cửa nghe đâu rẻ lắm, răng hàm mới đắt vào bệnh viện mà cứu nha , nha khoa ngoài toàn inplant giả đó , cắm vào nó làm suy gan suy thận , nhiểm độc máu đó

Răng tự nhiên còn chẳng ăn ai huống hồ răng nhân tạo.
nhưng h nạn nhân của chúng quá đông , nhất là mấy vùng quê dân ít hiểu biết , nó hại cả 1 dân tộc chứ ko đơn giản đâu , người dân đang khổ sở , nhất là trong tình hình kinh tế khó khăn này ,mà dính vào thì lấy đâu mà nuôi bệnh , khổ lắm bạn ơi , cảnh báo cho mọi người , 1 người biết thì cố đi nói cho 10 người khác , hy vọng dân mình thoát khỏi kiếp nạn răng sứ này

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,920
170,995
Latest member
Antidetectprojec
Back
Top Bottom