1 sự thật đáng buồn cho dân PTU VN.

Lỗi này là chưa cài LWP::protocol::https trên server chứ gì
1. Login SSH with root server
2. type "cpan"
3. type: "install LWP::protocol::https"
Nếu thiếu module này thì system không tính được sale. Còn host mà 75%/75% thì chẳng thằng nào không cheat mà tồn tại được thời điểm này đâu

ko hiểu sao bạn lại lôi filestay vào đây.. va ko biết bạn reg nick trong trường hợp nào. lỗi này bọn mình đã fix. vơi nhưng anh em chiên filestay hỏi họ mà xem. vẫn sale đều và pay đầy đủ. :) chào thân ái. filestay cam đoan là ko hề cheat..
Ah mấy hôm trước có bạn đâm cvv host mình bị mình ban nick và ko tính tiên ...
bạn này lập nick mới nem gach filestay hài. mong bạn cung cấp bằng chứng đây đủ

Last edited by a moderator:
bây giờ phải đặt ra 1 vấn đề nữa, sao cậu ko test luôn cả lumfile và ryushare đi, fileza nữa luôn, lại còn clone nick để post lên nữa, đây là 1 trò phá của 1 trong các host việt khác đang tồn tại, vì thực sự mà nói, nhiều khả năng cũng do lỗi hệ thống hoặc là do bạn đang có ý đồ gì đó, ý đồ mình nói ở đây thì ai đọc được cũng sẽ hiểu cái ý này, filerose, filestay, gptfile, fileza nữa đều là các host mới ra trong tháng này, bạn có nghĩ rằng họ bỏ tiền ra thuê các thứ, mới mở đang kiếm người chơi họ đã lao vào cheat ngay hồi đầu thế này không, nếu mình là họ mình phải nói rằng mình éo có điên mà đi làm cái việc đó, người chơi thì chưa có mấy, đã đi ngồi cheat thì thử hỏi gỡ được vốn ngay chắc, đúng là buồn cười =))

Mà chốt lại cho chắc chắn, sao cậu ko nên quay video rồi test thử các host việt giờ nhỉ, rồi đăng lại xem, chứ với hình ảnh thế kia, photoshop ko khó bạn à =))

mà hình như bạn test filerose vào thời điểm ngày hôm nay thì phải, mình đang chiến filerose và mình thêm 1 thông tin nữa, cả ngày hôm nay filerose đang bị lỗi hệ thống, hầu như chỉ có đúng trang chủ còn hoạt động, đến chiều tối nay mọi thứ mới bình thường trở lại =))

=)) . vẫn câu nói cũ . host mới thì cheat làm gì =)) . cho nên nếu có cheat thì cũng đâu có bị nghi ngờ . =)) .

còn ảnh có PTS hay ko nếu ai hiểu thì sẽ hiểu . =)).
vốn dĩ ko có lumfile hay ryushare là bởi vì ko phát hiện ra 2 host này cheat .
còn filestay nếu muốn chứng cứ thì cứ đợi 1 tý vậy . tạm thời đang bận nên chưa tiện up lên .
từ từ rùi đâu cũng ra đó thôi bạn ạ.

còn nếu nhìn theo cách nói của bạn thì chắc hẳn ai cũng có thể đoán dc . bạn và filerose có quan hệ gì =))

bạn có thể cho mình biết usename bạn test không?mình sẽ cung cấp đầy đủ bằng chứng là bạn có nhận được tiền sale.nhưng sau paypal email về và check kĩ lại
order bạn là fraud order và mình đã baned ngay lập tức với những người cheat như bạn mình cũng không cần phải nói nhiều làm gì cho no rắc rối.đã là người việt còn đi cheat host việt bạn biêt tư cách mình thế nào rồi đấy lại còn post lên đây.
note:
tất cả site host khi đã mở ra đều có 1 số lỗi nhất định thay vì bạn post lên đây bạn có thể request cho support giải quyết bạn nên nhớ bạn chỉ là 1 người trong hàng nghìn người chiến PTU thôi.
thanks for read

Ôi VL đời có lắm thằng ngu mà nguy hiểm thì vô bờ . Mày cheat CVV vào host người ta xong bảo tính sale cho mày nhé thì có thằng bố con mày ở nhà mà chơi host với nhau đi nhé. Nói thì *** có proff mà dám nói àh tao lại nhét cho bãi *** chó vào miệng bây giờ cái loại chó ăn *** thì ngu và lì lắm .

