Waiting for Answer 1000$ payoneer

Status
Not open for further replies.
Trong case này mình đã biết là mình bất cẩn mà. Nhưng nói đi thì cũng nói lại, cái skype của bạn ấy nó lạ đến mức nhìn vào cũng ko biết là đang kêu mình pm yahoo hay skype, vậy mà thằng scam nó có thể dò được nick?
1. Chờ bạn hôm qua đến giờ up thớt scam ko thấy đâu
2. Nói thì đi nói những cái đã nói mấy ngày ni
3. Up skype thì thấy thêm sự bất cẩn
4. Còn cái mail search ra skype thì Mod cuipap đã xác thực thì scam search ra đúng rồi.
5. Skype thớt lạ sao bác còn confirm còn inbox nhận tiền thể mà đi nói lạ

Ở đây 2 ông đều bất cẩn cả nhưng phải xét ông nào chịu lãnh cái đó hay cả 2 ông.

Nói chung là mọi vấn đề ở đây đã được nêu ra hết rồi

Ai cũng sơ xuất cả, giờ thì 1 mất 10 ngờ bên nọ nghi ngờ bên kia ai cũng có lí lẽ riêng để biện minh cho ý kiến của mình

Thôi giờ chuyện này chờ đưa ra quyết định từ BQT vậy, qua mấy vụ trước mình thấy bqt xử lý rất hợp tình hợp lý, nhất là vụ 7k$ của offer, congchua và vodanh đó. Ai sơ xuất đến đâu chịu trách nhiệm đến đó

Tóm lại bây giờ các bác giao dịch cứ ấn thẳng vào góc trái skype của thớt rùi inox của skype là được. chứ mấy lần mình xác nhận topic gì đó xong 1 lũ nhảy vào bla bla bla

dear all, mình đã view log bên @fakerau21 và xác nhận rằng bạn ấy ko gài mình. Các comment của mình lúc trước đều không phải vu khống, là sự nghi ngờ của mình đặt ra và bây giờ đã giải tỏa hết nghi ngờ. Mọi người đừng comment suy luận thêm về vụ việc để chờ phán quyết cuối cùng từ BQT.

@congdung nhắn riêng với c, c là nhân vật mình "sợ" nhất cho đến thời điểm hiện tại sau khi tiếp xúc rất nhiều người ở mmo :) chúc c sức khỏe :)

Last edited:
2 tấm hình nói lên tất cả, chú ý 2 nick fakerau(live) và fake rau(yahoo)

câu hỏi đặt ra là, nick fake rau(yahoo - thật) gửi email của @TieuBaNhan cho nick fakerau(live - giả) để làm gì?
chú ý thời gian khi nick thật gửi cho nick giảnick giả gửi cho @TieuBaNhan là ngay lập tức = 1:50 PM, chỉ có thể cùng 1 người mới có thể làm điều này

câu hỏi đặt ra là, nick fake rau(yahoo - thật) gửi email của @TieuBaNhan cho nick fakerau(live - giả) để làm gì?
chú ý thời gian khi nick thật gửi cho nick giảnick giả gửi cho @TieuBaNhan là ngay lập tức = 1:50 PM, chỉ có thể cùng 1 người mới có thể làm điều này

cảm ơn c nhiều lắm vì đã bỏ công sức phân tích vụ này của t, chỗ này t đã để ý rồi, vừa nãy cũng có check ultraview đối chứng chỗ đó rồi c ạ, chỗ này chủ topic ko sai đâu.

dear all, mình đã view log bên @fakerau21 và xác nhận rằng bạn ấy ko gài mình. Các comment của mình lúc trước đều không phải vu khống, là sự nghi ngờ của mình đặt ra và bây giờ đã giải tỏa hết nghi ngờ. Mọi người đừng comment suy luận thêm về vụ việc để chờ phán quyết cuối cùng từ BQT.

@congdung nhắn riêng với c, c là nhân vật mình "sợ" nhất cho đến thời điểm hiện tại sau khi tiếp xúc rất nhiều người ở mmo :) chúc c sức khỏe :)
Vậy là tốt rồi, giải toả đc tâm lý đỡ phải nghi ngờ lẫn nhau.

Qua việc này mong bạn chú ý để đừng tạo kẽ hở cho scam nó lợi dụng

Good luck!

thấy bị lừa bằng skype nhiều quá. ICQ vẫn là tốt nhất. có khi banned skype ở MMO luôn cho khoẻ.

Ý kiến riêng.
Thông thường nếu chủ thớt kiếm được 1k $ thì chủ thớt ko rảnh rỗi đi scam đâu
Về việc đền bù thì theo mình 2 bên đều có lỗi nhưng lỗi lớn nhất là của người làm dịch vụ đóng bảo hiểm. Anh có bảo hiểm 500$, người ta đã tin tưởng anh send a trước 1k thì anh phải có trách nhiệm với lòng tin của người ta, có trách nhiệm với dịch vụ của anh. Trong quá trình giao dịch anh đã nhận được 1k dịch vụ và a cũng đã nói rằng a nghi ngờ gd vì nick khó search id skype tại sao a không kiểm tra tới cùng. ABC thuần túy là A và C chưa nói chuyện được với nhau bị thằng B nó dắt, còn trường hợp này bác đã nói chuyện inbox được đúng người vậy mà bác nghi ngờ nhưng vẫn không xác minh lại. LÀ 1 người dịch vụ bác phải tự bảo vệ mình khỏi scam. TÔi đã đọc 1 topic report khác trên đây khi người bán ct đến TK thông tin scammer người bán cũng đã hold tiền lại. LỖi lớn nhất là ở bác tieubanhan.
TỶ lệ: 6-4 hoặc 7-3 là hợp lý, bác chủ thiệt hại 4-3 phần, bác dịch vụ tieubanhan chịu 6-7 phần

Đây là sự việc bất cẩn của bạn, BQT đã kết luật sai và mình và đa số anh em ở trong topic này phải quyết liệt như vậy mới mong BQT có thể xét lại.

Rêng bản thân mình nói thẳng, nói đúng, ko kiêng nể ai chấp nhận làm nhiều người "sợ"..

Mình cũng như bạn, là người làm dịch vụ, có bảo hiểm thường được quyền nhận tiền trước nên phải cẩn thận, bảo vệ người mua chứ sự việc xảy ra đừng ý mình đã nhận tiền rồi cù nhầy chậm chạp, đẩy trách nhiệm cho người khác.

cậu nên sợ là đúng ...
https://mmo4me.com/threads/cau-hoi-neu-1-trung-gian-lua-dao-thi-phan-thiet-hai-thuoc-ai.318804/

Cảm ơn cậu đã xác nhận mình không gian lận trong vụ này , giờ chờ phán quyết của BQT để cho nhanh nhẹ đầu .
Đây là sự việc bất cẩn của bạn, BQT đã kết luật sai và mình và đa số anh em ở trong topic này phải quyết liệt như vậy mới mong BQT có thể xét lại.

Rêng bản thân mình nói thẳng, nói đúng, ko kiêng nể ai chấp nhận làm nhiều người "sợ"..

Mình cũng như bạn, là người làm dịch vụ, có bảo hiểm thường được quyền nhận tiền trước nên phải cẩn thận, bảo vệ người mua chứ sự việc xảy ra đừng ý mình đã nhận tiền rồi cù nhầy chậm chạp, đẩy trách nhiệm cho người khác.
Mình cảm ơn bác @congdung và các khác đã comment ý kiến giúp mình và @TieuBaNhan giải toả được nghi ngờ .

@fakerau21 , @TieuBaNhan BQT đã có quyết định ! @TieuBaNhan có thể bất cẩn tạo sơ hở cho scammer ! nhưng lỗi này bắt nguồn do @fakerau21 !
Theo rule hiện tại @TieuBaNhan không phải bồi thường !
@TieuBaNhan đã tự nguyện thỏa thuận bồi thường 50% cho @fakerau21 !
Xin cảm ơn mọi người đã quan tâm :)
Thank BQT đã giải quyết vụ này cho mình .
Và mình đã nhận được bồi thường từ @TieuBaNhan .
Sau việc này phần thiệt hại coi như phí cho mình và @TieuBaNhan có thêm kinh nghiệm và cũng mong BQT update thêm rule để hạn chế những trường hợp như case của mình về sau .

Quyết định của bác @TieuBaNhan chắc trong 4r chẳng mấy ng làm được, rất cảm phục bác.
Nhưng mình thấy có một điểm lạ là trong vụ này nhân vật D là Dang Quang Ly có nick mmo @DangQuangLy lại k bị truy sét, dù gì cậu ta cũng là ng nhận VCB từ @TieuBaNhan nên k có lý do gì để mn k nghi ngờ là đồng lõa vs scam, trừ khi chứng minh là có gd với scam và bị scam lợi dụng. Chứ mình thấy đã là thành viên mmo, TK VCB có lq tới 1 vụ scam mà dửng dưng như k, còn lấy lý do ngày mấy trăm cái gd nên k nhớ thì khác nào né tránh đâu.
Dù cho bác ấy k có scam thì vs thái độ vậy thì mình nghĩ BQT cũng nên xem sét.

@DangQuangLy mời bạn vào giải thích về việc stk của bạn nhận 21.500.000 !

theo yêu cầu @DangQuangLy bạn này không chơi mmo và không có thời gian giải thích nên mình banned vậy và @DangQuangLy cũng đồng ý !

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,940
173,018
Latest member
ip14giabaonhieu

Most viewed of week

Most discussed of week