Waiting for Answer 1000$ payoneer

Status
Not open for further replies.
Ai góp ý gì trong lúc nào đều có ý đúng của người ta cậu à, diễn đàn là để góp ý tìm ra những cái sai. Kinh nghiệm và kiến thức ko phải tự nhiên mà có đâu bạn. Nó cũng phải qua các trải nghiệm như thế này thì mới vỡ ra được đó

Mình nghĩ sau vụ thế này tieubanhan sẽ nhớ mãi thôi, 1 chút $ để đổi lấy kiến thức thì nó cũng ko thiệt thòi nhiều
không phải như không mà nói như thế. Vì trước đây có 1 vụ, tui là người report. thì lão này cũng vào cmt y như trên, quy kết các kiểu. xong vụ đó giải quyết ok hết. bạn cứ để ý topic nào mà có người làm dịch vụ dính phốt là lão vào ngay. vào phán người ta trong khi mình bị report suốt. có người muốn chứng tỏ bạn à. ghét thể loại như thế =))

Ai góp ý gì trong lúc nào đều có ý đúng của người ta cậu à, diễn đàn là để góp ý tìm ra những cái sai. Kinh nghiệm và kiến thức ko phải tự nhiên mà có đâu bạn. Nó cũng phải qua các trải nghiệm như thế này thì mới vỡ ra được đó

Mình nghĩ sau vụ thế này tieubanhan sẽ nhớ mãi thôi, 1 chút $ để đổi lấy kiến thức thì nó cũng ko thiệt thòi nhiều
Lĩnh vực về Amazon, Paypal, mail nên bất cứ report nào mà những người ỷ mình đã nhận được tiền thế này thế nọ đều vào băm hết. Mấy thằng clone đầu rỗng đó cũng chả muốn cãi làm gì :D

add hay chưa add nếu có skype từ email này thì đều phải search ra được
mình cũng đã add lại thử và không thấy chứng tỏ bác thớt đã đổi email ?

mình chưa hề add skype này bạn nhé!
Tóm lại dù gì thì gì. Đặt vấn đề sau: Người bán comment topic exchanger để làm gì? câu trả lời là để đảm bảo mình đang làm việc và gửi tiền cho chính ẽchanger đó chứ không phải người khác. Vậy nhận được inbox mmo đã đảm bảo được điều đó chưa -> RÕ RÀNG LÀ ĐÃ ĐẢM BẢO ĐÚNG EXCHANGER ĐÓ.

Ẽxchanger là người nhận trước nên rõ ràng phải có trách nhiệm thanh toán cho người gửi tiền cho mình (là acc mmo) chứ không phải là bất cứ ai khác (skype này nọ). Nên cái sai ở đây là exchanger.

Còn trách là đã biết skype khác rồi sao còn giao dịch thì cả 2 ông đều biết chứ đâu phải 1 người.

không phải như không mà nói như thế. Vì trước đây có 1 vụ, tui là người report. thì lão này cũng vào cmt y như trên, quy kết các kiểu. xong vụ đó giải quyết ok hết. bạn cứ để ý topic nào mà có người làm dịch vụ dính phốt là lão vào ngay. vào phán người ta trong khi mình bị report suốt. có người muốn chứng tỏ bạn à. ghét thể loại như thế =))
topic để mọi người góp ý không phải nơi để cậu vào công kích riêng tư, thích thì phản biện các kiểu lại còn không thì dừng.

Tóm lại dù gì thì gì. Đặt vấn đề sau: Người bán comment topic exchanger để làm gì? câu trả lời là để đảm bảo mình đang làm việc và gửi tiền cho chính ẽchanger đó chứ không phải người khác. Vậy nhận được inbox mmo đã đảm bảo được điều đó chưa -> RÕ RÀNG LÀ ĐÃ ĐẢM BẢO ĐÚNG EXCHANGER ĐÓ.

