Tutorial 5 lời khuyên cũ nhưng chất cho giao dịch forex

tinforex

Junior
Reactions
34
MR
0.000
Nếu bạn muốn kiếm lợi nhuận ổn định trong giao dịch forex, điều quan trọng là bạn phải xem lại các phương pháp và kỹ thuật giao dịch đã được chứng minh một cách thường xuyên.

Dưới đây là một số mẹo có thể giúp ích cho bạn trong quá trình giao dịch forex:

1. Tìm hiểm để hạn chế thua lỗ cho bạn

Thành công trong giao dịch forex không phụ thuộc vào việc tạo ra lợi nhuận mà là tránh thua lỗ.

Sự cần thiết của hạn chế và ngăn chặn thua lỗ trong giao dịch forex là mục tiêu chính của bạn.

Để giảm tổn thất, hầu hết các nhà đầu tư muốn sử dụng một kế hoạch cụ thể với các điểm thoát được xác định trước.

Các lệnh dừng lỗ có thể được sử dụng để ngăn chặn thua lỗ vượt kế hoạch, trong khi đó trailing có thể được sử dụng để bảo toàn lợi nhuận khi thị trường đảo chiều bất ngờ.

Ngoài việc đặt stop loss và trailing là rất cần thiết thì khối lượng giao dịch của bạn cũng cần phải được xem xét để đảm bảo rằng rủi ro đạt mức tối thiểu trong thực tế.

2. Biết được giới hạn trước khi giao dịch forex

Thua lỗ tối đa cho phép cần phải được xem xét khi quản lý tổng số vốn giao dịch của bạn.

Quy tắc rất đơn giản: Không bao giờ giao dịch với khối lượng vượt quá khả năng thua lỗ và phải luôn duy trì một phần vốn của mình. Khi đánh giá khối lượng giao dịch và margin, bạn phải đảm bảo rằng margin cho các giao dịch đang hoạt động không bị ảnh hưởng.

Nó cũng rất quan trọng để thiết lập giới hạn tổng thua lỗ vào đầu mỗi tháng. Khi đạt đến mức này, bạn phải dừng giao dịch trong khoảng thời gian đó.

Tất nhiên, nếu thua lỗ của bạn luôn cao hơn mức lợi nhuận, hãy dừng giao dịch và nghỉ ngơi vài ngày.

Hãy đánh giá các chiến lược giao dịch hiện tại của mình và xem lại các giao dịch gần đây nhất để tìm hiểu các sai lầm, sau đó thì hãy tiếp tục. Khi bạn bắt đầu kiếm tiền, hãy trích một phần lợi nhuận để "dự trữ", để phòng ngừa những trường hợp bất ngờ có thể xảy ra trong tương lai.

3. Biết chiến lược của bạn và chỉ sử dụng các công cụ phân tích kỹ thuật phù hợp

Bạn không thể đưa ra các quyết định tốt mà không biết cơ chế hoạt động của các indicator. Trong thực tế, các nhà đầu tư forex tốt nhất là những người nhận thức sâu sắc về những thiếu sót của họ.

Tập trung vào các vị trí có đặc điểm giao dịch phù hợp với khả năng và tỷ lệ risk-reward. Không sử dụng các phương pháp phức tạp hoặc nâng cao, vì chúng phức tạp và quá tiên tiến, chúng sẽ khiến bạn cảm thấy như Albert Einstein.

Nếu chiến lược không phù hợp với tình hình tài chính của bạn, bạn nên tránh chiến lược này, bất kể nó hấp dẫn như thế nào. Vì mọi chiến lược đều có rủi ro.

Bạn cần phát triển một "kho vũ khí" các phương pháp giao dịch forex. Chỉ sử dụng những phương pháp nào phù hợp với triển vọng của thị trường và quản lý từng giao dịch để tối đa tỷ lệ chiến thắng.

4. Kiên nhẫn

Mở một giao dịch forex khá đặc biệt, nó xứng đáng được phân tích và đánh giá tốt nhất. Việc xác định thời gian chính xác cho việc mở một giao dịch đòi hỏi nhiều kiến thức về phân tích kỹ thuật và xu hướng thị trường. Nhà đầu tư forex phải hiểu toàn bộ quá trình.

5. Hãy siêng năng và gắn bó với kế hoạch giao dịch forex của mình

Thành công sẽ đến khi bạn tạo ra một sự cân bằng giữa công việc, sự phán đoán và kiên nhẫn. Rất nhiều nhà đầu tư forex đã bỏ cuộc sau một vài giao dịch thua lỗ, họ đã từ bỏ trước khi họ dành thời gian để tìm hiểu và học được các phương pháp cần thiết để giao dịch có lãi.

Cảm ơn bác đã chia sẻ, nhưng người mới như em thì nên bắt đầu từ đâu bác :popo_adore:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,645
170,744
Latest member
hiroot

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom