Banned T.mod svtcnh

nmtrung

Hero
Reactions
964
MR
0.000
Có người phản ánh về việc cậu này clone nick để tạo uy tín cho topic đồng thời để lôi cuốn mem vào tham gia, mình check IP (check nhiều IP khác nhau) thì kết quả thật bất ngờ:

Trong đó lục coi 1 số bài viết gần đây của các nick này thì cũng có kết quả thú vị không kém:

nick phantu:

nick dollar:

nick tinhkhong:

Các nick này chủ yếu chỉ hoạt động trong topic lô đềexcahnge của t.mod svtcnh
http://mmo4vn.com/showthread.php?13...A-XO-SO-UY-TIN-NHIET-TINH-NHIEU-EVENT-HAP-DAN
http://mmo4vn.com/showthread.php?16...n-truc-Tuyen-AP-PP-LR-WMZ-UY-TIN-NHANH-CHONG-
, việc làm này là clone nick để tạo uy tín, lôi kéo member vào topic, up topic, chưa kể việc cậu ta làm t.mod tức là ít nhiều cũng biết các rule của forum.

trong nội quy chung có ghi rõ về clone nick:
http://mmo4vn.com/showthread.php?126-Noi-quy-chung-cua-MMO4VN-Forum

Tất cả những điều trên vi phạm rule của forum, mình sẽ tạm thời giải quyết như sau:

Ban acc ban cảnh cáo 7 ngày (nhưng do cậu này là t.mod nên hiện tại không ban được, BQT sẽ giải quyết sau)
Ban forever các acc clone

BQT MMO4VN.

lại xì can đan nửa rồi . nhiều xì can đan quá .

ôi trời bác nè mà cũng clone nick à o_O. trông cũng uy tín vậy mà hjx hjx

hôm qua thấy report quocnc . mod+mem thi nhau mần cam . mmo4vn sẽ trở thành trung tâm bán cam của viet nam . Giờ đây mem new sẽ ko con dám bén mãng tới . admin ơi đã đến lúc thay máu mmo4vn

Why? sao lại vậy! lại có sóng thần rùi!

việc làm này là clone nick để tạo uy tín, lôi kéo member vào topic, up topic, chưa kể việc cậu ta làm t.mod tức là ít nhiều cũng biết các rule của forum

Đúng là mình có mấy nick và thỉnh thoảng vào viết để topic của mình nó đông vui Hơn thôi Chăng có ý đồ gì xấu làm ảnh ưởng đến các thành Viên khác của Forum cả
Tạo Dựng uy uy tín thì cũng chăng cần vì mình hoạt động trong 4rum cũng ko phải là ít và cũng chăng thanh toán cho mem nào thiếu 1 xu nào cả.
Mình đa đọc qua Rule của Forum nhưng ko hiểu Clone nick là sao Chỉ biết là Forum cho phép tạo được nhiều nick khác nhau.
Mình thì Chăng làm ảnh hưởng đến quyền lợi của thành viên nào cả.
Nếu đã Vi phạm Rules Của Forum Thì BQT Xử Lý.

Việc phán xét sự việc qua IP nói chung là phương pháp hữu hiệu, nhưng anh em nên xem xét thêm từ các yếu tố khác nữa, ví dụ bài post của các nick đó ở đâu? nội dung là gì?... Với lại IP đó là ip thế nào!? Như 1 số IP từ mạng ví dụ 3G trùng nhau là tất yếu!
Mong xét đúng người đúng tội!
Thân!

Việc phán xét sự việc qua IP nói chung là phương pháp hữu hiệu, nhưng anh em nên xem xét thêm từ các yếu tố khác nữa, ví dụ bài post của các nick đó ở đâu? nội dung là gì?... Với lại IP đó là ip thế nào!? Như 1 số IP từ mạng ví dụ 3G trùng nhau là tất yếu!
Mong xét đúng người đúng tội!
Thân!

Mây nick trên là của mình đó.

thường thôi, việt nam mà, tốt nhất là luôn cảnh giác. vậy thôi.

Bạn svtcnh vẫn pay cho các mem trúng thưởng nên đây không phải là scam. Bạn nào đọc topic mà có suy nghĩ đây là một vụ scam thì hãy đổi suy nghĩ đi nhé.
Về việc tạo nick khác để làm "chim mồi" thì tùy BQT xử lý.

Mình Làm ra thì mình sẽ nhận trách nhiệm.
* Khi bạn Mới mở cửa hàng, ít khách Biết đến Cửa hàng của bạn,Cửa hàng của bạn lại ở chỗ ít người qua lại (Box gaming),lại còn phải cạnh tranh với cửa hàng khác,Bạn sẽ phải làm gì để bán được hàng,Mình chọn Phương pháp Huy động,Kêu goi người thân đến mua hàng tạo không khí sôi động,rôm rả Như vậy khách hàng sẽ đên với bạn*
Không có Người thân thì tự Mình sẽ phải tạo ra khách hàng thôi.
Không co đièu gì lạ thường ở đây cả.
Mình chưa biết là có quy định này.Nếu Vi phạm quy Định thì BQT xử Lý.

~~ , bác ta không có ý gì xấu , lại có topic đang kéo mem vào chơi nên có khi unset mod thâu nhỉ :|

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,824
170,898
Latest member
nhacaimb66

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week