• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Ai hiểu về PHÁP LUẬT vào đây xem này :(

vrevhc

Senior
Reactions
576
MR
0.000
Em bị cướp xe máy Nouvo LX đời 2010 vào tháng 07 năm 2011, thời gian bị cướp khoảng 00h lúc đang nhậu say do 1 người bạn nữ chở đi, cướp bằng thủ đoạn xịt hơi cay. Sau đó người bạn nữ gọi điện thoại cho nhóm bạn lúc chiều nhậu chung, có vài người kêu taxi xuống hiện trường rước 2 đứa mình đến công an xã trình báo sự việc. Công an ghi lại sự việc sau đó kêu ra về, do mất tinh thần nên mình nhờ 1 người bạn đưa ra nhà nghỉ ngủ chứ ko dám về nhà, bạn nữ đó cũng đòi đi theo. Ngủ đến sáng, khoảng 8h công an xã yêu cầu mình đến làm tường trình. Mình gọi cho 1 người bạn đến rước vào công an xã và làm tường trình cũng như lấy lời khai đến gần 11h thì về nhà.

Nay, sự việc diễn ra đã hơn 1 năm thì sáng ngày 26 này có 2 thanh niên chạy xe Nouvo của mình tìm đến nhà và nhờ sang tên xe. Họ nói đã mua xe này của 1 tiệm cầm đồ tại HCM hơn 1 năm, nay do luật xe chính chủ nên đến nhờ sang tên.

Em và gia đình đã cố giữ họ lại và cùng nhau ra công an xã, đến nơi công an xã cho em về và lấy lời khai người mua xe đó. Đến khoảng 3h chiều thì công an xã gọi và bảo em ra công an huyện, lúc đó em đang uống nước cùng 1 người bạn nên rũ nó cùng đi. Đến nơi thì thấy người lúc sáng chạy xe vào nhà em và 2 người 1 nam 1 nữ đang đứng nói chuyện (em đoán là 2 người này là người bán xe).

Công an đã tách em và người bạn ra xa 3 người đó trong khi em và bạn vẫn chứng kiến 3 người đó ko được tách riêng ra. 1 lát sau thì chú công an kia bảo e và thằng bạn vào phòng riêng đồng thời kêu thêm 2 người đàn ông nào đấy em ko biết vào ngồi thành hàng dài.

Ngồi 1 tí thì chú công an đó dẫn người phụ nữ em thấy lúc dưới sận lên, chú ấy hỏi người nào? Thì bà ấy chỉ ngay em. Các người khác đi ra chỉ còn em và chú công an ở lại, chú ấy bảo em là người đã lên đấy cầm xe và dựng hiện trường giả :((.

Xe em mua vào tháng 05/2010 bằng tiền của chính bản thân không nương tựa ba mẹ (PTU), thời điểm mất xe em đang sử dụng iPhone 4 32G World, Laptop HP Compaq cũng bằng chính tiền của mình mua, trong tài khoản ngân hàng vẫn còn tiền.

Vậy không có lý do gì để em phải đi cầm chiếc xe của mình cả, sau thời điểm mất xe em ở nhà và không có xe đi lại khoảng 5 tháng thì mua lại Air Blade 2012 (tiền Zeekrewards và Justbeenpaid) cũng bằng chính tiền của bản thân dành dùm.

Bà chủ tiệm ấy đã vu khống em 1 cách trắng trợn, bây giờ công an đang điều tra xem em có tạo hiện trường giả ko? Bây giờ em phải làm sao đây, xe tìm dược nhưng ko sở hữu được lại còn bị tố ngược lại nữa :( Thật là oái ăm.

Lúc mất xe trong cốp xe em có để đầy đủ giấy tờ: CMND, Bằng lái, cà vẹt, hộ khẩu photo còn do ngày trước làm hồ sơ này nọ.

Last edited by a moderator:
Hồ sơ gốc xe nouvo LX 2010 đâu bạn ?

Những người nhậu cùng bạn đâu ? sao ko kêu họ ra làm chứng ?
Nếu bạn là người đi cầm xe thì bảo bà chủ kia đưa ra giấy tờ sổ sách chứng minh ngày tháng bạn đã đi cầm xe + chữ ký.

Những người nhậu cùng bạn đâu ? sao ko kêu họ ra làm chứng ?
Nếu bạn là người đi cầm xe thì bảo bà chủ kia đưa ra giấy tờ sổ sách chứng minh ngày tháng bạn đã đi cầm xe + chữ ký.

Những người đó cũng đã được lấy lời khai hết cả rồi bạn, tất cả đều khớp với mình vì sự thật chỉ có vậy. Em nghĩ bà ấy sẽ nói giấy tờ đó họ ko lưu lại do lâu quá hoặc thất lạc :(

Lúc đó công an xã đã kêu mẹ em đem ra giao co công an xã giữ rồi.

có hồ sơ gốc vậy mà còn điều tra bạn ăn cắp xe đó à ão lòi thế ... chắc thằng tố bạn nó đút lót hay quen bít gì công an xã rùi :m020: ở VN nó chán thế đấy .... PL như kẹc ..

Những người đó cũng đã được lấy lời khai hết cả rồi bạn, tất cả đều khớp với mình vì sự thật chỉ có vậy. Em nghĩ bà ấy sẽ nói giấy tờ đó họ ko lưu lại do lâu quá hoặc thất lạc :(
Nói ko lưu hoặc thất lạc thì rõ ràng bạn có lợi thế hơn vì bạn có người làm chứng + có lời khai cách đây 1 năm + có giấy tờ chứng minh xe là chủ sở hữu.
Còn bọn kia đâu có cái gì ngoài lời nói của mụ kia.
Còn nếu bọn kia đút lót thì chịu.

đạn bạn không dày thì bạn không thể sống được ở luật VN đâu :anti:. hơn nữa đây chỉ là cấp xã. lên nó càng không truy cứu đâu

Nói ko lưu hoặc thất lạc thì rõ ràng bạn có lợi thế hơn vì bạn có người làm chứng + có lời khai cách đây 1 năm + có giấy tờ chứng minh xe là chủ sở hữu.
Còn bọn kia đâu có cái gì ngoài lời nói của mụ kia.
Còn nếu bọn kia đút lót thì chịu.

Em định 1 tuần nữa nếu sự việc ko tiến triển thì sẽ làm đơn gửi đến tỉnh, đơn từ đã làm xong giờ chỉ chờ thôi, tỉnh ko xong thì gửi đến trung ương. Đây là vấn đề danh dự của e rồi ko còn là việc có lấy đc chiếc xe hay ko nữa :(

quăng ra 10chai Kêu Luật sư đến ! Pháp luật có quy định rõ ràng , ko cãi cố được đâu ! Còn nếu CA đã ăn tiền thì bạn kêu nhà báo tới ! Xem thử thế nào ! Cùng lắm thì gởi thư lên cấp trên,thủ tướng xem thử bộ máy CA xã còn tồn tại được Không ? Chúc cậu lấy lại những gì đã mất !

Giờ bạn cứ đợi biên bản kết luận của Công An Xã. Rồi sau đó nếu ko giải quyết được thì 1 là bỏ tiền kêu luật sư kiện tụng, 2 là đưa lên cấp trên huyện --> tỉnh giải quyết.
Riêng tội vu khống thì chắc mụ kia cũng vài tháng treo :hihi::hihi::hihi:

Cố lên bạn, không thể bỏ cuộc được, tiền làm bằng mồ hôi nước mắt của mình xót lắm.

chém chết mẹ mấy thằng ăn đồ đút lót đê >"<

h con mụ cầm đồ nó mà khai thật là đồ trộm cắp là nó lỗ vốn,người mua ko lấy xe của nó nữa,xe thì ca nó giữ....
nên nó bắt buộc đẩy hạ sang cậu đây mà,gửi lên cấp cao hơn đi cậu,đừng đợi mấy ông xã mất thời gian lắm

Vào đọc nhưng ko biết nhiều về PL nên ko giúp được gì cho bạn, mong bạn sớm giải quyết mọi việc ổn thỏa! XH bây giờ tiền bạc & quyền lực đáng sợ lắm!

chủ đề xe chính chủ đang hot và câu chuyện này cũng thật oái ăm , bạn nên chuyển bài này qua báo http://vnexpress.net/ hay baomoi... thì mình nghĩ vài ngày sau nó đăng lên là hot lắm ^^^:binhsua06:

1 . Mỗi lần bạn đi làm việc với công an bạn ghi âm lại tất cả lời khai của mọi người ( Với iphone 4 thì việc này không quá khó khăn )
2 . Bạn có thể nhờ mối quan hệ của người lớn để nhờ công an ở gần nhà giúp đỡ ( vì người ta giúp mình = tình cảm , sau đó mình sẽ nói cảm ơn người ta )
Hoặc bạn có thể tìm luật sư . Nhưng thường bạn tìm công an ở đâu đến làm việc nó sẽ hiệu quả hơn vì cùng một ngành
Bạn trình bày với người ta rằng : mình có nguy cơ bị đi tù khi bị chủ cầm đồ tố ngược xe mình bị mất và ăn cắp . Kèm theo đó là ngày bạn bị mất xe , công an sẽ phải lưu hồ sơ bạn vào .
Chúc bạn lấy lại được xe

Theo mình bạn nên chuẩn bị đơn cho các cấp cao hơn, chuẩn bị thư gửi cho một số báo điện tử, và 1 số hành động để bên công an xã thấy rằng mình không dễ bị chụp mũ. Vì theo mình hiểu đây là vấn đề rất nhạy cảm, nếu cậu không cứng rắn hoặc yếu lý là ngay lập tức cậu bị kiện bởi tội vu khống - hoàn toàn có thể bị truy tố trước PL:
Điều 122. Tội vu khống

1. Người nào bịa đặt, loan truyền những điều biết rõ là bịa đặt nhằm xúc phạm danh dự hoặc gây thiệt hại đến quyền, lợi ích hợp pháp của người khác hoặc bịa đặt là người khác phạm tội và tố cáo họ trước cơ quan có thẩm quyền, thì bị phạt cảnh cáo, cải tạo không giam giữ đến hai năm hoặc phạt tù từ ba tháng đến hai năm.

Nếu sau một thời gian mà bên CA xã không có dấu hiệu hợp tác, bạn nên tư vấn trực tiếp tới các luật sư hoặc qua diễn đàn luật sư. Trắng đen giờ khó nói lắm, ở quê mình gặp mấy vụ rồi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,984
171,051
Latest member
soihoang9x
Back
Top Bottom