Ask Review Phim: Trường hợp kỳ quặc. Mong cao nhân chỉ giáo

Em chào các cao nhân ạ.

Sự là thế này. Em đang làm review phim. Em cẩn thận cắt từng phân đoạn nhỏ rồi ghép thành 2 phân đoạn mỗi phân đoạn tầm 3 phút.

Em upload lần lượt từng phân đoạn 3 phút lên youtube thì không hề báo bản quyền "Copyright". Nói chung là ngon nghẻ.

Nhưng giờ cần ghép hai phân đoạn đó vào với nhau. Thành 1 đoạn 6 phút. Thì tự dưng nó lại báo bản quyền ở một số đoạn. Thế mới kỳ lạ.

Có cao nhân nào có kinh nghiệm hoặc đã gặp phải thì chỉ giáo giùm em với ạ. Em xin cám ơn nhiều.

cắt 30s thôi đã bị. Không biết cậu cắt và lách như thế nào

cắt 30s thôi đã bị. Không biết cậu cắt và lách như thế nào
Mình cắt các đoạn dưới 8s rồi ghép thành đoạn 3 phút mà bạn ơi.
2 đoạn 3 phút up lên thì ko bị bản quyền. Mà ghép 2 đoạn vô thành 1 đoạn 6 phút thì ăn gậy ngay. Ko hiểu là sao :(

Mình cắt các đoạn dưới 8s rồi ghép thành đoạn 3 phút mà bạn ơi.
2 đoạn 3 phút up lên thì ko bị bản quyền. Mà ghép 2 đoạn vô thành 1 đoạn 6 phút thì ăn gậy ngay. Ko hiểu là sao :(

Có chèn hiệu ứng chống bot phát hiện chưa cậu. Chứ nếu không chèn thì bot phát hiện, mặc dù cậu cắt clip thời gian ngắn. Có thể là thời gian bị phát hiện, trùng hợp với thời gian cậu làm clip 6 phút.
-
Nói chung nếu cậu không chèn hiệu ứng lách bản quyền thì không ổn rồi. Chuyện phát hiện là thời gian.

Có chèn hiệu ứng chống bot phát hiện chưa cậu. Chứ nếu không chèn thì bot phát hiện, mặc dù cậu cắt clip thời gian ngắn. Có thể là thời gian bị phát hiện, trùng hợp với thời gian cậu làm clip 6 phút.
-
Nói chung nếu cậu không chèn hiệu ứng lách bản quyền thì không ổn rồi. Chuyện phát hiện là thời gian.
Mình không biết chèn hiệu ứng.

Cao nhân chỉ rõ giùm mình đc ko ạ? Hiệu ứng lách bản quyền là gồm những gì cậu nhỉ? Chỉ giáo giùm mình nhé. Cám ơn cậu nhiều.

Thể loại spoiler này mình mà thấy trên đê xuất là đánh gậy liền
Vid mỗi người mỗi cảm nhận, thằng review ngu là mình cảm nhận ngu theo nó.

Mình không biết chèn hiệu ứng.

Cao nhân chỉ rõ giùm mình đc ko ạ? Hiệu ứng lách bản quyền là gồm những gì cậu nhỉ? Chỉ giáo giùm mình nhé. Cám ơn cậu nhiều.

Mỗi người có cách làm riêng cậu ơi. Lách hình và và âm nhạc & hiệu ứng âm thanh luôn ấy

Làm review phim thì phải đi lọc phim cũ. Những phim chưa bị bên nào đưa lên ấy. Và các phim đó không có ở bên network nữa.
Cái này phải có người tìm nguồn trước mới làm đc

Bóp méo âm thanh

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,475
169,803
Latest member
HFMVietnam

Most viewed of week

Most viewed of week