• Chú ý: đặt tiêu đề đúng cấu trúc quy định để người khác dễ dàng tìm được thông tin họ cần mà không cần đọc bài viết của bạn và tránh vi phạm Rules:
    • Số lượng Tên loại tiền nguồn (nếu có) - Giá mua bán với số lượng nhỏ nhất duy nhất - Ngân hàng giao dịch
    • [Sell] Tên loại tiền nguồn (nếu có) - Giá mua bán với số lượng nhỏ nhất duy nhất, [Buy] Tên loại tiền nguồn (nếu có) - Giá mua bán với số lượng nhỏ nhất duy nhất, ... - Ngân hàng giao dịch
    • Số lượng Tên loại tiền nguồn (nếu có) sang Số lượng Tên loại tiền nguồn (nếu có)
    Tham khảo đầy đủ Rules tại đây.

Sell 222 PP Add Mail - rate 20 - VCB

Status
Not open for further replies.
TH này theo mình nghĩ là chưa rõ ràng trong rules nên thread vẫn có quyền bán :p. Tuy nhiên nói ad email không tranh chấp được là sai nhé. Giả sử Net chơi xấu hoặc thread cheat Net để nó mở Claim đòi tiền mà lại không có sự hợp tác từ theard nữa thì mất trắng tới 99%. Chỉ có ai biết Net mới fake proof được thôi :oops:
bạn nói vậy thì sai rồi. thế bạn cho mình hỏi bạn 1 điều nhé ví dụ bạn mua $ PM hay Z vậy lỡ đâu 1 ngày PM sập hoặc Z sập vậy bạn bắt đền người sell tại sao biết $ PM sập mà còn sell $ cho tôi àk?
trường hợp nét đòi lại mình đồng ý là có nhưng hiếm thấy, bạn nên hiểu 1 điều rằng làm bất kỳ cái gì cũng đều có rủi ro cả không có cái gì là chắc chắn 100% được cả bạn à. Nên bạn đừng tính giá quá lại thành non đó.

bạn nói vậy thì sai rồi. thế bạn cho mình hỏi bạn 1 điều nhé ví dụ bạn mua $ PM hay Z vậy lỡ đâu 1 ngày PM sập hoặc Z sập vậy bạn bắt đền người sell tại sao biết $ PM sập mà còn sell $ cho tôi àk?
trường hợp nét đòi lại mình đồng ý là có nhưng hiếm thấy, bạn nên hiểu 1 điều rằng làm bất kỳ cái gì cũng đều có rủi ro cả không có cái gì là chắc chắn 100% được cả bạn à. Nên bạn đừng tính giá quá lại thành non đó.
Bạn hiểu sai ý mình rồi chuyện tiền ảo sập đó là vấn đề chung và mình có nhắc đến điều đó đâu, đúng không :). Như bạn nói là không gì chắc 100%, ad email an toàn hơn transfer peer to peer nhưng nếu xẩy ra Claim mà người bán không hỗ trợ thì khó lắm bạn ơi...!

Điều này ít xảy ra nhưng không hiếm nha, mình có giúp một bạn bị Net dis -80$ ở đây:
https://mmo4me.com/threads/bi-tranh-chap-paypal.247424/
Và sau đó chính mình cũng bị net mở Dis một giao dịch :oops:. Nhưng rất may làm ăn chân chính nên win thôi :p

Bạn hiểu sai ý mình rồi chuyện tiền ảo sập đó là vấn đề chung và mình có nhắc đến điều đó đâu, đúng không :). Như bạn nói là không gì chắc 100%, ad email an toàn hơn transfer peer to peer nhưng nếu xẩy ra Claim mà người bán không hỗ trợ thì khó lắm bạn ơi...!

Điều này ít xảy ra nhưng không hiếm nha, mình có giúp một bạn bị Net dis -80$ ở đây:
https://mmo4me.com/threads/bi-tranh-chap-paypal.247424/
Và sau đó chính mình cũng bị net mở Dis một giao dịch :oops:. Nhưng rất may làm ăn chân chính nên win thôi :p
nét dis bạn win là hên xui hoặc dựa vào bản lĩnh của bạn thôi. Còn mình nghĩ mua $ add mail là an toàn rồi. Vì căn bản người sell không thể dis lại được nữa. Còn vấn đề người mua bị nét dis thì khó có thể lường trước được điều gì. Ra làm MMO thì nên chấp nhận mạo hiểm bạn à.
Giả sử như các pro chơi nét yeah, mob, leadhug, .... tới lúc được paid nó thích nó ban acc thì cũng đành chấp nhận cam chịu xem như số mình xui thôi chứ biết nói gì hơn được bạn.
1 đạo lý đơn giản là hạt cơm ăn trong miệng còn rớt ra huống chi là bạn mua bán tiền ảo bạn lại sợ cái này rồi lại sợ cái kia. Nếu đã sợ thế sao lại ra mua bán làm gì hả bạn?

như thớt nói có lý rồi

$ PP add mail, người bán ko thể díspute đc
cái này forum ko nên cấm

chỉ có admin Net dispute thôi, nói chung add mail là an toàn nhất ko sợ bị dispute từ người bán

còn nếu nói Net dispute thì có nhiều trường hợp rồi, mình đã gỡ nhiều vụ 3k$, 2k$ và vài chục vụ ít $ hơn từ NET, dc cái CHƯA THUA TRẬN NÀO

đã chơi Offer thì đa số là cheat, mà đa số Net khi phát hiện ra Cheater thì nó sẽ chỉ suspend, lock account, khóa tài khoản Net lại và lưu blacklist ko hợp tác nữa

còn mấy thằng Net cùi bắp, tây balo bẩn tính thì nó sẽ mở Dispute, Claim

cái này hên xui, tỉ lệ vài % thôi, ai đen dính vào phải chịu, ông nào bán add mail muốn giữ uy tín, giữ mối làm ăn thì họ đền bù, hỗ trợ 1 phần nào đó, tùy 2 bên thương lượng,

=> chốt lại: đã mua Add mail thì phải chịu thôi, mình từng dính 1 vụ gần 200$ rồi may là cũng Win, kaka

nét dis bạn win là hên xui hoặc dựa vào bản lĩnh của bạn thôi. Còn mình nghĩ mua $ add mail là an toàn rồi. Vì căn bản người sell không thể dis lại được nữa. Còn vấn đề người mua bị nét dis thì khó có thể lường trước được điều gì. Ra làm MMO thì nên chấp nhận mạo hiểm bạn à.
Giả sử như các pro chơi nét yeah, mob, leadhug, .... tới lúc được paid nó thích nó ban acc thì cũng đành chấp nhận cam chịu xem như số mình xui thôi chứ biết nói gì hơn được bạn.
1 đạo lý đơn giản là hạt cơm ăn trong miệng còn rớt ra huống chi là bạn mua bán tiền ảo bạn lại sợ cái này rồi lại sợ cái kia. Nếu đã sợ thế sao lại ra mua bán làm gì hả bạn?
Ý mình chỉ nói đến nguy cơ, chứ bạn đọc hết có câu nào mình sợ đâu nè :D. Nói như thế để mọi người có cái nhìn đa chiều, lỡ ai dính thì không bỡ ngỡ thôi mà. Tất nhiên người bán email thì không thể mở Dis rồi :)

đã từng bị scam do mua pp add mail vài AUD đây
ngoài ra còn bị PP tự động reserve 4 gd tổng hơn 600$, tuy ng bán refund 1 phần, nhưng cũng đi mất cái acc 2 năm trời

1 mail pp 24,6$ = 450k VCB! ai xúc pm cái nào! TG các bạn chịu fee :D

Up còn duy nhất 200$ ai hốt lẹ dùm với :D:D:p

up

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,824
170,898
Latest member