1$ Paypal = 20300đ tại sao exchange chỉ có 18300-18700

Bạn này không biết rút về Paypal đc bao nhiêu lần nhỉ mà chửi người ta điên
Chính xác là 60K khi đặt lệnh là thằng PP nó đã trừ rồi
20K ngân hàng Việt nam nó tính
Tổng cộng khi rút được tiền về VN là bạn mất chính xác là 80K

chắc rút đc lần đầu , mừng quá nên lú lẫn ^^

Bạn này không biết rút về Paypal đc bao nhiêu lần nhỉ mà chửi người ta điên
Chính xác là 60K khi đặt lệnh là thằng PP nó đã trừ rồi
20K ngân hàng Việt nam nó tính
Tổng cộng khi rút được tiền về VN là bạn mất chính xác là 80K

Vote chính xác cho ông anh.Chính xác ACB nó lấy 22k :))

Last edited by a moderator:
Rút nhiều thì cái fee chả đáng bao nhiêu...

Theo mọi người thì PP hay limit exchange do ex với mấy bác xài pp bẩn nên rớt giá, cái này do mấy bác ex ko kiểm tra nguồn nên bị limit thôi. Đc các ex đc dịp ém giá, member có nguồn tốt bị ăn vạ lây. Vậy suy cho cùng các ex lời khẩm, giá tốt, rút tiền về cũng giá tốt.

Thứ hai là chuyện đòi lại tiền khi ex xong. Cái này thì hơi khó khăn nhưng chỉ cần các exchanger cẩn thận ko ex nguồn bẩn và giao dịch bằng email với người muốn ex ( ghi tiếng anh ), bắt nó gửi mail là đã nhận đầy đủ hàng bằng tiếng anh rồi show cho pp khi bị đòi tiền. Hơn nữa nếu bị exchanger lừa thì khổ chủ đòi lại tiền đc, Cái này là kinh nghiệm của mình.

Cái thứ ba là phí rút, 80k một lần rút cũng đâu có lỗ như khi đi ex ( mấy bạn ex tiền ngân hàng chẳng lẽ ko bị ngân hàng thu phí à )

Cái thứ tư là rút tiền nhỏ, ai rút làm gì, có thằng khùng mới rút 5$. Mà ex vài $ thì toi cha nó tiền ex+tiền chuyển ngân hàng.

Cái thứ năm là đợi, đợi vài ngày có chết đâu mà lại đem công sức của mình cho không người ta.

Cái thứ sáu là uy tín của exchanger có bị thay đổi theo thời gian không

Nếu có gì sai mọi người giúp mình nhé

Thích nhất câu này "Đi ex mà gặp mấy bác ex uy tín 3 năm nhưng tới ngày đầu tiên của năm thứ 4 scam thì chỉ có nước khóc"

Chuẩn yêu cầu BQT lên danh sách ex và bắt đóng bảo hiểm cả ex cũ lẫn mới

---------- Post added at 03:48 PM ---------- Previous post was at 03:41 PM ----------

Theo mọi người thì PP hay limit exchange do ex với mấy bác xài pp bẩn nên rớt giá, cái này do mấy bác ex ko kiểm tra nguồn nên bị limit thôi. Đc các ex đc dịp ém giá, member có nguồn tốt bị ăn vạ lây. Vậy suy cho cùng các ex lời khẩm, giá tốt, rút tiền về cũng giá tốt.

Thứ hai là chuyện đòi lại tiền khi ex xong. Cái này thì hơi khó khăn nhưng chỉ cần các exchanger cẩn thận ko ex nguồn bẩn và giao dịch bằng email với người muốn ex ( ghi tiếng anh ), bắt nó gửi mail là đã nhận đầy đủ hàng bằng tiếng anh rồi show cho pp khi bị đòi tiền. Hơn nữa nếu bị exchanger lừa thì khổ chủ đòi lại tiền đc, Cái này là kinh nghiệm của mình.

Cái thứ ba là phí rút, 80k một lần rút cũng đâu có lỗ như khi đi ex ( mấy bạn ex tiền ngân hàng chẳng lẽ ko bị ngân hàng thu phí à )

Cái thứ tư là rút tiền nhỏ, ai rút làm gì, có thằng khùng mới rút 5$. Mà ex vài $ thì toi cha nó tiền ex+tiền chuyển ngân hàng.

Cái thứ năm là đợi, đợi vài ngày có chết đâu mà lại đem công sức của mình cho không người ta.

Cái do sơ xuất của ex về bẩn và sạch là đúng nhưng pp thế nào là bẩn và thế nào là sạch chưa có công thức chính xác bác ạ , nếu nói nguồn sạch thì cũng vậy thôi .
Theo lý thuyết của mmo là tư bản nên người chơi mmo cũng là tư bản , tư bản vào và sẽ có tư bản ra , nếu ở khâu vào mà có vấn đề thì ở đầu ra chắc chắn sẽ có vấn đề và nó hiểm ở chỗ là nó im ỉm :)) , có tài thánh mới biết đc .
Nếu bác đổ cho ex ko biết phân biệt thị phi mong cao nhân chỉ giáo đưa ra công thức chuẩn và 100% người áp dụng nó ko dính vào vòng lao lý với pp :)

Cái câu 3 năm 4 năm thì đúng , em đã đề nghị BQT 4rum yêu cầu các ex và các trader cả mới và cũ phải đóng tiền bảo hiểm .Chứ ko phải ex hoặc trader cũ thì đc miễn , như thế là chưa bảo vệ người tiêu dùng :)

Còn vấn đề ex có lãi thì phải có lãi người ta mới làm, có cầu thì ắt có cung :) ở đây ko thể phán xét người nào lợi người nào hại đc , lợi mặt này hại mặt khác , đừng có ai hút thuốc sẽ ko có người bán thuốc lá .

phí rút ngân hàng 80k là không nhỏ hơn ex nếu cậu rút dưới 40$ thì phí >=10% trong khi ex số tiền đó với tỉ lệ được 18.3-18.7 thì phí rút nhỏ hơn 10%, và ex tỉ lệ này thường là instant luôn nhé

Trước đây có ông cuncon1202 chơi giá cao nhất gần 20000 luôn nhưng đã bị nhiều lần dính chưởng bởi trò đòi tiền lại của paypal mà giờ đây đành phải nghỉ ex paypal khá lâu rùi.

Ông đừng nghĩ exchanger khi nhận tiền hold 5 10 ngày hay check cái teamview là an toàn nhé, hi hi, nó chứa đựng những nguy hiểm tiềm tàng mà exchanger phải chấp nhận.

---------- Post added at 03:56 PM ---------- Previous post was at 03:53 PM ----------

phí rút ngân hàng 80k là không nhỏ hơn ex nếu cậu rút dưới 40$ thì phí >=10% trong khi ex số tiền đó với tỉ lệ được 18.3-18.7 thì phí rút nhỏ hơn 10%, và ex tỉ lệ này thường là instant luôn nhé

Trước đây có ông cuncon1202 chơi giá cao nhất gần 20000 luôn nhưng đã bị nhiều lần dính chưởng bởi trò đòi tiền lại của paypal mà giờ đây đành phải nghỉ ex paypal khá lâu rùi.

Ông đừng nghĩ exchanger khi nhận tiền hold 5 10 ngày hay check cái teamview là an toàn nhé, hi hi, nó chứa đựng những nguy hiểm tiềm tàng mà exchanger phải chấp nhận.

[/COLOR]

1/ Các exchange ko phải là ko kiểm tra nguồn tiền, mà đã check tới tận răng mà cũng vẫn bị ....:p Nên cái nào cũng có giá của nó hết, nếu họ bị dính ,thì họ vẫn ngậm đắng nuốt cay, chứ ngỏ lời cùng ai :D

2/ Các giao dịch trong paypal đều phải có nguyên nhân, ko nên để trống cái detail dc, và mọi giao dịch đều dc thanh toán qua personal payment : type other

Nếu exchanger lừa :"> => họ đang bị người khác nắm đằng chuôi, và bạn đang bị họ nắm đằng chuôi

Còn vấn đề nữa mà exchanger nào cũng thấp thỏm ......:(

3/ 3$ fee trong khi lệnh withdraw dc thực thi,+ 20k fee bank

4/ right :D

5/ Đúng 1 phần, nếu tiền đó dc đảm bảo 90% sạch, thì nên rút về trên 50$, và hãy nhớ là khi withdraw mà bị 1 lỗi nào đó như: hold giao dịch nào đó, or đang bị tranh chấp, thì nguy cơ 70% limit, trước khi xem tài khoản lần cuối khi họ đặt lệnh complete :)

6/ đúng, có thể thay đổi theo thời gian, không gian :D , nhưng giữ dc nó thì không phải dễ chút nào

Last edited by a moderator:
Cứ bảo hiểm các dịch vụ là yên tâm :)

- Điên, tôi vừa rút 30$ về ACB, tổng phí chỉ có 60k. Tính ra 2$ cho pp và bank lấy chẵn 20k. Ko biết mà cứ bô bô. 30$PP rút về bank là đẹp trời, ít thì để lại mua mấy thứ lặt vặt, ex bị limit, ăn cam thì ngồi đó mà khóc :))
k biết thì đừng có nói xàm kẻo ăn kẹo gãy răng show cái pic lên đây nào :))

---------- Post added at 04:56 PM ---------- Previous post was at 04:51 PM ----------

Chuẩn yêu cầu BQT lên danh sách ex và bắt đóng bảo hiểm cả ex cũ lẫn mới

---------- Post added at 03:48 PM ---------- Previous post was at 03:41 PM ----------

Cái do sơ xuất của ex về bẩn và sạch là đúng nhưng pp thế nào là bẩn và thế nào là sạch chưa có công thức chính xác bác ạ , nếu nói nguồn sạch thì cũng vậy thôi .
Theo lý thuyết của mmo là tư bản nên người chơi mmo cũng là tư bản , tư bản vào và sẽ có tư bản ra , nếu ở khâu vào mà có vấn đề thì ở đầu ra chắc chắn sẽ có vấn đề và nó hiểm ở chỗ là nó im ỉm :)) , có tài thánh mới biết đc .
Nếu bác đổ cho ex ko biết phân biệt thị phi mong cao nhân chỉ giáo đưa ra công thức chuẩn và 100% người áp dụng nó ko dính vào vòng lao lý với pp :)

Cái câu 3 năm 4 năm thì đúng , em đã đề nghị BQT 4rum yêu cầu các ex và các trader cả mới và cũ phải đóng tiền bảo hiểm .Chứ ko phải ex hoặc trader cũ thì đc miễn , như thế là chưa bảo vệ người tiêu dùng :)

Còn vấn đề ex có lãi thì phải có lãi người ta mới làm, có cầu thì ắt có cung :) ở đây ko thể phán xét người nào lợi người nào hại đc , lợi mặt này hại mặt khác , đừng có ai hút thuốc sẽ ko có người bán thuốc lá .

Thanks men :D

MÌnh thì gd PP hoặc Ap toàn Pm bác Dương Già + " với 1 bạn gì quên mất tên chẳng may gd bị hold lên phải send lại $ cho bạn ý "
Vote cho bác Dương 1 phiếu
Bác có đọc thì thank em 1 cái nhé :))

lúc ex tiền cùng bank thì k mất phí đâu cậu à. :)

Đâu phải ai cũng xài ngân hàng giống exchanger đâu bạn. Qua đóng góp của mọi người mình đã rút ra một số chuyện
Dưới 30$ ex sẽ đỡ phí hơn và nhanh hơn
Còn trên 30$ mình tự rút cho nó lành

Cảm ơn mọi người nhiều

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,778
170,869
Latest member
traixocho2k2

Most viewed of week