Last edited by a moderator:
hôm qua tự dưng trong vòng 3h có 5 sale filerose, đang sướng thì check ra cả 5 sale này đều từ 1 thằng, mua xong nó không thèm login luôn. kiểu này đến 90% là PP bẩn. Định cho PP Filerose limit đây mà. PM admin refund ngay lập tức. Hôm nay vào thì đọc được cái topic này. Chắc chơi nhau không được nên làm trò đây =)) Cái dcm thằng nào clone nick, sao mày hèn thế, ném đá giấu tay =)) lại còn clone nick chửi yh tao nữa chứ. Mày chửi thì mày đọc thôi con ạ. Cái loại mày ăn không được đạp đổ éo bao giờ khá đc đâu, nhà đá là tương lai của mày đó.
Filerose là host mới ra, anh admin cũng chính là sư phụ PTU của mình, phải nói không có anh ấy thì tôi không có dc ngày hôm nay. Admin chưa bao giờ và sẽ không bao giờ scam ai hết. Bởi vì bây giờ cũng chỉ toàn anh em chơi FILEROSE làm éo gì có thằng pro nào nhảy vào đâu, chả phải cheat sale làm gì, anh em ai cũng có phần cả. Còn về bug thì site nào mà chẳng có, nhất là đều từ 1 script cả, Ruishare hay lumfile cũng thế cả thôi.
Gửi tất cả các bro PTU. các bạn thấy nick clone vào report thì biết rồi đó, cái thể loại này đừng có tin tưởng làm gì, tại sao ko dám lấy nick thật ra mà phải clone? Tôi dám lấy tính mạng mình ra đảm bảo Filerose, đang và sẽ cố gắng phát triển thành 1 host mạnh, không bao giờ cheat, chào đón tất cả các uploader ( chứ ko phải là cheater hay scamer hay doger v.v... nhé )

Ôi VL đời có lắm thằng ngu mà nguy hiểm thì vô bờ . Mày cheat CVV vào host người ta xong bảo tính sale cho mày nhé thì có thằng bố con mày ở nhà mà chơi host với nhau đi nhé. Nói thì *** có proff mà dám nói àh tao lại nhét cho bãi *** chó vào miệng bây giờ cái loại chó ăn *** thì ngu và lì lắm .

chờ đi mấy bạn . sao phải nói lời ko phải người như thế ;)) . ta có proof của filerose thì filestay sao lại ko nào.
còn vấn đề làm host tự chiến lại là vấn đề khác
một khi bạn đã đem host của mình ra để người ta chiến nghĩa là bạn cũng đã đặt mục tiêu đem lại lợi nhuận cho mình
tôi đâu có ăn cái gì bạn cho ko tôi . tôi làm việc và nhận số tiền theo khả năng của tôi đó là điều ai cũng hiểu.

còn acc đâm = cvv filestay hoàn toàn mình ko bik vụ đó nhé . vì acc filestay của mình ko hề bị banned , và
mình dùng chính pp US của mình để mua . chẳng có liên quan gì đến cvv gì cả =)) .

xin nói thêm rằng acc mua pre vẫn có pre nhưng trong acc chủ ko hề có ref và sale =)) . vậy là lý do vì sao???

hôm qua tự dưng trong vòng 3h có 5 sale filerose, đang sướng thì check ra cả 5 sale này đều từ 1 thằng, mua xong nó không thèm login luôn. kiểu này đến 90% là PP bẩn. Định cho PP Filerose limit đây mà. PM admin refund ngay lập tức. Hôm nay vào thì đọc được cái topic này. Chắc chơi nhau không được nên làm trò đây =)) Cái dcm thằng nào clone nick, sao mày hèn thế, ném đá giấu tay =)) lại còn clone nick chửi yh tao nữa chứ. Mày chửi thì mày đọc thôi con ạ. Cái loại mày ăn không được đạp đổ éo bao giờ khá đc đâu, nhà đá là tương lai của mày đó.
Filerose là host mới ra, anh admin cũng chính là sư phụ PTU của mình, phải nói không có anh ấy thì tôi không có dc ngày hôm nay. Admin chưa bao giờ và sẽ không bao giờ scam ai hết. Bởi vì bây giờ cũng chỉ toàn anh em chơi FILEROSE làm éo gì có thằng pro nào nhảy vào đâu, chả phải cheat sale làm gì, anh em ai cũng có phần cả. Còn về bug thì site nào mà chẳng có, nhất là đều từ 1 script cả, Ruishare hay lumfile cũng thế cả thôi.
Gửi tất cả các bro PTU. các bạn thấy nick clone vào report thì biết rồi đó, cái thể loại này đừng có tin tưởng làm gì, tại sao ko dám lấy nick thật ra mà phải clone? Tôi dám lấy tính mạng mình ra đảm bảo Filerose, đang và sẽ cố gắng phát triển thành 1 host mạnh, không bao giờ cheat, chào đón tất cả các uploader ( chứ ko phải là cheater hay scamer hay doger v.v... nhé )

dùng từ cho đúng chứ Ryushare chứ kô phải ruishare đâu nhá. :D

thế này thử hỏi ai còn dám chơi....hay là dẹp cái host này xong nay mai lại tạo 1 cái host mới đi lừa đảo AE ng Việt.... Ng Việt ủng hộ hàng Việt, đúng!! Nhưng khi con người ta đặt niềm tin và bị phản bội, thì người Việt sẽ mất nh` hơn những j mà bạn dc đấy chủ host ah......
Thực ra ít host mới mà k có chuyện thế này thế kia( k phải host nào cũng thế), nhưng tệ hại là tần suất xuất hiện ngày càng nhiều và ngày càng trắng trợn.....
newbie thì lo mà làm ăn đi, đừng có thấy chuyện chưa biết gì đã hóng hớt, chém gió không khá được đâu. Đừng thấy cái gì cũng cho là đúng cả, đầu không phải chỉ để mọc tóc đâu

chờ đi mấy bạn . sao phải nói lời ko phải người như thế ;)) . ta có proof của filerose thì filestay sao lại ko nào.
còn vấn đề làm host tự chiến lại là vấn đề khác
một khi bạn đã đem host của mình ra để người ta chiến nghĩa là bạn cũng đã đặt mục tiêu đem lại lợi nhuận cho mình
tôi đâu có ăn cái gì bạn cho ko tôi . tôi làm việc và nhận số tiền theo khả năng của tôi đó là điều ai cũng hiểu.

còn acc đâm = cvv filestay hoàn toàn mình ko bik vụ đó nhé . vì acc filestay của mình ko hề bị banned , và
mình dùng chính pp US của mình để mua . chẳng có liên quan gì đến cvv gì cả =)) .

xin nói thêm rằng acc mua pre vẫn có pre nhưng trong acc chủ ko hề có ref và sale =)) . vậy là lý do vì sao???

Đồng chí nói thế không hay rồi?thế sao phải ẩn níck nói xấu thế?hèn quá :) dùng nik thật xem là pro nào ;))

Sr mọi người. Từ sáng đến nay bên mình hệ thống DNS và Email có trục trặc nên có chút vấn đề với sale và premium. Hiện tại site đã trở lại hoạt động bình thường.
Bạn nào mua premium mà chưa nhận được account thì :
1- Request Paypal để nhận được refund, mình sẽ refund ngay lập tức.
2- Pm mình qua yahoo mình sẽ check lại trường hợp của bạn và sẽ đưa bạn account xài.

anyway: lỗi này là do có trục trặc về DNS chứ không là do bên mình cheat hay gì, thậm chí từ sáng còn ko download được file.

Rất mong mọi người thông cảm.

bạn ko hiểu ý chủ topic rồi. kể cả cậu refund lại đi chăng nữa, thì trước khi refund nếu ko cheat nó vẫn sẽ tính sales sau đó mới bị fraud.
ai còn pp làm cái clip đi

Sr mọi người. Từ sáng đến nay bên mình hệ thống DNS và Email có trục trặc nên có chút vấn đề với sale và premium. Hiện tại site đã trở lại hoạt động bình thường.
Bạn nào mua premium mà chưa nhận được account thì :
1- Request Paypal để nhận được refund, mình sẽ refund ngay lập tức.
2- Pm mình qua yahoo mình sẽ check lại trường hợp của bạn và sẽ đưa bạn account xài.

anyway: lỗi này là do có trục trặc về DNS chứ không là do bên mình cheat hay gì, thậm chí từ sáng còn ko download được file.

Rất mong mọi người thông cảm.

đấy . đây là 1 câu trả lời lịch sự tế nhị . tuy nhiên nếu đây thực sự là vấn đề . mình sẽ có lời xin lỗi
chính thức đến filerose .
còn về filestay . thì xin chờ hồi sau sẽ rõ

lôi ****** thằng CLONE ra mà chém , vào đây sủa thanh minh làm cái *** gì

cái này không biết nên tin không ta làm hoan mang quá .

Announcements

Forum statistics

Threads
420,594
172,653
Latest member
vchihhu725

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back