• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

BANNED gugubux

Status
Not open for further replies.

Shin

Administrator
Staff member
Solutions
3
Reactions
17,345
MR
49.271
Chào các bạn,

BQT thấy rằng gugubux cũng có khá nhiều cống hiến cho Forum và đã giải quyết hết vấn đề từ các Members, nhưng vì sơ suất nên để xảy ra tình trạng hôm nay. BQT quyết định BANNED 3 ngày để cảnh cáo vì đã gây hoang mang cho một số Members

Nhưng gugubux đã sử dụng những từ ngữ và hành động mang tính chất thách thức BQT:
chỉ hỏi admin một lần cuối

Nick Gugubux trong vòng 24h giờ nữa liệu có được unban

Đây là hành động dường như không thể chấp nhận được, nên BQT quyết định BANNED thêm 7 ngày nữa. Tổng cộng là 10 ngày kể từ ngày 15/09/2011.

BQT MMO4VN

Thân

gugu bi banned rồi à.

Sòng phẳng thì vào thanh toán xong sẽ unban :)

Chào bạn,

Sau khi đã có thông báo và dường như gugubux không quan tâm và không trả lời bất cứ Comments nào của Members, BQT quyết định thi hành Rules đã đưa ra là BANNED 1 tháng:

BQT MMO4VN
Thân

Có nên nghĩ rằng đây là lấy việc tư trả thù riêng không nhỉ

Thứ nhất về việc pp bị refund gugubux đã xác nhận và đã thông báo đến toàn bộ member trên các site ptc , yahoo và diễn đàn trieuphu.biz

Thứ 2 : admin xem lại phía trên có bao nhiêu member nói là không nhận được $ của gugubux và hãy xem tư cách của thành viên zingzing . nói cách khác đây là 1 thành viên sẵn sàng đạp người đổ người khác nếu như ko nhận được lợi ích về mình

Thứ 3 : có lẽ cái rule của admin đề ra và để nó có tác dụng thì có lẽ cần lấy một người làm bia nên admin chọn gugubux

Còn tiền của ai như thế nào và làm sao gugubux ko bao giờ thèm scam của ai 1 đồng . Admin nên xem lại cách làm việc của mình

Có nên nghĩ rằng đây là lấy việc tư trả thù riêng không nhỉ

Thứ nhất về việc pp bị refund gugubux đã xác nhận và đã thông báo đến toàn bộ member trên các site ptc , yahoo và diễn đàn trieuphu.biz

Thứ 2 : admin xem lại phía trên có bao nhiêu member nói là không nhận được $ của gugubux và hãy xem tư cách của thành viên zingzing . nói cách khác đây là 1 thành viên sẵn sàng đạp người đổ người khác nếu như ko nhận được lợi ích về mình

Thứ 3 : có lẽ cái rule của admin đề ra và để nó có tác dụng thì có lẽ cần lấy một người làm bia nên admin chọn gugubux

Còn tiền của ai như thế nào và làm sao gugubux ko bao giờ thèm scam của ai 1 đồng . Admin nên xem lại cách làm việc của mình

Chào bạn,

Đây là lần thứ 2 mình đã cảnh cáo bạn, nhưng dường như lời cảnh cáo của mình không có tác dụng với bạn, nếu minh không làm thế thì hỏi ai sẽ phục mình nữa.

Tại sao bạn biết có Members Report mà không trả lời Comments. Nên vì thế mình buộc phải làm, nếu có gì sai sót hy vọng bạn thông cảm,

Thân

Mình là người đã viết bài về Gugu, và thấy Gugu có trả lời ở bài 23, 25, 29.
Nhưng lại không thấy giải quyết vấn đề của mình, đã pm trên diễn đàn, đã gửi support nhưng vẫn không thấy gì......
Thật tình số tiền của mình không nhìu chỉ 1-2$ thoy nên ko cố ý báo scam bác làm gì, chỉ ức chế là bác đã khóa tài khỏa TPbux của mình thoy.
Ở trang TPbux mình click tay ko có df hay ref gì cả lại click đều tay nữa sao bác lại baned?

Thêm bên này nữa mong giải quyết luôn
http://mmo4vn.com/showthread.php?28047-Gui-Gugubux

Last edited by a moderator:
Chào bạn,

Đây là lần thứ 2 mình đã cảnh cáo bạn, nhưng dường như lời cảnh cáo của mình không có tác dụng với bạn, nếu minh không làm thế thì hỏi ai sẽ phục mình nữa.

Tại sao bạn biết có Members Report mà không trả lời Comments. Nên vì thế mình buộc phải làm, nếu có gì sai sót hy vọng bạn thông cảm,

Thân

nếu vậy ít nhất nik mình cũng phải có cảnh cáo của bạn

bạn reply vào topic kia mà chỉ cần 2 phút là nó lại nằm im lìm như cũ và đương nhiên tớ ko đọc được

thôi ko sao ...chỉ nói vậy thôi...chỉ cần lương tâm ko thấy hổ thẹn là được

chào all member

---------- Post added at 11:34 PM ---------- Previous post was at 11:30 PM ----------

Mình là người đã viết bài về Gugu, và thấy Gugu có trả lời ở bài 23, 25, 29.
Nhưng lại không thấy giải quyết vấn đề của mình, đã pm trên diễn đàn, đã gửi support nhưng vẫn không thấy gì......
Thật tình số tiền của mình không nhìu chỉ 1-2$ thoy nên ko cố ý báo scam bác làm gì, chỉ ức chế là bác đã khóa tài khỏa TPbux của mình thoy.
Ở trang TPbux mình click tay ko có df hay ref gì cả lại click đều tay nữa sao bác lại baned?

tài khoản của bạn bị xóa là do bạn đã up proof như thế nào thì có lẽ bạn hiểu . bạn có thể gửi ticket cho support hoặc pm trực tiếp nhưng hình như bạn chưa làm điều đó

pác gugu ơi e lun ủng hộ pác vì pác lun miệng nói scam nhưng lun chơi sòng phẳng,trong MMO e rất nể pác,e lun ủng hộ pác nhưng lần này thì k đc rồi.Luật của forum đã đưa ra như vậy rồi,e nghĩ pác nên chấp nhận thui.Vì forum luật lệ lỏng lẻo rất dễ nuôi mầm mống cho các phần tử xầu,lần này pác bị banned ( có thể do kẻ gian hại ) a e chắc sẽ hiểu và thông cảm cho pác.Tuy nick gugu bi banned nhưng uy tín của pác vẫn còn mãi đó thui,vẫn sẽ còn nhiều a e theo và ủng hộ pác.E thấy pác Shin làm vậy cũng hợp lý,vẫn còn đó lòng nhân đạo chỉ banned có 1 tháng,gắp bên thằng Cuong_cancel là nó banned forever rồi.Nhập gia tùy tục,đôi lúc " sợ " cũng rất cần thiết.Vì hòa khí của người VN,vì lợi ích phát triển cộng đồng MMO VN nên xin 2 pác Shin và pác Gugu đừng làm căng thẳng quá,cả 2 ng đều là cây đại thụ của MMO VN,nếu ghen ghét nhau mai mốt sẽ có kẻ xấu lợi dụng ...E có chút lời thô thiển,có gì sai phạm đáng trách e xin rửa tai...nhờ 2 pác dạy bảo...Thân admin Shin & GuGu :sick

tài khoản của bạn bị xóa là do bạn đã up proof như thế nào thì có lẽ bạn hiểu . bạn có thể gửi ticket cho support hoặc pm trực tiếp nhưng hình như bạn chưa làm điều đó
Vì bạn pay cho mình nhưng mình không nhận được tiền, mình gửi ticket nhưng 5 ngày vẫn không có trả lời trong khi mình đã đủ pay lần 2.
+ Mình đã gửi ít nhất 3 ticket nhưng không thấy bất cứ trả lời từ bạn.
+ Mình tìm nhưng không có nơi giải quyết ở bên triệu phú.
+ Thấy có người có vấn đề giống mình thì bạn đã trả lời và pay nên mình viết topic ở đó.
+ Mình chat trên diễn đàn thì bạn không trả lời.
Còn đây là tấm hình mình đã up vào proof hôm đó cũng may còn lưu lại
Gugu paid.jpg

Còn vụ của mình ở bên này nữa mong MOD giải quyết luôn dùm
http://mmo4vn.com/showthread.php?28047-Gui-Gugubux

Last edited by a moderator:
Đây cũng là lần thứ 2 cũng là lần cuối cùng

Gugubux thấy mình ko sai ... và đương nhiên có sự cố thì phải khắc phục nhưng cứ hở ra là lĩnh đạn mình thấy cái này có chút vấn đề

các bạn bị refund cứ reply và proof ở đây mính sẽ refund lại cho các bạn

Mỗi người nhịn nhau 1 tí đi nào Zz :(

đòi tiền như bạn zingzing thì đúng là vô đối rồi, như mình mà ng tạo event thì cũng ko thoải mái để pay, mình thấy gugubux ko sai, ban có vẻ ko thuyết phục. Là member thì mình góp ý như vậy. Hơn nữa mình thấy
+ 4r dạo này ít mem
+ quá nhiều topic cưa bom chém gió
+ chửi bậy và nói tục hoặc có ý bậy bạ rất nhiều
+ rule nhiều cái ko đc hợp lý cho lắm
+ mình có cảm giác môi trường trở lên ko thân thiện như lúc mình mới vào

Đó là góp ý và ý kiến riêng của mình là member

theo ý kiến riêng của mình thì những bro nào mà tổ chức Events thì cũng đã nhiệt tình với anh em rùi
Tổ chức Events cũng chỉ đẻ anh em vui vẻ sau nhũng lúc ,ngày cày cuốc khổ sở thui.
với lại mình thấy tổ chức Events chỉ có lợi cho người tham gia thui còn người tổ chức thì mất tiền .và bác gugu cũng đã thanh toán cho 1 số bạn
nên mình mong các bạn trong 4rum thông cảm cho bác gugu (giơ cao đánh khẽ)

đây là ý kiến của mình có gì sai sót mong các bạ thông cảm

Lúc trước mình cũng chơi mấy buxhost của gugu (tpbux, bebebux,..) 2 trang này mình pay rồi cũng bị đòi tiền lại. Tạo ticket không thấy admin trả lời. Đăng bài lên forum trieuphu.biz thì ko được trả lời và bài mình đăng cũng bị xóa luôn nên giờ mình ko click mấy trang buxhost của gugu nữa

đòi tiền như bạn zingzing thì đúng là vô đối rồi, như mình mà ng tạo event thì cũng ko thoải mái để pay, mình thấy gugubux ko sai, ban có vẻ ko thuyết phục. Là member thì mình góp ý như vậy. Hơn nữa mình thấy
+ 4r dạo này ít mem
+ quá nhiều topic cưa bom chém gió
+ chửi bậy và nói tục hoặc có ý bậy bạ rất nhiều
+ rule nhiều cái ko đc hợp lý cho lắm
+ mình có cảm giác môi trường trở lên ko thân thiện như lúc mình mới vào

Đó là góp ý và ý kiến riêng của mình là member

ko có nut thank :D

topic này đc tạo trước khi rule ra đời và đã thanh toán trước trong thời gian đó . và sau này mới xảy ra biến cố

Vậy tội của gugubux là tội gì :)

---------- Post added at 01:04 AM ---------- Previous post was at 01:04 AM ----------

Lúc trước mình cũng chơi mấy buxhost của gugu (tpbux, bebebux,..) 2 trang này mình pay rồi cũng bị đòi tiền lại. Tạo ticket không thấy admin trả lời. Đăng bài lên forum trieuphu.biz thì ko được trả lời và bài mình đăng cũng bị xóa luôn nên giờ mình ko click mấy trang buxhost của gugu nữa

bạn nên phân biệt các trang của gugubux

Quái nhỉ, sao mọi lần paypal có vấn đề mình thấy mọi người đều đc refun lại rồi còn kêu ca gì, mà bạn godfathervn đăng bài rồi bị xóa lúc nào mà ko biết nhỉ. có chém gió ko đấy

---------- Post added at 02:29 AM ---------- Previous post was at 02:11 AM ----------

BQT nhắc nhở ai pm qua cái inbox cho người ta thấy, cái topic vào giờ cao điểm 30s nó đẩy mất rồi, ko để ý khó nhìn lắm

Bạn Zingzing có đc thưởng theo event đâu mà đòi thưởng 5$ @@ nói thật nếu bạn nói năng tử tế thì ko đến nỗi, 5$ có là cái gì đâu mà gugu ko trả nổi.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,954
171,025
Latest member
Rakupet16

Most discussed of week

Most discussed of week