Ẽxchanger là người nhận trước nên rõ ràng phải có trách nhiệm thanh toán cho người gửi tiền cho mình (là acc mmo) chứ không phải là bất cứ ai khác (skype này nọ). Nên cái sai ở đây là exchanger.

Còn trách là đã biết skype khác rồi sao còn giao dịch thì cả 2 ông đều biết chứ đâu phải 1 người.

OK mình không nhận mình đúng ở trường hợp này, nhưng mình cần đối chất với @fakerau21 để bạn ấy chứng minh bạn ấy không phải người dựng nên vở kịch này. Chứ nếu như mình đền tiền cho @fakerau21 trong khi chính bạn ấy là scammer, các bạn có mong muốn điều đó không?

Bạn suy luận kiểu 1 mà bạn ko suy luận theo kiểu 2, mình đã bảo, nếu như sau khi chuyển PO cho mình thì vẫn có notifacation trên topic mình comment cái id skype đang chat với mình, và đến chiềmìPO mới approve, mình mới send VND, trong khoảng thời gian đó @fakerau21 làm gì?

Ngay cả việc @fakerau21 bảo đang pm mà không thấy mình reply, như vậy cậu ấy chủ động pm skype mình hay mình chủ động pm skype bạn ấy vẫn chưa rõ. Sao không lên + chụp log chat đối chất với mình? @fakerau21

Đề nghị sau này các giao dịch cứ giao dịch qua inbox forum. Giao dịch ngoài inbox thì tự chịu mẹ đi cho nó nhẹ.
Hi vọng đội ngũ dev forum có thể phát triển một hệ thống chat giữa các nick forum với nhau cho tiện. Như của facebook.

Thớt phải giải trình ở đây là gửi cái email yahoo đăng ký skype sao search lại ko ra skype hoặc đã được change sang email khác và mục đích change email để làm gì? làm sao mà phải change email trong lúc này?

OK mình không nhận mình đúng ở trường hợp này, nhưng mình cần đối chất với @fakerau21 để bạn ấy chứng minh bạn ấy không phải người dựng nên vở kịch này. Chứ nếu như mình đền tiền cho @fakerau21 trong khi chính bạn ấy là scammer, các bạn có mong muốn điều đó không?

Bạn suy luận kiểu 1 mà bạn ko suy luận theo kiểu 2, mình đã bảo, nếu như sau khi chuyển PO cho mình thì vẫn có notifacation trên topic mình comment cái id skype đang chat với mình, và đến chiềmìPO mới approve, mình mới send VND, trong khoảng thời gian đó @fakerau21 làm gì?
Cậu hiểu thế là tốt rồi. Mình nói theo cái lí chứ không phải là suy luận. Mình nghĩ cậu tốt nhất nên thỏa thuận với người kia để chia sẻ thiệt hại. Dĩ hòa vi quý là tốt nhất. Còn việc suy luận họ có gài bạn không thì thường là không giải quyết được gì vì không có bằng chứng
Vì thực ra mình nghĩ là người bán cần đảm bảo send trước cho đúng exchanger, memo chuẩn ( ở đây không có memo) còn exchanger thì phải đảm bào gửi tiền cho đúng người bán.
Ai cũng phải qua vài lần trục trặc mới có kinh nghiệm được :D Mình cũng bị nhiều lần

Cậu hiểu thế là tốt rồi. Mình nói theo cái lí chứ không phải là suy luận. Mình nghĩ cậu tốt nhất nên thỏa thuận với người kia để chia sẻ thiệt hại. Dĩ hòa vi quý là tốt nhất. Còn việc suy luận họ có gài bạn không thì thường là không giải quyết được gì vì không có bằng chứng
Vì thực ra mình nghĩ là người bán cần đảm bảo send trước cho đúng exchanger, memo chuẩn ( ở đây không có memo) còn exchanger thì phải đảm bào gửi tiền cho đúng người bán.
Ai cũng phải qua vài lần trục trặc mới có kinh nghiệm được :D Mình cũng bị nhiều lần

Sao bạn biết là không có bằng chứng chứng minh được @fakerau21 gài t? :)

Minh cung bỏ công đọc het roi, cung nhận xet la neu theo luat forum thi bac cuipap xử đúng ( neu bac tieubanhan đừng inbox ) Ở đay tieubanhan lai di inbox nen xu 50/50 la hop ly. Tieubanhan sai ở chỗ inbox khi chưa chắc.

Thớt phải giải trình ở đây là gửi cái email yahoo đăng ký skype sao search lại ko ra skype hoặc đã được change sang email khác và mục đích change email để làm gì? làm sao mà phải change email trong lúc này?

Mình vẫn chưa hiểu :D
Search bình thường mà :D

Trong BQT đang có cuộc họp về case này, trước khi mình bỏ phiếu trong đó mình hỏi @TieuBaNhan 1 vấn đề này xem bạn trả lời như thế nào nhé. Giao dịch xảy ra vào thứ 6 ngày 28/10, đến thứ 3 thì bạn viết topic này . Phải chăng chính bạn cũng đã tự nhận thức là bạn có phần sai trong case này nên mới viết topic kia để có cái mà thòng lại nếu có ăn report ? :D

Vụ này rất lằng nhằng vì rules hiện tại của forum còn chỗ để lách, các thím cứ bình tĩnh cho BQT thời gian suy nghĩ, đừng comment suy luận phức tạp hóa vấn đề lên càng làm tình hình rối thêm mà thôi.

Mà mình cũng thật sự ko hiểu nổi vụ confirm này, rất dễ mà sao nhiều người cứ dính ko biết. Ko có thời gian confirm thì nhấc đt lên call, còn lỡ confirm thì tập confirm kiểu đầy đủ đàng hoàng này thử xem bố con thằng nào scam nổi. Giao dịch xong thì cùng nhau xóa cái confirm nếu muốn ẩn thông tin (tất nhiên là ẩn với mọi người, BQT vẫn có thể xem lại nếu có biến xảy ra)

• A: Mình nick forum tunvit, skype là tunvit69, đang giao dịch với nick forum @TieuBaNhan, skype là tieubanhan số tiền 1k PO
  • B: Mình nick forum TieuBaNhan, skype là tieubanhan, đang giao dịch với nick forum tunvit, skype là tunvit69 số tiền 1k PO

follow up lại toàn bộ bài post của @fakerau21 có chỗ nào bạn public thông tin skype của bạn trước khi giao dịch với topic của mình không?

Trường hợp 1, như đã nói, nếu bạn đã chủ động pm mình vậy khi search id skype tieubanhan bạn nhận được bao nhiêu kết quả tìm kiếm?

Trường hợp 2, scammer tự chủ động pm bạn, như vậy scammer chủ động pm bạn từ lúc nào? Nếu chủ động pm bạn từ lúc đưa skype lên forum, vậy hãy show full log chat lên đi để xem skype nào pm với bạn? Còn nếu scammer chủ động pm bạn trước đó, như vậy thử hỏi scammer lấy thông tin skype của bạn từ đâu để pm? Hãy vào đối chất hết những vấn đề mình đặt ra từ đầu topic đến giờ nhé!

Bạn vào confirm topic mà khi mình confirm lại trên topic bạn cũng không check? Mọi người nên nhớ mình inbox sau khi comment topic 1 khoảng thời gian vừa đủ để bạn ấy check topic mình chứ ko phải mình inbox đồng thời với lúc comment trên topic. Mọi người suy nghĩ chủ quan theo 1 chiều là vì mình inbox cái email nên fakerau21 mới chủ động gửi PO cho mình mà quên mất 1 điều, sau khi gửi PO cho mình đến chiều nó mới approve. Vậy trong khoảng thời gian đó cái notification báo mình đã comment nick skype trên topic sao fakerau21 ko xem? Nếu bạn ấy xem thì đã có thể thấy mình comment sai cái skype của bạn thì đã có thể inbox để ngặn chặn được vụ scam xảy ra. Sao các bạn kết tội giao dịch qua inbox mà không đặt ra trường hợp đó?

Về vấn đề skype là cái email yahoo.com, mình đồng ý là mình bất cẩn ko đọc comment đó, và sau khi đọc lại mình cũng chỉ nghĩ là đang kêu mình pm qua yahoo mà bạn ấy ghi nhầm là skype. Rõ ràng, nếu mọi chuyện diễn ra bình thường thì sự thiếu hiểu biết của mình sẽ trả giá, nhưng mình xin nhắc lại, mọi việc diễn ra không bình thường !!!
okay như này nhé , log chat của mình như nào có hợp lệ hay không mình đã up lên forum , nếu full thì cậu pm mod @cuipap1984 , lý do scammer lấy dc skype của mình thì @cuipap1984 cũng đã nêu rõ , đây là info skype mình http://imgur.com/a/TzS32 , check sao post như vậy , và mình nhận confirm topic và inbox cùng một lúc

Last edited:
Trong BQT đang có cuộc họp về case này, trước khi mình bỏ phiếu trong đó mình hỏi @TieuBaNhan 1 vấn đề này xem bạn trả lời như thế nào nhé. Giao dịch xảy ra vào thứ 6 ngày 28/10, đến thứ 3 thì bạn viết topic này . Phải chăng chính bạn cũng đã tự nhận thức là bạn có phần sai trong case này nên mới viết topic kia để có cái mà thòng lại nếu có ăn report ? :D

Vụ này rất lằng nhằng vì rules hiện tại của forum còn chỗ để lách, các thím cứ bình tĩnh cho BQT thời gian suy nghĩ, đừng comment suy luận phức tạp hóa vấn đề lên càng làm tình hình rối thêm mà thôi.

Mà mình cũng thật sự ko hiểu nổi vụ confirm này, rất dễ mà sao nhiều người cứ dính ko biết. Ko có thời gian confirm thì nhấc đt lên call, còn lỡ confirm thì tập confirm kiểu đầy đủ đàng hoàng này thử xem bố con thằng nào scam nổi. Giao dịch xong thì cùng nhau xóa cái confirm nếu muốn ẩn thông tin (tất nhiên là ẩn với mọi người, BQT vẫn có thể xem lại nếu có biến xảy ra)

• A: Mình nick forum tunvit, skype là tunvit69, đang giao dịch với nick forum @TieuBaNhan, skype là tieubanhan số tiền 1k PO
  • B: Mình nick forum TieuBaNhan, skype là tieubanhan, đang giao dịch với nick forum tunvit, skype là tunvit69 số tiền 1k PO

Hi anh,

Chính xác là sau khi chuyển tiền xong em tự nhận thức được việc em bất cẩn trong case đã giúp scammer thực hiện trót lót 1 vụ, anh xem topic em ngày hôm đó cũng có thành viên misdark định scam nhưng vì comment cuối cùng của em khiến thành viên đó không thực hiện được hành vi.

Xâu chuỗi 2 sự việc xảy ra nên em đã viết bài warning cũng như edit lại topic bán PO chèn thêm các thông tin về scammer cho mọi người phòng tránh. BQT có thể view lại topic đó sẽ thấy.

Em không phủ nhận lỗi của em ở trường hợp này, nhưng nếu đền bù, em không thể đền bù cho scammer được.

@fakerau21 cậu nhận được inbox và confirm cùng lúc thì cậu không xem confirm nhưng lại xem inbox? Nên nhớ rằng t inbox sau khi comment topic, có lưu thời gian hẳn hoi. Việc t hỏi c pm skype t trước hay nick scammer chủ động pm c sao không trả lời hộ t? C view lại topic paypal đó, có phần nào public thông tin skype c nếu như scammer chủ động pm c trước ko?

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,874
172,956
Latest member
hehe6789

Most discussed of week

Most discussed of week