SCAM ai biết 0381002783445 nguyen van hung giúp với 2k$ của mình

:confused: cứ hễ có gái và có miếng cơm thì mấy ông này tranh nhau vào thể hiện quyền lực đen @binh6699, @danhmay24h,@hungtai1900

:confused: mấy ông ngày nào cũng có mặt topic-- mà cái box scam thì ít khi mấy ông ghé

o_O Trước khi đăng kí làm Mod-- ông nào cũng đao to búa lớn - hứa hẹn đủ điều
o_O Đạt được mục đích--- tập trung chén cơm--- quên mịa lời hứa năm xưa

:p Lí do: làm ko lương

o_O Sẵn tính làm 1 topic riêng cho mấy ông này nhưng vì thời gian có hạn--- thể trạng suy íu,,,..
o_O Là Box scam của mấy chả-- riêng cái topic này 42 page mà chả thấy có ông nào vào

o_O Hy vọng tin nhắn này mấy ông nhận được khi cáp quang AAG sữa xong ( vì cap quang đứt nên giờ mới đcọ được comemnt)

:D Thân ái-- Các Mod lun là người tốt--- ăn cơm nhà vác tù và cho Shin:D

:confused: cứ hễ có gái và có miếng cơm thì mấy ông này tranh nhau vào thể hiện quyền lực đen @binh6699, @danhmay24h,@hungtai1900

:confused: mấy ông ngày nào cũng có mặt topic-- mà cái box scam thì ít khi mấy ông ghé

o_O Trước khi đăng kí làm Mod-- ông nào cũng đao to búa lớn - hứa hẹn đủ điều
o_O Đạt được mục đích--- tập trung chén cơm--- quên mịa lời hứa năm xưa

:p Lí do: làm ko lương

o_O Sẵn tính làm 1 topic riêng cho mấy ông này nhưng vì thời gian có hạn--- thể trạng suy íu,,,..
o_O Là Box scam của mấy chả-- riêng cái topic này 42 page mà chả thấy có ông nào vào

o_O Hy vọng tin nhắn này mấy ông nhận được khi cáp quang AAG sữa xong ( vì cap quang đứt nên giờ mới đcọ được comemnt)

:D Thân ái-- Các Mod lun là người tốt--- ăn cơm nhà vác tù và cho Shin:D
:D chắc mấy bác ấy k mún liên quan gì topic này đc CA thụ cmn lý r :D

Cám ơn anh em & BQT diễn đàn comment trong topic mà mình nhờ em mình post dùm.
Mình cám ơn anh em đã góp ý giúp mình. Mình do bận chạy bên ngoài lo vụ này nên ko comment trả lời anh em & BQT đc.
Giờ mình trả lời anh em 1 số câu hỏi & 1 số điều mong anh em cho mình & @haiminh.
1/ Mình NGU nên mình bị scam 40.110.000đ.
2/ Là điều anh em thắc mắc sao scamer liên lạc đc với mình trong khi anh em tìm mãi còn ko ra đc Info mình thì mình thưa là mình cần mua PM thì các site lớn đều hết PM vì 4 ngày nghĩ lễ nên PM khan hiếm vô cùng. Nên trong 4 ngày đó mình rao mua khắp nơi & có trong 4rum này thì có 1 số anh em PM (exchanger & scamer add nick mình) nhưng mình chỉ cấp nhận 1 số. Đó là vấn đề mà mình & bên CA đang làm nên mình ko nói thêm nữa mong anh em tới đây sẽ hiểu & hết thắc mắc.
3/ Còn mình hay chinhshphuc hay cuong763 hay haiminh(anh em đang suy nghĩ) hay 1 người nào đó scam thì Công an sẽ làm sáng tỏ.
4/ Người mình cảm ơn nhiều nhất là haiminh vì mình vô tình quen em nó khi PV có thông tin chuyển BAP thành share bên MTV nên mình hỏi em nó vì mình cũng có đầu tư bên đó & trao đổi với em nó về tình hình đó & up bài dùm em nó trong 4rum này.Nên mình mới Join 4rum ngày 21/12. Thật tình sự việc em nó clone nick mình cũng nghĩ như anh em vì thấy cách Up bài giống nhau mình cũng hỏi em nó thì em nó nói có bạn cùng phòng up dùm chứ ko phải em nó nên mình cũng thấy ok vì 4rum nào mà ko có bộ lọc IP nếu Reg nhiều nick thế Mod & SMod sẽ sờ gáy ngay or Auto Banned chứ ko để nick clone up tá lả thế.
5/ Do mình phải làm việc bên ngoài để làm sáng tỏ & nhanh vụ này nên nhờ em nó post hộ mình vì người scam mình là từ 4rum này nên mình cần anh em 4rum giúp nên haiminh post bài tìm Info giúp mình nhưng ko ngờ vô tình làm ảnh hưởng em nó ( làm ơn mà mắc oán như ông bà ta nói).
6/ Còn việc quyên góp em nó thấy mình vay mượn mà bị scam từ 4rum này & cũng là do chính em nó đưa mình links nên em nó ái náy muốn giúp & kêu gọi anh em 4rum & bạn bè cùng phòng haiminh giúp nên đã tạo nên làn sóng phản đối từ anh em vì ko đúng thời điểm. Và mình cũng nói em nó là mình ko cần vì mình ko muốn mắc nợ ai cả. Mắc nợ 1 người 1 đời trả còn ko hết nói gì mắc nợ nhiều anh em như thế.Thế mà em nó & bạn bè cùng phòng cũng làm đó là điều mình ko muốn chút nào.
7/ Qua những gì mình đã nói mong anh em hiểu cho @haiminh vì mình chắc là em nó ko scam mình & rất nhiệt tình giúp mình. Và clone nick ko thì BQT check & xác minh sẽ ra vì có thể bạn bè cùng phòng cùng dùng chung wifi cũng ko khó xác định đâu.
8/ Anh em có ý kiến gì hay thì post giúp mình vì sự việc chỉ xoay quanh mình & chinhshphuc & cuong763 & có thể còn scamer thứ 3 ngoài ra ko ai khác còn haiminh có ko thì CA sẽ điều tra anh em ko cần để ý em nó nhiều làm gì tội nghiệp em nó. Coi như mình van xin anh em.

Mình đã hết lời mong anh hiểu mà góp ý lời vàng ngọc giúp mình làm sáng tỏ vụ việc. Và tránh loãng topic làm anh em đến sau đọc ko hiểu sự việc đang là gì & diễn biến thế nào.

PS: BQT cần gì Pm riêng mình nhé. Vì trên đây comment nhiều nên sau khi về nhà mình đọc chậm mới hết. Nên có gì mình rely inbox nhanh.

Một lần nữa cám ơn tất cả & BQT & mong anh em sau post này của mình vui vẻ ko nói qua lại nữa.
Mọi việc đã có CA & BQT giải quyết rồi. Nên anh em chỉ cần post cao kiến giúp mình nhé.

cậu có thể up toàn bộ hình ảnh từ lúc nói chuyện với haiminh, xong ex pm, bị scam v.v hoặc có thể nhờ mod teamview.... biết đâu có tình tiết mới, chứ thực sự trước giờ toàn lời nói, cậu inbox yahoo cho những ai? có thấy cuong763 confirm chat với cậu sao lại nhảy ra nick fake?

proof bị xóa hết rồi nhỉ :confused:

cậu có thể up toàn bộ hình ảnh từ lúc nói chuyện với haiminh, xong ex pm, bị scam v.v hoặc có thể nhờ mod teamview.... biết đâu có tình tiết mới, chứ thực sự trước giờ toàn lời nói, cậu inbox yahoo cho những ai? có thấy cuong763 confirm chat với cậu sao lại nhảy ra nick fake?

proof bị xóa hết rồi nhỉ :confused:
Giờ làm mấy cái đó có tác dụng gì nữa đâu
nếu CA vào cuộc thì nghiệp vụ thừa biết phải làm gì rồi, dễ gì mấy cái proof ấy dc bỏ qua

nếu CA vào cuộc thì nghiệp vụ thừa biết phải làm gì rồi, dễ gì mấy cái proof ấy dc bỏ qua
sợ bên CA họ k soi cái đó mà bắt ex lãnh đủ thôi :)

đã report forum thì phải có proof, đây ko có cái nào ra hồn :confused::confused: cũng ko phải chính chủ post :rolleyes::rolleyes:

PV khi nào paid nhể :oops:

:confused: Mới xem thông tin--- 1 thằng chuyện scam - lừa đảo vay ngân hàng ko tín chấp- dùng bank ảo- phone khuyến mãi lừa đảo 200 triệu bị bắt rùi:confused: CA ko làm thì thui-- chứ làm cũng ra ngô ra khoai lắm:confused: mấy thằng đăng facebook tin đồn thất thiệt cũng bị bắt rùi đó.....

:) chỉ mong sao thớt lấy lạị được tiền-- scammer bị bắt:D

Mình chỉ lo CA soi hết các giao dịch phát sinh ở Ex nữa ấy chứ, cuối năm rồi, thành tích quan trọng lắm
ai biết chừng lại tội này kéo tội kia, lôi đủ thứ việc tạo thành 1 chuyên án lớn thì sao
chưa kể không khéo bị dẹp lun mấy cái dịch vụ exchange vì các tội như: Giao dịch tiền tệ bất hợp pháp, tạo điều kiện cho các đối tượng xấu rửa tiền và lừa đảo, kinh doanh dịch vụ trái phép, ko đăng ký, trốn thuế, bla bla

Mình chỉ lo không CA ko soi mà soi hết các giao dịch phát sinh ở Ex nữa ấy chứ, cuối năm rồi, thành tích quan trọng lắm
ai biết chừng lại tội này kéo tội kia, lôi đủ thứ việc tạo thành 1 chuyên án lớn thì sao
chưa kể không khéo bị dẹp lun mấy cái dịch vụ exchange vì các tội như: Giao dịch tiền tệ bất hợp pháp, tạo điều kiện cho các đối tượng xấu rửa tiền và lừa đảo, kinh doanh dịch vụ trái phép, ko đăng ký, trốn thuế, bla bla
đẹp thì nó đã dẹp từ vụ shop LR rồi :Đ

Mi định làm Conan hả Vịt, Dạo này ta thấy mi nhiều chiện hơn trước rồi nha
vụ này ai scam cứ
giao cho CA nó xử thôi, các exc hiện tại lo mà giử thân trước đi, không khéo vu này kéo hết cả rum mình đi uống trà thì mệt lắm à
Đáp cức, à lộn cáp đức nên loay hoay mãi ko làm dc gì nên cafe hút thuốc chém gió đó mà
ý kiến ý cò tao búng trym nghen

TÓM LẠI HAI MÌNH LÀ CÁI THẮNG DUYP NÀO TIỀN NÓ MẤT DUYP ĐẦU KÊU THẰNG MẶT TIỀN VÀO LẬP TOPIC , =)) KHÓC THUÊ VL RA

TÓM LẠI HAI MÌNH LÀ CÁI THẮNG DUYP NÀO TIỀN NÓ MẤT DUYP ĐẦU KÊU THẰNG MẶT TIỀN VÀO LẬP TOPIC , =)) KHÓC THUÊ VL RA
đọc cmt của bác ngồi suy nghĩ nảy giờ ko hiểu gì hết :D

đọc cmt của bác ngồi suy nghĩ nảy giờ ko hiểu gì hết :D

VIỆT SUB NNÀ BẠN :D HẢIMINH LÀ CÁI THẰNG ĐỤYP NÀO ...TIỀN CUẢ NÓ MẤT ĐỤ YP ĐÂU . KÊU TTHẰN MẤT TIỀN VÀO MÀ LẬP TOPIC =)) KHÓC THUÊ VL RA :D ...XIN HẾT

Đáp cức, à lộn cáp đức nên loay hoay mãi ko làm dc gì nên cafe hút thuốc chém gió đó mà
ý kiến ý cò tao búng trym nghen
:mad: đậu xanh rau má mi @tunvit == sao khoá máy hả--- làm tao ở quán càfe alo mi hoài éo được
:( đi ưống càfe quên mang bóp - tính gọi mi qua trả tiền

:( Mi khoá máy-- ta đành phải vào làm 1 slot với thèng chủ quán mới được thả zia2:(:(:(

VIỆT SUB NNÀ BẠN :D HẢIMINH LÀ CÁI THẰNG ĐỤYP NÀO ...TIỀN CUẢ NÓ MẤT ĐỤ YP ĐÂU . KÊU TTHẰN MẤT TIỀN VÀO MÀ LẬP TOPIC =)) KHÓC THUÊ VL RA :D ...XIN HẾT
giờ mới hiểu :D
ah tớ tóm gọn giùm chả là ông kia bị scam xong mà hình như bận cái gì đó ko lập đc và nhờ tên thread lập topic hỏi xem stk đó của ai, sau đó ông kia lên đồn CA làm đơn khiếu nại và nhờ ông thread này up giùm . theo hiểu là vậy :D
Mà thôi bùn rồi khi ko lại clone acc tung hứng làm mất cmn niềm tin r :D

kaka, dù scam là ai thì mình tin rằng nó thực sự đang rất run sợ, trc đây anh em trên này khi bị scam thường hay nói chơi (thực ra là nói cho bõ tức), doạ dẫm, chém gió với nhau thì ko sao, giờ CA vào cuộc thì xác định luôn là chấm hết, và hy vọng là khi bị CA túm gáy thì họ sẽ ko chỉ dừng lại ở vụ này mà còn dần cho tự nguyện khai ra bằng hết những vụ tương tự truớc đây, cái này là điều chắc chắn vì CA bao giờ họ cũng phải khai thác mở rộng điều tra.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,874
172,953
Latest member
admin2admin

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom