Ask 50$ ++/ngày

tuananhbui86

Junior
Reactions
6
MR
0.000
Xin chào các bác.

Em đang cần có thêm động lực để đi tới cùng với poker. Vì vậy, bác nào kiếm được từ 50$ trở lên /ngày thì có thể vào comment để em có thêm quyết tâm được không ạ ?

Chúc các bác thắng lớn :)

P/s: Mục tiêu của em là 50$/ngày. Em đang chơi cash game 6 max. Có bác nào đang thắng 50$ trở lên /ngày mà chơi thể loại này giống em không ?

Mình cũng đánh 6 max cashgame nhưng chỉ dám chơi microstake thôi, bạn chắc phải đánh mid stake thì mới kiếm được từng đó

E từng ngày dc 700 usd cũng từng ngày bay 500 usd rồi:)) . Kinh nghiệm là hôm nào thấy xui xui là e nghỉ

Mình cũng đánh 6 max cashgame nhưng chỉ dám chơi microstake thôi, bạn chắc phải đánh mid stake thì mới kiếm được từng đó

Mình cũng chơi micro thôi, còn mốc 50$/ngày là tầm nhìn và mục tiêu hướng tới của tương lai :D

E từng ngày dc 700 usd cũng từng ngày bay 500 usd rồi:)) . Kinh nghiệm là hôm nào thấy xui xui là e nghỉ

Cái mình muốn hướng đến là mức trung bình 50$/ngày, còn tất nhiên là hôm thắng, hôm thua, hôm thắng ít hôm thắng nhiều là bình thường mà.

nên chơi ở site nào vậy bác??chắc cũng nghiên cứu thêm về em nó

Cho em hỏi ngu phát, ai cũng mục tiêu như bác thì tiền ở đâu ra nhỉ ? o_O

Cho em hỏi ngu phát, ai cũng mục tiêu như bác thì tiền ở đâu ra nhỉ ? o_O

Đặt mục tiêu là 1 chuyện còn việc đạt được hay không lại là 1 chuyện khác, để kiếm được tiền từ poker thì trên diễn đàn quốc tế nó khuyên cần chơi 10 triệu hands, đọc 3 nghìn trang sách dạy chơi poker, xem 500 videos, một ngày chơi 3 tiếng và dành 1 tiếng để xem lại những hands mình chơi để xem đánh ngu ở đâu, nếu nhận thấy đánh ngu thì đem ván đấy lên các diễn đàn để học hỏi kinh nghiệm. Cái đấy người ta gọi là hỏi ngu để trưởng thành.

Bác thấy đấy, chỉ có những ai nghiên cứu học tập nghiêm túc và xác định lâu dài với poker thì mới mong có kết quả tốt. trong 100 người chơi thì chỉ có được khoảng 10 người làm được điều trên, vậy 90 người còn lại phải mất tiền cho 10 người kia thôi. Tiền ở đấy chứ ở đâu ra.

Có 1 câu em rất thích về poker: "Nếu sau 5 phút chơi poker mà bạn không nhận ra ai là thằng ngu đang chơi trên bàn thì bạn chính là thằng ngu" .

Em cũng mới xác định nghiêm túc với poker được 1 tháng nay thôi. Còn cần học hỏi nhiều lắm. Mong được các cao thủ khác chỉ giáo.:)

Đặt mục tiêu là 1 chuyện còn việc đạt được hay không lại là 1 chuyện khác, để kiếm được tiền từ poker thì trên diễn đàn quốc tế nó khuyên cần chơi 10 triệu hands, đọc 3 nghìn trang sách dạy chơi poker, xem 500 videos, một ngày chơi 3 tiếng và dành 1 tiếng để xem lại những hands mình chơi để xem đánh ngu ở đâu, nếu nhận thấy đánh ngu thì đem ván đấy lên các diễn đàn để học hỏi kinh nghiệm. Cái đấy người ta gọi là hỏi ngu để trưởng thành.

Bác thấy đấy, chỉ có những ai nghiên cứu học tập nghiêm túc và xác định lâu dài với poker thì mới mong có kết quả tốt. trong 100 người chơi thì chỉ có được khoảng 10 người làm được điều trên, vậy 90 người còn lại phải mất tiền cho 10 người kia thôi. Tiền ở đấy chứ ở đâu ra.

Có 1 câu em rất thích về poker: "Nếu sau 5 phút chơi poker mà bạn không nhận ra ai là thằng ngu đang chơi trên bàn thì bạn chính là thằng ngu" .

