Adskeeper mạng quảng cáo tốt nhất cho site tin tức, phim, đọc truyện

View attachment 157313

Có chút gọi là uống cafe.
Chủ tus đặt loại q/c nào để erpm cao đó. Em đặt thấy widget thông báo là cao nhất. Mà lạ cái là q/c bọn này nó ko học thuật xem đầu cuối muốn gì để hiển thị theo ngữ cảnh nhỉ. Mình ở VN mà q/c lại toàn tiếng anh @@
Bạn click vào biểu tượng mũi tên chéo lên để xem số liệu thống kê rõ hơn, như ảnh của mình view nhiều từ nguồn traffic referral nên ít click, rpm sẽ thấp, doanh thu thấp. Ngược lại traffic từ 3 dòng đầu nhiều (traffic chất lượng) thì click nhiều, doanh thu sẽ cao. Mình dùng vpn mà nó vẫn hiện quảng cáo tiếng Việt nè, bạn yên tâm nó hiện đúng nha.

Bạn click vào biểu tượng mũi tên chéo lên để xem số liệu thống kê rõ hơn, như ảnh của mình view nhiều từ nguồn traffic referral nên ít click, rpm sẽ thấp, doanh thu thấp. Ngược lại traffic từ 3 dòng đầu nhiều (traffic chất lượng) thì click nhiều, doanh thu sẽ cao. Mình dùng vpn mà nó vẫn hiện quảng cáo tiếng Việt nè, bạn yên tâm nó hiện đúng nha.
View attachment 157318
Organic là nguồn tự nhiên.
Còn mình ko rõ cái Direct(trực tiếp) và referral nghĩa là nguồn gì bạn nhỉ. Bạn giải nghĩa giúp mình với.

Còn mình ko rõ cái Direct(trực tiếp) và referral nghĩa là nguồn gì bạn nhỉ. Bạn giải nghĩa giúp mình với.
Bạn vào Google Analytics kiểm tra xem cụ thể site bạn từ nguồn ref nào

View attachment 157313

Có chút gọi là uống cafe.
Chủ tus đặt loại q/c nào để erpm cao đó. Em đặt thấy widget thông báo là cao nhất. Mà lạ cái là q/c bọn này nó ko học thuật xem đầu cuối muốn gì để hiển thị theo ngữ cảnh nhỉ. Mình ở VN mà q/c lại toàn tiếng anh @@
À quảng cáo dạng thông báo hơi phiền khách, doanh thu cũng thấp nên mình không đặt. Mình chỉ đặt qc native đầu trang và 1 cái cuối trang

. Direct(trực tiếp) là khi user điền thẳng url của bạn vào thanh address trình duyệt & enter để vào thẳng website
. Referral (giới thiệu) là user click vào 1 liên kết nào đó từ 1 website khác để vào website của bạn (vd: bạn đặt link trên forum này, rồi click vào cái link đó, vào web của bạn).
. Orfanic là từ các trang tìm kiếm, vd: google, bing,...
. Social là từ các MXH

Website mà gắn quảng cáo của bọn này liệu chạy quảng cáo google có được phép ko nhỉ?

mgid xem ra có vẻ ngon đấy nhỉ
Mình từ Mgid chuyển qua đặt qc bên này đây, cả 2 cùng 1 cty mà.
* Adskeeper sẽ nhiều tiền hơn vì quảng cáo của họ thoáng hơn
* Mgid lại nghiêm chỉnh hơn để chơi với các site báo chí lớn

Thanh toán net 30 hả bạn? Lâu thế sợ scam lắm :3
Vấn đề này bạn yên tâm, net này và Mgid là cùng cty, net đã thành lập từ 2011 rồi
Mình vẫn nhận thanh toán đều và đăng ảnh proof lên mà.

Vấn đề này bạn yên tâm, net này và Mgid là cùng cty, net đã thành lập từ 2011 rồi
Mình vẫn nhận thanh toán đều và đăng ảnh proof lên mà.
bạn có skyer hay zalo không mình hỏi tý

sao lượt hiển thị của mình thấp quá

Update tình hình 1 site ngon nhất của mình, 13k view được $30

Last edited:
Update tình hình 1 site ngon nhất của mình, 13k view được $30
View attachment 158161
Bác chụp thông số cụ thể luôn cho Ae xem thế này thì rõ rồi; 9k hiển thị - 2k click thì chỉ có cheat mới ra thôi. Không có cửa site tự nhiên nào được 50% chứ nói gì đến như thế này =))

P/s: mấy tay siêu cheat đâu rồi, vào giải tỏa; chứ cứ để Ae tin rồi vào reg & đặt ads theo thế này thì 1 ngày không kiếm được ly cafe + gói mì

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,493
169,817
Latest member
ngoctay

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom