anh em pro giúp mình với nhé

kuteomientay

Senior
Reactions
300
MR
0.000
hiện tại mình đang có một cửa hàng di động, mình được biết có một phần mềm tên là ShopMobileManager khá hay trong việc cài nhạc
link down và cách sử dụng nó ở đây:
+ ShopMobile Manager :http://www.mediafire.com/?yzwymyyz1iq#2
+ Microsoft .Net Framework : http://www.microsoft.com/download/en/details.aspx?displaylang=en&id=19

cách sử dụng:

Phần mềm này chỉ gồm 1 file duy nhất và không cần cài đặt. Tuy nhiên, máy tính bạn cần phải cài đặt Microsoft .Net Framework mới sử dụng được ShopMobile Manager.
Khi chạy phần mềm lần đầu tiên, phần mềm sẽ yêu cầu bạn nhập dữ liệu có trên PC của bạn vào bằng cách nhấn vào nút Dữ liệu. Công đoạn này hơi mất thời gian nhưng bạn phải làm, nếu không phần mềm không thể hoạt động vì không có dữ liệu... để quản lý.

Khi nhập dữ liệu vào phần mềm ShopMobile Manager, bạn chú ý các điều sau:
· Phần Mã số: Ký hiệu phải bắt đầu bằng ký tự và số là một dãy số do bạn quy ước. Bạn phải điền đầy đủ ký hiệu và số sau đó mới được quyền nhấn nút Chọn file & Đường dẫn.
· Phần Chọn file & Đường dẫn: Bạn có thể chọn 1 hoặc nhiều file cùng một lúc nhưng chúng phải nằm cùng một thư mục. Khi kết thúc, chương trình sẽ tự động điền các thông số tên file, đường dẫn chứa file. Lúc này bạn không được quyền xóa hoặc thay đổi nội dung các giá trị đó.
· Phần Chèn chi tiết: Nếu bạn muốn dữ liệu của mình chi tiết hơn thì bạn hãy chọn vào ô Chèn chi tiết, sau đó chọn cũng như điền vào các mục tương ứng.
Sau khi đã đủ thông số thì bạn nhấn vào nút Thêm để thêm dữ liệu đã nhập vào chương trình.

Các tính năng nổi bật
+ Tìm kiếm theo nhiều file

Theo bạn Đức Huy, đây là các tính năng giúp cho các cửa hàng, siêu thị ĐTDĐ quản lý tốt hơn kho “đồ chơi” của ĐTDĐ trên máy tính. Một số chương trình tương tự chỉ tìm kiếm từng file một, không thể tìm kiếm được nhiều file như ShopMobile Manager. Việc tìm kiếm được nhiều file (trong danh sách cơ sở dữ liệu đã nhập) sẽ giúp người cài đặt nhanh chóng và dễ dàng hơn khi cài “đồ chơi” cho khách hàng của mình, không cần thiết phải làm nhiều thao tác khi tìm kiếm thủ công từng file trong kho “đồ chơi” khổng lồ của mình. Chức năng này giúp bạn nhập và tìm kiếm nhiều file cùng một lúc, các file phải được cách nhau bằng dấu chấm phẩy (. Ví dụ: M00001; M00287; G00023; H00256.

+ Tạo thư mục tạm với các file đã tìm
Sau khi đã tìm kiếm và có kết quả, bạn bấm vào nút Lưu để lưu các file đã tìm được vào thư mục tạm thời. Tính năng xuất ra thư mục tạm với các file đã tìm cũng rất hữu ích vì khi bạn đã tìm được danh sách các phần mềm cần thiết cài cho khách hàng (hay cho chính mình), bạn chỉ chọn tính năng này (chọn nút Lưu và Mở thư mục vừa lưu) thì tất cả những file đó sẽ được lưu ra một thư mục tạm. Kế đó, bạn chỉ cần copy những file (là các hình ảnh, nhạc chuông, video, phần mềm, trò chơi, theme...) qua thẻ nhớ hay ĐTDĐ.

+ Xuất ra file TXT
Còn tính năng xuất ra file văn bản để giúp cho bạn in list danh sách các “đồ chơi” để cho khách hàng lựa chọn.

Chú ý:
Để chạy được phần mềm này, trước tiên bạn hãy vào địa chỉ www.microsoft.com/downloads để download và cài đặt gói .NET Framework Version 2.0 (file dotnetfx.exe, khoảng 23 MB).

Mẹo khi thêm dữ liệu

Để có thể thêm vào kho “đồ chơi” cho ĐTDĐ có 5.000 file hình, 3.000 file nhạc chuông, 8.000 file nhạc MP3, 1.500 file theme, 1.200 file ứng dụng cùng 2.000 file trò chơi..., bạn làm như sau:
- Trước hết, bạn phải hình dung ra ký hiệu bạn sẽ đặt cho từng loại “đồ chơi”. Chẳng hạn như với đối với nhạc MP3 thì bạn có thể đặt ký hiệu phân biệt là MP3, ký hiệu H dành cho hình ảnh, ký hiệu G dạm cho trò chơi, ký hiệu T dành cho theme... Cứ như vậy bạn tự đặt ký hiệu cho các loại dữ liệu khác của mình, sao cho chúng dễ hiểu và dễ nhớ.

- Bạn cần phải thêm vào dữ liệu là nhạc MP3, trong cửa sổ Edit database, bạn nhập vào ô Ký hiệu là MP3, nhập vào phần số là các con số 0 tùy ý (chẳng hạn như ba con số 0 hay bốn con số 0 tùy ý và tùy số lượng nhạc MP3 trong máy tính của bạn). Sau đó nhấn nút Chọn file & Đường dẫn để tìm và chọn các file nhạc MP3 có trong kho nhạc của bạn. Nếu muốn thêm chi tiết, bạn nhắp chuột vào ô Chèn chi tiết và điền các thông tin cần thiết vào như thể loại là Nhạc tiếng, loại máy là Samsung (hay một loại máy nào khác) và ở ô Khác, bạn điền thông tin ghi chú cần thiết.

- Tương tự, bạn cần thêm hình nền Nokia Series 40 (128 x 128 pixel) vào dữ liệu, trong cửa sổ Edit database, bạn nhập vào ô Ký hiệu là H, nhập vào phần số là các con số 0 tùy ý (ba hay bốn số 0). Sau đó nhấn nút Chọn file & Đường dẫn để tìm và chọn các file hình có trong kho hình nền Nokia của bạn. Nếu muốn thêm chi tiết, bạn nhắp vào ô Chèn chi tiết và điền các thông tin cần thiết vào như thể loại là Hình nền, loại máy là Nokia và thông tin khác là S40, 128 x 128 pixel.

mình đã làm theo cách trên nhưng khi mình chạy file : ShopMobileManager.exe
thì không chạy được
hiện tại mình sử dụng win 7

bạn nào đã từng sử dụng phần mềm này giúp mình với nhé
mình xin cám ơn rất nhiều

Attachments

19.2 KB · Views: 28
pm mình qua yahoo...............

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics