• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Ai biết giúp em dùm

Reactions
2
MR
0.000
Em có 3 câu hỏi ai biết giúp giùm em với nhé:
1.Em muốn làm content mà chưa có hiểu biết lắm về vấn đề phần mềm để biên tập video vậy ai biết xin chỉ giáo dùm em.mong muốn của em là một phần mềm: có nhiều kĩ xảo đẹp mắt,sử dụng được lâu dài(khó cũng được, học từ từ là được)chủ yếu em thích làm về chủ đề hoạt hình và game .mọi người tư vấn giúp em nhé.
2.Sao em thấy trên youtube rất ít phim và phim phần nhiều là cũng không có tên phim như trên các web phim và chất lượng cũng rất kém là vì sao.Nếu em lấy phim từ trang phim up len youtube thì vấn đề bản quyền sẽ như thế nào(và nếu như thế là vi phạm bản quyền thì em muốn cắt từng đoạn kiểu như tuyển tập những cảnh oánh nhau hay,những cảnh tình cảm mùi mẫn thì có vi phạm bản quyền không)
3.Về vấn đề nhạc thì em có đọc qua một số trường hợp mà không bị bản quyền là biến tấu nhạc đi(cái này có phải là mình có thể tìm nguồn trên mấy trang nhạc dj có những bản remix mà họ không đăng kí bản quyền là dùng được không)
4.Một vấn đề nữa là về phần cứng computer.em thỉnh thoảng đọc được cái gì mà thuê vps để render video với cấu hình vô cùng khủng bố nên em thấy hoang mang quá.Như em chỉ định làm video rồi up lên youtube thì có cần cái cấu hình khủng bố đó không ạ.em hoang mang quá.
Em biết em hỏi lắm câu rất NGU NGƯỜI nhưng cũng xin mọi người nếu biết gì xin cứ chỉ giáo để em có thể vững bước trên con đường đầy chông gai này:p

1. lên mạng mà tìm
2. 3. thứ nào có bản quyền thì không nên chạm vào, biết cách lách thì làm :D
4. tùy nhu cầu render mà có nên mua hay không.

1. Adobe after effect (hiệu ứng chuyên sâu) + adobe primiere (hiệu ứng cơ bản + biên tập phim) + adobe audition (biên tập âm thanh)
2. Cái nào không phải của bạn và có chủ sở hữu thì đều là vi phạm bản quyền. (hiểu nôm na như vậy). Nếu up phim lại thì tất nhiên là vi phạm bản quyền, có thể youtube nó không nhận ra, nhưng nếu chủ sở hữu thấy thì bạn có thể bị gỡ video xuống bất kì lúc nào. Đã là vi phạm bản quyền thì thì đoạn nào cũng vậy cả thôi. Chất lượng kém là do chỉnh sửa để youtube không nhận ra được bản quyền.
3. Bản quyền hay không bản quyền cứ chiến được thì chiến thôi.
4. Render tất nhiên càng khủng càng tốt, bạn thử làm sẽ biết mức độ khủng nó như thế nào khi nào cần khủng, khi nào ko.

1234...bá đạo. Nếu vậy bạn k nên dấn thân vô ytb làm gì. :D

Em có 3 câu hỏi ai biết giúp giùm em với nhé:
1.Em muốn làm content mà chưa có hiểu biết lắm về vấn đề phần mềm để biên tập video vậy ai biết xin chỉ giáo dùm em.mong muốn của em là một phần mềm: có nhiều kĩ xảo đẹp mắt,sử dụng được lâu dài(khó cũng được, học từ từ là được)chủ yếu em thích làm về chủ đề hoạt hình và game .mọi người tư vấn giúp em nhé.
2.Sao em thấy trên youtube rất ít phim và phim phần nhiều là cũng không có tên phim như trên các web phim và chất lượng cũng rất kém là vì sao.Nếu em lấy phim từ trang phim up len youtube thì vấn đề bản quyền sẽ như thế nào(và nếu như thế là vi phạm bản quyền thì em muốn cắt từng đoạn kiểu như tuyển tập những cảnh oánh nhau hay,những cảnh tình cảm mùi mẫn thì có vi phạm bản quyền không)
3.Về vấn đề nhạc thì em có đọc qua một số trường hợp mà không bị bản quyền là biến tấu nhạc đi(cái này có phải là mình có thể tìm nguồn trên mấy trang nhạc dj có những bản remix mà họ không đăng kí bản quyền là dùng được không)
4.Một vấn đề nữa là về phần cứng computer.em thỉnh thoảng đọc được cái gì mà thuê vps để render video với cấu hình vô cùng khủng bố nên em thấy hoang mang quá.Như em chỉ định làm video rồi up lên youtube thì có cần cái cấu hình khủng bố đó không ạ.em hoang mang quá.
Em biết em hỏi lắm câu rất NGU NGƯỜI nhưng cũng xin mọi người nếu biết gì xin cứ chỉ giáo để em có thể vững bước trên con đường đầy chông gai này:p
1. Làm phim thì có vô số phần mềm, gõ google là ra cả đống, thông dụng nhất là proshow (làm video từ ảnh), phần mềm làm phim hoạt hình Animal Studio...:D
2. Hiên giờ Youtube làm rất chặt vụ bản quyền, các tác giả vì thế cũng để ý kỹ bản quyền của mình luôn, do đó thằng nào re-up lên youtube là cho ăn gậy ngay, các web phim toàn up lên nguồn khác chứ có thằng nào dám up lên youtube đâu. Có thể cắt từng đoạn với những phim cũ (tầm chục năm trước), còn phim mới thì có cắt cũng chết.:confused:
3. Lách nhạc bây giờ cũng phải bóp méo âm thanh, cắt xén, mix tùm lum mới đỡ được, chứ up remix về cũng chưa chắc sống qua được mùa đông tiếp theo đâu, để mix nhạc có thể dùng Cool Edit Pro....
4. Thực ra lâu lâu làm 1 cái clip thì cứ up bình thường cũng chả chết bố con thằng nào:cool:

Tất cả từ anh gồ mà ra, bạn nên tham gia vào các nhóm, page you rồi cùng thảo luận thì với vỡ ra nhiều thứ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,955
171,026
Latest member
ngannguyennb

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom