Bạn thấy tình trạng box Captcha hiện nay thế nào ???

Bạn thấy tình trạng box Captcha hiện nay thế nào ???

• Tốt, vẫn phát triển và nằm trong sự kiếm soát của BQT !

Votes: 23 24.0%
  • Bình thường,mình ko đòi hỏi quá cao ,newbies vẫn có thể tham gia được!

Votes: 29 30.2%
  • Hỗn loạn quá, member spam khắp nơi,lập topic từa lưa...

Votes: 32 33.3%
  • Quá tệ, BQT nên cắt chức 2 MOD mirinda và 5Tin !

Votes: 12 12.5%

• Total voters
    96
  • Poll closed .
Status
Not open for further replies.

anh1332

Hero
Reactions
336
MR
0.042
Chat with me via Yahoo Messenger Chat with me via Skype
mình thấy box captcha bác MOD quản lí rất tốt !
nhưng mà hình như box này nhiều spam quá , xử lí chắc ko hết được :binhsua41:
spam là vấn đề chung của các forum rồi :)) !
nói chung hiện tại thấy box rất ổn rồi !
thêm cái bác wingstar nói ở trên nữa là ok !!!

mirinda

Vip
Verified
Reactions
5,409
MR
6.363
Mình cũng thấy vậy, nên trong topic xin cải thiện box, mình cũng đưa ra đề nghị lập 1 TOPIC tổng hợp các link đến từng dự án và các vấn đề liên quan. Bên cạnh đó mỗi dự án lớn, nhiều mem làm thì treo thêm 1 sticky hướng dẫn + hỏi đáp cho mem. Như vậy là tốt nhất. Chứ như hiện nay riêng Pix đã có 3 topic hỏi đáp rồi, quá nhiều và ko cần thiết, lại làm rối mắt mem khi cần tra cứu

Lúc nhận Box Cạp này thì việc mình bị BQT forum và 1 số mem phê bình đầu tiên và duy nhất cho đến lúc này là sticky quá nhiều topic lên làm...rối mắt !:binhsua43:
@ bạn wing quyết định cuối cùng đi, có nhận là chân Công Tôn Sách hem để mình tiến cử ! :binhsua45:

trieudangvn

Newbie
Reactions
75
MR
0.000
Theo mình thì bác Wing nên nhận chức,những đóng góp trước đây cộng với tình hình chung bây giờ của 4rum thì chức Công Tôn Sách dành cho bác là hợp lý.Nếu như 4rum có thêm khoảng 1-2 Mod nữa sẽ tốt hơn,công việc đc chia ra nên dễ quản lý hơn,và trên hết là ý kiến về box capcha cũng do bác tiên phong đề ra nên ko ai thích hợp để làm việc này hơn là bác Wing.Vì 1 Box Cap vững mạnh và hoàn thiện.:D

tomcoiwa

Hero
Reactions
406
MR
0.000
theo ý kiến của mình thì từ lúc tham gia mmo box captcha thì thấy bác mirinda quản lý rất tốt
spam thì vẫn vô tội vạ nhưng bác cũng hạn chế được khá nhiều
còn bác 5tin thì hình như hơi lơ đãng thì phải không thấy bác xuất hiện trong box mấy như update tình hình , nhắc nhở mem ..... chắc bác đang chơi thêm zeek
bác mirinda( giữ phong độ) + bác 5tin (nhiệt tình hơn chút) + set chức bác wing = captchar số 1

yenly

Hero
Reactions
1,245
MR
0.001
Lúc nhận Box Cạp này thì việc mình bị BQT forum và 1 số mem phê bình đầu tiên và duy nhất cho đến lúc này là sticky quá nhiều topic lên làm...rối mắt !:binhsua43:
@ bạn wing quyết định cuối cùng đi, có nhận là chân Công Tôn Sách hem để mình tiến cử ! :binhsua45:

theo mình thì box cap thêm 1 mod nữa cũng không nhiều đâu. Mình ủng hộ wingstar 1 phiếu.
còn bạn tomcoiwa nói 5tin lơ đãng thì tội cho bạn ấy quá, 5tin "dòm" bên chỗ tuyển ref với trade ko à, box chính thì vẫn bác bao.
với lại, bác bao 10h tối ngủ mất rồi còn đâu, nên thường là khuya lơ khuya lắc 5tin mới ra tay.

theo mình thì box cap thêm 1 mod nữa cũng không nhiều đâu. Mình ủng hộ wingstar 1 phiếu.
còn bạn tomcoiwa nói 5tin lơ đãng thì tội cho bạn ấy quá, 5tin "dòm" bên chỗ tuyển ref với trade ko à, box chính thì vẫn bác bao.
với lại, bác bao 10h tối ngủ mất rồi còn đâu, nên thường là khuya lơ khuya lắc 5tin mới ra tay.

nếu vậy thì sorry bác 5tin nhé vì ít thấy cmn của bác nên thấy sao nói vậy thôi đừng để bụng nhé ( đừng trù tớ :binhsua36:)

hehe, sao biết lịch vậy, hè hè, sức khỏe ko tốt nên ko thức khuya !
@ wing ko chịu nhận chức chứ bộ ! :P
:binhsua47:

hehe, sao biết lịch vậy, hè hè, sức khỏe ko tốt nên ko thức khuya !
@ wing ko chịu nhận chức chứ bộ ! :P
:binhsua47:

10h30 e spam quá trời mà bác có bít đâu, sáng 3h dậy rồi, ko 10h ngủ thì chết à.:binhsua44:
wing ko nhận thì bác ban nick đi chứ để làm gì nữa.

10h30 e spam quá trời mà bác có bít đâu, sáng 3h dậy rồi, ko 10h ngủ thì chết à.:binhsua44:
wing ko nhận thì bác ban nick đi chứ để làm gì nữa.

Okie ý kiến này chuẩn men, yeah, wing có 3 ngày suy nghỉ nha, 1 là làm Công Tôn Sách 2 là lên Cẩu Đầu Trảm :binhsua49:

5Tin

Banned
Reactions
990
MR
0.000
Mình thì mỗi ngày đều lên box capcha :) chủ yếu là xem có topic vi phạm hay ko để dẹp loạn thôi . còn update tình hình thì bên pix mình đã dẹp , giờ lai rai bên mega thì update = cách gì :m131: lâu lâu comment xử lý tội thôi chủ yếu là lưộn lờ làm ma ám tụi scammer báo cáo cho a police là chính :m131: . Làm MOD cũng phải cẩn trọng lời nói cho nên giờ quan sát là chủ yếu cho box sạch đẹp :m131:
+ Bonus AE 1 cái proof mega paid sáng nay làm động lực phấn đấu cho những ai được mega iu mến ( ng đc paid ng thì ko paid :m131: , ngồi gõ lai rai rate 1.25-1.35 ko thôi ( ko bh đi gõ rate 1$< mà cuối tuần cũng có >80$ :m131: tuần này gõ ít nên có 86$ hà :m131: gõ đêm thôi nhé chứ ko gõ sáng đâu qua mega tốc giờ tệ lắm cũng 38 - 44 :m131: 1h khoảng 3$ :m131:

---------- Post added at 11:05 AM ---------- Previous post was at 11:03 AM ----------

giờ đó để Hunter 5Tin giết người :m131: gì chứ vụ này là lẹ lắm

---------- Post added at 11:10 AM ---------- Previous post was at 11:05 AM ----------

vụ bác wing làm 1 bài để sticky theo e thấy thì sticky quá nhiều làm rối mắt . phải chỉnh sao cho hợp lý và gọn gẽ hơn . Điển hình hiện tại là e đã thấy rối mắt rồi :binhsua33: giờ chúng ta nên thảo luận chặt chẽ hơn cái nào để cái nào bỏ cái nào có thể gom lại e thấy vậy là hợp lý nhất

vubaduc93

Hero
Verified
Reactions
1,188
MR
0.061
Follow me on Facebook
em nghĩ chỉ nên sick 3 bài : cập nhập tin tức Lr .. Hướng dẫn pix .. Hướng dẫn mega là đủ thôi à - stick nhiều bài quá à

wingstar

Banned
Reactions
1,199
MR
0.000
Mình thì mỗi ngày đều lên box capcha :) chủ yếu là xem có topic vi phạm hay ko để dẹp loạn thôi . còn update tình hình thì bên pix mình đã dẹp , giờ lai rai bên mega thì update = cách gì :m131: lâu lâu comment xử lý tội thôi chủ yếu là lưộn lờ làm ma ám tụi scammer báo cáo cho a police là chính :m131: . Làm MOD cũng phải cẩn trọng lời nói cho nên giờ quan sát là chủ yếu cho box sạch đẹp :m131:

vụ bác wing làm 1 bài để sticky theo e thấy thì sticky quá nhiều làm rối mắt . phải chỉnh sao cho hợp lý và gọn gẽ hơn . Điển hình hiện tại là e đã thấy rối mắt rồi :binhsua33: giờ chúng ta nên thảo luận chặt chẽ hơn cái nào để cái nào bỏ cái nào có thể gom lại e thấy vậy là hợp lý nhất

Cái này ở trên mình đã nói rõ rồi mà: Chỉ cần 1 topic tổng hợp, trong đó bao gồm các link đến tất cả các vấn đề liên quan đến captcha + 1 topic về Pix + 1 topic ve mega (nói chung là mỗi dự án capt nhiều mem tham gia thì có 1 sticky hướng dẫn và hỏi đáp thôi) + 1 topic nội quy: 4 cái la quá đẹp. Còn lại thì các topic khác sẽ đưa vào topic tổng hợp. Nếu mem cần bình luận chỉ cần theo link trong topic này là đc

thaidaica

Newbie
Reactions
6
MR
0.000
Cái này ở trên mình đã nói rõ rồi mà: Chỉ cần 1 topic tổng hợp, trong đó bao gồm các link đến tất cả các vấn đề liên quan đến captcha + 1 topic về Pix + 1 topic ve mega (nói chung là mỗi dự án capt nhiều mem tham gia thì có 1 sticky hướng dẫn và hỏi đáp thôi) + 1 topic nội quy: 4 cái la quá đẹp. Còn lại thì các topic khác sẽ đưa vào topic tổng hợp. Nếu mem cần bình luận chỉ cần theo link trong topic này là đc
Bác nói đúng rùi,chứ giờ vào box thấy nhiều topic quá,hoa hết cả mắt

Hermes02

Banned
Reactions
186
MR
0.000
update tình hình load PIX là 1 ổ SPAM ... :fail: ... ( Tương lai của các TOP POSTER sẽ nằm ở đây :fail: )
để hạn chế spam bác nước ngọt có cần phải ra rule chụp proof thay vì chỉ comment suông không bác?vì có như vậy thì mới đúng là người đang gõ update,tránh mem box khác không gõ gì cả cũng nhảy vào a dua update với mục đích lên chức

Tinhyeu

Hero
Verified
Reactions
653
MR
0.000
để hạn chế spam bác nước ngọt có cần phải ra rule chụp proof thay vì chỉ comment suông không bác?vì có như vậy thì mới đúng là người đang gõ update,tránh mem box khác không gõ gì cả cũng nhảy vào a dua update với mục đích lên chức

Chụp proof khủng rùi bị cả đống ghen ghét ném đá đấy...tại sao lại được như thế , rùi tùm lum tà la, gõ 1 chữ hay gõ ko phân biệt hoa thường sao pri lên 9 hết kia...v.v...update hình thì phải để lúc chạy waiting ,loading mà chụp,,,bấm pause rùi chụp thì update làm gì...nếu pause rùi đi chơi nửa tiếng vào chụp rùi up lên cũng được....rùi lúc chạy chậm thì ko up ...lúc nhanh mới up để làm gì,..v.v.. :kochiu::kochiu:

Chụp proof khủng rùi bị cả đống ghen ghét ném đá đấy...tại sao lại được như thế , rùi tùm lum tà la, gõ 1 chữ hay gõ ko phân biệt hoa thường sao pri lên 9 hết kia...v.v...update hình thì phải để lúc chạy waiting ,loading mà chụp,,,bấm pause rùi chụp thì update làm gì...nếu pause rùi đi chơi nửa tiếng vào chụp rùi up lên cũng được....rùi lúc chạy chậm thì ko up ...lúc nhanh mới up để làm gì,..v.v.. :kochiu::kochiu:

sợ bị ném đá thì đừng gõ 1 chữ nữa,có chơi thì có chịu bị ném.dân liều không sợ banned mà sợ mấy cái ném đá vớ vẩn?
để waiting hay pause lại rồi chụp đều ok,tùy sở thích người chụp,không ảnh hưởng gì.còn thằng nào pause 1 cái hình xong đi chơi nửa tiếng sau mới lấy hình cũ ra update sai tình hình,bạn khỏi lo đã có cẩu đầu trảm luôn chờ sẵn nó.
mình góp ý nên post proof thay vì comment suông cũng để box cạp không bị mem box khác tị nạnh nói là dân spam thôi,vu khống cho mem cạp chân chính:)

Cảm ơn các bạn đã góp ý, BQT đã hiểu rõ tình hình và sẽ tiến hành thay đổi giúp box phát triển vững mạnh ! :binhsua44:

Cảm ơn các bạn đã góp ý, BQT đã hiểu rõ tình hình và sẽ tiến hành thay đổi giúp box phát triển vững mạnh ! :binhsua44:

huu tình hình là dota nhiều quá rồi - lười cập nhập mega - h chính thức là chờ bác bao ra stick 3 bài quan trọng thì em xung phong làm nhà mega à :binhsua36:

hunken45

Junior
Reactions
73
MR
0.000
Thật ra mình có vài ý tưởng thế này , bác mặt đen xem xét nhé :D .

Mấy cái update tình hình thì vẫn hoạt động tốt , pix anh em vẫn update đúng chủ đề , mega thì toàn than vãn về $ về hay ko về , CT còn mới lập ênn ko nắm rõ dc . Những thứ này ko có gì quá cần phải cải thiện , chủ yếu mình hy vọng tăng số lượng limit page lên cao 1 tí :P .

Về cái vụ stick này nọ , mình nghĩ nên chia ra thế này .

+ Một topic về proof của pix , nếu dc thì cho mega vào nhưng thế này thì có vẻ sẽ loạn lên mất ;)) .
+ Một topic giới thiệu cơ bản nhất về captcha , bản chất , công việc , lời khuyên về việc làm capt này dc mất gì , giới thiệu 1 số trang và đặc điểm của nó . Cái này đề nghị 1 ai đó có tâm huyết làm 1 bài thật hay là dc :D , và cũng đề nghị khóa nó lại tránh bị spam . Nên để dấu chú ý giúp newbie khi vào box thì có thể có chú ý đầu tiên để kick vào xem trước , tránh gây spam bài kiểu như "ai chỉ em trang web này " , "đăng ký pix ..." , "ID panel là sao ?" .....
+ Một (nhiều hơn) topic nói về các trang web capt chủ yếu của anh em như pix , mega , CT , kolo ... và cách tạo LR hay WMZ tiền ích cho newbie (nếu cần) Có thể làm liên kết với topic phía trên giúp newbie dễ tìm . Tốt nhất cũng nên khóa lại tránh spam bài .
+ Một topic giải đáp thắc mắc cơm xôi gà thập cẩm v.v... mọi thứ về captcha , ko riêng về pix hay mega , kolo v.v... và về vấn đề proof này nọ cho newbie hoặc ai cần ( thật ra có cái topic update proof phỉa trên nhưng khá nhập nhằng vì có thêm mega ) .
+topic nội quy =.= ps: mình lúc newbie có thèm đọc cái này đâu . Tâm lý newbie là vào tìm xem web nào đánh dc , cách đánh , rate , v.v..... là chính thôi :D

CÓ lẽ hơi dài nên hy vọng anh em bỏ quá cho , cái tật nhiều chuyện qía :binhsua29:

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,924
176,403
Latest member
chippro

Most viewed of week

Most discussed of week