Em cũng mới xác định nghiêm túc với poker được 1 tháng nay thôi. Còn cần học hỏi nhiều lắm. Mong được các cao thủ khác chỉ giáo.:)
Giống phim thần bài à bác =)))

M có quen 1 bro tên Thai Ha chuyên đánh giải ở US có thể search :D

Về các lý thuyết cơ bản trên thì bạn đúng, nhưng đời không như mơ đâu . Poker Pro còn cần nhiều yếu tố khác, cần có thời gian dài để trãi nghiệm được

Câu nói trên của bạn là Warren Buffet nói , vậy người trong cuộc nói gì . Kidpoker : Nếu có thể biết trước có được sự nghiệp thành công như hôm nay, thì tôi cũng sẽ không chọn Poker .

Thường các Pro Poker thường sau 2 năm thì họ luôn mắc phải Stress cao độ ( History từ Twitter Tv) và phải break 1 time dài , có người có thể trở lại cũng có người không thể tiếp tục

Nhìn tích cực là tốt , nhưng cũng nên nhìn lại mặt trái của nó để có cái nhìn chuẩn xác hơn

cố lên thớt =)) cũng từng cờ bạc mục tiêu tận 10m/ngày, duy trì đc 1 tuần =)) về sau thì thua lại

Xin chào các bác.

Em đang cần có thêm động lực để đi tới cùng với poker. Vì vậy, bác nào kiếm được từ 50$ trở lên /ngày thì có thể vào comment để em có thêm quyết tâm được không ạ ?

Chúc các bác thắng lớn :)

P/s: Mục tiêu của em là 50$/ngày. Em đang chơi cash game 6 max. Có bác nào đang thắng 50$ trở lên /ngày mà chơi thể loại này giống em không ?
thành thật mà nói là không thể được nhé. diễn đàn này làm đếch gì có ai được

Câu này hay !

thành thật mà nói là không thể được nhé. diễn đàn này làm đếch gì có ai được

Mình thì chưa làm được nhưng mình không tin là không thể được. Diễn đàn này chưa có ai làm được thì diễn đàn khác sẽ có người làm được. Diễn đàn ở Việt Nam chưa ai làm được nhưng trên thế giới chắc chắn có người làm được.

Nếu có thể win 1$/ngày từ poker thì cũng sẽ có cách win được 5$/ngày từ poker. Nếu win được 5$/ngày từ poker thì sẽ có cách kiếm được 50$/ngày từ poker.

Vấn đề là cần thời gian học hỏi và cần 1 người thầy giỏi.

cố lên thớt =)) cũng từng cờ bạc mục tiêu tận 10m/ngày, duy trì đc 1 tuần =)) về sau thì thua lại

Poker không phải là cờ bạc kiểu đỏ đen nhé. Nó là trò chơi của kỹ năng và tâm lý. Ai giỏi hơn sẽ là người thắng trong dài hạn. Còn ngắn hạn thì yếu tố may mắn, đỏ đen sẽ chi phối.

Về các lý thuyết cơ bản trên thì bạn đúng, nhưng đời không như mơ đâu . Poker Pro còn cần nhiều yếu tố khác, cần có thời gian dài để trãi nghiệm được

Câu nói trên của bạn là Warren Buffet nói , vậy người trong cuộc nói gì . Kidpoker : Nếu có thể biết trước có được sự nghiệp thành công như hôm nay, thì tôi cũng sẽ không chọn Poker .

Thường các Pro Poker thường sau 2 năm thì họ luôn mắc phải Stress cao độ ( History từ Twitter Tv) và phải break 1 time dài , có người có thể trở lại cũng có người không thể tiếp tục

Nhìn tích cực là tốt , nhưng cũng nên nhìn lại mặt trái của nó để có cái nhìn chuẩn xác hơn

Đời chưa bao giờ là mơ cả. Chuyện stress cao độ thì quá đỗi bình thường vì đã gọi là chơi kiếm tiền thì nó cũng giống như mình đi làm thuê hoặc tự mình làm ăn, kinh doanh đầu tư thôi. Muốn nhiều tiền thì phải làm việc vất vả, áp lực công việc phải cao dẫn đến stress là bình thường. Trên đời này không có gì thoải mái, không bị stress mà giúp mình kiếm được ra tiền cả.

Kinh doanh 100 người làm thì 99 người thất bại phá sản là bình thường và poker cũng thế. Poker hay kinh doanh nó cũng cần nhiều yếu tố khác như bạn nói chứ không phải chỉ có mỗi lý thuyết như mình nói. Có điều nếu mình thật sự đam mê với công việc đó (poker, kinh doanh...) thì sẽ dễ vượt qua được hơn khi gặp khó khăn.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,640
170,743
Latest member
Bitscreener

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom