• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Bạn nào đang xài VNPT vào giúp với

rongbay

Hero
Reactions
493
MR
0.000
Mình xài VNPT mà gần cả tháng nay ping thường bị đứt quãng làm ko treo auto được, đã quet virus nhiều lần
bạn nào đang xài VNPT thì vào cmd rồi ping tới google.com -t thử xem có bị giống mình ko, ko biết do virus hay do thằng VNPT nữa :binhsua24:

cái này do mạng chứ ko do gì máy mình hết cậu àh, mạng ko ổn định là thế đó

Đã ping thử, thì đến dòng 3 bị timed out, nhưng sau thì ok.
Cũng khó biết, vì mình xài cáp quang

Uhm tầm 1 tháng trở lại đây em cũng bị vầy (VNPT). Tình trạng chung rồi bác ơi! :m020:

mình cũng bị vậy nek. có lẽ do nhà mạng rồi

mình cũng dùng VNPT cáp quang vẫn ngon như thường chạy vèo vèo có sao đâu :binhsua14:

cái này do mạng chứ ko do gì máy mình hết cậu àh, mạng ko ổn định là thế đó
\
mình chỉ hỏi những bạn đang xài vnpt thôi nha, mạng thì vào vẫn bình thường, web thì vẫn chạy nhưng do ping thỉnh thoảng bi request time nên ko treo auto được mới bưc chứ :(, mất toi cả tháng ko chơi surf được

Bắt đầu từ đầu mùa Euro thì mạng VNPT rất chậm + chuyển đổi giao thức IPv4 và IPv6 cũng ảnh hưởng ít nhiều .Mình vừa phải lắp thêm 1 đường FPT nữa để đảm bảo công việc được thông suốt chứ chờ bọn VNPT này nó ổn định lại chắc còn lâu lắm @@ VNPT bây giờ chỉ để xem phim với truyền hình trực tuyến thôi :)

tình hình là bình thường VNPT

Ping của em đây pác.
Hên là ko bị Timed out.

Ping của em đây pác.
Hên là ko bị Timed out.
cậu xài gói cước bao nhiêu mà đường truyền kém thế

mình cũng bị vậy nè, chạy khoảng 10 phút là báo unpluged sau đó time out 1s thì bình thường lại, cứ bị như vậy 10 phút lặp lại liên tục, chán vnpt :binhsua12:

VNPT Quận 3 , gói rẻ nhất, ping toàn 300ms giống bác trên, khuya tới sáng thì còn 200ms, và disconnect như nắng mưa Sài Gòn :|:m199: quá

Call lên nó cũng chả biết nói gì, mấy lần trước rớt mạng call nó, lúc nó xuống thì mạng bình thường SNR Margin , mấy thông số lại ổn định.

Last edited by a moderator:
do mạng, kiểm tra lại xem sao
Kiểm tra gì đây bác :m003: , line vào modem thấy bình thường ( không hở không đứt chỗ nào , còn ở ngoài thì có trời mới biết :-s) , modem có 2 cái 1 của nó 1 DLink của mình mua ngoài cũng như nhau, không khác gì :((

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,955
171,026
Latest member
ngannguyennb

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom