• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

SCAM ai biết 0381002783445 nguyen van hung giúp với 2k$ của mình

richer

Junior
Pre-verified
Reactions
282
MR
0.205
mình thực sự ghét tụi Newbiew .

Last edited:

hungpro576

Senior
Reactions
79
MR
0.000
Mình không dám nói thẳng nhưng mà khả năng lấy lại đc $ là rất thấp :oops:
Như bác @richer ấy bị nó lừa cho cũng hơn 1000$ kìa mà có lấy lại được đâu.

v132193

Senior
Verified
Reactions
483
MR
0.000
Thấy ai cũng trách exchanger nhưng hãy nhìn nhận lại

Tuy exchanger có trách nhiệm hạn chế scam trong gd nhưng đó cũng chỉ là trách nhiệm hạn chế

Ông kia gd onl 40tr chuyển te te lần 1 chưa nhận đc gì lại chuyển tiếp ????? Nên trách là bạn ngây thơ hay quá NGU ???

Công nhận là ông exchanger nói chuyện nghe phũ nhưng đó cũng do tâm trạng

Vụ này nếu trong phạm vi 4r thì có lẽ ex chỉ phải đền 25%-50% là max

Bên bị scam cũng đừng hy vọng nhìu vì nếu ko tìm ra scam thì xác định là mất vì exchanger cùng lắm là bị phạt chứ ko có lý gì phải đền số tiền đó

Tuy exchanger có trách nhiệm hạn chế scam trong gd nhưng đó cũng chỉ là trách nhiệm hạn chế

Ông kia gd onl 40tr chuyển te te lần 1 chưa nhận đc gì lại chuyển tiếp ????? Nên trách là bạn ngây thơ hay quá NGU ???

Bên bị scam cũng đừng hy vọng nhìu vì nếu ko tìm ra scam thì xác định là mất vì exchanger cùng lắm là bị phạt chứ ko có lý gì phải đền số tiền đó
bạn chơi mmo4 2 3 năm rồi mà nói câu như trẻ lên 3 ấy,chả cần biết ji quy luật mà tính,luật ai nhận tiền cuối chùng chiệu 100%,are you ok.,ý kiến ji thì bạn lên phường nhá,minhg lập topic,1 là để anh em tránh nạn gd như thế này 2 là tìm hiểu thông tin của scmaer,3 là để cho các scamer thấy là vụ này sẽ giải quyết a-z,không đơn giản như các bạn nghồi đây mà coment đâu,khi lên công an nó nói chuyện thì lúc đó sẽ biết như thế nào,

chả ai trách ông ta nhưng ông ta nc hơi khó nghe :) cùng lắm lên đồn nc giúp đở ng ta 1 tí, đằng này bảo ghét nhất tuị New dcm .

Vẫn đang tìm tung tích của nó :rolleyes:. Có vài manh mối rồi
bác bị ai lừa ?
Mình không dám nói thẳng nhưng mà khả năng lấy lại đc $ là rất thấp :oops:
Như bác @richer ấy bị nó lừa cho cũng hơn 1000$ kìa mà có lấy lại được đâu.
vụ này khả năng cao hơn nhiều cậu ah :)

bạn chơi mmo4 2 3 năm rồi mà nói câu như trẻ lên 3 ấy,chả cần biết ji quy luật mà tính,luật ai nhận tiền cuối chùng chiệu 100%,are you ok.,ý kiến ji thì bạn lên phường nhá,minhg lập topic,1 là để anh em tránh nạn gd như thế này 2 là tìm hiểu thông tin của scmaer,3 là để cho các scamer thấy là vụ này sẽ giải quyết a-z,không đơn giản như các bạn nghồi đây mà coment đâu,khi lên công an nó nói chuyện thì lúc đó sẽ biết như thế nào,
Mình chỉ quy trg hợp là ABC

Còn rule ko có rule nào lả chuyển tiền cuối cùng chịu cả đó là confirm cuối cùng

Mình chỉ quy trg hợp là ABC

Còn rule ko có rule nào lả chuyển tiền cuối cùng chịu cả đó là confirm cuối cùng
k phải là chuyển tiền cuối cùng mà là ng xác nhận cuối cùng chịu hết trách nhiệm nhưng giờ vụ này k còn năm trong phạm quy 4rum rồi, vì đơn đc CA thụ lý rồi :)

sonytuan

Junior
Pre-verified
Reactions
292
MR
0.069
$500.00
Services
Chat with me via Skype
Theo giỏi topic này từ đầu tới giờ rồi, đúng là EX trong vụ này vừa đáng thương vừa đáng giận, giao dịch của ex với bị scam là tiền thật, còn với scammer là tiền ảo. tội chồng thêm tội. Hi vọng mọi người bình tĩnh tìm ra scammer thực sự, chứ để ex lãnh đủ thì chỉ tổ thằng scam cười vào mặt chúng ta thôi

phucvms

Junior
Reactions
76
MR
0.000

Mua bán tiền ảo mà bạn nói như đùa, vậy 40 triệu exchange nhận được đó từ đâu mà có, lẽ nào bảo là do bán tiền ảo (công an nó hốt nhanh) . Vụ này người bị hại sẽ nhận đủ 40 triệu đó và không kiếm được scammer thì exchange sẽ phải chịu

luxubushops

Hero
Verified
Solutions
2
Reactions
2,112
MR
8.469
$100.00
Services
Chat with me via Yahoo Messenger

CA nó ko đụng vào thì thôi, còn nếu nó làm thật thì ko đơn giản như thế đâu bạn, exchanger sẽ phải trả lời rõ ràng và hợp logic cuối cùng số tiền 40tr kia đã đi đâu, nếu ko trả lời rõ ràng được thì nó chẳng vật ra lấy lại cho bằng hết ấy chứ. Thậm chí nếu ko trả lời được rõ ràng mà cứ ú a ú ớ mấy cái tiền ảo với tiền thật có khi lại còn mệt nữa chứ không chỉ mất tiền là xong đâu.

Mua bán tiền ảo mà bạn nói như đùa, vậy 40 triệu exchange nhận được đó từ đâu mà có, lẽ nào bảo là do bán tiền ảo (công an nó hốt nhanh) . Vụ này người bị hại sẽ nhận đủ 40 triệu đó và không kiếm được scammer thì exchange sẽ phải chịu
chuẩn ko cần chỉnh,luật đã quy nếu xét tình cảm thì có thể nglaijaij luật 4rum đã đưa ra rồi

CA nó ko đụng vào thì thôi, còn nếu nó làm thật thì ko đơn giản như thế đâu bạn, exchanger sẽ phải trả lời rõ ràng và hợp logic cuối cùng số tiền 40tr kia đã đi đâu, nếu ko trả lời rõ ràng được thì nó chẳng vật ra lấy lại cho bằng hết ấy chứ. Thậm chí nếu ko trả lời được rõ ràng mà cứ ú a ú ớ mấy cái tiền ảo với tiền thật có khi lại còn mệt nữa chứ không chỉ mất tiền là xong đâu.
mệt ji no đòn trước,vào phòng tắt đèn,bịch bịc ú ớ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,781
176,236
Latest member
pingocno1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week