Bác nào dùng DCOM cho e hỏi chút với ạ

Trước h e vẫn xài gói 120k của Viettel .Hôm qua không để ý xài hơn 120k rồi mà vẫn bị trừ tiền , sáng gọi lên tổng đài hỏi thì mới biết từ T1 sẽ ngưng gói này (chán quá mất tiền oan mà họ ko báo 1 câu nào )

BÁC NÀO CÓ BIẾT GÓI CƯỚC NÀO TRẢ SAU MÀ NHẮN TIN CÓ THỂ ĐĂNG KÝ DC K Ạ

các bác cho hỏi Mobi và Vina còn dùng gói Mức cước tối đa nữa ko a

có cách nào chuyển từ Dcom Viettel sang dùng 2 mạng kia dc k a

Các cao nhân vào chỉ giúp với ạ

Mình nghĩ bác dùng gói trả sau .. sẽ tốt hơn nó có gói dùng vượt hạn mức .. vẫn có thể dùng được nhưng bóp băng thông..... VD : bác đăng ký gói 120k một tháng có lưu lượng 500MB (256mb/256mb) trong tháng đó bác xài hết lưu lượng 500MB đó vẫn có thể sử dụng tiếp được với lưu lượng miễn phí . Nhưng tốc độ sẽ giảm 128Mb/64mps

Mình nghĩ bác dùng gói trả sau .. sẽ tốt hơn nó có gói dùng vượt hạn mức .. vẫn có thể dùng được nhưng bóp băng thông..... VD : bác đăng ký gói 120k một tháng có lưu lượng 500MB (256mb/256mb) trong tháng đó bác xài hết lưu lượng 500MB đó vẫn có thể sử dụng tiếp được với lưu lượng miễn phí . Nhưng tốc độ sẽ giảm 128Mb/64mps
lưu lượng này nhìn còn khủng hơn cả server phim của công ty ta nữa đó ->>>>>>>>>>>> 128Mb/64mps ?

@thớt: bà mịa nó tự hủy roài, ta dùng 60k/tháng (gói sinh viên) giờ nó cũng cắt roài

thanks bác . Tụi tổng đài nó cũng vừa kêu e ra đại lý dky gói 120k này .Nhưng khổ nỗi CMND e thì mất mà chưa làm lại dc (chỉ còn bản photo) chắc là tụi nó k chịu

Nên mới hỏi các bác có cái gói nào mà dky qua tin nhắn dc k ạ

cái Dcom của bác mua lâu chưa? bác lên mạng xem cách mở mạng để xài được nhiều mạng. Em thấy mạng Mobi sóng mạnh và giá tiền rẽ hơn các mạng khác.

Mẹ cái bọn vietel nó định đuổi khách hàng đây mà! Hôm qua gọi lên tổng đài gặp một thằng hỗ trợ ngu như chó! Nó bảo là sim mình chưa đăng ký và đe nghị tháo sim ra! Nhân viên còn éo biết nó đax thay đổi huống chi là người dùng ko nhận được thông báo gì là đuong nhiên!

gói này nó có thanh toán qua thẻ cào dc k bác ơi

m hiện đang dùng sim thường gắn vào dcom, đăng kí mimax, 70k/tháng được 500mb tốc độ cao, hết 500mb thì còn 128kbs.
Nói chung đủ lướt web và tải các file nhẹ tầm dưới 10mb.

nên nếu nhu cầu của bạn chỉ là đọc báo, lướt web thì nên dùng sim thường, thích thì gắn vào dcom, ko thích thì lại lôi ra cắm vào đt, như vậy cho nó tiện

còn nếu dư giả thì mua thêm một cái usb 3g đa mạng - hàng tàu - 370k/cái, mua 1 sim vinaphone, 1 thẻ data 3g của vinaphone, được miễn phí 500mb/tháng trong 1 năm thì phải. Hết 500mb thì lại lắp sim vt hoặc mobi vào.

Ko... Trả sau mà//
vt trả sau thì vẫn thanh toán cước bằng thẻ cào được mà
cứ cào thẻ nạp như sim trả trước thôi

m hiện đang dùng sim thường gắn vào dcom, đăng kí mimax, 70k/tháng được 500mb tốc độ cao, hết 500mb thì còn 128kbs.
Nói chung đủ lướt web và tải các file nhẹ tầm dưới 10mb.

nên nếu nhu cầu của bạn chỉ là đọc báo, lướt web thì nên dùng sim thường, thích thì gắn vào dcom, ko thích thì lại lôi ra cắm vào đt, như vậy cho nó tiện

còn nếu dư giả thì mua thêm một cái usb 3g đa mạng - hàng tàu - 370k/cái, mua 1 sim vinaphone, 1 thẻ data 3g của vinaphone, được miễn phí 500mb/tháng trong 1 năm thì phải. Hết 500mb thì lại lắp sim vt hoặc mobi vào.
Nó cắt gói 70 k/ tháng roài

Chừ còn 120 và 200k thôi

dùng 3g bây giờ nó nâng cước 50k vèo cái là hết sợ thật :D

giờ trả trước ko còn loại chọn gói nữa đâu? .nó trừ tiền daily luôn.ko biết trả sau có còn nữa ko? 100k vèo cái hết sạch luôn

đắt sấp sỉ mạng dây rồi còn gì

vt trả sau thì vẫn thanh toán cước bằng thẻ cào được mà
cứ cào thẻ nạp như sim trả trước thôi

thanks bác. Chắc chỉ còn nước là dùng gói trả sau này thôi

sáng h trả trc nạp 50k mà h chỉ còn 12k .hizzz (chỉ có lướt web ko download gi)

Gói cước của 2 nhà mạng kia thế nào bác có rõ k ạ

bác nào dung Dcom vina cho e ý kiến chút .

dùng cái dt android viettel mua mấy trăm k làm modem bẻ khóa mạng gói 70k mimax mà xài

bỏ gói 120k rồi mà bác ơi, nối ADSL đi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,868
170,926
Latest member
kokono

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week