Waiting for Answer Bán $ Paypal rồi Dispute

- Việc bác này lấy tiền scam là giữa cá nhân với bác Hà ko hề liên quan đến các bị hại, vì bác này gởi bác Hà và lấy lại số tiền đó thôi,ở đây ko phải tiền người bị hại

- Mấy bạn nói lấy tiền scam cũng là scam thì nếu lỡ bác này bị công an vì scam, thì bác này ăn được thì chịu tội thôi.
Giả sử bác này gởi tiền cho bị hại , lúc công an bắt thì các bị hại lại bảo ông kia ổng lấy đưa tui chứ tui có biết gì đâu, cuối cùng người bị tội cũng là bác này.

Vì vậy ăn được chịu được , chứ đừng để người ta ăn rồi mình lại chịu ==> đâu phải thằng NGU

Cái việc lấy tiền của scam cũng là scam thì đúng mà
Từ xưa đã có câu : cướp của bọn cướp của dân thì cũng là ăn cướp
Giết kẻ giết người thì cũng là kẻ giết người
Hại kẻ hại người khác thì cũng là kẻ hại người
Thế nên scam của thằng scam vẫn là scam
Đều phải xử hết
Vote banned hết

Cái việc lấy tiền của scam cũng là scam thì đúng mà
Từ xưa đã có câu : cướp của bọn cướp của dân thì cũng là ăn cướp
Giết kẻ giết người thì cũng là kẻ giết người
Hại kẻ hại người khác thì cũng là kẻ hại người
Thế nên scam của thằng scam vẫn là scam
Đều phải xử hết
Vote banned hết
- Mấy bạn nói lấy tiền scam cũng là scam thì nếu lỡ bác này bị công an vì scam, thì bác này ăn được thì chịu tội thôi.
Giả sử bác này gởi tiền cho bị hại , lúc công an bắt thì các bị hại lại bảo ông kia ổng lấy đưa tui chứ tui có biết gì đâu, cuối cùng người bị tội cũng là bác này.

Vì vậy ăn được chịu được , chứ đừng để người ta ăn rồi mình lại chịu ==> đâu phải thằng NGU

Mình có mua $ Paypal của một bạn trên facebook nhưng không hiểu sao bị như ảnh sau:

View attachment 82527

Mình đăng lên đây để ace cảnh giác với thể loại này nhé !
Sau khi mình tìm hiểu thì tìm được thông tin về hắn như sau:
Nick mmo của hắn: @severman2nk
Facebook: https://www.facebook.com/khanh2nk
Topic hắn từng lập trên forum: https://mmo4me.com/threads/da-tim-ra-cach-thang-tnc-trafficncash.300115/

Anh, chị em nào có thông tin về hắn vui lòng cung cấp cho mình với. Mình chân thành cảm ơn !

@cuipap1984, @danhmay24h
Xin lỗi bạn, bạn là ai chúng tôi biết cả mà. Ở topic: https://mmo4me.com/threads/tam-su-cua-nguoi-vo-co-chong-la-ke-lua-dao.311836/
Bạn đóng giả là người vợ chỉ nhằm lấy lại sĩ diện cho người có tên là Tấn Hà, không phải là bạn đó sao?
Tại sao bạn có thông tin "ông chồng" này? Bạn có phải là vợ người ta hay là "thằng đàn ông thích đi làm vợ thằng đàn ông đó"????
Bạn nhờ Tuấn Minh tra thông tin người ta, rồi đóng giả người vợ để nói xấu "ông chồng yêu quý hờ" của bạn mục đích muốn lấy danh dự lạ cho Tấn Hà là bạn.
Sau khi Tuấn Minh giúp bạn tra xong và có được thông tin bạn chuồn luôn không trả tiền cho cậu ấy. Bạn đã scam người khác có vẻ thành thói quen hay sao? Bạn còn trẻ, tương lai còn dài, bạn nên học cách chịu trách nhiệm những việc đã đang và sẽ làm đi.
Tiền bạc là mồ hôi, nước mắt người ta kiếm ra chứ không phải giấy đâu để bạn đi scam một cách dễ dàng. Lương tâm của bạn đâu rồi?
Mình nghĩ Admin nên ban hết mấy người kiểu này đi để site một trong sạch.

Dưới đây là những bằng chứng bạn đã nhờ Tuấn Minh tra thông tin, rồi ko chịu trả tiền nhé. Không hiểu sao nick cậu ấy tạm thời bị khóa nếu không thì chắc bạn sẽ bị vạch mặt cho mà xem.

Các thông tin bạn viết trong bài tâm sự của người vợ đều do Tuấn Minh cấp mà bạn nói cứ đúng như bạn là vợ thằng Hoàng Trung Hiếu nhỉ? Nói thật bạn mà là vợ nó chắc nó giết luôn ấy. Nói như đúng rồi ấy.

Last edited:
lót dép hóng vụ này.. cảm nhận khách quan là mấy vụ liên quan đến tiền bạc kiểu này có chăng nên giải quyết hợp tình và lý.
Gần đây thấy Hà dính vào một số việc bê bối + làm ăn ko đàng hoàng nên nghĩ lại việc trả 40% cho Hà là ko xứng đáng nên mình đã dis lại số tiền mình đã trả qua Paypal cho Hà.
Quan điểm của mình thế này, trước kia nó làm đàng hoàng thì mình cũng đã trả sòng phẳng cho nó, đó cũng là tiền công sức mình làm ra.
Nhưng đến lượt nó lại đi scam của người khác thì mình suy nghĩ chẳng việc gì phải chơi đẹp và sòng phẳng với thể loại scam hết.
Lúc đầu khác, lúc sau khác.. Lập luận thế này mâu thuẫn

Last edited:
Bạn hành động hơi bị trẻ trâu rồi đó.
Bạn severman nếu dispute tiền thằng scam kia rồi thì cũng nên trích 1/3 số tiền bạn dispute được của thằng scam ý vào quỹ ủng hộ hoàn cảnh khó khăn của forum, ủng hộ những người nghèo, 1/3 số tiền cho ai bị thằng kia nó scam vì dù gì tiền ý cũng không phải là của bạn. Và bạn giữ 1/3 số tiền coi như là công bạn đã phát hiện ra scam và dispute chơi lại scam. Thế là đẹp lòng nhất

Và bạn giữ 1/2 số tiền coi như là công bạn đã phát hiện scam và dispute. Thế là đẹp lòng nhất

Phát hiện gì cơ bạn? Ông Hà kia ổng có scam của bạn ấy đâu mà bạn kêu phát hiện scam? Ông này thuận mua vừa bán với người ta rồi, mới chấp nhận thanh toán, giờ đi tìm hiểu rồi nghe người ta nói dịch vụ đó thì giá cao. Ổng tiếc tiền, rồi nhân cơ hội ông Hà kia đang dính mấy vụ kia nữa, nên ổng đi dispute người ta, hành động đấy khác mẹ gì scam chứ?

:D Mình không biết bạn chủ thớt có phải Nguyễn Tấn Hà không nhưng 100% bạn chủ thớt scam của mình :D Đã lập thread ở topic khác,mong bạn chủ thớt vô trả lời + giải quyết

//ý kiến cá nhân:
thiết nghĩ nếu bạn chủ thớt ko giải quyết việc bạn scam mình -> bạn là scammer lại còn dính líu tới thằng scam khác thì bạn server gì kia chẳng việc gì phải hủy dispute nhưng nói thẳng bạn chơi thế là cũng không sạch.Tốt nhất tiền đó bạn sev mà dis thắng thì cũng ko phải hoàn trả cho nạn nhân nào cả mà đem đóng thẳng tất cả vô quỹ từ thiện của 4rum mà tích đức + đỡ ăn gạch

:D Mình không biết bạn chủ thớt có phải Nguyễn Tấn Hà không nhưng 100% bạn chủ thớt scam của mình :D Đã lập thread ở topic khác,mong bạn chủ thớt vô trả lời + giải quyết

//ý kiến cá nhân:
thiết nghĩ nếu bạn chủ thớt ko giải quyết việc bạn scam mình -> bạn là scammer lại còn dính líu tới thằng scam khác thì bạn server gì kia chẳng việc gì phải hủy dispute nhưng nói thẳng bạn chơi thế là cũng không sạch.Tốt nhất tiền đó bạn sev mà dis thắng thì cũng ko phải hoàn trả cho nạn nhân nào cả mà đem đóng thẳng tất cả vô quỹ từ thiện của 4rum mà tích đức + đỡ ăn gạch
Ra tù rồi, ráng hòa nhập cộng đồng đừng để dân chúng spam report kín cái list nhé

//ý kiến cá nhân:

Thanks bạn đã lật tẩy của chủ thớt.
Mình đồng ý là việc mình dis thế này ko đẹp cho lắm, nhưng nghĩ đi cũng phải nghĩ lại, bao nhiêu người bị nó scam ko có điều kiện và ko thể đòi tiền lại, trong khi mình có thể tại sao lại ko làm,việc gì phải đối xử công bằng và chơi đẹp với thể loại scam.
Còn số tiền nếu dis thắng thì mình biết phải làm gì, vì mình cũng có làm từ thiện từ 2015, mình làm vì thấy họ khó khăn và cũng ko rùm beng nên hầu như ko ai biết,ngay cả vợ mình cũng ko biết nữa là người khác.
https://gyazo.com/9dfecad0234a0a64b6418292ccb1de3c
Mong Mod sớm chốt vụ này giúp mình.

Ra tù rồi, ráng hòa nhập cộng đồng đừng để dân chúng spam report kín cái list nhé
:oops: Ai trả lại lương thiện cho tuôi đei
Nhân tiện mới ra tù đổi avatar cho đổi gió phát
Thanks bạn đã lật tẩy của chủ thớt.
Mình đồng ý là việc mình dis thế này ko đẹp cho lắm, nhưng nghĩ đi cũng phải nghĩ lại, bao nhiêu người bị nó scam ko có điều kiện và ko thể đòi tiền lại, trong khi mình có thể tại sao lại ko làm,việc gì phải đối xử công bằng và chơi đẹp với thể loại scam.
Còn số tiền nếu dis thắng thì mình biết phải làm gì, vì mình cũng có làm từ thiện từ 2015, mình làm vì thấy họ khó khăn và cũng ko rùm beng nên hầu như ko ai biết,ngay cả vợ mình cũng ko biết nữa là người khác.
https://gyazo.com/9dfecad0234a0a64b6418292ccb1de3c
Mong Mod sớm chốt vụ này giúp mình.

Nếu bạn nghĩ tới những người bị bạn chủ thớt hại thì có mình nè :p

:oops: Ai trả lại lương thiện cho tuôi đei
Nhân tiện mới ra tù đổi avatar cho đổi gió phát

Nếu bạn nghĩ tới những người bị bạn chủ thớt hại thì có mình nè :p
bác phải cảm ơn iem 1 câu nhoe'... ;)

@nguyenhien007 banned ! tạo topic trong BQT để xin ý kiến về vụ này tiếp :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads